ดู: 3397|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครับ ช่วยผมดูหน่อยครับ และ เครียดมากครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับพี่ๆ ดั่งโดงทุกคน

ผมได้ติดตามข่าวสารต่างๆจากที่นี่ครับ เป็นประโยชน์มากมายครับ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ได้มารีวิวและแชร์ประสบการณ์กันครับ

จากแต่ก่อนผมเป็นคนไม่ค่อยสนใจอะไรกับหนังหน้าผมสักเท่าไรครับ ครีมทาหน้าก็ไมค่อยได้ใช้ครับ  ตั้งแต่เข้ามาที่นี่ มันเหมือนมีแรงบันดาลใจอะไรหลายๆ อย่างเลยละครับ  แบบว่าเห็นเค้าทำกันก็อยากทำบ้าง อยากหล่อ อยากเท่ อยากดูดี แบบคนอื่นๆเค้าบ้าง  ทำให้ผมเริ่มหันมาใส่ใจสุขภาพตัวเองมากขึ้นครับ  สิ่งแรกที่ผมทำคือการลดน้ำหนักครับ เป็นอันดับแรกสุด  ผมคิดว่าแค่การควบคุมอาหารกับน้ำหนักถ้าผมทำไม่ได้ ผมก็ไม่ควรที่จะทำอะไรกับหน้าของผม กับแค่เรื่องง่ายๆ.....    ผมต้องสร้างแรงจูงใจก่อนครับเป็นสิ่งสำคัญครับ
   ตอนนี้น้ำหนักของผมลดลงแล้วล่ะครับ แต่มันไม่คงที่ครับ เพราะกินเก่ง.....   ตอนนี้ก็โอเคแล้วล่ะครับ  ไม่ผอมเกินไป  แต่ลดน้ำหนักเป็นอะไรที่ยากกว่าที่ผมคิดไว้ครับ อาหารแต่ละมื้อมีแต่แป้งและไขมันครับ ......ผมลืมบอกครับ ผมอยุ่ประเทศเดนมาร์กครับ
ผมจะกลับประเทศไทยวันที่ 1 มีนาคมครับ เพราะผมมีนัดทำจมูกกับหมอไว้ครับ คืออยากเสริมดั่งนั่นเองครับ  ผมมีเวลาแค่เดือนครึ่งอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะทันหรือเปล่า  กลัวมากๆครับ เพราะว่าไม่ได้อยูเมืองไทยครับ ถ้าเกิดข้อผิดพลาดแล้วล่ะก็ ผมก็ต้องบินกลับบ้านพร้อมกับจมูกที่เบี้ยวๆ และต้องเสียทั้งเงิน และเวลา ในการกลับมาแก้อีก ค่าตั๋วก็แพง  ระยะบินก็นาน.     แต่ตอนนี้ผมกลับมีความมั่นใจในตัวของคุณหมอและฝีมือมากขึ้นครับ หลังจากเข้ามาชมเว็บนี้ และจากประสบการณ์ของเพื่อนๆครับ  ขอบคุณดั่งโด่งจริงๆครับ

แผนผมคือ

1. ออกเดินทางจากโคเปนเฮเกน 28 กุมภา  07.00 ถึงไทย 1มีนา ประมาณเวลา 08.00 ครับ จากนั้นไปหาที่พักก่อนครับ
2. หลังจากหาที่พักได้แล้ว ออกจากที่พักไปเตรียมซื้ออุปกรณ์และยาต่างครับ และของกินต่างครับ ต้องตุนไว้ครับ
3. หลังจากนั้นหาคลินิคของคุณหมอครับ เพราะไม่รู้ว่าอยู่ส่วนไหนของกรุงเทพครับ และเข้าไปพบและขอคำปรึกษาครับ แต่ทำวันที่2มีนาครับ
4. จากนั้นผมต้องไปรับ Macbook air ที่พารากอนครับ สั่งเค้าไว้แล้ว ไว้เข้าเว็บนี้โดยเฉาะครับ เพราะคงเหงามากครับถ้าต้องพักฟื้นไม่ได่ออกไปไหน เพื่อมีปัญหาอะไรจะได้ ปรึกษาเพื่อนๆได้ครับ
5. กลับไปที่พักครับ นอนพักผ่อน และไปทำวันพรุ่งนี้(2มีนา) จากนั้นคงอยู่แต่ห้องครับ กินอาหารที่ซื้อตุนไว้ จากข้อ2ครับ และขาดข้อ4มิได้ครับ คงเบื่อมากครับ ถ้าไม่เล่นเน็ต

