ดู: 36913|ตอบกลับ: 134
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เป็นคุณแม่ลูกสองค่ะ ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ประสบกับปัญหา หลังจากมีลูกแล้ว
ก็เปนอันที่เข้าใจ ก็ตามสภาพนะคะ พุงหย่อน นมเหี่ยวหดเปนขนมครกแถมไม่พอหัวทิ่มดินอีกตะหาก

คือหนึ่ง เปนคนขี้เกียดออกกำลังกายค่ะ แหม ลูกสอง แค่รบรากะลูกสองคน  หลังสี่ทุ่มก็สลบเหมือดแล้วล่ะค่ะ พวกแขน ขา ก้น อะไรเนี้ย มันไม่เท่าไหร่ เพราะเลี้ยงลูก  แต่พุงที่มันยืดแล้วยื่นเอายื่นเอา พอมานหดลง ก็กอง ก็เหี่ยว ก็ห้อย ก็เปนลอน คิดสภาพประมาณ สุนัขพันธ์หน้าย่นประมาณนั้นได้นะค่าาาา แล้วลูกคนที่สองเนี้ย ก็คือพอดี ทรี อิน วันเหมือนกัน  ผ่าคลอด ตัดไส้ติ่ง  ทำหมัน.. เรียบร้อย ดังนั้น ก็เริ่มหาข้อมูลในการศัลยกรรมต่อไป  แต่ว่า เคสของคุณแม่ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีคนมารีวิวกันเลยอะคร่า หรือว่า จะหาข้อมูลยากมากมาก แต่ก็อาศัย ได้ข้อมูลเพื่อน ๆ พี่ ๆ (แอบอ่าน)  ในเว็บ breastgossip.net ที่เอามาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กับความรู้กัน แล้วก็เว็บดั้งโด่งเนี้ยแหล่ะค่ะ
เดี๋ยวมาต่อคร่าาาาาา

หุหุหุ ทำหลายอย่างเลยนะค๊าบบบบบบบบ รออ่านต่อเน้อ
ตามเบิร์ดมารออ่านต่อเหมือนกันคะ
ตามเบิร์ดมารออ่านต่อเหมือนกันคะ
ตามอ่านด้วยคนค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 21:51:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อนะค่า ฮาๆๆๆๆ  คือช่วงนี้ ตะลอนคร่ะ ฮาๆๆๆๆ :) ผ่านไปห้าวัน วันที่สามหลังผ่าตัดก็ไม่ได้ว่างอะค่ะ
ออกไปนู้นไปนี่ ไม่แคร์สื่อ  เอารูปจมูกห้าวันมาฝากก่อนละกัน เดี๋ยวมาอารัมภบทต่อค่าาาา  
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:03:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกห้าวันคร่า เป็นประวัติศาสตร์ของการบวมน้อยในฐานะลูกศิษย์ของคุณหมอธนยศเลยก็ว่าได้
ทนดูหนังหน้าหน่อยนะคะ ประมาณว่า ถึงเมืองไทยปุ๊บ  วันที่สามก็เข้ากระบวนการทำสวย แต่หน้าตายังไม่ได้ไปสปงสปา อยู่เกาะมานาน
ก็ตามนั้นคร่ะ ไม่มีการใช้สแตนอินท์ มุมหลบ หรือตกแต่งภาพใดใดช่วย ฮาๆๆๆ  ไม่แคร์สื่อ  

ส่วนน่มหน๊ม กับพุง เดี๋ยวมาต่อคร่า..

