ดู: 79338|ตอบกลับ: 125
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา 7 ครั้ง ครั้งสุดท้ายกับ หมอสมศักดิ์ คุณจักร รอวันยุบค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อ พี น่ะค่ะ ประสบการณ์ของน้องพีครั้งนี้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อย สำหรับผู้อ่านทุกคนน่ะค่ะ
งั้นเริ่มเลยน่ะค่ะ
น้อง พี เคย ทำ จมูกมาแล้ว 6 ครั้ง ครั้งนี้หวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายที่จะทำแล้วค่ะ ครั้งที่ 7 กับคุณหมอ สมศักดิ์ คุณจักร
จมูกน้องพีเป็นคนที่มีดั้งอยู่แล้ว แต่ปลายงุ้ม ฐานใหญ่ เรื่องของเรื่องอยากให้ปลายเชิ่ด สวยๆ ด้วยคำแนะนำของพี่เลี้ยงนางงาม และแล้วพี่เลี้ยงก็พาไป......

ครั้งแรก ทำที่ หมอ ก ม ที่ ท อ ท. กทม.ค่ะ<<รู้เรื่องน่ะค่ะ พี่เลี้ยงพาไปบอกว่าที่นี่ทำสวยนั่นนี่ นี่ก็อยากสวยค่ะ ก็เลยไปทำ ปรึกษาไปนั่นนี่ นู้น ไม่ทันไรนัดวันทำ เวลาทำไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้น ไม่กลอ ไม่เหลา ยัดแท่งที่เหลาใส่ไปเลยค่ะ
ผลออกมาคือ โด่งเว้อออออออออออออ จะโด่งไปไหน ผ่านไปหนึ่งเดือน เนื่องจากโด่งอยู่แล้ว คราวนี้จมูก เบี้ยว+ใส ค่ะ เห็นเป็นแท่งเว้อออออ เบี้ยวเว้อออออ หน้าเกลียดเว้อออออ ตัดสิ้นใจคราวนี้ไม่ปรึกษา ใครแล้ว ใดใด ทั้งสิ้น

ครั้งที่ 2 ไปพบหมอคนเดิม คลีนิคเดิม คุณหมอค่ะจมูกหนูเบี้ยว เห็นเป็นแท่ง แล้วมันจะถะลุออกมาแล้วค่ะ ทำไงดีค่ะ ใจจริงอยากเอาออก กลับมาเป็นเหมือนเดิมดีกว่า ต่อ ไปคุณหมอแนะนำอีกแล้ว ว่า จมูกเป็นคนมีกระดูกอยู่แล้ว คราวนี้ต้องเหลากระดูกออกแล้วหละ ถึงจะสวย เอาละคะ จะสวยอีกแล้ว ตัดสินใจทำ แก้ให้ ก็ยังคิดตังอีกค่ะ นอยยยยยยยย เอาค่ะทำก็ทำ คราวนี้กรอค่ะกรอ กรอกระดูกหนูออกแล้วค่ะ ครืดดดด ครืดดดดดดด และแล้วก็ยัดแกนค่ะ เดินไปดูกระจก อุ๊ยยยย บวมมม
เอ่อออออออ สงสัยรอบนี้จะดีแล้วมั้ง มันเล็กลงกว่าเดิมล่ะ แต่ก็ยังบวมอยู่ รอมันยุบล่ะกันน่ะ หลังจากนั้น 1 เดือน เบี้ยวค่ะ เบี้ยวววววววว อีกแล้ววววววววว ใส อีกแล้วววววว ทำไงดีเนี๊ยยยยยย จะเอา ออกกกกก จะเอาออกกกกก แล้ว ไม่ไหวแล้วว ก็ทนอยู่กับจมูกแบบนี้นานหลายเดือนพอสมควร แล้วก็เริ่ม จมูกครั้งที่ 3

