ดู: 4331|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ใคเคยทำปากบาง แบบผ่าตัดและเลเซอร์ อันไหนดีกว่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
กำลังหาข้อมูลการทำปากบาง เคยได้ยินแบบเลเซอร์ กับแบบผ่าตัด อันไหนมีข้อดี ข้อเสีย ข้อแตกต่างกันอย่างไร ใครที่เคยทำมาแล้วช่วยตอบให้หน่อยนะคะ
ได้ยินมาจากกระทู้รีวิวซักกระทู้หนึ่งว่า ถึงแม้วิธีใช้เลเซอร์จะง่ายกว่าใช้มีดผ่าก็จริง
แต่แผลที่ปากจะปวดแสบปวดร้อน และหายช้ากว่าแบบใช้มีดนะครับ
ลองปรึกษาหมอแต่ละแห่งดูนะครับ
เท่าที่ทราบมา หมอที่ MD ใช้เลเซอร์ หมอเฉลิม(ฟอร์จูน)และหมอภูษิต(ภูณิศา)ใช้มีดครับ

แสดงความคิดเห็น

รู้สึกเหมือนกันว่ามันไหม้แล้วก็สนิทยากมากเรย  โพสต์ 2011-3-3 18:48
เชียร์มีดหมอค่ะ Handmade ดีกว่าน้า จองคิวหมอภูละ ^^  โพสต์ 2010-12-21 19:18
อันนี้เป็นอะไรที่อยากรู้เหมือนกัน เหอๆๆ มาช่วยดันอีกแรงเผื่อมีผู้รู้เข้ามาตอบเพิ่ม
อยากรุ้เหมือนกัน เเห่ะ
เคยโทรถามที่ภูนิษา คลีนิคค่ะ หมอภูบอกว่าใช้มีดผ่า แล้วใช้เลเซอร์ห้ามเลือดค่ะ
จะเจ็บมากไหมคะ
ปากบางเลเซอ วันแรกเจ้บมากเจ้บสุดๆไปเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้