ดู: 18806|ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก...หมอเฉลิม 15/01/54

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninnobi เมื่อ 2011-1-16 16:17

หลังจากที่สิงสู่ในเวปนี้มานาน พยายามเก็บข้อมูล ดูรูป ในที่สุดก็ถึงคิวเราแล้ว อิอิ
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา 14/01/54 เวลา 5 โมงเย็น ก็พาคุณแม่ไปเปนเพื่อนทำจมูกกับคุณหมอเฉลิมคะ ก็เอาแบบไปให้ดูด้วยเผื่อเอาไว้คะ เป็นรูปดาราเกาหลี ให้ดูหลายคนเลยคะจะมี ซอง เฮ เคียว ทั้งๆที่รุ้ว่าเราสวยสู้เค้าไม่ได้หรอก แต่ก็นะ.... แล้วก็เอาแบบที่ไม่อยากได้ให้คุณหมอดูด้วย
หนู: คุณหมอคะ ถ้าทำโด่งๆตาจะรั้งมั้ยคะ
หมอ: รั้งแต่ไม่น่าเกลียด หมอก็มาจับจมูกแล้วบอกว่า เอาแบบเกาหลีนะ อืมๆ แต่เนื้อเราบางนะ

ข้ามฉากมาถึงตอนที่ทำเสร็จเลยแล้วกันนะคะ  หมอบอก หมอทำให้กลางๆแล้วกัน ถ้าทำมากๆ ตาจะรั้งเกินไป

รูปก่อนทำคะ ด้านข้าง น่าเกลียดมากเลยนะคะ ล้างหน้าแล้วอะคะ เตรียมตัวเข้าห้อง

อันนี้ด้านหน้าคะ

ต่อไปเพิ่งเสร็จหมาดๆคะ หว่างตาบวมเชียว

เพิ่งเสร็จ ด้านข้างนะคะ ส่วนตัวชอบด้านข้างอะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ยังไม่คิดคะ เอาตรงนี้ให้หายก่อนคะ ระบมอะ อนาคตไม่แน่ อิอิ  โพสต์ 2011-1-17 11:45
ทรงสวยเข้ากับหน้ามากๆคะ ไม่คิดจะทำตาต่อเหรอคะ  โพสต์ 2011-1-16 18:20

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-27 14:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย AromYen เมื่อ 2012-3-26 02:20
สวยค่ะ ดูธรรมชาติมากเลยย ถ้าทำตา กับปากและก้อ ตรงคาง ...

โอ้โห ทำเยอะเลยอะ 5555 ทั้งหน้า
สวยค่ะ ดูธรรมชาติมากเลยย ถ้าทำตา กับปากและก้อ ตรงคางหน่อยอ้ะคะ จะสวยขึ้นแน่นอนน
อดทนจร้าาาแล้วจะสวยดั่งใจ
เป็นกำลังใจช่วยนะค่ะ
กำลังจะไปทำเหมือนกันค่ะหมอนัดวันที่26ทำที่หมอสุรพลอ่ะจร้า
สู้ๆๆนะค่ะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-24 13:03:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณกะตัง....คุณหมอไม่ทำให้โด่งอะคะ ทำเท่าที่เนื้อจมูกหนินได้อะคะ หนินเนื้อจมูกน้อย
คุณจอ...ใช่คะ หนินมีปัญหาเรื่องฟันล่างคร่อมฟันบน หนินจัดฟันมาเรียบร้อยแล้วคะ ที่จุฬา ตอนแรกว่าจะผ่าตัดคะ แต่ป๋ากะม้าไม่ยอมคะ เค้าบอกอันตรายเกินไป หนินจัดเสร็จแล้วฟันล่างก็ยังเหมือนเดิมคะ แค่ฟันเรียงกันอาจยุบลงนิดหน่อย และคางเรียวขึ้นคะ
คุณ whoiamkub...ขอบคุณคะ หายแล้วคะ โด่งแบบธรรมชาติมั่กๆคะ
คุณtubtim... ลองเข้าไปที่คลีนิคคุณหมอเลยคะ
คุณแมนดา... ทำแล้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคะ
คุณkoryar... 35,000  55,000  75,000 คะ
หมอชลทิศ ทำตาเท่าไหร่คะ สนใจทำกับคุณหมอเหมือนกันค่ะ
พี่ก็จะไปทำตากับคุณหมอชลธิศเหมือนกัน  วันอาทิตย์ 25 ตื่นเต้นมาก

มารีวิวด้วยน๊า  โพสต์ 2012-3-20 21:36
อยากทำกับคุณหมอเหมือนกันค่ะ  ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ว่าต้องจองคิวยังไงค่ะ  โทรไปคิวไม่ว่างซักทีค่ะ T__T
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-20 17:06:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้กำลังจะทำตากับคุณหมอชลทิศ อะคะ แหะๆ สนใจๆ

