เจ้าของ: thitichaya13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอคำปรึกษาค่ะ จมูกโ่ด่งเกินไป จะเอาออกดีมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-4 21:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-1-1 00:55
อดทนรอให้ผ่านไป 3 เดือนก้อได้ค่ะ แต่ถ้ายังเป็นเหมือน ...

ใช่ค่ะ ตึงมาก บางทีส่องกระจก

ก็เหมือนจะรอให้ถึงสามเดือนไม่ไหวแล้ว

มันตึงน่ากลัวอ่ะคร่ะ
102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-4 21:55:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rabbitychan เมื่อ 2011-1-1 17:46
เป็นกำลังใจให้นะคะ กรณีคล้ายเรามาก เราเอาออกไปแล้วค ...

ของหมอคม เอาออกฟรีใช่มั้ยคระ

แล้วตอนนี้ตะเองเอาออกได้นานยัง

กลับมาเหมือนเดืมแล้วใช่มั้ยคระ  แล้วเจ็บบวมบ้างมั้ยอ่า

ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วยนะคร้า

เป็นกำลังใจให้คร่าาา
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-4 21:55:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aikon เมื่อ 2011-1-1 18:20
เอาออกที่ไหนก็ได้ครับ 2000 เท่านั้นแหละคับ ลองโทรถามห ...

ขอบคุณค่ะ

เห็นว่าที่ รพ. รัฐ ไม่ถึงพันบาท ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าว

104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-4 21:56:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย phakusho เมื่อ 2011-1-1 19:24
สู้ ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณมากๆๆเรยนะคร้า

ว่างๆ เข้ามาคุยกันอีกน้าา
ถ้าคุณสนใจลองปรึกษาคุณหมอชาลีดูสิคะ แพทก้อจะไปทำใหม่ที่นั่น เห็นเคสของคุณจิมมี่แล้วถูกใจมากเลยค่ะ สู้ๆ
จำได้ว่าหมอสำรวย ค่าถอดสิลิ่ ออก 2000 บาท คะ
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 19:41:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-1-4 23:34
ถ้าคุณสนใจลองปรึกษาคุณหมอชาลีดูสิคะ แพทก้อจะไปทำให ...

ขอบคุณค่ะ คุณแพท แต่คงยังไม่ทำใหม่อ่ะค่ะ กลัวๆๆ อิอิ
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-5 19:42:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-1-5 00:03
จำได้ว่าหมอสำรวย ค่าถอดสิลิ่ ออก 2000 บาท คะ ...

จิงหรอคระ ขอบคุณมากๆ เรยคร่ะ เด๋วหาเบอร์โทคุณหมอก่อน ^^
เราก็ว่าจะไปเอาออกพรุ่งนี้เลยอ่ะรอไม่ไหวและมีเงินค่อยทำใหม่หาที่เอาออกอยู่เหมือนกันแล้วคุณthitichaya13 เอาออกที่ไหนอ่ะครับ
เพราะของเราน้ามาเห็นแก่บอกว่าไม่ทำดีกว่าทำแล้วหน้ามันแข็งยังไงไม่รู้เห็นเป็นเหลี่ยมซิลิโคนเลยมีเมล์ป่ะครับได้คุยสะดวกจะถามด้วยว่าจะไปเอาออกที่ไหน
เราพูดตรงๆนะคะ... เรากฎทำกับหมอบุญค่ะ. ไม่ได้มาดิสเครดิตนะคะ
แต่เราไม่พอใจเลยสักนิด
คุณหมอทำจมูกทุกคนได้แบบเดียวกันหมดเลยค่ะ คือเวลาเราเดินๆตามถนนเนี้ย
เราเห็นจมูกคนที่ทำกับคุณหมอเราจะรู้ทันที
โด่งแบบแข็งๆ ปลายจมูกแหลมๆไม่สวย

และเรากำลังประสบปัญหานั้นอยู่
ตอนนี้กำลังจะแก้แล้วค่ะ เกลียยดจมูกนี้มาก
เดิมก่อนเสริมเราเป็นคนมีหลายนะคะ แต่ไม่มีดั้ง ปลายจมูกเรา จัดว่าสวยเลยค่ะ
ไม่ได้ชมตัวเองนะ แต่คือพอทำเสร็จ เราแบบอยากจะร้องไห้ค่ะ
เราว่าหลายๆคนที่เสริมกับคุณหมอก็เจอปัญหานี้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้น้องเจอปัญหานี้แล้วคะ  โพสต์ 2011-3-23 14:29
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 09:46:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย a_kan เมื่อ 2011-1-5 21:55
เพราะของเราน้ามาเห็นแก่บอกว่าไม่ทำดีกว่าทำแล้วหน้า ...