ครั้งที่ 3 คลีนิคชื่อดังแห่งหนึ่ง ณ ทองหล่อ ค่ะ พี่สาวแนะนำมา พอพบคุณหมอ คุณหมอค่ะ หนูอยากแก้จมูกหนูที่เป็นอยู่เนี๊ยค่ะ ทำได้ไหมค่ะ ทำได้ครับบบบบบบ โอเค ตกลงทำ ไม่พูดพร่ำทำเพลงอะไร ก็เหลาแท่งสิริโคน ยัดเข้าไปค่ะ อ่ะผ่านพ้นไป 1 เดือน เอาแล้วไง ไม่ใส ไม่โด่งมาก ทุกอย่างโดยรวม ข้างๆ ดีหมด ชอบล่ะ แต่มองด้านหน้า ก็ยังเบี้ยว เอาอีกล่ะ นอย ถ่ายรูปออก มาเห็นชัดเลยจมูกบี้ยว เอาอีกแล้วววววว เอาอีกแล้วววววววว ต้องทำใหม่อีกแล้วหรอเนี๊ย เหนื่อยยยย
เหนื่อยกับตัวเองงงงงงงงง เห้ยยยยยยย โอเคจำใจเข้าไปหาคุณหมอคนเดิมอีกครั้ง อีกสักครั้งนึง.....

