ดู: 82286|ตอบกลับ: 91
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การฉีดวิตามินซี ชนิดหลอด

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามการฉีดวิตามินซี ที่เค้าสขายการตามร้ายขายยา เฉลี่ยหลอดละ 3-5 บาทหนะค่ะ

ฉีดแล้วจะทำให้ผิวใส จริงรึเปล่าค่ะ แล้วพี่ๆที่เคยฉีด อาทิตย์หนึ่งฉีดกันกี่หลอดเหรอค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
ขาวใสขึ้นค่ะ สัก2-3อาทิตย์ เริ่มสว่างขึ้น
ขออธิบายตรงนี้ก่อนนะ่คะ่  ร่างกายคนเราสามารถรับวิตามินได้ไม่้เกิน 2000-3000มก. ซึ่งแล้วแต่ตามร่างกายของแต่ละคน เช่น ชายหนุ่มแข็งแรงสามารถรับสูงสุด3000มก. หญิงสาว ไม่เกิน1000-2500มก. และแล้วแต่สุขภาพของแต่ละคนด้วย
และ การรับวิตามินซี ที่ได้ยินกันมาใช่มั้ยค่ะว่า หากรับเกินที่ร่างกายต้องการมันจะขับออกมา นั้นจริงค่ะ แต่เป็นการรับวิตามินซีชนิดรับประทานเท่านั้น การฉีดวิตามินซีไม่ว่าจะฉีดปริมาณเท่าไหร่ ร่างกายดูดซึมไปได้หมด ยกตัวอย่างเช่น หากทานวิตามินซี เข้าไป2000มก. แต่ร่างกายจำเป็นต้องเพียง1000มก. ที่เหลือมันก็จะขับออกทางปัสสาวะ   แต่ถ้าหากคุณฉีด ไป2000มก. ร่างกายเอาไปใช้ความจำเป็น1000 ที่เหลือคือส่วนที่จะไปเป็น affect ต่อร่างกาย เช่น ผิวขาวใสขึ้น ลดฝ้า กระ จุดด่างดำ แต่หากเหลือมากจนเกินไป(กรณีฉีดเกิน3000มก.) affect อาจเป็นลบ คือ ท้องเสีย ท้องอืด ธาตุเหล็กมากเกินไป  และอาจเป็นโรคเก๊่าท์ได้
บางครั้งก็ตอบยากน่ะค่ะว่า แต่ละคนควรได้วิตามินซีเท่าไหร่ แต่ที่แน่ๆ ถ้าต้องการเผื่อผิวขาวก็ควรจะ1000-1500มก.(2-3หลอด) สำหรับคนที่สุขภาพปกติ และควรฉีด อาทิตย์อย่างน้อย2ครั้งค่ะ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 13:43:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ คุณ poonya  มากๆๆค่ะ

เราชื่อมดนะค่ะ อยากถามต่อว่า วิตามินซีที่มดมีอ่ะค่ะ เป็นแบบฉีด 1หลอด 500มก.ค่ะ แสดงว่ามดต้องฉีด อาทิตย์ 1 นี่ 2หลอดใช่มั้ยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย modzynaka เมื่อ 2011-1-18 13:43
ขอบคุณ คุณ poonya  มากๆๆค่ะ

เราชื่อมดนะค่ะ อยากถามต่อว่ ...

ครั้งละ 2หลอด ก็ได้ค่ะ แต่อย่างน้อย อาทิตย์ละ2ครั้งน่ะค่ะ  หรือถ้ากลัวเจ็บ อาทิตย์ละ1ครั้งก็ได้แต่เพิ่มเป็น3-4หลอด แล้วกินควบคู่ไปด้วยทุกวัน ก็น่าจะโอเคน่ะค่ะ ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ วิตามินซีไม่อันตรายอย่างที่คิด ถ้ารับไม่เกิน 3000-5000 ต่อวัน เค้าได้วิจัยแล้วน่ะคะ่ ตามเวปนี้เลยค่ะ http://www.vitamincfoundation.org/
รู้ประโยชน์ของมันเยอะมาก แม้กระทั้ง ช่วยในเรื่องการเผาผลาญ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 14:45:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ คนาสวย *-*
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 14:50:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อ  งั้นแสดงว่า ทานวิตามินซี ควบคู่ได้อีกใช่มั้ยค่ะ หรือว่าต้องทานชนิดดเม็ด ขอโดนะค่ะที่ถามมาก แบบ ว่่า อยากรู้จริงๆๆๆ
ค่ะ ยินดีค่ะ อยากให้ผิวสวยทุกคน
อ่ออย่าลืมน่ะค่ะ วิตามินซีประโยขน์มันเยอะมากๆ แต่โทษของมันก็มีน่ะค่ะ ถ้ารับปริมาณมากเกินไป(5000มก.ต่อวันขึ้นไป) ทำให้ท้องอืด ท้องเสีย คลื่นใส้ แรงมาหน่อยคืออาจเป็นโรคเก๊าท์ ถ้ามากสุดก็ เป็นนิ่วในใตได้ค่ะ (กรณีรับเป็น5000-10000มก.ต่อวันระยะยาว หรือทานวิตามินที่ไม่มีคุณภาพ) ฉะนั้นไม่ว่ายังไง ที่สำคัญคือดื่มสะอาดเยอะๆๆๆๆๆ อะไรก็ไม่สามารถทำไรเราได้ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 15:59:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้ว เข้าใจอย่างมากๆๆขอบคุณอีกครั้งนะค่ะที่มอบความรู้ดีๆๆให้หนะค่ะ *-*
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆนะครับ
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆด้วยคนคะ

