ดู: 2306|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] อยากให้ผิวพรรณดูสดใส ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือบอกก่อนเลยนะคะ ผึ้งเคยฉีดกลูต้ามาแต่ไม่ประสบความสำเร็จค่ะ
เพราะว่า ผึ้งอาเจียน แค่ฉีดวิตามินซีอย่างเดียวยังอาเจียนเลยค่ะ
ก่อนฉีดผึ้งก็ทานข้าวไปนะคะ .. แต่ไม่ทราบว่าเพราะอะไร แพ้หรือเปล่า ?? ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ
ก็เลยไม่อยากฉีดแล้ว .. ทรมาน T^T

แล้วก็เรื่องกลูต้าแบบซอฟเจลก็ไม่อยากทานนะคะ เพราะเพื่อนบอกว่า
มันก็แค่ ... เอามาอวดอ้างจริงๆอะไรก็ไม่รู้ ประมาณนี้ค่ะ ~  บลาๆๆๆ
ผึ้งก้เคยทานเหมือนกัน ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นกับร่างกายเลย T^T
คงเป็นเพราะผึ้งดำมากกก  .. ^0^

อย่าหาว่าเรื่องมากเลยนะคะ
คือ ผึ้งอยากทานอาหารเสริมอะค่ะ ..
โดยพื้นฐานเป็นคนผิวแทน ออกเหลืองๆด้วย
มันดูไม่สดใสอะค่ะ ผิวไม่เปล่งปลั่ง แห้งๆ ทาโลชั่นไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็แห้ง

ให้เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำเคล็ดลับกันหน่อยจ้า ^^
อาหารเสริมยี่ห้อไหนลองแนะนำกันหน่อยจร้า :)
ลองทานกลูต้าแบบเม็ดดูสิคะผิวใสขึ้นเหมือนกันคะ
แนะนำ ทาน  สารสกัดเมล็ดองุ่น 2 เม็ด/วัน
วิตามินซีอะเซโรล่า เชอร์รี่ สกัด 1000 มก  2เม็ด/วัน
โคเอ็นไซม์คิวเท็น 2 เม็ด/วัน
กลูต้า คอมเพล็กซ์ 600 มก 2 เม็ด/วัน
ที่แนะนำเป็นของ VISTRA นะคับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ฉีดกลูต้าแล้วไม่ขาว ตอนนี้ก้เลยทานอาหารเสริม และก็ฉีดวิตามินซีกับสารสกัดเมล็ดองุ่น อะคับ
ลองคอร์สเลเซอร์ของพรเกษมมั๊ยครับ ผมลองมา ได้ผลอยู่นะครับ
เราก็เคยฉีด ตอนแรกก็ขาวแต่นานไปก็ดําเหมือนเดิม   
วิตามินซีแบบกินคับ กินนานๆและสม่ำเสมอคับ
เราก้อเป็นคนหนึ่งที่อยากขาว แต่ไม่สะดวกฉีดค่ะ ไม่ทราบว่าที่แนะนำให้ทานนะค่ะ มันใช้เวลานานไหมค่ะกว่าจะเห็นผล และนานไปเรื่อยๆต่อเนื่องนานๆได้ไหมค่ะ มีผลเสียอะไรไหมค่ะในกรณีที่เราทานติดต่อกันนานๆนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย manaschanok เมื่อ 2011-1-1 20:38
เราก้อเป็นคนหนึ่งที่อยากขาว แต่ไม่สะดวกฉีดค่ะ ไม่ทร ...

ทานสัก 3เดือนแล้วหยุดสัก 2-3 อาทิตย์แล้วค่อยทานต่ออะคับ ทำอย่างนี้เรื่อยๆ
ตามลิ้งนี้เลยครับ สุดยอดนวัตกรรมแห่งผิวขาวที่ 84% ของผู้ใช้รู้สึกว่าผิวขาวขึ้น
http://www.penduratoday.com/index.php?option=com_content&view=article&id=54&Itemid=80
อันนี้คลิปอธิบายให้เข้าใจมากขึ้นครับ http://www.youtube.com/user/ThankThai#p/
ต้นฉบับโพสต์โดย poser เมื่อ 2011-1-1 21:12
ทานสัก 3เดือนแล้วหยุดสัก 2-3 อาทิตย์แล้วค่อยทานต่ออะ ...

ขอบคุณมากค่ะที่ให้คำแนะนำ แล้วจะนำไปทำตามค่ะ แล้วถ้าทานวิตามินอีร่วมด้วยจะดีไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ผมคิดว่าสีผิวเราก็มีส่วนนะ
ผมเองลองสั่งกลูต้าโรสมาทาน (ตอนสั่งก็กลัวๆจะเป็นไรมั้ยนี่)
พอทานไม่กี่วัน คุณป้าก็ทักเลยแหละ บอกอยากว่าได้สีผิวจังเลย มันขาวๆอมชมพูเวลาโดนแดด คุณป้าเขางี้นะครับ แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องขาว แต่เนียน นุ่ม ชุ่มชื่น ผมว่ามีผิวสุขภาพดีนะครับ ดีกว่าขาวแต่มีสิวอย่างเช่นผม
ลองทานพวกวิตามินบำรุงผิวดูนะค่ะ หรือ กลูต้าแบบเม็ดก็ได้

แล้วก้อหมั่นทาครีมบำรุงผิวค่ะ ตอนกลางคืน ทาโลชั่นที่ผสม เอเอชเอ หรือ อัลฟ่า หรือกลูต้า ส่วนกลางวัน ทาโลชั่นที่มีส่วนผสมของครีมกันแดด

แล้วก้อขัดผิว หรือ สคับ ผิวบ้าง อาทิตย์ละครั้ง ก้อยังดีค่ะ

อยากผิวสวย ขาว ใส มันต้องใช้เวลา และทำอย่างสม่ำเสมอค่ะ (เราก้อทำแบบนี้แหละ 2-3 เดือนก้อเห็นว่าเนียนขึ้น ใสขึ้น แต่ยังไม่ขาวมากขึ้นเท่าไหร่)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้