ดู: 19866|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว หมอ กมล วัฒนไกร ^ L^ (ไม่มีรูปนะคะ)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ
สิ่งอยู่ในดั้งโด่ง ตั้งแต่ ขาดอากาศหายใจ จนตอนนี้ หายใจได้ด้วยตัวเองแล้ว

ก็จะมาแชร์ประสบการณ์ให้ผู้ที่กำลังจะตัดสินใจ (สุสุ้!!)

เราศึกษาข้อมูลอยู่ปีกว่าๆ ก่อนจะตัดสินใจได้

เริ่มตอนแรก ว่าจะทำ กับ คุณหมอ กมล ทาว อิน ทาว
เพราะได้ข่าวมาว่า พี่ปอย ตรีชฎา .... นะ (ไม่ได้บอกนะว่าทำนะ ได้ข่าวมานะ)

ยิ่งใกล้วัน ยิ่งมีข้อมูลคุณหมอหลายท่านมากขึ้น
ต่อมา ก็ หมอ คมกริช
... หมอท่านั้นท่านนี้

จนเกือบเวลาสุดท้าย
เลือกแล้ว หมอ กมล ทาว อิน ทาว ...นี้แหละคนที่จะทำให้โลกเราเปลี่ยน
เพื่อนโพสใน FB ว่า เพื่อนจะทำกับหมอนพรัตน์...
งงค่ะ ใคร หมอนพรัตน์ เขาเป็นใคร... รื้อข้อมูลใหญ่โต ได้เสียงสนับสนุนจากรุมเมทอีกคน
เอาวะ!! เพื่อนตกลงทำ แสดงว่าสวยจริง .. หมอนพรัตน์นิแหละ

กลับไปเม้าท์ที่หอพัก น้องๆพี่ๆ มาเป่าหูบอก  หมอญานิน สวยจริง อะไรจริง
มาอีกแล้วครับ .. .อารมณ์เดิม . . = =a
รื้อค่ะ รื้อ. .. พี่ที่หอก็ทำมาหลายคน สวยทุกคน จริง คอนเฟิร์ม!!

เอาล่ะค่ะ ครั้งสุดท้ายแล้วมั้ง  หมอญานิน ช่วยได้ค่ะ
ไปปรึกษากับคุณแม่ (ผู้เสียค่าเสียหาย). .. คุณแม่บอก ไกลจังเลยลูก แม่พาไปไม่ไหวหรอก . ..
ป่ะแหว่ว ~*  หมอญานิน หนูคงบุญน้อยไปหาหมอไม่ถึง

วกกลับมาที่ หมอนพรัตน์ . .. ค่ะ
ก่อนไปปรึกษา ก็นั่งจมอยู่กลับดั้งโด่ง ไปๆมาๆ  หมอปรีชา เตียวตรานนท์ ลอยมาเฉยเลยค่ะ
เหอเหอ เกิดศึกระหว่างสองท่านอยู่ในใจ

สรุปหมอนพรัตน์ มาวินค่ะ ไม่ใช่หมอปรีชาไม่ดีนะคะ
แต่หนูสู้แรงค่าเสียหายท่านไม่ไหว T^T

เอาล่ะค่ะ หมอนพรัตน์ ในที่สุดก็ตัดสินใจโทรไป
สรุป คิวยาวถึง มีนา เมษแล้วค่ะ -*-
ไม่รอแล้วค่ะ
วกกลับไปกาหมอกมล ทาว อิน ทาว อีกที
ค่ะ จะไปปรึกษาอยู่แล้ว จู่ๆ
ค่ะ หมอกมล วัฒนไกร มาแล้วค่ะ
พอดีไปเจอกระทู้นึงเข้า
เข้าก็บอกข้อมูลคุณหมอแต่ละท่านคร่าวๆ
แต่ที่สะดุดคือในวงเล็บค่ะ - (ดังในหมู่สาวประเภทสอง) เท่านั้นแหละค่ะ
ประเภทสองยังเลือก จิตใจว้าวุ่นเลยค่ะ

รื้อข้อมูลอีกแล้ว
ปรากฎว่า  ไม่มีข้อมูลเสริมจมูกคุณหมอ เลย...!!
อ่าว วว ทำไงล่ะทีนี้..

