เจ้าของ: ืำsupernose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกเป็นลอยยุบ หรือว่า เบี้ยว ช่วยดูหน่อยครัีบ เครียดดเครียดดด

[คัดลอกลิงก์]
นิดหน่อยค่ะ ไม่เบียวมาก ถ้าไม่สังเกต ก็ ไม่เห็นคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PAPAYA เมื่อ 2011-1-24 20:26

พบปัญหาเดียวกันค่ะ  ปลายปีกไม่เท่ากัน ชัดเจน มีรอยยุบข้างสันจมูก  ไม่ทราบว่ารอยที่บุบลงไป มันจากลับมาเต็มเหมือนเดิมป่าวคะ ส่วนปลายปีกที่ไม่เท่ากัน ปรึกษาหมอ หมอบอกว่า รอหั้ยยุบตัวลงสนิทก่อน สามารถแก้ไขได้ จาดึงปลายหั้ยเท่ากัน จาเย็บเข้า หรือ ตัดออกก้อได้ สามารถแก้ไขได้ แต่ต้องเจ็บตัวอีกรอบอ่ะ เซงเลยเหมือนกัน  เรื่องปีก คงต้องไปแก้ใหม่แน่ค่ะ แต่เรื่องยุบนี่ นอยด์ๆๆๆๆ
ตอบกระทู้ PAPAYA ตั้งกระทู้

ผมคงได้แก้แน่เลยแหละ
ไว้ใจหมอมาเกินไป
ตอบกระทู้ style ตั้งกระทู้

ด้ายแก้ปลายกันโดยถ้วนหน้าแน่เลยอ่ะ เหนหลายเคสแระอ่ะ  แต่ว่า หมอบอกว่าไม่ต้องกังวล มันแก้ไขได้อ่ะ  แต่เรื่องรอยยุบนี่ ยังไม่รู้ว่าจาลงอีกมั้ย

หมอเค้าน่าจะรู้นะครับ ว่าไม่มีใครอยากทำอยากแก้อีกรอบนึงหรอก

ปายคุยกะหมอเรื่องปีกจมูกหรือยังคะ อยากรู้ว่า จาแก้ปีกที่ไม่เท่ากันด้ายมะไหร่ แล้ว จขกท.รอยบุบนี่ หายหรือยังคะ เครียดๆๆมาก

เดี๋ยววันที่14 หมอนัดครับ วันที่14เกือบจะ2เดือน ไปหาทีเดียว
จะไม่มีปัญหาเรื่องบวมอีก เดี๋ยวพอพูดนั่นพูดนี่ไป หมอหาว่าบวมครับ
คราวนี้จะได้รู้ซักที รอๆวันที่14

หมอนัด 14 นี่คือแก้เลยหรือป่าวคะ หรือว่านัดดูก่อน แล้วปีกถ้าแก้ใหม่ กว่ามันจายุบบวมอีกนานมั้ยคะ แล้วมีรอยบุ๋มลงช่วงปลายจมูก มันจาหายเปนปกติมั้ยคะ ฝากถามเผื่อด้วยนะคะ เพราะของเราหมอนัด 19 เช็คจมูก 1 เดือนค่ะ นี่ยังมีรอยช้ำเลย แล้วก้อบวมอยู่เยอะเลยอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค๊า
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-1-27 12:49

หมอนัด 14 นี่คือแก้เลยหรือป่ ...

14 นัดดูครับ
ตอบกระทู้ ืำsupernose ตั้งกระทู้

จากรูป จะเห็นรอยบุ๋มของผิวหนังบริเวณเนื้อจมูกข้างซ้าย เป็นร่องยาวรีๆ  ผิวหนังบริเวณนั้น น่าจะบางกว่าบริเวณรอบข้าง เลยเห็นเป็นรอยบุ๋ม  อาจเป็นเพราะหมอ อยากเลาะเนื้อเยื่อชั้นใต้ผิวหนัง ให้บางพื่อเวลายุบแล้ว ผิวหนังจะรัดโครงซิลิโคน มีทรงมีเอวที่ชัดเจน แต่ ก็ต้องให้เท่ากันทั้งสองข้าง  เมื่อไม่เท่ากันแล้วก็ต้องแก้ไข ดูเมื่อยุบบวมแล้ว ประมาณ 2 เดือน น่าจะสรุปได้ ว่า ชอบลักษณะของเนื้อจมูกข้างไหนมากกว่ากัน ถ้าชอบแบบข้างซ้าย ก็เลาะเนื้อชั้นใตผิวหนังของข้างขวา ให้บางลง ให้ใกล้เคียงกับข้างซ้าย  แต่ถ้าชอบเนื้อแบบข้างขวา  ก็ต้องหา ไขมัน จากส่วนอื่นของร่างกายมาเติมแล้วละ
   ให้ไปปรึกษาหมอไว้ก่อนเลย จะได้วางแผน สรปวิธีแก้ไขกับหมอ  ได้ผลเป็นประการใด เล่าสู่กันฟังนะ