ถ้าให้ดี ลองทานวิตามินซีแบบละลายน้ำ ตอนท้องว่างก็ดีนะคะ
ร่างกายดูดซึมได้ดีกว่าแบบเม็ด
แล้วๆๆๆจะหาซื้อได้ที่ใหนค่ะ....อย่าฉีดมั่งอ่ะค่ะ...รู้มานานแล้วแต่ไม่รู้จะหาจากที่ใหนอ่ะค่ะ
ช่วยตอบทีนะค่ะ..อยากสวยๆๆๆๆค่ะ
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดีนะคะ แต่อยากทราบว่า วิตซีแบบฉีดที่ว่า สามารถหาซื้อได้ที่ไหนหรอคะ
แล้วมีหลายยี่ห้อรึเปล่า ถ้ามียี่ห้อไหนดีอะคะ ทั้งแบบฉีดและทาน ยังงัยแอดมานะคะ Foxy_l3itch@hotmail.com
หาซื้อได้ตามร้านขายยาค่ะ เป็นขวดเเก้วสีชาคะ ขวดละ 500 MG ค่ะ
แล้วฉีดเองเลยหรอค่ะ  แล้วราคามันประมาณเท่าไรหรอ
พึ้งรู้ว่าร้านขายยามีขาย 55+ จะได้ไปซื้อมั่ง -*-
ที่เราฉีดประจำก็ วิตซีไทยแหละค่ะ ของ vesco ซื้อตามร้านขายยาก้หลอดละ4-5บาท กล่องละ10หลอด
แต่เราซื้อที่ศิริราชแบบเยอะๆ ก็ตกหลอดละ3บาทเองค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 09:00:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หาที่ฉีดโคตรยากส์ -*-
ฉีดเองได้ไหม๊คร๊ ถ้าฉีดเองฉีดตรงไหนคร๊

ชอบคุณคร๊
ตอบกระทู้ modzynaka ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ กระจ่างเลย!!
เราก็ซื้อวิตามินซีมาของไทยแต่ยังไม่ได้ฉีดซักกะที..เห็นเค้าบอกกันว่าฉีดอย่างเดียวมันยังไม่ดีพอต้องฉีดคู่กับอย่างอื่นด้วย เราเรยกะว่าจะฉีดคู่คอลลาเจนแต่กะลังศึกษาหาที่ซื้อดูก่อนเพราะกลัวเจอของปลอมเห็นแต่ละเวปบางเวปก็แพ๊ง..แพง บางเวปก็ถูกเวอร์ เลยไม่รู้จาเอางัยดี
วิตซีทำไมราคาถูกจังเลย นึกว่าจะราคาแพงซะอีก มีรูปไหมคะ อยากเห็นเผื่อจะได้ไปซื้อมาฉีดบ้าง ถ้าใครมีรูปรบกวนมาลงให้ดูหน่อยนะคะ อยากขาวเหมือนกัน อิอิ
จิงๆวิตซี ไม่ว่าของประเทศอะไร ราคาไม่แพงค่ะ  แต่ที่ราคาไม่เหมือนกัน เช่นของนอกจะแพงกว่าเยอะมาก  เพราะมันเดินทางมาไกล อิอิ แต่จิงๆกระบวนการสกัดก็ต่างกันน่ะค่ะ  วิตซีที่ได้จึงเสถียรภาพก็ต่างกันด้วย แต่ก็ต่างกันไม่มากหรอกค่ะ (สังเกตจากการที่ตัวเองฉีด มาหลายยี่ห้อ) ฉะนั้น วิตซีไทยก็โอเคแล้วค่ะ ไม่แพง
มันเจ็บไม๊คะ เห็ยเพื่อนบอกว่า มันเป็นน้ำข้นๆหนืดๆๆ เวลาฉีดเข้าไปจะยากหน่อย เจ๊บมากว่างั้น

ไคที่เคยฉีดบอกหน่อยคะ ว่าเจ๊บแค่ไหน
แล้วถ้าเส้นเลือดนี่เห็นว่าเป็นเส้นเลือดเอาเข็มจิ้มได้เลยมั้ย
ฉีดเองเหมือนกัน อาทิตย์ละ 5 ขวด อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้