ครั้งที่ 4 หมอคนเดิม คลีนิคเดิม (อีกแล้ว) คุณหมอค่ะ จมูกหนูเบี้ยว ทำไมเบี้ยวอ่ะค่ะ เกิดจากสาเหตุอันใดค่ะ คือหนูไม่อยากทำแล้วค่ะคุณหมอ คุณหมอช่วยเอาแท่งที่อยู่ในจมูกหนูออกทีเถอะค่ะ หนูเหนื่อย หนูทนไม่ไหวแล้ว อยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมมมม ค่ะ !!!! โอเคตกลงว่าจะเอาออกแล้ว หมอก็บอกว่าโอเค คับ หมอจะเอาออกให้ ตกลงเข้าห้องทำจมูกอีกครั้ง อีกครั้งนึงงง ในขณะที่คุณหมอทำอยู่นั้น เสียงของคุณหมอก็พูดออกมาเบาๆว่า จมูกของหนูที่ถูกหมอคนก่อนหน้านี้กรอไปนั้น ถ้าเอาออกเลย มันจะไม่สวยอีกต่อไป เพราะตอนที่หมอคนก่อนกรอกระดูกให้ เขากรอฝั่งซ้ายฝั่งเดียว อ้าววววววว เอาแล้วไง กรอยังไงเนี๊ยกรอกระดูกฝั้งเดียว จะบ้าหรออออ เกิดอาการนอยยยย และแล้วก็จำใจต้องยัดสิริโคนเข้าไป โดยที่คุณหมอบอกว่า งั้นคุณหมอจะกรอให้เท่ากันทั้ง 2 ข้างแล้วหมอจะใส่แกนเข้าไปให้เป็นธรรมชาติที่สุด บางที่สุดน่ะ??? โอเคค่ะคุณหมอ ทำเลยค่ะ!!! หลังจากนั้น 1 เดือน ทุกอย่างสำภาพโดย รวม ดีหมด ไม่โด่งมาก เป็นธรรมชาติ ไม่เบี้ยวแล้ว ไม่ใสแล้ว ไม่เป็นแท่งแล้วววว แต่ด้วยความไม่พอใจในตัวเองก็ยังนั่งมองกระจก+กับพี่ๆที่โมเดลลิ่ง มันใหญ่ไปน่ะ นั่นนนนน!!! เอาแล้วไง ถ่ายรูปไม่สวยสวย นั่นนนนนนนน!!!!!! มันบานอ่ะใหญ่ไปจริงๆ น่ะ เอาแล้ววววววว เอาแล้วววววไง จมูกแกนนี้ก็อยู่กับหนูได้หลายเดือนอยู่ค่ะ กว่าจะตัดสินใจ ทำครั้งต่อไป.........อีกแล้วววววววววววว
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-2 14:04:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครั้งที่ 5 คุณหมอ ส พ ที่ตลาด ส พ จังหวัดเชียงใหม่ เอาล่ะค่ะเนื่องจากดูรูปในเว็ปฝีมือคุณหมอทำดีมากกกกก สวยมากกกก แล้วพี่สาวคนนึงไปทำมาสวยเลยค่ะ ตัดสินใจเข้าไปพบคุณหมอท่านนี้ คลีนิคเหมือนกับห้องพยาบาลเล็กๆที่โรงเรียนประถม มองหาห้องผ่าตัดไม่มี ไม่มีอะไรเลย ทำกันบนเตียงเล็กๆ ในห้องที่ปรึกษาจมูกนั่นเหละค่ะ เอากันข้างๆเลย พยาบาลไม่มี มีแต่พนักงานผู้หญิงที่ต้อนรับ นั่นเหละเป็นพยาบาล ครบครั้น มองทั้ง คลีนิคแล้ว รวมหมด 3 คน คุณหมอ พนักงานต้อนรับ+พยาบาล(คนเดียวกัน) แล้วก็แม่บ้าน สรุปว่าต้องเซ็นอะไรไม่รู้ในกระดาษ จับใจความรวมๆไว้ว่า ถ้าเกิดอะไรไม่ดีขึ้น ทางคลีนิค จะไม่ยอมรับใดใด ทั้งสิ้น ประมาณณณณนั้นเลยค่ะ ก็จำใจเซ็นแล้วทำค่ะ คุณหมอบอกไว้ด้วยว่า ถ้าทำให้แล้ว อะไรขาดไปนิดขาดไปหน่อยจะไม่แก้ให้อีกแล้วน่ะ เพราะจมูกหนูเป็นงานแก้ทำยากมาก หมอถือว่าหมอทำดีที่สุดแล้ว อ่ะๆๆเซ็นตรงนี้ด้วยน่ะว่ายอมรับแล้ว ก็แอบแอะใจเล็ก เอ๊ะ!!ยังไงหว่า เอ่อน่าทำก็ทำจ่ายตังไปแล้วด้วยหนิ พอพูดจบก็พากันขึ้นเตียงข้างๆที่นั่งคุยกันอยู่นั่นเหละค่ะ เตียงก็เล็กเท้าเลยออกมาจากเตียงเลยค่ะ มองขึ้นไปบนหัวเตียง เห็นมีมดไต่ผ่านอยู่เป็นแถววววเลย คิดในใจ จะรอดไม่เนี๊ย หลังจากนั้นไม่ทำไรหมอก็บอกว่า ห้ามยกมือขึ้นมาไม่ว่าอะไรใดใดทั้งสิ้น หลับตาละแลงเบตาดีนลงไปบนใบหน้าทั่วหน้าเลยค่ะ คิดในใจแล้วหน้าจะพังไหมเนี๊ย!!! - -" ยัดเข้าไปในรูจมูก ในลงร่องคอ เอาล่ะค่ะ กรอจมูกอีกแล้ว ครืดดดดด ครืดดดดดดดดด เหลาแกน ยัดแกน เหลาแกน ยัดแกน อ่าวววววเย็บ เสร็จแล้ว ไม่เกิน 35 นาที หือ???? ไวไปป่าวววววว เนี๊ย แล้วจะดีไหมมมมม เดินไปที่กระจก ขอส่องนิดนึงน่ะ ว๊ายยยยยยยย ทำไมปลายโด่งจัง เอ่อน่า เดี่บวมันก็ยุบ น่ะๆๆๆๆเดี๋ยวก็ยุบ และแล้วก็อยู่ กับจมูกอันนี้นาน 4 เดือน ความสูงสวย โด่งสวย ไม่เบี้ยว ก็ต้องกลับไปหาหมออีกเนื่องจาปลายใส แล้วแลดูว่าจะทะลุออกมาสักวัน ในใจนั่งคิดบอกตัวเองว่า นี่บ้าหรือโรคจิตเนี๊ย จะทำอีกแล้วหรอเนี๊ย???? เฮ้ยยยย ครั้งที่ 6 แล้วน่ะ จะเป็นไรไหม ไม่เป็นไรหรอกเนอะ อีกสักครั้ง.....สักครั้งนึง(อีกแล้ว)

