เจ้าของ: cmlady
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
เข้ามาเยี่ยมค่ะคุณทราย เป็นไงบ้างเอ่ยวันนี้

รอดูผลงานอยู๋นะคะ อิๆๆ:)
ดีจังนะคะ ดูมีความสุขจัง เห็นแล้วเป็นวิทยาทานมากๆ อยากทำพุงบ้างค่ะ แต่คงอีกเป็นปี เป็นคุณแม่ลูกสองเหมือนกันแต่โตมากแล้ว ตอนนนี้แขม่วเอาก็พอกลบเกลื่อนได้ หายเร็วๆนะค้า
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู๋รึเปล่าคะช่วงแรกๆอย่าพึ่งยกของหนักๆนะคะ

ถึงดูภายนอกแผลอาจจะดูแห้งดีแต่ข้างในเนื้ออาจจะยังไม่สมานกันดีเต็มที่เด้วเลือดอาจจะคลั่งหรือแผลปริได้นะคะ

เทคแคร์คะ ปล.รอดูนม

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากนะคะ ช่วงนี้นมตึงค่ะ เปนช่วงปจด. เลย ก็ประคบร้อนกันไป  โพสต์ 2011-1-25 09:23
ก็เจบเหมือนแผลโดนคัทเตอร์กรีดน่ะค่ะ จี๊ดๆๆ ศรีทนได้ ฮาๆๆ  โพสต์ 2011-1-25 09:23
จมูกดูสวยเป็นธรรมชาติดูไม่หลอดตาค่ะคุณทราย ดูเด็กขึ้นอีกค่ะแข็งแรงไวๆค่ะ

เปนกำลังใจให้นะคะ ขอให้สมหวังเร็วๆ นะคะ  โพสต์ 2011-1-25 09:19
ขอบคุณมากค่ะคุณหญิง ความมั่นใจกลับคืนมา ออร่ามานก็มาค่ะ  โพสต์ 2011-1-25 09:19
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:13:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sarah3851 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากนะคะ
ความรู้สึกในกรณีที่ผ่าทางปานนมใช่มั้ยคะ  จะเปนน้อยรายนะคะ เหนคุณหมอว่าจะรู้สึกไวเปนพิเศษ หรือชาเปนพิเศษน่ะค่ะ แต่ของทรายนี่  สองวันแรก ช่วงระบายเลือดเนี้ย ก็ยังไม่เพ่งตรงปานนมเท่าไหร่ค่ะ
แต่พอหลังจากวันที่สามจนถึงวันนี้  ตรงหัวนมก็รู้สึกปกตินะคะ ปกติอย่างที่ก่อนทำน่ะค่ะ

ทรายอยู่เมืองไทย สองเดือนค่ะ เดือนแรกกะให้เวลาเต็มที่กะพักผ่อน เพราะทรายทำสามอย่างควบกันเนอะ หน้าอกนี่ สองอาทิตย์ ทรายว่าก็อยู่ตัวค่ะ แต่แผลตรงหน้าท้องต้องใช้เวลา ถึงจะไม่ได้เหมือนกับผ่าตัดคลอดที่ฟื้นตัวช้ากว่า ตอนผ่าคลอด สิบเดือนแผลข้างในเรายังรู้สึกว่าเวลากดแผลน่ะค่ะจะตึงจี๊ดๆๆ อยู่เลย คราวนี้ก็เลยไม่รีบเร่งค่ะ ให้เวลาตัวเอง ดูแลตัวเอง ระวังให้ดีที่สุดน่ะค่ะ  ต้องพันตรงหน้าท้องไปจนถึงอย่างน้อยหกเดือนด้วยค่ะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เบเบ๋ ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ คุณนมสวยใจดี(หน้าไม่เคยเห็น แต่คาดว่าคงจะสวยไม่แพ้กัน) ฮาๆๆ ส่วนใหญ่สมาคมคนนมสวยของคุณหมอพี จะหน้าตาไฮคลาส เท่าที่เห็นนะคะ อย่างพี่ปอนด์เปนต้น ฮาๆๆ