(ดังในหมู่สาวประเภทสอง) (ดังในหมู่สาวประเภทสอง)..
เอาล่ะวะ ถ้าไม่มีคิวก็ถือว่าเราบุญไม่ถึง

โทรไป ค่ะ - ต้องนัดวันปรึกษาก่อนนะคะ
อ่าว วว ขนาดปรึกษาต้องนัดด้วย งงค่ะ
นัด ก็ นัด
พอวัดนัด ไปปรึกษา

คุณหมอน่ารักมาก คุยสนุก
แต่คุณหมอชอบบอกว่า เอาธรรมชาติจะเหมาะกว่า
ไม่เอาค่ะหมอ ไม่อยากได้ธรรมชาติมาก จะเอาโด่งค่ะ
คุณหมอก็แนะว่า ถ้าโด่งเดี๋ยวคนอื่นจะดูออกนะ
ไอ้เราก็เลยเออๆ ออๆไป
พอปรึกษาเสร็จ ออกมาจองคิว
'พรุ่งนี้เลยไม๊คะ?' -- O_o!! หา? ทำไมคิวมันเร็วขนาดนั้น
(ทำดีไม๊เนี๊ยะ คิวว่างสะขนาดนี้)
เออ ขอเป็นวันอื่นได้ไม๊คะ พอดีต้องกลับไปเรียน
ก็เลยนัดวันที่สะดวก
(อ่ะโห่ วันที่เราสะดวกคนอื่นก็สะดวกด้วย เย่อะค่ะประมาณ 5 คนได้ ส่วนมากทำตา <หมอดังด้านนี้ค่ะ)

พอก่อนนะคะ
เด่วมาอัพต่อ
^_______^

รอค่ะ อยากเห็นรูปจัง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-26 16:21:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพต่อนะคะ ^^
เอาล่ะค่ะ
พอได้วันที่พอใจก็คุยเรื่องซิลิโคน
คุณหมอมีให้เลือก 2 แบบค่ะ
คือ แบบแข็ง 15000 (ตัวอย่างน่ากลัวมาก)
     และแบบนิ่ม 20000 (ตัวอย่างนิ่มมากค่ะ ประมาณยางลบเด็กอนบาลอ่ะค่ะ ที่มีกลิ่มหอมๆ)
ราคานี้ NET แล้วค่ะ
ก็เลยตกลงเลือกแบบนิ่ม เพราะไหนๆก็ทำแล้ว
มัดจำ 5000 ค่ะ ส่วนที่เหลือมาจ่ายในวันที่มาเสริม

ค่ะ พอจอง+จ่ายค่ามัดจำแล้ว ผู้ช่วยก็จะให้ใบการเตรียมตัวมาให้
พร้อมกับบัตรนัด
เท่านี้ก็รอแค่เวลาค่ะ

เราไปทำวันที่ 3 ธันวาคม ที่ผ่านมานิเอง
ก็ก่อนไปตื่นเต้นมาก. .. เพราะไม่เคยทำอ่ะไรแบบนี้มาก่อน (ดัดฟัน ก็ไม่น่ากลัวขนาดนี้)

พอไปถึงคลีนิค คนมารอประมาณ 3 คิวได้ เราก็ไปนั่งรอกับคุณแม่ คุณพ่อ (กำลังใจมาครบ ^^)
ผู้ช่วยตรงเคาท์เตอร์น่ารักมาก ชวนคุยทุกคนเลย 55+
สักประมาณ 20 นาที ผู้ช่วยก็เรียกคิวเรา
แล้วก็เอายาแก้อักเสบ ยาลดบวม ไฮโดรเจน (มั้ง ลืมแล้วอ่ะ) แล้วก็คอทต๊อนบัท ให้
พร้อมถึงวิธีดูแลหลังเสริม (เออ ๆ ดูมีอ่ะไรดี ^^)
แล้วก็จัดการจ่ายค่าเสียหาย
เห็นในใบคนไข้เรา มี +ตัดปีกด้วย งงค่ะ
เขาก็ถามเราตัดปีกด้วยหรอ เราก็บอกไม่อ่ะค่ะ เด่วรอดูก่อน ค่อยว่ากันอีกรอบ
(ตัดปีก +6000 นะคะ)

แล้วก็ให้เซ็นใบประมาณว่าจะให้ยาสลบอ่ะค่ะ
หือ?? ยาสลบ
ผู้ช่วยก็บอกเด่วคุณหมอจะให้ยาสลบผ่านน้ำเกลือนะคะ
(ในใจ  ; เออๆๆ ดีๆๆ จะได้ไม่กลัว)  
สักพักก็เรียกไปชั้น2ค่ะ (เราทำที่สาขา เกษตรนะ)