ครั้งที่ 6 หมอคนเดิม คลีนิคเดิม จังหวัดเชียงใหม่เหมือนเดิม (อีกแล้วน่ะ) หมอค่ะแก้ปลายให้หน่อยค่ะ มันจะทะลุออกมาแล้ว มันเห็นใสๆเลยค่ะ " หมอบอกว่า คุณนึกเอาดีดีน่ะหมอว่ามันสวยแล้วน่ะ งั้นเอาแบบนี้ถ้าคุณจะแก้ คุณอยากให้จมูกคุณเป็นยังไงบอกหมอมาสิ" หนูอยากให้จมูกหนู ไม่ใส ไม่เบี้ยว ไม่โด่งมาก โคนต่ำๆ เรียวๆ เล็กๆ เหมือนเกาหลีค่ะ " โอเคคับ หมอทำให้ได้ " และแล้วก็เตียงเดิม ทำแบบเดิมเหมือนเดิม ไม่เกิน 30 นาทีเหมือนเดิม กลับบ้านไป แต่ก็อยู่กับจมูกแท่งนี้ได้เพียงแค่ 1 เดือน เนื่องจากแท่งสิริโคน ใส เห็นทั้งแท่ง แถมเบี้ยวไปทางขวา น่าเกลียดอ่ะ ไม่สวยเลย แต่มองข้างๆสวย แต่มองตรงๆไม่ได้ไม่สวยเลยค่ะ และแล้วฉันจะทำยังไงดี จะทำยังไงดี หมอที่ไหนจะทำให้จมูกฉันสวยได้เนี๊ย.......
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-2 14:04:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และแล้วมาวันหนึ่ง ได้ไปเจอกับเพื่อนๆที่ไปทำ กับ หมอสมศักดิ์ คุณจักร มาได้เห็น ได้จับมาแล้ว 5 คน ทั้ง 5 คนจมูกสวยมาก เป็นธรรมชาติมาก และแล้วก็เห็นด้วยด้วยตาของตัวเองว่า สวยมากทั้ง 5 คน แต่มีอยู่อย่างนึง ที่ยังตกใจก็คือราคานั่นเอง ราคามีอยู่ที่ 100,000 บาท ขึ้นไป ทุกคน บางคน 200,000 กว่า ตายแล้วไง แล้วเราจะอยู่ที่ราคาเท่าไหร่เนี๊ย ตัดสินใจไปปรึกษาเลยค่ะ ลุยยยยยยย!!!!!!

พอเดินเข้าไปในซอย รัชดา 24 ก็จะเจอ ศัลยกรรมคลีนิค - -" แอบกลัวเล็กน้อย แต่ก็เข้าไปค่ะ ทำบัตร เสร็จนั่งรอคิว มีคนมาปรึกษาคุณหมอไม่ขาดเลยค่ะ

" เอาล่ะค่ะถึงคิวน้องพีแล้ว "

เข้าไปปุ๊บ สวัสดีค่ะคุณหมอ หลังจากนั้น ถ่ายรูปๆ วัดจมูก นั่นนี่นู้นน เอารูปลงคอม นั่นนี่ หลังจากนั้นคุณหมอก็ถามว่า.....