ผมไม่รู้ว่ามันจะโอเคหรือเปล่า เพราะถ้าถึงเวลาจริงๆ กลัวจะไม่ทันครับหรือไม่ก็หมดแรงตั้งแต่ลงเครื่องแล้วล่ะครับ เพราะเดินทางนานมากครับ
อันนี้สำคัญ  ผมไม่ไช่คนในกรุงเทพครับเรื่องเส้นทางนั้นงงครับ มันเลยมีข้อ 2กับ 3ครับ ผมเป็นคนต่างจังหวัดครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าการเสริมจมูกของผมมันช่างลำบากอะไรเช่นนี้  น่าอิจฉาเพื่อนๆนะครับที่อยู่เมืองไทยเพราะมีเเวลาเหลือเฟือครับ  จะทำจะแก้เมื่อไรก็ได้  ไม่เหมือนผม  เพราะผมมีโอกาสเพียงครั้งเดียว

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 19:14:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมเป็นคนหน้าใหญ่และคางถอยอ่ะครับ อยากจะจัดฟันครับ อยากถามว่า ถ้าเสริมจมูกแล้วจะจัดฟันทีหลังมันมีผลข้างเคียงเปล่าครับ ??????

ทำจมูกแล้ว จัดฟันไม่น่าจะมีปัญหานะค่ะ
จะมีแต่จะทำให้จมูกดูโ่ด่งขึ้นมาอีกนิดอ่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ทำแล้วขอให้ได้จมูกที่สมใจในครั้งแรกเลยนะคะ บอกความต้องการที่ต้องการกับหมอมากหน่อยเพราะเราอยู่ไกลค่าใช้จ่ายสูง...หรือ....ถ้ายุบแล้วไม่ถูกใจแต่ตนัวอยู่เมืองนอกขอให้ทำใจเย็นๆดีๆทำใจรอเวลาที่อาจจะต้องกลับมาแก้
เอาใจช่วยนะคับ ขอให้สมใจในครั้งแรกที่ทำเน้ออออออออออออ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 22:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ  

ดูจากรูป มีดั้งอยู่แล้วนะ

น่าจะเสริมคาง หล่อแน่
คิ้ว ตา จมูก ปาก  โอเคแล้วนะครับ
เดิมก็หล่ออยู่แล้ว จัดฟันนี่ไม่มีปัญหาึคะ เราก็จัดฟันและทำจมูก

เปนกำลังใจให้นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-19 23:36:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเสริมจมูกเสร็จแล้ว ต้องรอประมาณอีกกีเดือนอ่ะครับ ถึงจะเริ่มจัดฟันได้

ผมอยากจัดฟันอ่ะครับ ถ้าจัดแล้วคางยังถอยอยู่ ก็คงต้องเสริมอ่ะครับ  

แต่ตอนนี้เอาจมูกก่อนเน้อ แค่จมูกยังกลัวเลยครับ
นัดหมออะไรไว้ครับเนี้ย ขอให้หล่อๆนะครับ
เสริมจมูก เเล้วต่อด้วยคางเลยค่ะ:) ว่าเเต่ คุณ จขกท ทำกะคุณหมออะไรค่ะ
I am in overseas, like to make new nose and what the Dr, you like to do? How much the price?thanks.
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 17:22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมนัดทำกับหมอสุชาติครับ รู้สึกว่าช่วงนี้ผมงานของแกค่อนข้องจะเด่นทีเดียว
จากที่คุยกับหมอต้องมัดจำเงินก่อนนะครับประมาณ 2.000 บาทครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้