พอไปถึง ผู้ช่วยก็บอกให้เอาผมใส่หมวกคลุม แล้วก็ล้างหน้า 2รอบ(เขามีเจลล้างหน้าให้ค่ะ)
หลังจากนั้นผู้ช่วยอีกคนก็เอาผ้ามาให้
ดูปลอดภัยมาก ผู้ช่วยไม่เอามือตัวเอง(ทั้งที่ใส่ถุงมือ) มาสัมผัสอ่ะไรที่ต้องเกี่ยวกับเราเลยนะ
แล้วก็บอกล้างหน้าแล้วห้ามเอามือไปยุ่งกับหน้าอีก

เราก็ถามว่าเดี๋ยวจะได้คุยกับคุณหมออีกทีใช้ไม๊คะ
เขาก็บอกใช่ค่ะ
เออ ดีๆ เราจะได้คุยกับคุณหมออีกที
ก็ได้คุยตกลงเป็นครั้งสุดท้าย ว่าจะเอาแบบไหน
โอเคค่ะ หมอก็ยังยืนยันธรรมชาติ แต่ของเราเน้นโด่ง = โด่งธรรมชาติ (นิแหละที่ต้องการ)

เอาล่ะค่ะ เริ่มพอนอนบนเตียงผู้ช่วยก็บอกเราก่อนทุกอยากเลยว่าจะทำอ่ะ
เช่น ขออนุญาตมัดแขนไว้กับเตียงนะคะ ป้องกันการหลับแล้วเอามือมาปัด
       จะทำการให้ยาสลบผ่านน้ำเกลือแล้วนะคะ
พออะไรครบเราก็ลุ้น เห้ยยาสลบมันจะสลบขนาดไหนน๊า (ไม่เคยหาหมอครั้งใหญ่เลยอ่ะนะ)
สักพักคุณหมอก็ให้เอียงหน้าไปหาเล็กน้อย (ท่านจะนั่งทำให้)
เราก็ยังไม่หลับเน๊อะ(แต่หลับตานะ กลัว -*-)
รู้สึกคุณหมอจะเอาอ่ะไรมาเขียนเป็นสี่เหลี่ยมๆที่สันนะ
แล้วก็น่าจะเอาซิลิโคนที่เราเลือกมาแปะๆอ่ะ น่าจะป่ะมาณเหลาให้เข้ากับเรา
สักพัก หมอก็ถามอ่ะไรนิแหละ เราก็เลยตอบว่ายังค่ะ (น่าจะประมาณเช็คว่าสลบรึยังอ่ะ)
หมอก็บอกให้ผู้ช่วยเร่งยาอ่ะ
สักพัก เครื่องดับวืบเลยค่ะ 55+

เด่วมาต่อนะคะ ไปธุระแป๊บนึง  (ขอโทดนะ จำเป็นจริงๆ)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-26 22:27:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะๆ ๆ บทสุดท้ายมาแล้วค่ะ
สักพัก ผู้ช่วยพยาบาลก็แกะที่รัดข้อมือเราออก (จังหวะนี้สะลึมสะลือแล้วค่ะ)
แล้วก็บอกเราว่า เดี๋ยวไปพักดูอาการด้านล่างนะคะ
ผู้ช่วยก็ช่วยพยุงลงมานอนพัก ที่ห้องด้านล่าง
พอมาหน้าห้อง เห็นหน้าพ่อหน้าแม่ แอบชูนิ้วสู้ตายให้แว๊บนึง
แล้วผู้ช่วยก็มาพาเขาห้อง
นอน+เอาผ้าเย็น (ผ้าขนหนูเย็นๆ)มาวางไว้ทั้งหน้าเลย
เหอเหอ เพลอหลับต่อนิสหน่อย = =a

รู้ตัวอีกที พ่อพยุงมาขึ้นรถแล้ว
เหอเหอ ณ จุดๆนั้น ให้นึกถึงสภาพที่เวลาเราเมาเหล้ามากๆ
ที่แบบกึ่งหลับกึ่งตื่นนะ เด่วรู้สึกตัว เด่วไม่รู้สึกตัว