"คุณหมอ" หนูทำมากี่ครั้งแล้ว
"น้องพี" 6 ครั้งแล้วค่ะ
"คุณหมอ"' งั้นทรงจมูกก็ออกมาคล้ายๆกันหมดสิน่ะ
"น้องพี" ช่ายแล้วค่ะ
"คุณหมอ" ถ้าหนูอยากสวยหนูก็ต้องลงทุนหน่อยแล้วหละ เพราะถ้าหนูทำหนูจะเป็นคนที่"สวยมากคนหนึ่ง" เพราะ รูปหน้า ทุกอย่างได้รูปหมด
"น้องพี" หรอค่ะ คุณหมอ ค่ะๆ หนูอยากสวย ค่ะ ว่าแต่ว่า ราคาเท่าไหร่ค่ะ และหนูต้องทำอะไรบ้าง หนูอยากเป็นคนที่สวยมากค่ะ
คุณหมอ" เออ สิ่งที่หนูจะต้อง ทำ คือ ​1. ตัดกระดูกตรงกลางจมูกออก ให้มันลดลงไป 2. ทุบข้างๆจมูกออกด้วย 3.ทำให้ระหว่างคิ้วมันเล็กลงกว่านี้ 4.ปลายจะต้องเรียวเล็กกว่านี้ 5.ตัดปีกจมูก 6.ระหว่างคิ้วต่ำๆ ปลายเชิ่ดๆดึงให้มันยาวออกมา
"น้องพี" โห!!!! คุณหมอ หนูต้องทำขนาดนั้นเลยหรอค่ะ โหหห เยอะจังเลย ( ในใจแอบคิด ก็เยอะขนาดนั้นแล้ว ราคาหละ จะเท่าไหร่น๊า ) คุณหมอค่ะแล้วราคาหละค่ะเท่าไหร่ค่ะ ???
คุณหมอ" 250,000 บาทครับ รวมหมดทุกอย่าง ทั้งห้องผ่าตัด นอนโรงบาล 1 คืน แล้วก็ทุกอย่างรวมหมดแล้ว
"น้องพี" พอได้ฟังเท่านั้นเหละค่ะ ( แทบจะเป็นลม รถเก๋งครึ่งคันแล้วค่ะ ) โห​!!! คุณหมอ ขนาดนั้นเลยหรอค่ะ ลดอีกได้ไหมค่ั
คุณหมอ" ลดอีกไม่ได้แล้ว ถ้าลด ก็จะไม่สวยแล้วหละ
"น้องพี" ค่ะ ค่ะ คุณหมอ
คุณหมอ" หลังจากนั้นคุณหมอก็ให้นามบัตรมาแล้วบอกว่า โทรหาคุณหมอได้ตลอด 24 ชั่วโมงน่ะ
"น้องพี" ค่ะคุณหมอ

หลังจากนั้นก็กลับบ้าน นั่งคิด นอนคิด นั่งคิด นอนคิด เดินคิด กินข้าวก็คิด เหงื่อมือออก เหงื่อเท้าออก เหงื่อแตกเลยค่ะ เอาไงดี เอาไงดี ปรึกษาเพื่อน หลายๆ คน ทุกคนบอกว่า คิดให้ดีดี ทำแล้วได้อะไร จะทำไปทำไม แพงมากเลยน่ะ และแล้วก็สรุป ออกมาว่า ถ้าทำมาแล้วสวยขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้น ทำงานได้เงินเยอะขึ้น มีงานมากขึ้น ก็ทำ เพราะมันจะอยู่กับเราไปตลอดชีวิตน่ะ