แสดงความคิดเห็น

การแต่งปลายจมูกต้องทำ2ข้าง เป็น2การผ่าตัด มีสิทธิที่จะไม่เหมือนกันสูง  โพสต์ 2011-1-31 19:10
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:47:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ แต่ว่า ไม่อยากแก้เลย ตอนนี้อยากให้มันหายยุบ ให้เท่าเท่ากัน บางทีก็ชอบทรงจมูก บางทีดูไปก็เว่อร์จริงจริง คุณหมอบอกว่า เดี๋ยวตรงหัวตากับปลายจะเล็กลงอีก ก็อุตส่าห์ดีใจ แต่ว่าไอ้ลอยตรงปลายนี้สิ นอออยด์ได้ทุกวันเลยครับ เดี๋ยววันที่ 14 คุณหมอนัดดูอีกทีจะเข้าไปถาม ถ้าไม่ได้คำตอบจริงจริงก็จะให้คุณหมอแก้ให้ คุณหมอบอกก่อนไว้เลยนานแล้วว่า คุณหมอจะแก้ให้ถ้าไม่ถูกใจ เดี๋ยวต้องรอดูหน่ะครับ ตอนนี้บีบบีบ ดัดดัด จนแดงไปหมดแล้วว
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:48:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ถูกครับ อยากเจ็บทีเดียว ขอดูดีหน่อยนะครับ คุณหมอ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:49:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ _many_ ตั้งกระทู้

ครับผม คุณหมอบอกว่า ไม่เบี้ยว ครั้งล่าสุด 2 อาทิตย์ที่แล้ว แต่คุณหมอบอกว่า ให้ดัดตรงฝั่งที่มีรอย เดี๋ยวมันจะไปทำให้ปลายอีกข้างเบี้ยว ทำทุกวัน เช้าเย็น เซ้งงงงงจิตรร

อยากให้มันหายเท่ากันจริงจริง
ตอบกระทู้ ืำsupernose ตั้งกระทู้

อย่าไปบีบๆมันเลย ไม่ได้ช่วยอะไรหรอก บอบช้ำเปล่าๆ ธรรมชาติจะเก่งกว่า เป็นอันว่า ให้ธรรมชาติ ช่วยก่อน ถ้าเนื้อมันไม่หนาบาง ต่างกันมากจนเกินไป ธรรมชาติจะปรับ โดยสร้างเนื้อมาหนุน ชดเชย ข้างที่เนื้อบาง จนดูดีขึ้น รับได้มากขึ้น   เย็นไว้   เวลา เท่านั้นที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์  แล้วเล่าสู่กันฟังนะครับ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 15:48:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ครับผม นี่ก็ 1 เดือนกับอีก 6 วันแล้ว รู้สึกว่า รอยจะจางลง บางวัน ยิ่งช่วงที่ออกกำลังกาย เลือดสูบฉีด
แล้วตกลงว่า ตรงรอยที่บุบยุบลงไป มันจากลับมาเต็มได้หรือป่าวคะ โดยไม่ต้องแก้ใหม่ค่ะ เครียดมากเลยตอนนี้ เฮ้อ
เป็นเหมือนกันเลยอ่ะครับ ทำมาเดือนนึงแล้ว
เรื่องสันตรงระหว่างตาผมรู้สึกว่ามันไม่เท่ากัน นิดๆๆอ่ะครับ
เวลามอง 2 ข้างจะไม่เหมือนกัน แต่ถ้าไม่สังเกตุดูก็ไม่รู้ แต่เพื่อนนี่ดูรู้หมดเลยนะ เหมือนจะจับผิด 55
และหว่างตานี่สูงมากไปอ่ะ ทำให้ตาลึกมากๆๆเลยอ่ะครับ เป็นรอยดำในเบ้าตา
ดูหน้าเป็นซอมบี้เลยอ่ะ ปลายจมูกเหมือนใหญ่กว่าเดิมนิดๆ อาจเป็นเพราะซิลิโคน
หรือ ไม่รู้เป็นเพราะมันยังไม่ยุบรึเปล่า
แต่โดยรวมแล้วจมูกก็ดูสวยกว่าเดิมอ่ะครับ
แต่ไม่ชอบตงหัวตาเนี่ยแหละ ไปไหนไม่มั่นใจเลยอ่ะ ต้องทาคอนซิลเลอร์บังง่ะ
ทั้งๆๆที่ผมเปนคนที่ไม่แต่งหน้าเลย เครียดนิดหน่อย
แต่หมอบอกถ้ามีปัญหาหมอยินดีแก้ให้นะครับ
อยากไปแก้ให้มันต่ำลงมาอีกหน่อย ตอนนี้ก็รอไปตามนัดดด เฮ้อออ