คุณ a_kan คะ ตูนโทไปปรึกษาหมอสำรวยมาแล้วค่ะ ค่าเอาออก 2000 ถ้าแก้ 13000 แต่ตูนจะเอาออกอ่ะค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่มีอาการบวม เอาออกแล้วก็ทำงานได้ตามปกติ แผลอยู่ด้านในรูจมูก ถ้าจะไปโทนัดหมอได้เลยค่ะ เมลมีค่ะแต่ไม่ค่อยได้ออน คุยในกระทู้นี้ก็ได้ค่ะ ตูนเข้ามาเช็คทุกวันจ่ะ
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-7 09:53:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mea_zii เมื่อ 2011-1-6 17:35
เราพูดตรงๆนะคะ... เรากฎทำกับหมอบุญค่ะ. ไม่ได้มาดิสเคร ...

ตะเองจะไปแก้ที่ไหนหรอ แต่ก่อนเค้าก็มีดั้งนะ แต่ไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมี อยากเสริมเผื่อจะสวยขึ้น แต่พอทำมารู้สึกว่ามันไม่ใช่ มันไม่เข้ากับหน้าตัวเอง คิดถึงหน้าเก่าของเรามากกว่า บอกตรงๆเรยนะ ตอนทำเส็ดออกมาส่องกระจกอ่ะ อยากจะร้องไห้เรย แต่คนอื่นก็บอกให้อดทนรอ 3 เดือน ตอนนี้ก็ 2 เดือนแล้ว รอไม่ไหวแล้วอ่ะค่ะ ต้องเอาออกให้ได้ เค้าก็ว่าหมอก็คงทำดีมั้ง แต่เราอาจจะไม่ชอบเองแหละเนอะ ตะเองไปแก้มาเมื่อไหร่มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะจ๊ะ
ตอบกระทู้ thitichaya13 ตั้งกระทู้

ฟันธงได้เลยว่า ยังไงๆ ซิลิโคนอันนี้ ทรงนี้อยู่กับเราไม่ได้ แน่นอน มันผิดสัดส่วนในทุกมิติ
  ความยาว ยาวเกินไป สูงชันมาตั้งแต่หัวคิ้ว ปลายก็ยาวเกิน จนดันเนื้อปลายจมูก ปูดนูน บางออกมา    อนาคต อยู่ไม่ได้ ชัวร์
  ความกว้าง ตรงหัวตา กว้างใหญ่ เกินไปจนเห็นเป็นลอน ดันเนื้อปูดออกมา
  ความสูง ก็สูงชันเกินไป พุ่งมาตั้งแต่หัวคิ้ว แล้วก็เฟี้ยวฟับลงมาที่ปลายจมูก ผิวหนังตึงมากๆ เหมือนคนใส่เสื้อผิดไซส์  มีเสื้อไซส์ M  แต่หมอตัดตัวซิลิโคน ไซส์ XL ใส่เข้าไปให้
  สรุป ไม่ต้องไปรอมันให้ถึง 3 เดือนหรอก มันจะไม่ต่างไปจากนี้เท่าไหร่  เพื่อสุขภาพของผิวหนังและสุขภาพจิต ของเราเอง   ถ้ายังหาหมอที่ใช่เลยไม่ได้  ก็ให้ไปเอาออกจากหมอเดิมนั่นแหละ  เพราะเคส อย่างนี้ ไม่มีหมอไหนอยากยุ่งด้วย เดี๋ยวจะกลายป็น แพะ ตัวสุดท้าย  ถึงจะยุ่งด้วย ก็จะแพงกว่า 4-5000บาท ไปอีกหลายๆๆเท่านัก    ขอให้กำลังใจ ยืดอก ไปพบหมอเลย บอกชัดๆ ไปเลย ว่า หนูจะเอา มันออก หนูจะเอามันออก  ขอให้โชคดี สู้ สู้
ต้นฉบับโพสต์โดย thitichaya13 เมื่อ 2011-1-7 09:53
ตะเองจะไปแก้ที่ไหนหรอ แต่ก่อนเค้าก็มีดั้งนะ แต่ไม่ ...