ตัดสิ้นใจ แล้วค่ะ ทำก็ทำ และแล้วก็โทรหาคุณหมอ.....อีกครั้ง เวลา เที่ยงคืน

คุณหมอ" สวัสดีครับ
"น้องพี" คุณหมอน้องพีน่ะค่ะ
คุณหมอ" อ่าว่าไงน้องพี
"น้องพี"คือหนูตัดสินใจที่จะทำแล้วค่ะ เอาๆเป็นพรุ้งนี้เลยค่ะ
คุณหมอ" หือ?? ทำไมเร็วจังครับ
"น้องพี" ไม่ค่ะไม่เร็ว เพราะพีจะต้องไปทำงานต่างประเทศสิ้นเดือนนี้ พี่ไม่มีเวลาแล้วค่ะ
คุณหมอ" งั้นคุณหมอต้องดูคิว ห้องผ่าตัด ห้องพักก่อน เพราะคิวหมอเยอะมาก
"น้องพี" ค่ะคุณหมอ

ผ่านไปครึ่งชั่วโมง

"คุณหมอ" สวัสดีครับ น้องพี ตอนนี้หมอได้คิวผ่าตัดแล้วว่างแค่เฉพาะตอนเที่ยงเท่านั้น เพราะหมอมีคิวตอนเช้า และ ก็ตอนบ่ายอีก มีทั้งอาทิตย์เลย หนูต้องมาตรวจเลย เช็คสุขภาพ ทั้งหมดก่อนเที่ยง
"น้องพี" โอเคค่ะคุณหมอตกลงค่ะ งั้นพรุ้งนี้เลยค่ะ ก่อนเที่ยง

ตื่นเช้ามา 7 โมง เตรียมตัว ไปโรงบาลเกรษมราช ประชาชื่น ชั้น 9 ตอน 9 โมง อุ๊ย ฤกษ์ ดีแล้วหละ ถึงบุ๊ปก็คุยๆๆๆๆ ใจเต้นตุ๊บๆๆๆ จ่ายเงิน เสร็จ ไปห้อง X-ray เลือก ล็อคเกอร์เก็บของที่ 9 ค่ะ เพื่อความเฮ็งค่ะ

รวบรัดตัดตอน เข้าห้องผ่าตัด ใช้เวลาผ่าตัด 2 ชม. 25 นาที นั่นนี่เสร็จแล้ว ก็นอน 1 คืน ออกมา รู้เลยว่าจมูกเล็ก ลงมาก คนละทรงแน่นอน ตอนนี้ บวม บวมมากเลยค่ะ ก่อนกลับ ก็ขึ้นไปชั้น 9 อีกครั้ง เจอคนไข้คุณหมอ ขนของมาอีกแล้วเพื่อมานอนในคืนนี้ คุณหมอมีคิวผ่าทุกวัน ทั้งวัน ค่ะคิวเยอะมาก .........  ตอนนี้ จมูกหนู เพื่อนๆทุกคนเห็นก็บอกว่าต้องสวยแน่นอน รอวันยุบเท่านั้นเหละค่ะ ว่าจะเป็นยังไงบ้าง ถ้ายุบดีแล้ว จะเอารูปมาให้ดูน่ะค่ะ.......

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

หัวอกเดียวกันเรยยยย เบี้ยว นรก มาสี่รอบ
เจ็บใจ แค้นใจ หน้าเดิมก็ไม่ได้ขี้เหร่ แต่จมูกแย่ๆ ทำหน้าขี้เหร่

คราวนี้ต้องสวยแน่ๆ หมอสมศักดิ์ แก ถนัดแนวนี้ล่ะค่ะ งานยากๆ งานมีปัญหาที่โครงสร้างกระดูก
รอดูรูปนะคะ
เล่าได้สนุกมากเลยค่ะ  ราคาขนาดนี้สวยแน่ๆ เพราะมีพี่ที่รู้จักกันเคยเข้าไปที่คลีนิค เค้าบอกที่นั้นมีแต่คนหน้าตาดีๆทั้งนั้น  อยากดูรูปอ่ะค่ะ อัพให้ดูบ้าง เอาใจช่วยขอให้ยุบ สวยเร็วๆนะคะ
เล่าได้สนุกมากเลยค่ะ  ราคาขนาดนี้สวยแน่ๆ เพราะมีพี่ที่รู้จักกันเคยเข้าไปที่คลีนิค เค้าบอกที่นั้นมีแต่คนหน้าตาดีๆทั้งนั้น  อยากดูรูปอ่ะค่ะ อัพให้ดูบ้าง เอาใจช่วยขอให้ยุบ สวยเร็วๆนะคะ
โห แบบนี้ก็มีด้วยหรา

