ดู: 21834|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ใครเสริมคางแบบแผลเปิดด้านนอกบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่ากำลังจะไปเสริมคางค่ะ แต่จะเสริมแบบเปิดแผลด้านนอกนะคะ
เลยอยากรู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนที่เสริมแบบนี้บ้าง เห็นรอยแผลเป็นมากไหม
แล้วเจ็บหรือเปล่า...ตอนนี้กำลังหาข้อมุลอยู่ค่ะ
(หากเห็นรูปด้วยก็จะดีมากเลย) ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่ทราบว่าไปเสริมคางมารึยังคะ  โพสต์ 2011-5-18 11:22
ประมาณครึ่งมิลน่ะค่ะ  กำลังลองทายาแก้แผลเป็นอยู่ค่ะ  ไม่ซีเรียสมาก
ตอบกระทู้ tayaka1 ตั้งกระทู้

เสริมจากด้านในดีกว่าค่ะ เพราะไม่เห็นแผลเป็น
เราเสริมคางจากด้านนอก รักษาแผลใต้คางจะ 4เดือนแล้ว ทายาทุกวัน ยังไม่มีวี่แววจะหายเลยค่ะ
และใต้คาง ที่เปิดแผล ก็จะบุ๋ม มีลักษณะ เหมือนเป็นรูอะค่ะ
ยังเจ็บใจตัวเองไม่หายเลยค่ะ ที่หมอบอกให้ทำ แล้วก็ทำตามหมอบอก  ทั้งๆที่ตั้งใจจะทำ แค่ตัดกราม
ศึกษาดีๆนะคะ อย่าใจร้อน จะได้สวย และไร้ปัญหาค่ะ
แอบสนใจอยากเสริมคางอยู่เหมือนกันคะ
แต่อยากเสริมแบบด้านใน
มีแผลประมาณ 1 เซน เอง นิดเดียว ถ้าซีเรียลเรื่องแผลเป็นไม่ยาก สมัยนี้เขามีการกรอผิวให้เนียนเหมือนเดิมแล้ว  แผลเป็นเรื่องเล็ก สวยเรื่องใหญ่ ราคา การเปิดแผลข้างใน ต้องใช้เทคนิคพิเศษ ใช้เวลาผ่าตัด 2-3 ชั่วโมง ราคาก็แพงกว่า แต่แผลจะซ่อนอยู่ด้านใน การเปิดแผลผ่าตัดด้านนอก ใช้เวลาน้อย ประมาณ1-2 ชม. ราคาถูกกว่า เพราะไม่มีเทคนิคอะไรมากมาย ออกมาสวยเหมือนกัน
เราทำคางมาทำด้านในเป็นแผลประมาณ 2 นิ้วคะ
ตอนนี้เราเพิ่งทำมาเหมือนกันค่ะ แก้คางบอกหมอว่าข้างในแต่หมอกลับทำด้านนอก ยังรอดูค่ะว่าจะออกมาสวยไหม
จะทำด้านนอกเหมือนกันค่ะ กับคุณหมอ V-Plast บางแสน
เพราะของเรามีแผลเป็นเล็กๆใต้คางอยู่แล้ว เลยไม่ซีเรียสเรื่องแผลเป็น
เพราะทำข้างนอกหมอบอกว่า โอกาสติดเชื้อยากกว่า และดูแลง่ายกว่าค่ะ
ได้คิว ประมาณเดือนธันวา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้