ดู: 3348|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บัตรเครดิต

[คัดลอกลิงก์]
พี่ๆค่ะอยากทราบว่าหมอกมล ท่านรับเครดิตไปค่ะ
ไม่รู้คะ  แต่ส่วนใหญ่หมอไม่รับบัตรเครดิตกัน
ส่วนใหญ่จะไม่รับ ถ้าไม่ใช่โรงพยาบาลนะคะ เพราะการทำศัลยกรรม ถือเปนเรื่องละเอียดอ่อน ต้องศึกษาให้รอบคอบก่อนทำค่ะ ไม่งั้น ขืนใครมี ก้อเดินผ่าน เอ๊ะ ทำดีก่า รูดปื้ดดดดด ทำออกมาไม่ดี ไม่พอใจ หมอก้อแย่สิคะ
หมอกมล ยูเนียนมอลล์ และ เกษตร รับครับผม คิด ค่าชารต์ 3 %

สมมุติว่า เรา 10000  ก็ต้องรูด 10300 บาทนะครับ

หมอกมล ทาวน์อินทาวน์ก็มีนะ
หมอกมล ยูเนียนมอลล์ และ เกษตร รับครับผม คิด ค่าชารต์ 3 %

สมมุติว่า เรา 10000  ก็ต้องรูด 10300 บาทนะครับ

หมอกมล ทา ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-8-16 22:03

เก่งเจง ๆ นะคนนี้อ่า
รับค่ะหมอกมลเทาว์อินเทาว์ชาร์ต 3 %
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 22:06:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
7# inin

ขอบคุณมากคร้าาา ที่มาช่วยแชร์ความคิดเห็น
จะรูดบัตรเครดิตบ้าง  แต่ทำไมต้องชาร์ต 3% ด้วย    แจ้งแบงค์ได้นะคะ (เอาเปรียบเกินไป)
เอ่อ แบงค์ชาร์จร้านนะคะ 2.5% โดยประมาณ เท่าที่ทราบมาจากการเคยทำร้านรับบัตรเครดิต
วันนี้เล๊กจะไปซื้อเกมส์ แต่ลองไปถามหลาย ๆ ร้าน ชารจ์ 3% หมดเลย

มีแต่ร้าน นิวเกมส์ (เซ็นทรัลพระราม3) เนี่ยแหละ ที่บอกชารจ์ 15% เลยไม่ซื้อมานแระ

ยังงี้เอาผิดได้ม๊ะอะ ดอกเบี้ยสูงเกินธนาคารกำหนดซะอีก
15 เปอ

โหดไปนะค้าบบบ~~
ฉ่ายฟ้องสคบเลย
จะรูดบัตรเครดิตบ้าง  แต่ทำไมต้องชาร์ต 3% ด้วย    แจ้งแบงค์ได้นะคะ (เอาเปรียบเกินไป) ...
ต้นฉบับโพสโดย muschi เมื่อ 2009-11-6 18:55

ต้องเห็นใจร้านครับ เพราะอย่างคุณปลาบอก ร้านถูกหัก 2% ครับ...อันนี้ที่บ้านผมเองเลย แต่ทั้งหมดก็เป็นเรื่องตกลงกันอ่ะครับ ขึ้นกับว่าความงกของเจ้าของกิจการต่างกันยังไง เช่น ชำระขั้นต่ำที่ 10,000 ไม่มีชาร์ตไรอย่างงี๊... ทั้งหมดขึ้นอยู่กับว่าเราในฐานะลูกค้ายอมรับหรือเปล่า เท่านั้นเองครับ... อย่างอนเลยน้าครับ ตะก่อนแม่ผมแอบกระซิบบอกว่าถูกหัก 7% ไอ้เครื่องที่รูดแบบขุดอ่ะ ที่มันพิมพ์ลายหน้าบัตรลูกค้าอ่ะครับแล้วเราต้องเอากระดาษก๊อปปี้นั้นไปขึ้นเงินอีกที... สมัยนี้ดิจิติลแล้วสบายจะตาย แฮ่ๆ
ใช่แล้วค่ะ หมอกมล วัฒนไกร รับบัตร เครดิต ค่ะ แต่ชาร์ต 3% ค่ะ เพราะพี่ไปทำตามาแล้วตอนแรกว่าจะรูดบัตรเหมือนกัน แต่คิดแล้วไม่คุ้มค่ะ เลยต้องจ่างเงินสดไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้