นี่ภาพจมูก 28 วันค่ะ จมูกปลายปีกไม่เท่ากัน และ ปลายมีรอยยุบลงไปข้างนึง เครียดมากค่ะตอนนี้ รอครบวันที่ 19 เข้าไปพบหมอค่ะ
ปัญหาสามจุดที่เครียดหนัก  คือดั้งสูงม๊าก ตาโหลลึกเลย  แต่รอยุบค่ะ ส่วนปีกไม่เท่ากันเครียดมาก  และ ปลายที่มีรอยยุบบุบเข้าไป ยิ่งเครียดหนักไม่รู้จาเต็มเมื่อไหร่ คัยมีปัญหาแบบนี้มาแชร์กันนะคะ ขออนุญาต จขกท แจมรูปนะคะ ขอบคุณค่ะ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 14:11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ยินดีครับ ฝากรูปได้ครับ

เหมือนกันเลยครับ ตอนแรกแรก ลอย ก็เป็นลอยแดงแดง เหมือนกันเลยครับ พอ 1 เดือนผ่านไปไม่แดงแต่ยุบลงไป...แล้วคุณ Papaya ไปหาคุณหมอรึยังครับแล้วคุณหมอบอกว่ายังงัยบ้างครับผม

ของผม จริงจริงอยากจะบุกไปหาคุณหมอโดยไม่นัดเลย จะดูซิว่า คุณหมอจะตอบว่า อย่างไร แต่ก็ไม่มีเวลาซะทีนึง จริงจริงอยากให้ยุบมากมาก สงสัยผมต้องแก้แล้วหล่ะครับ เอาดั้งลงนิดนึงด้วย แล้วก็ภาวนาขออย่าให้มีลอยยุบอีกกเลยยย

เอาใจช่วยเหมือนกันครับ สู้สู้กันครับผม
ลองโทรมาปรึกษาคุณหมอที่เบอร์ 089-6961555 ได้นะค่ะ หรือจะเข้ามาให้คุณหมอดูได้นะค่ะแถวท่าดินแดง
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 15:06:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Spatacus ตั้งกระทู้

ทำที่ไหนครับ มีรูปไหม อยากดูว่า เป็นเหมือนกันมั้ยครับ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 15:08:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย eye2 เมื่อ 2011-1-30 15:00
ลองโทรมาปรึกษาคุณหมอที่เบอร์ 089-6961555 ได้นะค่ะ หรือจะเ ...

คุณหมอคนไหนครับผม คุณหมอรับแก้ด้วยใช่ไหมครับ

แต่ก็ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล
สู้ๆ ค่ะ เปงกำลังใจให้
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-30 21:55:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boso เมื่อ 2011-1-30 19:21
สู้ๆ ค่ะ เปงกำลังใจให้

ขอบคุณมากครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-1-29 19:37
นี่ภาพจมูก 28 วันค่ะ จมูกปลายปีกไม่เท่ากัน และ ปลายม ...

ได้เอาแบบไปให้หมอหรือเปล่าครับ แลดูทรงเหมือนกันเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้