แสดงความคิดเห็น

มาเก็บข้อมูลจ้า ลูกสองเหมือนกัน อยากทํานม ตัดพุงย้อย เสริมคางจ๊ะ  โพสต์ 2011-12-20 20:08
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:42:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันแรกมาถึง ก็หลงเวลากันค่ะ กว่าจะหลับก็ตีสามตีสี่กันอีกวัน แถมตื่นมาบ่ายสามโมงของวันถัดไป.. ก็ออกไปลั้ลล้า ซื้อของแบบมึนๆ งงๆ
กลับมาถึงห้องพักก็เกือบสามทุ่ม ก็นั่งเริงร่าเริงร่า และแล้วก็มีเสียงนิ่มๆ จากสามีบอกว่า "วันนี้เธอนัดหมอไม่ใช่หรือ"...
เออ ที่นี้ จี๊ดเลยคร่ะ แจ้นหาโทรศัพท์ โทรติดต่อไปที่ พี่กุ้ง ผู้ช่วยคุณหมอ .. ก็บอกว่า นึกว่าเครื่องยังมาไม่ถึง เดี๋ยวพี่โทรหาคุณหมอละโทรกลับนะ เพราะต้องจอง รพ. แถมเรานะ ขอร้องแกมบังคับว่า ต้องวันที่สิบสี่เท่านั้น ถ้าไม่ได้วันนี้ ครือนู้น เดือนหน้าเลย แถมเราก็จองห้องไปหนึ่งเดือนเรียบร้อย
มีการบอกอีกนะ (นิสัยแย่มาก นอกจากผิดนัดแล้วยังจะมีหน้ามาขอเค้าอีก ฮาาา) ไม่งั้นทุกอย่างแบบว่า ล้มเหลวหมดแน่เลย สักพัก พี่กุ้งก็โทรกลับมา นัดให้ไปเจอคุณหมอเช้าวัน พฤ. 9 โมงเช้า
ตามเดิมคร่ะ กว่าลูกจะหลับตีห้า พอดีญาติพาพี่เลี้ยงเด็กมาถึงตอนหกโมงเช้า เจ็ดโมงเช้าก็ไปหาพี่กุ้งที่คลีนิค เพราะพี่กุ้งรออยู่แล้ว สักพักคุณหมอก็มา..  ฮาๆๆๆ เท่ห์มาก คุณหมอ ถึงไม่หล่อบาดตา
แต่ก็ ออกแนวฮิบฮิบ สามียังบอกเลยว่า คุณหมอดูยังเด็กมาก ถ้าเทียบกับวัยวุฒิกะคุณวุฒิ แต่พอได้คุย.. ออกแนวคุย คุยมากกว่าหมอประมาณนั้น ผ่านไปสามชม. ทุกคำถามคำตอบ ที่ได้รับ ทำให้เรามั่นใจ แม้แต่แฟนก็มั่นใจว่า คุณหมอต้องทำออกมา สวย เข้ากับสรีระ และที่สำคัญปลอดภัยแน่นอน
มีนิดหนึ่ง ก็คือ เรื่อง เสริมจมูก อันนี้เราเน้นมาก เรื่อง โหง้วเฮ้ง ฮาๆๆๆๆๆ ประมาณว่า เอาที่ผู้รู้เรื่องโหง้วเฮ้ง ให้คำแนะนำกับการศัลยกรรมหน้าตา www.thaifacereader.com ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ
เผื่อเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เรามั่นใจ และเข้าใจเกี่ยวกับ โหง้วเฮ้ง ศัลยกรรมและดวงชะตามากขึ้น
แบบว่า คุณหมอนอกจากจะต้องเสริมจมูกให้สวยแล้ว  ต้องให้ได้ถูกต้องลักษณะกับโหง้วเฮ้งที่เราต้องการด้วย ฮาๆๆๆๆๆๆ แบบว่า คุณหมอคงจะปวดหัวเป็นอย่างแรง แต่คุณหมอก็ตอบโจทย์ได้ดีมากเลยค่ะ ไปนอนให้คุณหมอเหลาจมูกเตรียมไว้ ..ขอบอกว่า.. เป็นเวลาเต็มๆ หนึ่งชั่วโมง ระหว่างนั้นหิวคร่ะก็มีพักเบรก พี่กุ้งก็เอาขนมกะน้ำมาให้เขมือบ แล้วก็นอนรอคุณหมอเหลาซิลิโคน ทาบ แล้วก็เหลา..
ประทับใจมาก นอกจากที่คุณหมอใส่ใจ ตอบทุกคำถามเรา ไม่เร่ง แถมยังให้เวลาเราเต็มที่ ทั้งๆ ที่เรา
ไม่ได้วางมัดจำ ไม่พอลืมนัด แถมจะผ่าด่วนอีก.. เวลาที่อยู่ในห้องผ่าตัดทั้งหมด หกชั่วโมงเต็มเต็มเลยค่ะ ..  เดี๋ยวมาเล่าต่อ ว่า ประสบการณ์ก่อนผ่าสามอย่าง หลังผ่า เปนยังไงบ้างนะคะ
คุณแม่ลูกสองสวยปิ๊ง
เค้าจะไม่นึกว่าเป็นพี่มากกว่าเป็นแม่นะคะ
อิอิคุณแม่ยังสาว(สวย)
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 08:53:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ammiri123 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะจ้ะ หนู  อิอิ อยากจะบอกว่า อายุจะปาสามสิบสามไปแล้ว บวก กะมีลูกสอง
มีลูกคนหนึ่งจะดูแก่ไปห้าปี สองคนก็สิบปี ฮาๆๆๆ

