เจ้าของ: thitichaya13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำแนะนำ หลังเอาซิลิโคนที่จมูกออก หน่อยคร่า

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-20 22:52:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kus2you เมื่อ 2011-1-20 16:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kus2you เมื่อ 2011-1-20 16:26

ผมก็เอาออก ...

เจงหรอออออ  ทำไมเค้า 2000 หละ ตะเองไปเอาออกมานานยัง

ตอนนี้ยุบเหมือนก่อนเสริมแล้วใช่เป่า

แสดงความคิดเห็น

ไม่ต้องคิดมากเรื่องราคาคะ น้องเค้าต่อรองกับหมอมั้งคะ หมอคงใจดีคะ  โพสต์ 2011-1-21 21:54
เคยเอาออกเหมือนกันค่ะ 2 รอบละค่ะ ทะลุทุกรอบเลย   เดี๋ยวรอเสริมใหม่ค่ะกำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ
สำหรับเราก็ไม่ต้องดูและอะไรมากค่ะ  ไม่เหมือนตอนเสริมค่ะ   
ดูสวยอยู่แล้วน่ะ..แต่ถ้าคิดว่าไม่มั่นใจก็เอาออก เพื่อความสบายใจของตัวเองก็ได้นะ
ว่าแต่ตอนไปทำไม่ได้บอกหมอเหรอ...ว่าขอแบบธรรมชาติน่ะคะ
เค้ามียาสมุนไพรอะ เรากินอยู่ หน้าไม่บวมไม่ช้ำอะ เพิ่งมาลองกิน วันนี้วันที่2 แล้ว แก้รอบที่สามอะ หน้าไม่บวม ใต้ตาไม่ช้ำด้วย เดี๊ยวรอดูอาการพรุ่งนี้อีกที ว่าหน้าเราจะเป็นยังงัย เพราะตั้งแต่แก้มารอบที่สามนี่ไม่ได้กินยาหมอเลยอะค่ะ ได้ผลยังงัยจะมารีวิวให้ดูนะค่ะ
เราทำมา ได้เดือนเดียว หมอบอกรอ เดือนที่สี่  เบี้ยวทั้งแกนไม่ไหว คิดผิด สุขภาพจิตก็เสีย เราทำมาโด่งมาก ดึงหัวตา  ถ้าเอาออก คงจจะเหี่ยวมาก  แร้วปลายมันจะเหมือนเดิมไหมอ่ะ  เจ็บมากไหมตอนเอาออก  เราใส่ซิลิโคนนิ่ม จะเอาออกยากมากไหม  กลัวไปหมด
ทำมาได้ประมาณ6 เดือน   คือผมไม่ได้โทษทีหมอหรือว่าอะไรนะคับ  ทำที คลินิค หมอสุชาติ อนุเสาวรีอ่ะคับ  ก่อนทำ  จะบอกนะคับว่า มีแต่คนชอบ พอทำมา มีแต่คนบอกว่า เหมือนอะไรก็ไม่รู้ เดิมๆๆก็ดีอยู่แล้ว   ไม่มีคนมองเลย  ก็ทีเอาออกคือมันจะทะลุอ่ะคับ ปลายจมูกแดงมาก มีเหมือนหนองออก ข้างรูจมูก
คือแก้ ไป2 รอบแล้วนะคับ รอบแรกคือ  โด่งมากจน  ดูน่ากลัวมากแล้วแผลก็ปิดไม่สนิท เลยต้องทำใหม่ พอมารอบนี้ แย่มาหน่อย  เอาออกแล้ว ปลายจมูกยุบอ่ะคับ เป้นรอยแดงๆ นิก็ ได้เกือบ2 อาทิตย์แล้วคับ  ก็ยังดู น่ากลัวอยู่    เดี้ยวว่าจะไปทำบุญ ล้างซวยสักหน่อยไห้หายออกจากบ้านได้ก่อน อิอิ ขอบคุณมากคับ  ที มาคุยกันมาร่วมปรึกษา   ตอนนี้ จบสิ้นทุกอย่างจริง ทั้ง งานทั้งแฟน ไป กัยซิลิโคน ทั้งนั้น หมดแล้น อิอิ  เดี้ยวมันก็ยุบคับ  เราพว่า เนื้อมันไม่ติดกัน  รอไห้มันรักษาตัวเอง เดี้ยวพอมันติดกันมันก็ เหมือนเดิม   ของตัวเองอ่ะ  รูปก่อนทำ หรือรูปเอาออกอ่ะ ก็ดูแล้วก็ มีดั่งอ่ะ

