เจ้าของ: SHINeeF
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกหมอสุรพล(ขอนแก่น)

[คัดลอกลิงก์]
จะไปทำที่ ม สุรพล ค่ะ แต่ยังไมไ่ด้นัดวันประมาณกี่วัน เหรอค่ะ ถึงจะได้ทำ อยากทำประมาณ 10 กว่าตุลาอ่ะคะ
อ๋อ !! โทรไปที่คลินิคเลยค่ะ แล้วพี่เค้าจะถามว่าเราว่างวันไหน? แล้วเค้าจะดูคิวให้ค่ะ เพราะหมิวมิ๋วเอง ก็โทรไปถามก่อนค่ะ ว่าต้องเข้าไปปรึกษาหมอ อะไรยังไงไหม? คิวว่างวันไหน? เพราะเป็นคนต่างจังหวัด ก็โทรไปแล้วหมิวมิ๋วว่างวันที่ 5 ตค เพราะสอบเสร็จ พี่เค้าก็บอกวันที่ 5 ได้คิวตอน 1 ทุ่ม แต่ให้มาก่อนเวลา 15 นาที ห้ามเหลด เพราะถ้าเหลดคิวอื่นก็จะเหลดตามไปด้วยค่ะ แล้วก็บอกให้เตรียมค่าใช้จ่าย ลดดื่มแอลกอฮอล์ จากนั้นพี่เค้าก็บอกมาถึงที่คลินิค ก็จะให้เลือกซิลิโคนก่อนว่าจะเอาแบบไหน? ประมานนี้อ่ะค่ะ หมิวมิ๋วเองก็จะไปทำวันที่ 5 นี้ ตื่นเต้นๆ ^^ ดีใจด้วยค่ะ ได้ทำช่วงปิดเทอมพอดี จะได้มีเวลาพักฟื้น กินนอนนานๆ 55555
พี่ๆ เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง ช่วยดูหน่อยนะคะ ว่าจมูกแบบนี้ จะทำประมานไหน? เพราะมีดั้งนิดเดียว อิอิ นิดเดียวนะคะ เนื้อจมูกตรงปลายเยอะๆ รูปหน้ากลม แก้มก็เยอะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ^^

page'.jpg (92.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

นี่เป็นภาพด้านข้างนะคะ มีดั้งนิดๆ แต่มองข้างๆ ไม่โด่งเป็นสันลงมา ปลายจมูกมีเนื้อเยอะๆ รบกวนด้วยนะคะ ว่าจะบอกหมอให้เอาประมาณไหน?

page''.jpg (63.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

อีกภาพค่ะ ถ้าถ่ายภาพออกมาอีกมุมนึง ก็จะเห็นว่ามีตั้งชัดเจน ^^ โดยรวมแล้ว เวลาถ่ายภาพ หามุมสวยๆที่มีดั้งได้ แต่ถ้าถ่ายด้านข้างดั้งไม่คม เป็นสันเลยค่ะ ถ่ายหน้าตรง จมูกเหมือนใหญ่ๆ ไงไม่รู้ ที่แน่ๆ จะไปทำวันที่ 5 ตค นี้ค่ะ รบกวนช่วยออกแบบจมูกให้หน่อยนะคะ ไม่รู้จะสั้งหมอยังไง? อยากได้ให้มันเล็กลง ต้องตัดปีกไหม? ให้เรียวๆ โด่งนิดๆ เข้ากับหน้า ที่สำคัญขอเป็นแบบธรรมชาติค่ะ

page'''.jpg (64.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สวยมากเลยค่ะคุณฟ่าง อยากจะกลับไปทำที่ ขก เหมือนกัน พอดีอาม่าอยู่ขอนแก่น อยากจะเรียนถามว่า ถ้าทำเสร็จต้องไปไห้หมดตรวจอิกหลังการผ่าตัดไหมค่ะ ??
แล้วทำเนี้ยต้องอายุไหร่หรอครับ??ต้องเอาพ่อแม่ไปด้วยป่าวถ้าอายุไม่ถึงอะคับ ?? ?
อยากรู้จริงๆตอบหั้ยด้วยนะคับเออ แล้วอยากรู้ว่าที่ขอนแก่นหมออะรัยทำคางสวยๆบ้างอะคับ?
อยากรู้ ขอราคาด้วยนะครับ ^^
แล้วคุณหมอ เค้าทำคางด้วยหรือป่าวครับ???
ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ ช่วยตอบด้วยนะคับ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง! ^^'
ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ ตัดปีกจมูกเนี้ย ราคายุที่เท่าไหร่ครับ?
ได้คิววันที่ 17 ธันวาคม  54  ตอนบ่าย 3 โมง .. ตื่นเต้นมากค่ะ  ตัดสินใจทำเพราะคุณฟ่างเลยนะเนี่ย .. อิอิ  