ลูกชายคนโตคร่าาาา
อ้าว แบบนี้ พี่ก็แย่จิค่ะ สามคน ปาไปสิบห้าปี ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มารอรูป น้องนม กะพุง นะคะ คุณแม่คนสวย อิอิ เต็มที่ให้โลกเห็นกันไปเรยค่ะ  คริ คริ

ห้าวันก็สวยแล้ว ของดิฉัน อาทิตย์นึงยังดูไม่เปนคนเรยคร่าาาาา ^^

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 09:02:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์เสริมหน้าอก ของแต่ละคนจะแตกต่างกันไปเนอะ ในกรณีของตัวเองก็หาข้อมูลมากมายค่ะ
แต่เรื่องพุงเนี้ย รู้สึกว่า จะไม่ค่อยมีใครมารีวิว ก็เลยอาศัยอ่านในหนังสือ กับเว็บของเมืองนอกมากกว่า
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ในที่สุดแล้ว เราต้องคุยกับคุณหมอจะดีที่สุดคร่ะ เพราะจากที่ได้หาข้อมูลก็เป็นส่วนหนึ่งเป็นแนวทาง ทำให้เรารู้ว่าควรปฏิบัติตัว เตรียมตัวอย่างไรบ้าง และการศัลยกรรมที่ดี รวมถึงการตัดสินใจเลือกคุณหมอด้วยค่ะ  ในกรณีของตัวเอง การพูดคุยกับคุณหมอสามชั่วโมง ในเรื่องการเสริมหน้าอกและพุง ทำให้ได้รับความรู้เพิ่มขึ้นและมั่นใจ ถึงได้ตัดสินใจ ผ่าตัด ถือว่าเปนการผ่าตัดครั้งใหญ่เหมือนกัน เพราะใช้เวลาาทั้งหมดไปหกชั่วโมงได้ ส่วนในเรื่องจมูก คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก
เพราะการเสริมจมูกมีข้อมูลให้ค้นหา อีกทั้งคุณหมอธนยศนั้นการันตีได้ว่า เสริมจมูกออกมาสวยและปลอดภัยแน่นอน (แถม จมูกไม่เสียรูปลักษณะโหง้วเฮ้งได้ด้วย ฮาๆๆ)
เดี๋ยวจะมาต่อนะคะ  ในเรื่องความรู้กับการเสริมหน้าอก และพฤติกรรมการกินที่อาจเป็นปัจจัยให้ก่อเกิดพังผืดได้ค่ะ
คุณแม่ก็สวย ลูกชายก็น่ารัก
เราก็กำลังจะเป็นคุณแม่เหมือนกันค่ะ
แอบกังวลอยู่เหมือนกัน เพราะเป็นลูกคนแรก
กลัวเรื่องหน้าท้องเนี่ย กะหน้าอก จะไปตามแรงโน้มถ่วงของโลก
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ รอชมค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 09:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pfo เมื่อ 2011-1-21 08:59
อ้าว แบบนี้ พี่ก็แย่จิค่ะ สามคน ปาไปสิบห้าปี ฮ่าๆๆๆๆ ...

โอ๊วโยววววว พี่ปอนด์คนสวยขาาาาาาาาาาาาา  อิอิ เค้าบอกว่า ยิ่งบวมยิ่งสวยนะคร่า ฮาๆๆๆๆ
ตอนนี้ก็สวยทั้ง หน้า นม แถมหุ่นเซะซี่กระจัดกระจาย ขนาดนั้น อย่าค่ะ อย่าเอามาเปรียบกะคนไม่เฟิร์ม
อิอิ ถึงได้ตัดพุงอะนะคะ  

ปล. มาร่วมแจม เอาประสบการณ์การดูแลนมมาเพิ่มเติมได้ตามสะดวกนะค่า เพราะของทรายก็ยังทำอะไรมากไม่ได้เลย ฮาๆๆ นี่กะว่าจะเขียนท้ายๆ สุดถึงขั้นตอนการดูแลแบบหลังเขาของพี่ปอนด์กะที่เราเคยคุยกัน อิอิ เผื่อว่า ใครอยู่ไกลอยู่หลังเขาแบบเราเราจะได้ใช้เปนแนวทางได้น่อ

มาโผล่ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย เขิลล์เรย ฮาๆๆๆๆๆ  เมื่อวานไปตัดไหมมาคร่า ชิลท์ ๆๆๆๆ ฮาๆๆ
แต่แปะพลาเตอร์ไว้ อีกสามวันจะส่งรูปลับเฉพาะให้ดูนะคร่า
ต้นฉบับโพสต์โดย cmlady เมื่อ 2011-1-21 09:06
โอ๊วโยววววว พี่ปอนด์คนสวยขาาาาาาาาาาาาา  อิอิ เค้าบ ...