วันนี้ก็ ตรงหน้าท้องนี่ ส่วนมากความรู้สึกก็กลับคืนมาค่ะ แต่ตรงที่ใต้เหนือหัวเหน่า(อธิบายเผื่อเปนประโยชน์กะคนหาข้อมูลนะคะ) ยังจะตึงๆ แต่รู้สึกค่ะ เพราะตอนหมอจับๆ หยิก ถามว่าเจ็บมั้ย เราก็นิ่งๆ แบบพอทน ที่นี้หมอหยิกเตมที่ค่ะ ก็เลย โอ๊ยเลย หมอก็บอกว่า แหมนึกว่ายังชา เพราะบางราย
จะยังชา ค่อยๆ ฟื้นทีก็หลังหกเดือนไปแล้วน่ะค่ะ ก็บอกหมอว่า มันก็รู้สึกแต่ไม่ถึงกะเจ็บ ฮาๆๆ ถึก
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ doojtawan ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ  ถ้ามีแรงออกกำลังกายหรือซิทแพค อะไรเนี้ย ก็ทำไปเลยนะคะ
เพราะทรายเปนคนที่แบบว่า ออกกำลังกายหนักไม่ไหวน่ะค่ะ รู้ตัวเลยว่า ชาตินี้พุงที่มันยื่น
ถ้าบังคับตัวเองออกกำลังกายก็คงจะรอกันต่อไป  ไหนไหนจะทำน้องนมละ พุงยื่น ก็ไงอยู่
ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ  ผู้หญิงเราสวยเลือกได้ค่ะ

ยืดหดย้วยนี่ ถ้าจะตัดแต่งก็ทำได้ค่ะ แล้วแผลไม่เยอะอย่างทรายด้วย  โพสต์ 2011-1-25 15:30
ไฮเปอร์มากอยู่แล้วอ่ะค่ะคนอื่นบอกไม่อ้วน แต่เรารู้ ยืดแล้วหดก็มีย้วย  โพสต์ 2011-1-25 14:12
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 09:27:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เบเบ๋ เมื่อ 2011-1-25 01:47
แอบเห็นรอยแผลตรงพุงขนลุกเลยคะเสียวเจงๆๆ ยังเจ็บอยู ...

คุณเบเบ๋ มีอะไรที่แนะนำเพิ่มเติมได้ก็รบกวนหน่อยนะคะ เพราะจริงๆ แล้วถือว่าเปนน้องใหม่
แต่อยากจะแบ่งปันประสบการณ์ ในเคสแพคเกจคุณแม่น่ะค่ะ ไม่เน้นนมมาก เพราะเราถือว่ายังไม่รู้เท่าไหร่
แต่พุงเนี้ย ผ่าคลอดมาสองครั้งแล้วค่ะ ฮาๆๆ ครั้งนี้ผ่าเอาไขมันออก ก็พอทนดู ก็พยายามงอตัวอยู่ค่ะ
บางทีก็ลืมตัวบ้าง เกือบไป แผลยังไม่สมานอย่างที่คุณเบเบ๋บอกเลยค่ะ เพราะนี่ต้องใส่เสตย์รัดท้องไป
อย่างน้อยหกเดือนน่ะค่ะ

ตอนนี้คุณเบเบ๋ยังนวด หรือทำอะไรกับน้องนมหรือเปล่าคะ หรือว่า ชิลท์ๆๆ ปลอ่ยไปเปนธรรมชาติไม่ต้องทำอะไรเลยน่ะค่ะ
โฮ สวยจังค่ะ ใจเด็ดด้วย พี่ก็คุณแม่ลูกสองเหมือนกันค่ะ อยากทำนะคะ แต่ใจไม่กล้าพอ
แถมงบน้อยด้วย 5555  อยากทราบว่าใช้งบไปเท่าไหร่คะเนี่ย

ขอบคุณมากค่าาา ผู้ญิงเราทำได้ถ้าใจสู้ ฮาๆๆ  โพสต์ 2011-1-25 15:28
แหมๆไม่รู้จะแนะนำอะไรนะคะแต่ถ้ามีอะไรก้อถามได้นะคะเผื่อจะมีคำตอบให้จ้า อิๆ
แต่จะบอกว่าเราตั้งใจทำแล้วควรให้เวลามันได้ปรับตัวให้เข้ากับร่างกายเราด้วยคะแล้ว
สิ่งสำคัญคือ หลังผ่าตัดควรดูแลอย่างดีและเต็มที่ค่ะ ให้สาสมกะที่เราเสียเงินเจ็บตัว เสี่ยงชีวิตขึ้นเขียงด้วย