แสดงความคิดเห็น

อุ๊ยยย ขอบคุณมากค่ะ ฟ่างก็อยากให้กำลังใจคนที่อยากสวยกว่าเดิมไงล่ะคะ  โพสต์ 2011-12-30 04:56
ช่วยดูหน่อยนะคะว่าจมูกแบบนี้จะทำแล้วออกมาสวยรึป่าว อยากได้แบบเรียวๆ จะทำได้รึป่าวคะ ขอความเห็นด้วยนะคะ รวบกวนกระทู้ของคุณฟ่างด้วยนะคะ

04-02-11-112955.jpg (72.2 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แล้วอยากได้รูปจมูกแบบนี้

102201593.jpg (40.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

E2NS20090201031945.jpg (26.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

post-1-1154079583.jpg (28.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

188#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-30 04:41:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Oakiedokie ตั้งกระทู้

ต้องขอโทดด้วยนะคะ ตั้งแต่รีวิวมา ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาแวะเวียนที่เว็ปเลย เพิ่งได้เข้ามาอ่านๆ ข้อความที่เพื่อนๆมาแสดงความคิดเห็นกัน  สำหรับเรื่องไหมที่จะต้องตัดหลังการผ่าตัด  ต้องดูก่อนว่า  เราใช้ไหมประเภทไหน ถ้าไม่ใช่ไหมละลาย ก้ต้องไปให้หมอตัดไหมให้ค่ะ  
คุณหมอรับแก้มั๊ยค่ะ
190#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-31 03:35:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ หนูนี ตั้งกระทู้

รับนะคะ อยุ่ที่ว่า  แก้งานของหมออยู่แล้ว  และงานจากที่อื่นก็อาจจะแก้ให้ด้วย แต่ราคาก็ตามสภาพงานน่ะค่ะ
ตอบกระทู้ SHINeeF ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะน้องฟ่าง จริง ๆ แล้วพี่ทำจมูกมาได้ประมาณ 10 กว่าปีแล้ว พูดถึงสมัยก่อน ดูรวม ๆ แล้วก็โอเค  แต่รู้ว่าปีกพี่ตัดไม่เท่ากัน แต่ พอสมัยนี้รู้สึกว่าคุณหมอจะเก่งมากขึ้น เชปจมูกสวย เก็บปีกสวย (หรือว่าเป็นเพราะเชปจมูกของแต่ละคนก็ไม่ทราบนะ) ตอนนี้ก็อยากศึกษาดูรายละเอียดดู (สมาชิกใหม่ดั้งโด่ง) เพราะตัวพี่อยู่ใกล คิดว่ากลับบ้านเราคราวหน้า ต้องทำแน่ ๆ ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tingnung เมื่อ 2011-1-24 14:03
5วันบวม

โด่งจัง ทำกะหมอสุรพลเปล่าเราก้อทำไม่โด่งเลย อ่ะ นอยนอย
ต้นฉบับโพสต์โดย เบญจามา เมื่อ 2012-2-28 20:17
โด่งจัง ทำกะหมอสุรพลเปล่าเราก้อทำไม่โด่งเลย อ่ะ นอ ...

ช่ายจร้า

แสดงความคิดเห็น

ต้องบอกหมอว่าขอโด่งๆๆแรกๆก็โด่งเกินไปแต่ตอนนี้ปีนึงละก็พอดีนะคะ  โพสต์ 2012-3-4 09:37
ดีจัง  โพสต์ 2012-3-3 23:08
ผมทำมาได้ จะได้ ปีแล้ว คับ .. ไม่มีปัญหาอะไร เลย
javascript:; โดน กระแทกหลาย ครั้ง มากๆ โอเค มาก คับ หมอ สุรพล ขอนแก่น ธรรมชาติ ..
javascript:;javascript:;
คุณหมอสุรพลต้องจองคิวนานมั้ยค่ะ เผื่อจะได้จองไว้ล่วงหน้าอะค่ะ
ไม่รุ้ว่าจะได้โด่งขนาดไหน เราใส่เสื้อลายจุดอ่ะคอมเม้นให้หน่อยนะค่ะ
แงๆรูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ
ขอโทษนะค่ะ อยากได้คำแนะนำค่ะ  หมอสุรพล ซื่อตรง ขอนแก่น ดีไหมค่ะ
หวัดดีค่ะ "ทำที่หมอสรพล ซื้อตรง ขอนแก่นใช่ไมค่ะ"  อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะ  อยากทำจมูก (แต่ยังไม่โทรหาหมดเลยค่ะ) (และก็กลัวเข็มมาก) เจ็บมากไมค่ะ ตอนแรกเราจะต้องทำไงค่ะ เวลานัดนานไมค่ะ  ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้