รอดูอย่างใจจดใจจ่อเรยค่ะ อย่าได้เซนเซอร์มาเชียว นะคะ อิอิ

แบบให้เห็นกันไปเรย สวยแล้ว ไม่ต้องมาออกตัว แฮปปี้เนาะ ว่ามั้ยๆ วันนี้นะคะ เดินไปข้างนอก

ก็นะใส่อะไรแบบที่ ชาติที่แร้วไม่ได้ใส่ อิอิ ไปเจอคนรู้จักสาระมีนะคะ โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากจะแซด

ฮีทำหน้าแบบว่า นี่ภรรยาของแกหรือนั่น อิอิ (สงสัยชั้นจะคิดไปเอง) ชมออกมาเรย ว่า สวย น้านนน

เราก็นะ ให้มันได้อย่างนี้จิว่ะ กร๊ากกกกกกกกส์ แสดงว่า สมัยก่อน ตรูนี่สุดยอดแห่งความป้า อิอิ

อ่อ ไปดู ความอนาถของหน้าพี่ก่อน แล้วจะเข้าใจว่า ห้าวันที่สวยแล้ว กับ ห้าวัน ที่ยังไม่เปนผู้เปนคน

มันคนละเรื่องเนาะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=3#pid586514
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 09:24:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pfo ตั้งกระทู้

อิอิ คือ ที่บ้านจะหัวเก่ากัน ญาติๆ อะไรเงี้ย แต่พอเห็นสภาพนม อันห้อยเหี่ยว ทิ่มดินชี้หัวแม่เท้าของเราแล้ว แบบว่า เออ ไปทำเหอะ.. แบบแกมๆ เหมือนจะสมเพชอะไรประมาณนั้น ฮาๆๆ

พอวันที่ห้า ที่หก แบบว่า อู้ยยยยยยย มีนมเปนของตัวเองแล้วนะเฟ้ย มั่นใจ ใส่อะไรก็แหม๋
ไม่พุงล้ำหน้านม เหมือนมะก่อนละ ฮาๆๆๆๆๆ แต่กว่าจะถึงขั้นตอนนี้ ก็ต้องซาดิสถ์กันไป

แต่หนังหน้าก็ยังสิวเสี้ยนเต็มจมูกอะคร่ะ ตอนนี้ ก็ไม่กล้าๆ แตะๆ มาก ปล่อยไปตามธรรมชาติ(ลงโทษ)
เอานมกะพุงเปนใหญ่ หน้าเดี๋ยวค่อยไปตามเคลียร์ ฮาๆๆๆ

ปฏิวัติความงามกันยกใหญ่ แบบเปนขั้นเปนตอนกันต่อไป ฮาๆๆๆ เดี๋ยวเรามาดูกันเนอะพี่ปอนด์
ว่าสามเดือน ครึ่งปี ปีหนึ่ง
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 09:30:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Clicker ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ต้องไปกังวลนะคะ  ทำให้เต็มที่ค่ะ ทานบำรุงตัวเล็ก
มีลูกให้พอ ฮาๆๆๆ วางแผนกันไปเลย ว่า จะมีลูกกี่คนประมานนี้อ่ะค่ะ
เรื่องหน้าท้องเนี้ย ถ้าออกกำลังดีๆ หลังคลอดเนี้ย มีแต่คนบอกว่าให้เอาผ้ารัดหน้าท้องไว้
แต่ตัวเองอ่ะรำคาญค่ะ ก็เลยพุงห้อย ย้อยหย่อน พยายามเอาถุงน้ำร้อนประคบหลังคลอดบ่อยๆ
ก็จะช่วยได้ในระดับหนึ่ง ลูกคนแรกจะน้ำหนักลงเร็วค่ะ แต่ถ้าคนที่สองพุงก็จะลงยากนิดหนึ่ง
อย่างพี่ ปอนด์ แกลูกสามนะคะ แต่ออกกำลังหน้าท้องเนี้ยแหล่ะค่ะ พุงนี่ แบนราบ เซะซี่มาก
สาวสาวยังสู้ไม่ได้เลย  ส่วนเรื่องน่มหน่มเนี้ย มันเปนเรื่องแก้ไม่ได้ค่ะ คือหย่อนยาน คล้อยแน่นอน
จะมากจะน้อย ก็แตกต่างกันไปแต่ละคนนะคะ ถ้ามีลูกพอแล้ว สนับสนุนเลยค่ะ