ตอนนี้ลังเลอยู่ 2 หมอค่ะ คือหมอเฉลิม กับคุณหมอนพรัตน์
ตอนนี้คืออยู่ในช่วงดูผลงานของแต่ละท่านให้เยอะที่สุดค่ะ คืออยากแก้ครั้งเดียว พอ
มันนอยด์แล้วอ่ะค่ะ กลัวนั่น นุ๋น นี่ไปหมด กลัวว่าแก้ใหม่แล้วจะไม่ดี
เราว่าเอางี้ดีมั๊ยคะ ? เพราะเธอบอกก็เพิ่ง 2 เดือน
เราว่าถ้าจะเอาออกแล้วทำใหม่ ผ่านไปสัก 3 เดือนก่อนก็ได้ค่ะ
แล้วคือพอเอาออกจะได้ทำใหม่เลย
แต่ระหว่างนี้ มาศึกษาข้อมูลแบบเรา เลือกหมอให้แน่ใจ ให้ชัวร์ก่อนดีมั๊ยคะ ? ^^
ถ้าเอาตรงหว่างตาลงอีกนิดก้โอแล้วค่ะ ลองไปปรึกษาแก้จมูกกับหมอศรัณย์ดูสิคะ
ผทยังอยากได้จมูกทรงนี้เลย555+สวยครับแต่รอเวลาให้มันยุบดีกว่าปรกติพี่ก็โด่งอยู่แล้วพอไปทำมันก้โด่งถ้าทำตา2ชั้นกับขาวนิลูกครึ่งเลย
จมูกคงช้ำอยู่ เลยโด่งมาก รอ 32 เดือนค่ะแผลและเนื้อที่อักเสบข้างในจะเริ่มยุบ ใจเย็นๆนะคะ แต่ดูแล้วจมูกสวยมากเลยยุบอีกหน่อยสวยเช้งงงงง
3 เดือนค่า     เลขสองมันตามท้ายมาได้ไงเนี่ยยย โทษนะคะะะะ
ถ้าไม่ชอบจิงๆๆ น่าจะไปไห้หมอเดิมเอาออกนะคะ
คือเท่าที่อ่านนะเราว่า

อืมมม คือตอนคุยกะหมอเนี่ย ตกลงกันดีไหมว่าเอามากน้อยสูงแค่ไหน

อะ

ตอนนี้เราทำมา สองวัน

ตอนออกมา แบบ เฮ้ยๆ จะเอาออก แบบมันสูงมากๆๆ

ทั้งที่บอกหมอเอานิดเดียววว

ตอนนี้ผ่านมาสามวันน เหมอืนไม่ได้ทำเลย

ถ้ามองตรงๆ แต่ด้านข้าง สวยเชียว ว

เราว่า ถ้าจะแก้ออกไปไห้หมอเดิมทำนะ
เปนกำลังใจไห้นะ จขกท ขอไห้สวยๆๆถ้าแก้มาแล้ว มาริวิวนะอยากเหน ต้องสวยแน่ๆๆๆ

ปล เราว่า มันขึ้นกะโชคนะของแบบน้อะ

ทำบุนมากๆๆ มีคนเคยบอกเรามา อิอิ
ก่อนทำต้องศึกษา ให้ดี เพราะหมอแต่ละหมอเขาจะมีสไตล์ของเขาว่าเขาทำแบบไหน ต่อให้คนอื่นว่าสวยแต่เราไม่ชอบไม่พอใจ ก็ต้องแก้อยู่ดีแหละค่ะ

ทีของเราอยากให้มันโด่ง ๆ แต่เนื้อไม่มี  เลยได้มานิดเดียว ต้องเก็บเงินเอาจมูกหลังไปหูไปต่อปลายอีก แง่ แล้วก็กลัวมันทะลุด้วย ฉึก ฉึก
124#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 21:55:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบพระคุณ เพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาแนะนำและให้กำลังใจตูนนะคระ  ขอให้สวยๆหล่อๆ รวยๆ กันทุกคนเรยโน๊ะ
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-10 22:02:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตูนไปเอาออกมาแล้วค่ะ  กับหมอสำรวย จรัญ 53 ตอนฉีดยาชาไม่เจ็บเท่าตอนใส่ครั้งแรกอ่ะค่ะ

หมอกรีดด้านในจมูก  ใช้เวลาแปบเดวเองค่ะ ค่าเสียหาย 2000 บาท คุณหมอใจดี เอาใจใส่คนไข้ดีมากเรยค่ะ

พวกผู้ช่วย พนักงานเค้าเตอร์ของคุณหมอก็น่ารักและใจดีกันทุกคนเรย

พอเอาออกแล้วมาส่องกระจกตกใจเรย โล่งๆ 555+

แต่ก็ไม่ได้เหี่ยวนะคะ ตอนนี้ยังมีบวมนิดๆ เหมือนมีน้ำอยู่ข้างใน

คงต้องใช้เวลาสักพักกว่าจะยุบตัวเอข้าที่เหมือนเดิม

ตอนนี้เข็ดแล้วกับการศัลยกรรม เพราะคิดว่าสิ่งที่ธรรมชาติให้เรามาดีท่สุด

แต่คนที่ทำแล้วสวยก็เยอะ อิจฉาจัง เค้าคงทำบุญกันมาดี อิอิ

ถ้าใครมีอะไรข้องใจ ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ  มาคุยกันได้นะคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้