แพงด้วยกว่าจะเก็บเงินได้ทำขนาดนี้ทำงานก้อเหนื่อยอยู๋นะเนี่ยกว่าจะได้มา ส่วนนมช่วง6-12เดือนควรนวดอย่างสม่ำเสมอนะคะ หลังจากนั้นนวดบ้างเดือนละครั้ง หรือนานๆครั้งก้อได้ค่ะแต่ถ้าช่วงแรกเราดูแลดีมักจะไม่มีปัญหาไรตามมาค่ะ

ดีกว่าเราขี้เกียจนวดบางคนชอบคิดว่ามันนิ่มแล้วไม่นวดก้อได้ งั้นงี้ พอเวลาผ่านไปพังพืดรัดแน่นเกินทำให้แข็งและหน้าอกผิดรูปได้ก้อต้องแก้กันทีหลังเสียทั้งเงิน เจ็บทั้งตัวบอกตรงๆว่าไม่คุ้มกะความเสียใจนะคะ  

รอดูอัพเดรตนะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ นี่ก็บอกสามีให้รอไป 6 เดือน ฮาๆ อย่าว่าทะลึ่งนะคะ ฮา่ๆๆ  โพสต์ 2011-1-25 15:38
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 15:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เปตอง ตั้งกระทู้

คือว่า ถ้าทราย ไม่นมย้อย ห้อย แล้วหัวนมพับทิ่มพื้นเนี้ย ก็ยังจะมีความสุข ถึงจะน้อยไม่ใหญ่มากน่ะค่ะ
ฮาๆๆๆ แต่ว่า เผอิญว่า มันห้อย ย้อย ทั้งนม ทั้งพุงยื่น หัวนมทิ่มพื้น ก็เลยตั้งใจว่าไหนไหนก็ขอทีเถอะ

ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ ดูคุณพี่ก็ยังสาวยังเฮ้ว ใส่ยีนส์อีกตะหาก ฮาๆๆ จากรูป
อย่างทรายใส่ไม่ได้เลยค่ะ ทั้งยีนส์ทั้งเสื้อยืด เพราะมันปลิ้น แล้วก็แบน ข้างบนแบนข้างล่างปริ้น
ไม่ใช่ ข้างบนล้นปริ้น แต่ข้างล่างแบนนะคะ มันสลับกันเยี่ยงนี้แหล่ะค่ะ ฮาๆๆๆๆๆ

ปกติ ถ้า รพ. รอบนอก เสริมหน้าอก 60000 ค่ะ พุง 60000

แต่พอดีไม่ได้จองค่ะ เจอหน้าหมอคุยแล้วจะทำอีกวัน ก็เลยลงตัวที่ปิยะเวท
ก็เพิ่มไปอีก 40000 คือ นม 80000  พุง 80000 คุณหมอลดให้ 10000 ค่ะ
เสริมจมูกอีก 18000 น่ะค่ะ กลับไปก็ตัวเบาเลยค่ะ ฮาๆๆๆๆๆ หนักแต่นมอย่างเดียว
เงินทองของนอกกายค่ะ หาใหม่กันค่ะ

เปนกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ยังสาว
คุณหมอเก่งแล้วก็ใจดี ทำจมูกกับคุณหมอเมื่อวันที่ 25 ธ.ค. คุณหมอให้น้ำหอมของฝากจากออสเตรเลียด้วยค่ะ คุณหมอบอกว่าสวัสดีปีใหม่ขอโทษที่ให้รอ ปลื้มสุด ๆ พี่กุ้งบอกว่าถือเป็นส่วนลด ปกติก็ชอบน้ำหอมอยู่แล้ว ก็เลยยิ่งถูกใจ (เห็นแก่ได้นิดหน่อย55)

ทีสำคัญบริการดีมากตั้งแต่การนัดก่อนทำ หลังทำ  

เหนด้วยค่ะ ที่ใส่ใจตั้งแต่ต้นจนหลังทำน่ะค่ะ  โพสต์ 2011-1-26 08:11
ยังติดตามเรื่อยๆ นะคะ อยากเห็นแผลตรงหน้าท้องว่าถ้าหลายเดือนจะเห็นเป็นรอยกรีดชัดไหม ตอนนี้ไม่ได้อยู่เมืองไทยแต่ตั้งใจว่าจะทำเลยมาหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ไม่ค่อยเห็นเคสและผลงานหมอในเรื่องผ่าตัดหน้าท้องกับเสริมหน้าอกเสียเท่าไหร่ ปกติเข้ามาแต่ดั้งโด่งนี่แหล่ะค่ะ  ขอบคุณคุณทรายที่มาลงข้อมูลเป็นวิทยาทานนะคะ