รักษาสุขภาพนะคะ
ขอบคุณค่ะ คิดว่าจะมีสัก 2 คน
พอหลังจากนั้นก็จะอ้อนคุณสาระมีไปทำสวยเหมือนกัน
ยกเครื่องใหม่หมด แล้วเราก็จะสาวอีกครั้ง ฮ่า ฮ่า :):):):)
ยางไม่รู้จักชื่อเรยค่ะ ชืออะไรค่ะ อยากเหนรีวิวหน้าท้องค่ะ เพราะยังไม่เคยเหนเรย ทำกับหมอธนยศทั้งหมดเรยหรอค่ะ หน้าอก หน้าท้อง จมูก สนนราคาทั้งหมดเท่าไรค่ะ ลงรูปให้ชมด้วยอยากเหนมากกๆๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 10:47:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ makiny_346 ตั้งกระทู้

สวัสดีค่ะ คุณบี  ชื่อทรายค่ะ เดี๋ยวจะกลับเชียงใหม่ ตอนกุมภานี่นะคะ หวังว่าคงจะมีโอกาสได้เจอกันนะคะ ฮาๆๆๆ แบบรีวิวแบบใกล้ชิดน่ะค่ะ ถ้าคุณบีสนใจน่อ

ก็ทำที่ รพ. ปิยะเวชค่ะ  เสริมหน้าอก แปดหมื่น  พุง แปดหมื่น  จมูก หมื่นแปด คุณหมอลดให้หมื่นหนึ่งค่ะ
แถมจี้เอาติ่งที่คอออกให้อีก อันนี้ราคาแพคเกจ นอน รพ. สามคืนนะคะ เพราะที่ปิยะเวชเสริมหน้าอกจะมีโปรแกรมที่ช่วยบรรเทาเจ็บหลังเสริมด้วยค่ะ  เติมน้ำเกลือไปห้าขวด น้ำหนักก่อนทำก็ 42.5
พยาบาลที่ชั่ง นน. ถามว่า เออ ตัดพุงด้วยเหรอค่ะ ... ฮาๆๆๆ  ก็ไม่ได้กินข้าวนิคะ  ถ้ากินก็คงจะปาไป 44 อิอิ พุงยื่นเหมือนตัวตลกที่เชิดหนังตะลุงน่ะค่ะ ตอนนี้ซ่อนรูปอย่างแรง อย่าให้เปิดพุงนะคะ เดี๋ยวจะพาลกินข้าวไม่ลงไปซะเปล่าเปล่า ฮาๆๆ

แต่ถ้าเปน รพ. รอบนอก หน้าอก กับ พุง ราคาก็จะลดไปอย่างละ 20000 ค่ะ แต่ขอแนะนำว่า ปิยะเวช
การบริการ แล้วพักฟื้น นี่ เร็ว ไม่ค่อยเจ็บปวดมากเท่าไหร่  ..หรือว่า เราเริงร่ากับน่มหน่มจนลืมเจ็บก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ฮาๆๆ  

ของทรายเสริม ทรงกลมพลัส สลิม 285 ซีซีค่ะ คุณหมอบอกว่า ขนาดนี้คือที่หน้าอกเราจะรับได้
ความกว้างของฐานอยู่ที่ 12 แต่ คุณหมอตีให้ 11.5 เพราะว่า เวลาซิลิโคนแผ่จะได้แผ่สวยไม่ล้นฐานจนเกินไปนะค่ะ  ตอนนี้น้องน่มหน่มก็นิ่มดีค่ะ ผ่านมาได้วันที่เจ็ดแล้ว ไม่ตึงมาก ตอนนี้ก็นิ่มนิ่ม ไม่รู้สึกคัดอะไรมากค่ะ เพราะคุณหมอใส่สายเดรน
ครบสามวัน ทำให้เลือดคั่งน้อย แต่ก็ยังมีคั่งบ้าง พยาบาลที่มาดูแล เช็ดตัวให้ ชมเปาะ ฮาๆๆๆๆ
ไอ่เราก็ยังไม่เห็นดีเท่าไหร่เพราะพันผ้าเนอะ  บอกว่า ตั้งแต่เห็นนมที่ทำมา ก็เห็นของทรายเนี้ยชิดกันได้ใจมากมากเลยค่ะ  ก็ขอบคุณกันไป รับพรกันไปขอให้สมพรปากคุณพยาบาล