สวยแน่นอนจ้า หมอชลทิศดังเรื่องตาอยู่แล้ว  โพสต์ 2012-3-20 21:35
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-20 17:06:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าจะขึ้นแล้วนะคะ ต้องโทรหาที่คลีนิคเลยค่า
อยากทำบ้างจังเลย สนใจทำกับหมอเฉลิมเหมือนกัล ตอนนี้ราคาขึ้นยังค่ะ คิวจองถึงไหนแล้วนะ
รอให้หายอาจได้ทรงโด่งแบบธรรมชาติๆๆหายๆไวๆๆนะคัฟ
น้อง พี่ขอถามหน่อยน่ะค่ะ คือพี่เห็นรูปด้านข้าง น้องมีปัญหาเรื่องการสบฟันมั้ย คือ(ฟันล่างค่อมฟันบนน่ะ) ถ้าน้องอยากมีรูปหน้าสวยๆ พี่แนะนำให้น้องปรึกษาหมอเรื่องจัดฟัน เพราะพี่ก็เป็นแบบน้อง (อันนี้ ไม่แน่ใจว่าน้องเป็นรึป่าวพี่เห็นด้านข้างเลยเดาเอาน่ะจ๊ะ) พี่เป็นคนที่ฟันล่างค่อมฟันบน ปรกติทุกคนต้องฟันบนค่อมฟันล่าง  คางพี่เลยยื่น พี่ก็ปรึกษาหมอมาหลายที่ บางที่ก็แนะนำจัดพร้อมผ่าตัดขากกรรไกร  พี่ไม่อยากฝ่า ค่าใช้จ่ายสูงเจ็บมากด้วย (แต่หมอบอกว่าจะรักษาเรื่องคางยื่น ได้เกือบ100%)
แต่พี่ก็ปรึกษาหมอหลายที่มาก จนตอนนี้ พี่จัดฟันกับหมอท่านนึง จัดแบบไม่ฝ่าน่ะ เพราะหมอบอกว่าคางพี่ยื่นไม่มาก จัดอย่างเดียวก็ได้ แต่พี่ต้องถอนฟันไปแล้ว 5ซี่ ตอนนี้ จัดได้ 6เดือนแล้ว แต่ผลออกมายังไงยังไม่แน่ใจ ต้อง รอสัก1ปีน่ะจ๊ะ พี่ปรึกษาหลายที่น่ะ จุฬา แนะนำให้จัดและฝ่าตัด  ยันฮีบอกไม่ต้องผ่า แต่จะจัดเพื่อความสวยงาม แต่ตอนนี้ พี่จัดกับคลีนิก.... น้องลองปรึกษาหลายที่น่ะจ๊ะ เพื่อความงาม สู้ สู้
มันไม่โด่งอ่ะนะ ดูหว่างตาดิไม่สูงเลย ไม่แตกต่างกะของเดิม ไม่โด่งแน่อ่ะ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-20 14:39:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จมูกประมาน 7 เดือนค่า
เนียน ธรรมชาติมากอ่ะคะ
รอดูอยู่คร้า
มาทักทายจร้า ตอนนี้เป็นไงบ้างเอ่ยขอให้ยุบๆๆๆๆๆ และสวยเข้าที่ไวไวนะคะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-18 17:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sol เมื่อ 2011-1-18 16:00
เป็นกำลังใจให้น้องนะ สวยอย่างไรอย่าลืมบอกข่าวด้วยน ...

ได้ค่า หนูจะอัพรูปให้ดูเรื่อยๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้น้องนะ สวยอย่างไรอย่าลืมบอกข่าวด้วยนะ
เมื่อวานไปจองคิวมาได้เดือนตุลานู้นแนะ แต่ก็ดีใจนะที่ได้

ของเค้าดีคะ คุ้มค่าแก่การรอคอยแน่นอนคะ  โพสต์ 2011-1-19 18:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chet6253 เมื่อ 2011-1-18 11:28

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chet6253 เมื่อ 2011-1-18 11:24

ผมก็เป็นคนเนื้อจมูกน้อยเหมือนกันเลยทำออกมาได้ไม่โด่งมาก
ของคุณเสริมแล้วจมูกดูเป็นทรงสวยมากกว่าเดิมนะครับ ดูเนียนเป็นธรรมชาติดี
จมูกเราไม่จำเป็นต้องโด่งมากก้ทำให้หน้าเปลี่ยนออกมาดูดีได้ครับ คุณหมอคงดุ
ความเหมาะสมของเนื้อจมูกเรานะครับ ผมว่าคุณทำออกมาแล้วดูออกแนวเกาหลีเลย

ขอบคุณมากนะคะ ไม่ต้องโด่งมากให้เข้ากับหน้าก็โอแล้วคะ  โพสต์ 2011-1-19 18:39
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้