ของผมเอาออก ตรงช่วงดั่ง ก็ปกตินะ ก็ดังโด่งเหมือนเดิม แต่ ปลายนิสิ ยุบจนเห็นได้ชัดมากกลุ้มใจมากอ่ะ  เสียเงิน เสียเวลา  แม่ด่า แฟนทิ้ง อิอิ  ยังไงก็ ซิบมาคุยกันได้ตลอดนะคับ    ยินดีทีได้รู้จักนะคับ

ทำที่เดียวกันเลย อยากเอาออกเหมือนกัน ของเราแต่งปลาย จมูกจะบุ๋มไม๊ กลั  โพสต์ 2012-6-19 13:26
อยากเห็นรูปจังเลยเลยครับ น่าจะรีวิวบ้างนะครับ ได้ถ่ายไว้มั๊ยครับ  โพสต์ 2011-2-2 01:51
ก่อน ทำศัลยกรรม บอกได้เลยว่า  เดินเชิดหน้า สู้ผู้คนตลอดคับ พอทำมา  ต้องเดินกลุ้มหน้า  เคีลดกินไม่ได้นอนไม่หลับ อยู่ตลอกเวลาเลย  ตอนนี้ เอาออกสะได้ ก็โล่งใจขึ้นเยอะมาก  แต่คิดว่ารอไห้แผล หาย คงต้องไปพึ่ง  คอลราเจน ตรงปลาย สะหน่อย อิอิ ยุบมากๆๆๆๆ

อาการเดียวกันเลยค่ะ It's a ท่งแห่งความทรมาน  โพสต์ 2011-5-30 00:42
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆ น้า  โพสต์ 2011-2-16 19:21
ของเทอ ทำมาโด่งมากไหม เราอยากรู้  เราทำได้เดือนเดียว หมอบอกรอ4เดือนถึงแก้ให้ได้
จขกท ทำกับหมอบุญถิ่นใช่ไหมค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย thitichaya13 เมื่อ 2011-1-20 22:52
เจงหรอออออ  ทำไมเค้า 2000 หละ ตะเองไปเอาออกมานานยัง

ต ...

ใช่ครับ 1500 บาทจิงๆคับ
ตอนนี้ รู้สึกกลุ้มเพราะมันแย่กว่า ก่อนเสริมครับ

แย่กว่ายังไงเหรอครับ  โพสต์ 2011-3-22 23:55
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 19:20:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kus2you เมื่อ 2011-2-2 01:29
ใช่ครับ 1500 บาทจิงๆคับ
ตอนนี้ รู้สึกกลุ้มเพราะมันแย ...

แย่กว่าก่อนเสริมมันเป็นยังไงหรอคระ  มีรูปให้ดูเป่า ชักเริ่มกลัวแร้วนี้
แต่เค้าเหมือนเดิมนะ แต่ปลายจมูกเชิดเล็กน้อย
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 19:20:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iamjutarat เมื่อ 2011-1-27 16:49
จขกท ทำกับหมอบุญถิ่นใช่ไหมค่ะ

ใช่ค่ะ ^^
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 19:21:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย forcuzzaa เมื่อ 2011-1-25 17:44
ของเทอ ทำมาโด่งมากไหม เราอยากรู้  เราทำได้เดือนเดียว ...

โด่งมากอ่ะค่ะ สัน 1 มิล ปลาย 5 มิล กลัวทะลุเรยต้องเอาออกอ่ะค่ะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 19:23:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pun000 เมื่อ 2011-1-24 20:06
ทำมาได้ประมาณ6 เดือน   คือผมไม่ได้โทษทีหมอหรือว่าอะไ ...

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกัลค่ะ ความรู้สึกเดวกันเรย แต่ของเค้าไม่อักเสบ ขอให้หายไวๆนะคะ ^^
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 19:23:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tayaka1 เมื่อ 2011-1-22 15:21
ดูสวยอยู่แล้วน่ะ..แต่ถ้าคิดว่าไม่มั่นใจก็เอาออก เพื ...