แอบถ่ายรูปหลังเสริมมานินิสนึง 55+
แล้วก็หลับยาวจนถึงบ้าน

พอถึงบ้าน นอนยาวเลยค่ะ (เน่าสุดวันนั้น)
ตื่นมามีอาการช้ำที่หัวตาทั้งสองข้าง ปกติค่ะ
กินยา+ประคบเย็น 3 วัน
วันที่4 ก็เหลือแค่รอยเขียวๆบาง เหมือนเราทาเจลที่มีสีเขียวไปที่บริเวณจมูกอ่ะค่ะ
วันที่ 5 เริ่มออกสู่โลกภายนอกค่ะ 55+

ไม่มีการแปะที่จมูกนะคะ แผลที่เย็บก็สวย ^^
หายเร็วค่ะ แต่จมูกจะดูมันๆ เงาๆนะคะ ในช่วง2-3อาทิตย์แรก

1อาทิตย์ก็ไปตัดไหมค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ
พอตัดไหม ผู้ช่วยก็บอกว่ารอพบคุณหมอไม๊ ??
เราก็เลยรอพบ
คุณหมอบอก เพอร์เฟค!! (55+)
แล้วก็จับๆที่สันจมูกเล็กน้อย
พร้อมทั้งบอกว่า อีก3เดือนมาหาคุณหมออีกที

ผลที่ได้รับ สำหรับเรานะ
พอใจมาก ถึงมากที่สุด (ตอนนี้นะ ไม่รู้ว่าพอ3เดือนแล้วจะยุบขนาดไหน)
เห็นว่าคุณหมอไม่มีรีวิวการเสริมจมูกก็เลยมารีวิวให้
พอใจมากค่ะ (สำหรับเรานะ ^^)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-26 22:47:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MiniMinn เมื่อ 2010-12-26 22:58

เพื่อเป็นข้อมูล ตัดสินใจลงรูปแล้วค่ะ -*-

ก่อนทำค่ะ -*-

หลังทำ 30นาทีค่ะ

นอนไปหนึ่งคืนค่ะ (แอบน่ากลัว + ดูเบี้ยว T^T คุณพ่อปลอบ มันบวมไม่เท่ากัน)

4 วันค่ะ ไปข้างนอกได้แย้ว วว (น้องนาร์เนีย 55+)

คืนวันที่ตัดไหมแล้วค่ะ

เมื่อวันที่24/12/10 ^^

25/12/10 + little make up  ^_________^

สอบถามได้นะคะ ยินดีให้ข้อมูล ขอบคุณค่ะ
สวยคมขึ้นครับ
ว้าว สวยมากกกกกกกกกก คัฟฟฟฟ  กะลังจะหาข้อมูลหมอ กมล พอดีคัฟ ว่าจะไปทำคาง ขอบคุนมากๆๆๆๆเรยนะคัฟ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamolrat เมื่อ 2010-12-30 06:31

ดีใจจัง หาคนรีวิวหมอกมลยากมาก พี่ก็ทำตากับคุณหมอค่ะ

ขอบอกว่าน้องสวยธรรมชาติมากๆ ไม่ด่งเวอร์เกินไป โชคดีจริงค่ะทีเลือกคุณหมอกมล
พี่เคยทำตามกระแสหมอดังๆ ตอนนี้ไปเอาออกมาแล้วค่ะ
ก็ดีครับ แต่ถ้ามีปัญหาแล้วไปหาหมอแกรอบที่สองคุณจะรู้สึก
สวยขึ้นมากค๊า..หน้าดูมีมิติขึ้นเลยอ่ะ...--*
แร้วหมอกมล ทำคางสวยรึ ป่าว คับ อยากไปทำกับหมอกมลมาก คับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 21:54:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2010-12-30 08:10
ก็ดีครับ แต่ถ้ามีปัญหาแล้วไปหาหมอแกรอบที่สองคุณจะร ...

รู้สึกอ่ะไรคะ ตอบหน่อย แอบกลัวนะเนี่ยะ = =a
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-3 21:55:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pccclub เมื่อ 2010-12-31 14:06
แร้วหมอกมล ทำคางสวยรึ ป่าว คับ อยากไปทำกับหมอกมลมาก  ...

ต้องขอโทษนะคะที่ตอบไม่ได้ เพราะรีวิวคุณหมอน้อยมาก จะเยอะก็ทำตานิแหละค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย MiniMinn เมื่อ 2011-1-3 21:54
รู้สึกอ่ะไรคะ ตอบหน่อย แอบกลัวนะเนี่ยะ = =a ...