ยินดีค่ะ แล้วจะลงให้เรื่อยๆ นะคะ  โพสต์ 2011-1-26 08:12
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 08:21:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

ทรายเองก็ไม่เคยเห็นเท่าไหร่ค่ะ แต่เชื่อมันในจรรยาบรรณและคุณสมบัติของหมอน่ะค่ะ
หมอเองไปดูงานที่ออสเตรเลียด้านศัลยกรรมเมื่อปลายปีที่แล้ว
สำหรับในความเห็นของทรายนะคะ การที่คุณหมอมีการอัพเดทข้อมูลวงการศัลยกรรมตลอดเวลา
เป็นข้อดีค่ะ  อย่างที่เคยเล่าให้ฟัง ว่า ชีวิตของตัวเองเกือบจะจบลงเพราะ คุณหมอที่ไม่ได้มีการอัพเดท
ข้อมูล และยังยึดติดกับความรู้ความเข้าใจแบบเก่า ไม่ศึกษาเพิ่มเติม ก็ทำให้ข้อมูลที่ให้เราได้รับจากหมอ
ผิดไป อันนี้ไม่เกี่ยวกับศัลยกรรมนะคะ แต่เปนการวินิจฉัยโรคที่ผิดพลาดน่ะค่ะ

คุณหมอเองมีคนไข้ทำศัลยกรรมเยอะนะคะ เพียงแต่ว่า แต่ละคนก็อยู่ตปท. แล้วก็ไม่ได้มามีเวลารีวิวซะส่วนใหญ่น่ะค่ะ ยังไงก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆ นะคะ ลองคุยกับคุณหมอแต่ละท่านดูน่ะค่ะ ว่าท่านไหนจะตอบโจทย์ที่เราต้องการได้  

เดี๋ยวทรายก็จะอัพเดทให้เรื่อยๆ นะคะ  
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 08:44:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

กรณีศึกษาค่ะ เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่ได้อ่าน อย่างน้อยก็เปนข้อเตือนใจ ฉุกใจ กับการที่ไปใช้บริการกับหมอ สำหรับตัวเอง อโหสิกรรมให้กับเคสนี้ไปแล้วล่ะค่ะ แต่ตั้งปณิธานว่า อยากให้เปนเคสศึกษาสำหรับคนอื่นค่ะ

http://www.cm108.com/bbb/index.php?showtopic=25123
แผลตัดหน้าท้อง คุณหมอเย็บละเอียดดีจังเลยค่ะ
..อยากไปแก้จมูกกะคุณหมอบ้างค่ะ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 15:09:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-26 15:11

ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ลองเข้าไปปรึกษารายละเอียดได้กับคุณหมอโดยตรงนะคะ ไม่เสียค่าปรึกษาค่ะ
เบอร์ติดต่อผู้ช่วยหมอนะคะ 08-6565-9345 นะคะ ถ้าจำไม่ผิด แต่ถ้าเปนคนไข้คุณหมอก็โทรหาคุณหมอได้โดยตรงเลยค่ะ
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 15:34:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับคนที่อยู่ ตปท. แล้วหาข้อมูลที่พักนะคะ ถ้าพักเปนเดือน ที่นี้จะคุ้มกว่าค่ะ ยิ่งเปนครอบครัว
อย่างทราย  พ่อแม่ลูก รวมกัน 4  มีพี่เลี้ยงอีกคน  ห้องนอน 2 ห้องนอน  ห้องรับแขก+ครัว
ขนาดกว้างขวางอยู่สบายคุ้มกว่าโรงแรมซะอีก เพราะแค่ค่า โรงแรม วันหนึ่งห้องเดี่ยว ถ้า 4 คนก็
1500 อัพ แต่นี่ เดือนละ 20500 เองค่ะ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม มีตั้งแต่ 1 ห้องนอนขึ้นไปน่ะค่ะ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
เฟอร์นิเจอร์ครบ เครื่องครัวก็ครบค่ะ ซื้อของกินของใช้ ประหยัดอีกตะหาก ฮาๆๆ

http://www.srinakharindraville.com/

ข้อมูลมีประโยชน์มากๆ ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ:)  โพสต์ 2011-1-28 01:09
ลงรูปอีกนะอยากเห็นความเปลี่ยนแปลงค่ะ