มาต่อรีวิวนะคะสำหรับคนที่อยากจะเสริม ก็หวังว่าอาจจะเปนอีกข้อมูลที่ให้ประโยชน์มากขึ้น
เมื่อวานไปตัดไหมมา คุณหมอก็บอกให้เบาใจว่า  โดยปกติ คนที่มาเสริมหน้าอกจะมีความกังวลเรื่องพังผืดเป็นอย่างมาก แต่ในกรณีเสริมใต้กล้ามเนื้อ เวลาที่เราเคลื่อนไหวหรืออะไร กล้ามเนื้อตรงหน้าอกก็จะทำงานโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว ถ้าเสริมมาก็ควรรอให้แผลหายสนิท หายเลือดคั่ง ก่อนที่จะไปนวด
เพราะการออกแรงกล้ามเนื้อที่ยังไม่หายดี จะยิ่งทำให้หน้าอกอักเสบไปอีก อันนี้ก็ยิ่งแย่ไปอีก

สำหรับตัวเองคุณหมอให้นวดแค่ดันด้านข้างเข้ามาหากัน  การนวดไม่จำเปนต้องนวดซิลิโคนทุกด้าน
ขึ้นอยู่กับรูปทรงและสรีระ อย่างทราย ก็เน้นให้ ด้านข้างดันเข้ามาหากัน แค่ด้านนี้ด้านเดียวก็พอค่ะ

ส่วนเรื่องปัจจัยการเกิดพังผืด ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคน และพฤติกรรมการเปนอยู่ การกิน หลังจากผ่านไปกี่เดือน กี่ปี และร่างกายเราในการสร้างพังผืดไม่ยอมรับสิ่งแปลกปลอมด้วยค่ะ

อาหารที่ช่วยเรื่อง พังผืดเต้านม ก็ เต้าหู้เลยค่ะ  ส่วนกระชายจะช่วยในเรื่องสร้างสมดุลของเอสโตรเจนในร่างกาย เรื่องนี้ต้องมาขยายค่ะ เพราะเคยคุยกับพี่ปอนด์ในเว็บเรื่องอาหารการกิน
อ๋อค่ะ  ทานวิตามินอี กับซี  เห็นพี่ปอนด์ทานหลังจากเสริมหน้าอก ช่วยได้มากเรื่องหน้าอกนิ่มค่ะ
สำหรับตัวเอง ก็หาข้อมูล แต่ก็ทานได้แค่อาทิตย์เดียว ดังนั้น คาดว่าคงใช้ได้ผล เพราะพี่ปอนด์ก็เสริมมาเดือนหนึ่งได้แล้วค่ะ
ส่วนน้ำมะพร้าว กะมะม่วง หรือตะลิงปลิง  ตัวนี้จะเปนตัวที่ทำให้เต้านมเราคัด หลังจากที่เราหายดีแล้ว
ไม่ช้ำไม่บวม ถ้ากังวลจะเปนพังผืด ก็งดได้ เว้นได้ ก็อย่าทานเลยดีกว่าค่ะ เพราะมีเอสโตรเจนสูงที่เปนส่วนทำให้เกิดพังผืดเต้านมได้ค่ะ