หมอแกจะเหวี่ยงครับไม่ค่อยรับผิดชอบกะเคสที่แกทำ ถ้ารับผิดชอบก็เสียตังเพิ่ม ไม่ก็โยนให้หมออีกคนที่เป็นลูกศิษแก
พี่ทำที่หมอกมล วัฒนไกรใหมค่ะ พี่มีเบอร์โทรไหม
นู๋กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะจะไปทำสิ้นเดือนนี้แล้ว
เราก้อเสริมกับหมอกมลเหมือนกัน  นี้ก้อ4วันแล้ว  เริ่มยุบ
แต่ตรงจมูกยังมีห้อเลือดอยู่เลยค่ะ นานมั้ยนร้า  กว่าจะหาย
หมอทำคางสวยมากกกกกกกกก ผมไปทำมาแล้ว ธรรมชาติ แต่ดูดีเวอร์
ไม่จริงค่ะ ที่ว่าทำกับหมอกมลแล้วกลับไปรอบสองหมอจะปัดความรับผิดชอบ เหตุการณ์กับตัวเองนะค่ะ เราไปทำตากับหมอกมลมาค่ะดูแลดีมากทำออกมาสวยมากๆๆ และต่อมาอีกไม่กี่เดือนเราไปทำลักยิ้มกับหมอมาค่ะ เราตั้งใจจะทำสองข้างแต่หมอทำให้เราข้างเดียวบอกว่าอีกข้างหนึ่งแก้มเยอะทำออกมาจะไม่สวยเราอ้อนวอนหมอให้ทำสองข้างหมอก็ยังไม่ยอมทำให้เราสองข้างบอกอย่างเดียวว่าไม่สวยแน่อีกข้างหนึ่ง สรุปต้องทำมาข้างเดียว ทำกลับมาบ้านได้แค่สี่วันลักยิ้มที่ทำมาหลุดเราก็โทรไปที่คลีนิคเข้าก็บอกถ้าว่างให้เข้ามาพบหมอเราก็นัดวันไปพบหมอ หมอพูดดีีมากยืนยันจะทำให้เราใหม่อยู่ฝ่ายเดียวเราซะอีกไม่อยากทำแล้วกลัวทำมาจะหลุดอีก หมอก็บอกว่าเดี๋ยวหมอทำให้ฟรีไม่คิดค่าอะไรเลย จะทำให้เราเดี๋ยวนั้นให้ได้เลยเราบอกว่าแผลมันยังเจ็บอยู่ยังไม่ทำตอนนี้ได้ไหมค่ะ พอหมอดูแผลก็ให้เราทำแผลใหม่ แล้วแผลหายดีเมื่อไหร่มาทำได้เลย เทคแคร์ดีมาก ส่วนเรื่องหมอชอบวีน จากที่เราเจอมาสองสามครั้งหมอจะวีนผู้ช่วยมากกว่าเพราะว่าทำไม่ถูกใจหมอหยิบจับส่งอะไรประมานนั้นมากกว่า เพราะแต่ล่ะครั้งเราเจอแต่เคสวีนผู้ช่วยมกกว่า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แต่ที่แน่ๆวันนี้ไปเรื่องลักยิ้มที่หลุด ขอร้องหมอให้แก้จมูกเราใหม่เราได้อยากได้ทรงทึ่หมอทำ หมอไม่ยอมทำให้เรายังไงๆ ก็ไม่ยอมทำให้บอกว่าจมูกของเราสวยอยู่แล้วหมอดูแล้วดูอีกก็บอกว่าสวยอยู่นั้นแหละก็เราไม่ชอบเราอยากทำใหม่เอาแบบของหมอยังไม่รู้ลยจะยอมทำให้หรือเปล่าเรานัดหมอ 3 ส.ค แต่ไม่รู้นะว่าหมอจะทำให้ไหมเรานัดเองเลยจ่ายไว้ 5000บาท. 5555 มีแต่หมอจะนัด เรานัดเองเลย
หมอกมลวัฒนไกรหรือหมอกมลทาวอินทาวคะช่วยตอบหน่อยนะคะ
ตัวเองทำไมเขาถึเข้าไปดูรูปตัวเองไม่ได้เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้