บอกค่ะ แต่ไหงได้มาแบบนี้ก็ไม้รุ็อ่าค่ะ ^^
ไปทำมาที่ไหนหรอคะ

ทำมา 4000 หรอ

หมอบุญ 5000 บาทคร้า  โพสต์ 2011-3-24 20:53
คิดจะทำอยุ่แต่เหนและปัญหาจากเพื่อนๆๆแล้วกลัวจัง

ลองดูไปเรื่อยๆ อย่าใจร้อนคร่ะ คนทำสวยๆก็มีเยอะนะคะ  โพสต์ 2011-3-24 20:53
ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างอะคับ ผมอยากเอาออกอ่ะคับ ช่วยด้วยยยยย แง้ๆ จะลาวงการศัลยกรรมล่ะคร๊าฟฟฟ

ตอนนี้หายปกติแล้วค่ะโด่งกว่าตอนก่อนเสริม จนเพื่อนคิดว่ายังเสริมอยู่  โพสต์ 2011-6-22 23:10
ตอนที่เอาออก มันเป็นอวตาลเหมือนตอนเสริมไหมคะ จขกท พอดีอยากเอาออกเหมือนกัน...แต่ลางานไม่ได้...เอาออกแล้วเจอโลกภายนอกได้ป่าวน้อ......
T^T เค้าก็ถอด มาจาก3 เดือนแล้ว ถอดกับหมอ คมกริช เมื่อวานไปถามหมอมาว่า จะคบ3 เดือนแล้วใส่ใหม่ได้มั้ย หมอบอกว่ารอซัก5 เดือน หดหู่มาก T^T มีหมอไหน ที่ทำใหม่เราใหม่ได้เลยมั้ยคะ  

มันเป็นยังไงหรอคะตะเอง เราก็อยากถอดอยู่ค่ะ ทำมาปีกว่าละ  โพสต์ 2012-3-22 21:44
เราก้อจะไปเอาออกเหมือนกันทำมาได้๑เดือน
พี่ค่ะ หนูทำที่ คลีนิคณรวี มา ใช้กระดูกหลังใบหูทำ แต่จะสองปีแล้ว เวลาเอาพัฟแป้งตลับทา มันยังเจบๆ อะ มีรอยแดงตรงหัวคิ้วนิดหน่อย มันเปนรัยอะ หนองก็ไม่มี ปกติอะค่ะ จิตตกมาก เพราะ ทำรอบ2 แล้ว รอบแรกหมอ ทำปลายงุ้ม แก้ใหม่ใช้กระดูกหลังใบหูแต่เสียเพิ่มอีก20000 บาท แหน๊
แล้วถ้าเอาออก มันจะดีมั๊ยค่ะ ช่วยพี่แนะนำหน่อย               
ต้นฉบับโพสต์โดย Pun000 เมื่อ 2011-1-24 20:13
ก่อน ทำศัลยกรรม บอกได้เลยว่า  เดินเชิดหน้า สู้ผู้คนต ...

นี่ก็จะไปเอาออกค่ะ ความรู้สึกเดียวกัน ตอนไม่มีดั้งเดินไปไหนก็ไม่สน แต่พอทำต้องเดินก้มหน้าตลอด เครียดค่ะ อยากทราบว่าไปถอดออกที่ไหร ราคาเท่าไหร่ค่ะ นานไหมกว่าแผลจะหาย
ทำมาได้อาทิตย์เดียว อยากเอาออกมาเลยค่ะ แต่จิงๆแล้วจมูกไม่ได้มีปัญหาอะไรเลย จมูกเดิมก็พอมีอยู่แล้ว แต่เสริมแล้วหน้าก็ดูดีขึ้นค่ะ อยากเอาออก เพราะกัวจะมีปัญหาเกิดขึ้นมาตามหลัง ยิ่งเสริมนานยิ่งแก้รำบากเพราะผัดผืดคงรัดซิลิโคนแล้ว แล้วพอเอาออกก็ต้องขูดเนื้อไปอีก คงจะเสียทรงจมูกเดิมมากๆแน่เลยค่ะ อีกอย่างทำไรก็ทรมานต้องคอยระวังไม่รู้จะโดนกระแทกเมื่อไหร่ นานๆก็กลัวทะลุอีก เลยอยากเอาออกตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ จะได้จมูกเดิมกลับมามากที่สุดค่ะ อยากทราบว่าเอาออกตอนไหนจมูกจะมีปัญหาหลังเอาออกน้อยที่สุดค่ะ อยากแต่บอกว่าแผลยังไม่หายเลย ไหมก็ยังไม่ได้ตัด ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ พี่ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย prayfar เมื่อ 2013-4-8 20:25
ทำมาได้อาทิตย์เดียว อยากเอาออกมาเลยค่ะ แต่จิงๆแล้วจ ...

เหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเฟิร์นเป็นอวตานเลย ตอนดั่งหักๆน่ารักกว่าเยอะเลย ทำมาโด่งมาก โด่งเกิน ปลายจมูกก็ใหญ่ ยังไม่กล้าออกจาบ้านเลย เคลียดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้