เดี๋ยวมาต่อนะคะ

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 11:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องพุง การตัดหนังหน้าท้อง ขึ้นอยู่กับสรีระของแต่ละคนค่ะ
แล้วเคสของทรายเนี้ย หนังหน้าท้องดึงลงไม่ถึงกับจุดที่ควรจะทำได้  ทรายผ่าคลอดลูกสองคนค่ะ
รอยแผลเป็นตอนหลังคลอด ก็อยู่ประมาณขอบ กกน. แบบเต็มตัว  จริงๆ แล้ว ทรายก็กะว่า แค่รอยเดิม
ก็พอนะคะ แต่คุณหมอทำให้ต่ำกว่าตรงรอยผ่าตัดเดิมค่ะ เหนือประมาณตรงจุดหัวเหน่านิดเดียว
รู้สึกพอใจมากค่ะ แล้วรอยแผลเป็น ก็ไม่ได้น่ากลัวมากค่ะ เปนแค่รอยกรีดยาวๆ ตอนนี้ก็อยู่ที่การดูแลรักษา และเนื้อของตัวเราเองว่า จะทำให้เกิดแผลเปนนูนขึ้นมาหรือไม่ เพราะถ้าในส่วนของคุณหมอ
การผ่าตัดก็จะใช้วิธีที่เซพเพื่อให้เกิดรอยแผลเป็นน้อยที่สุด (คุณหมอเพิ่งกลับจาก ออสเตรีย นอกจากไปดูงานเรื่องแผลเปนคีรอยด์แล้ว ส่วนมาก จะเป็นเรื่องศัลยกรรมหน้าท้อง และนม ของตปท. ว่าตอนนี้มีเทคนิคอะไรใหม่ๆ ด้วยค่ะ เพราะถามคุณหมอว่าไปมีเรื่องอะไรอัพเดทใหม่ๆ มาบ้าง ฮาๆๆ แอบ เจือกนิดหนึ่ง) เพราะการทำศัลกรรม ต้องเข้าใจเนอะ ว่าคุณหมอจบมา เปนอาจารย์หมอ เปนที่ปรึกษา รพ.  ก็ต้องศึกษาดูงาน ให้ทันกะปัจจุบันเสมอ  ทรายว่าตรงนี้สำคัญมากนะคะ

ทรายน่ะ เคยเข้ารักษาที่ รพ. มีชื่อในเชียงใหม่ค่ะ เปนรพ.เก่าแก่ ทั้งตระกูล รุ่นปู่ย่าตายาย พ่อแม่ ก็คลอดลูก คลอด หลาน รักษากันมายาวนาน แต่พอถึงรุ่นเราค่ะ.. ไม่อยากจะโทษคุณหมออะนะคะ
เพราะแกก็เปนถึงหัวหน้าแผนก แต่ก็อายุมากแล้ว ความรู้ในส่วนของการแพทย์ หรือโรค หรืออาการบางอย่างก็ไม่ได้อัพเดท  อยากจะบอกว่า ถ้าในตอนนั้น สามีไม่ได้มั่นใจและรักเรามาก ป่านนี้ครอบครัวทรายอาจจะบ้านแตกสาแหรกขาด หรือถึงขั้นฆ่าตัวตายไปเลยก็ได้ ถ้ามีโอกาสก็จะมารีวิวให้เพื่อน พี่ๆ ฟัง เปนอุทาหรณ์ว่า บางครั้ง การตรวจที่เดียว หรือการไว้ใจหมอที่มีชื่อเสียง เราเองก็ต้องมั่นใจตัวเราเองด้วย อย่าเพิ่งปักใจ จนกว่าจะได้ข้อมูลที่แท้จริง (อันนี้เปนเรื่องไม่เกี่ยวกับการศัลยกรรมนะคะ แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ เผื่อวันหนึ่งมีใครที่เจอแบบเราบ้าง จะได้ไม่ด่วนสรุป และชีวิตเราต้องย่ำแย่น่ะค่ะ หรือร้ายสุดก็คือฆ่าตัวตายไปเลย)

ต่อค่ะ  ก็คือ หนังหน้าท้อง ถ้าตัดไปแล้ว ดึงลงมา คุณหมอมีเทคนิค โดยที่ ให้ถูกหลักสรีระ
ไม่ใช่ดึงลงมา แล้วต้องมาดึงตรงข้างล่างขึ้น ดังนั้นการทำแบบนี้ จะทำให้ได้แผลเป็นที่ลอย
และรูปอวัยเพศของเราก็จะผิดแปลก ถูกดึงรั้งขึ้นทำให้ผิดรูปอีกต่างหาก  ในกรณีของทราย
ก็จะมีรอยขีดตรงกลางประมาณนิดหนึ่งค่ะ เพื่อให้หนังหน้าท้องไม่ถูกดึงรั้ง และทำให้ซ่อนรอยผ่าตัดได้ต่ำสุดเท่าที่เนื้อของเราจะทำได้ค่ะ อ่านแล้ว งง งง เนอะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ จะเอารูปมาลงเป็นตัวอย่างให้ดูนะคะ แต่ขอบอกว่า ถ้าเทียบกับผ่าคลอดลูกแล้ว ไม่ค่อยเจ็บมากค่ะ พุงนี้ยังน้อยกว่าหน้าอกนะคะ
คือตอนพักฟื้นหลังผ่าเนี้ย  ประมาณว่า เฮ้ย เราทำจมูกกะพุงละเหรอ แบบว่า มันไปแน่นหนักนม ตรงนั้นมากกว่าอีกค่ะ แต่ จะเจ็บก็ตอนจาม ไอ  ยิ่งตอนไอ.. กระเทือนสุดสุดค่ะ ดังนั้นถ้าทำพุง พยายามอยู่ในที่อากาศถ่ายเท อย่าให้มีฝุ่น หรือควัน หรืออะไรที่ทำให้ไอ หรือจามนะคะ.. นอกนั้นก็ ชิลลท์ ๆๆ มากค่ะ ส่วนรูปประกอบ ขออีกสองสามวันละกันค่ะ  

ถ้ามีอะไรจะสอบถามหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมก็ถามมาได้นะคะ ยินดีค่ะ :)
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 11:36:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูป เสริมหน้าอกค่ะ 285 ซีซี  หนึ่งอาทิตย์ ตอนนี้ก็ คัพซี  (แค่นี้ก็แฮปปี้มากเลยค่ะ)
ส่วนรูปท้อง ตรงพุงก็ตัดออกไป ตอนนี้ ก็ต้องรัดสเตย์ไปอย่างน้อย หกเดือนค่ะ ถ่ายให้ดูก่อนแบบคร่าว ๆ
เนอะ ส่วนแผลผ่าตัด จะเอาลงมาให้ดูทีหลังค่ะ

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 11:47:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรทอาร์หน่อยนะคะ  แต่คงจะรีวิวรูปได้ลิมิตแค่นี้ค่ะ

คือตั้งแต่วันผ่า จนถึงวันนี้ อาทิตย์หนึ่งนะคะ ทั้งจมูก นม พุง  ก็ทานยาตามที่หมอสั่งค่ะ สองวันแรกพยายามนอนหลับ ให้ร่างกายเราได้ฟื้นฟู
พักฟื้นมากที่สุด  ไม่ได้พยายามจะขยับอะไรมากอ่ะค่ะ ก็เปนโดยธรรมชาติ ไม่ฝืนตัวเองค่ะ แต่บ้าพลัง  ไม่ได้ประคบน้ำแข็ง ประคบอุ่น
ค่ะ เพราะถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่า ให้เราพักผ่อนให้มากที่สุดค่ะ อย่าไปกังวลเรื่อง ประคบเย็น ประคบร้อน แต่ก็ถือว่าโชคดีนะคะ
ที่หน้าอกเลือดไม่คั่ง เพราะคุณหมอใส่สายให้เอาเลือดออกให้มากที่สุดค่ะ ยังคงเปนรอยเหลือง โดยรวมน้องนมนิ่มค่ะ
ส่วนพุง คุณหมอบอกว่า ให้งองอตัวก่อนค่ะ อยากจะให้แผลติดสนิท อย่าเพิ่งยึดตัวมากค่ะ  ก็นอนแบบพิง กึ่งนอนกึ่งนั่งตอนนี้ ไม่ได้นอนราบค่ะ
เวลานอนก็เอาหมอนมารองใต้ขา เพื่อให้หน้าท้องเราไม่ตึงและแผลไม่แยกค่ะ  เมื่อวานคุณหมอก็บอกว่า ถ้านอนธรรมดาได้ก็นอนตามสะดวกค่ะ
กลางคืนโนบราได้ แต่ลืมถามว่า ที่พันท้องต้องพันตลอดยี่สิบสี่ชม. เลยหรือเปล่า แต่คิดว่า คงจะต้องพันตลอด เพราะคุณหมอบอกว่า
ให้พันไว้จนหกเดือนเปนอย่างน้อยนะค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-21 11:49:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อ ลืมบอกไปค่ะ  ว่า  ผ่ารอบปานนม  แต่คุณหมอผ่าแค่ครึ่งเดียวของปานนมค่ะ  เปนเหมือนครึ่งวงกลมน่ะค่ะ ใช้ไหมธรรมดา ไม่ใช้ไหมละลายค่ะ
ดังนั้นก็จะไม่ต้องกังวลเรื่องไหมละลายไม่หมด แล้วดันออกมาให้อักเสบ อีกอย่างคุณหมอบอกว่า ไหมธรรมดาแผลจะสสวยกว่าน่ะค่ะ
ป้องกันในกรณี คนที่เปนแผลเป็นง่ายด้วยน่ะค่ะ
รออ่านต่อนะคะ  ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับรีวิวที่มีประโยชน์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้