รอแผลตกสะเก็ดก่อนนะคะ  โพสต์ 2011-1-27 10:03
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 10:06:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้เป็น ปจด ค่ะ นมก็ตึงๆ ตามประสา แต่เนื่องจากนมหย่าญขึ้น ก็รู้สึกตึงๆ มากขึ้น แต่ก็ไม่ถึงกับ
เปนลูกโป่ง หรือเจ็บอะไรค่ะ คัดนิดๆ แต่พอนั่ง ๆ ก็ไม่รู้สึกมากละ  ตอนนี้ข้างซ้ายก็ยังบวมอยู่เล็กน้อย เพราะมีเลือดคั่งมากกว่าข้างขวา ข้างขวานี่ ชิลท์ ๆ ไปเลย โดยรวม ๆ ก็ดีค่ะ เพราะเพิ่งผ่านมาได้แค่สิบสองวันเอง  การศัลยกรรมต้องใช้เวลา แต่เราก็สังเกตอาการไปเรื่อยๆ ว่า มีเจ็บ มีปวด มีแสบร้อนมั้ย ถ้าไม่มีก็ถือว่า โอเคในระดับหนึ่งน่ะ อย่างเรื่องบวม ก็เป็นธรรมดา เพราะแม้แต่จมูกก็กว่าจะหายบวมจริงๆ ก็ตั้งเดือนหนึ่ง แล้วนมนี่ ผ่าตัดใหญ่กว่า ก็น่าจะใช้เวลาเหมือนกันเนอะ

ถูกต้องที่สุดค่ะ ต้องใช้เวลานิดกว่าจะเข้าที่เข้าทาง ช่วงแรกที่ทำมาคิดว่าหลายคนต้องกังวล จิตตกเปนธรรมดา บีก้อเปนค่ะ แต่ใช้เวลารอดูไปก่อน ตอนนี้คิดว่าคงไม่ได้แก้อะไร ทำครั้งเดียวโอเคหมดค่ะ โชคดีมาก จมูกได้ 9เดือน  ส่วนน้องนมอีก 4วันก้อสามเดือน รู้สึกนิ่มและคล้อยขึ้นมาก เวลานอนหงายก้อไม่แข็งเปนบล๊อคเหมือนช่วงแรกๆแล้วค่ะ พอใจมาก

ขอบคุณมากค่ะคุณบี ทรายก็ท่องไว้ค่ะ ไม่นอยด์ ฮาๆๆ เชื่อหมอ  โพสต์ 2011-1-27 17:33
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:09:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

คุณบีโชคดีมากนะคะ ที่ทำออกมาแล้ว ครั้งเดียวสวยสมใจน่ะค่ะ
เคยเห็นรูปคุณบีก่อนทำจมูก คุณบีจมูกโด่งสวย เหมือนสาวญี่ปุ่น มากมากเลยค่ะ ก่อนทำ
รออัพเดทอยู่น๊ะค๊ะ       รู้สึกยังงัยบ้างค่ะ    หายเจ็บหรือยัง   
น้องทรายค่ะ คุณหมอจะนัดตรวจเมื่อไหร่ค๊ะ  แล้วถ้าเกิดมีอาการแทรกซ้อน จะติดต่อคุณหมอยังงัย 24/7หรือเปล่า (อันนี้ถามในฐานะ รีเฟอเรน น่ะค่ะ) คิดว่าจะทำกับคุณหมอท่านเดียวกันอีกสองอาทิตย์ค่ะ  แต่อยู่เมืองไทยได้ประมาณเดือนนึง
อยากจะไปเรียนทำอาหารเนี๋ย จะได้หรือเปล่าเอ่ย  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarah3851 เมื่อ 2011-1-28 10:35

ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

เป็นกำลังใจให้นะคะ ไม่ต้องวิตกกังวลทำใจให้สบายนะคะ  โพสต์ 2011-1-28 23:48
คุณทรายลงรูปได้เปนประโยชน์มากค่ะ ดีจัง ทำพร้อมกันหมดทั้งจมูก หน้าอก หน้าท้องเรยหรอค่ะ ม่ายเจ็บหรอ อึดดจิงเชียว แต่คิดว่าหน้าอกคงเปนส่วนที่เจ็บ่ที่สุดน่ะ แล้วหน้าท้องเปนไงบ้างเจ็บมากไม๊ค่ะ สนใจเหมือนกันค่ะ สำหรับหน้าท้อง ยังขยาดอยู่ ตอนนี้ใช้วิธีออกกำลังกายอยู่ค่ะ เน้นหน้าท้อง อยากให้ฟิตได้อยากคุณปอนด์ 5555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้