ฮ๋าาๆๆ

เป็นกำลังใจให้ งับ
รอชื่นชมนะคะ..^^
จขกท ยังดี  ของเราเมื่อเดือนที่แล้วไปปรึกษามาคิดตั้ง 680,000 บาท ออกรถได้คันนึงเลยนะนั่น มาถึงตอนนี้เราเลยยังไม่ได้ตัดสินใจทำ เพราะต้องคิดหนักอยู่ซักหน่อย กลัวทำออกมาแล้วจะสวยไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป ยังไงก็รบกวน จขกท มาอัพเดทรูปให้ดูบ้างนะคะ จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำอะไรบ้างคับ ของผม 850,000 คับ ตัดโหนก 300,000 กราม 300,000 จมูก ต้องทุบ 250,000  โพสต์ 2011-11-28 18:21
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
รอชมนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย bermuda เมื่อ 2010-12-4 06:12
จขกท ยังดี  ของเราเมื่อเดือนที่แล้วไปปรึกษามาคิดตั้ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย AiiRRiiN เมื่อ 2010-12-3 23:50

อ้ากกกกกกกกก 680,000
ทำอะไรบ้างคะนั่น
แพงจริงๆ
เล่าได้เร้าใจน่าติดตามคะ  แล้วจะรอภาพสวยๆนะคะพี
โห จะติดตามตอนต่อไปนะคะ ราคาที่พี่แจ้งมาทั้งหมด อ่านแล้วถึงกับเครียดแทนเลยอะ กีฟท์ทำมา5000ต่างกันโครตเลย แต่ไม่รู้อนาคตจะเป็นยังไงกับศัลยกรรมราคาถูก ทำได้เดือนเดียวเองคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้สวยสมใจเลย จะมาติดตามตอนต่อไปนะคะสู้ สู้
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 11:50:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 10# AiiRRiiN

หงะ หมอกะรวยเลยง่า
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 11:57:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเอารูปลงยังไงเอ่ย อิอิ ลงไม่เป็นค๊า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 12:19:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนทำ ค่ะ ดูจมูกจะ งุ้มๆและ ใหญ่ๆ

หลังทำ 1 วันค่ะ
หลังทำ 5 วันล่ะค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 12:43:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชอบเลยค่ะ พึ่งพอใจที่สุดเลยค่ะ
ในความคิดของพี่นะ งานยากๆ เสริมเท่าไร ไม่สวยซักที งานแก้กระดูก งานปรับโครงสร้างเดิมก่อน งานเบี้ยวนรก เบี้ยวไม่หาย ต้องการสวยเริ่ดๆ สวยตามรูปหน้า เท่าที่จะสวยได้ ไม่ตามแฟชั่น ก็ต้องหมอสมศักดิ์
ส่วน จมูก ตามแบบดารา โด่งเด้ง โด่งแบบให้รุ้ไปเลย ว่าช้านทำมา แนวเปลี่ยนหน้า ( ถ้าหน้าเอื้อให้เปลี่ยน )
ไม่ควรทำกะหมอสมศักดิ์ ทำแล้วจะไม่ถูกใจอย่างยิ่ง

สำหรับงานยากๆ แก้กันมาจนหน้าแย่ๆ พี่ว่าแกทำสวยนะ เห็นมาแล้ว ของจริง เค้าทำสวยมากมายก่ายกอง
แต่ติดตรงที่ราคาเนี่ย
ขึ้นอยู่กับว่า ใครจะตีราคา งบประมาณความสวยไว้ที่เท่าไร คุ้มไหม อะไรอีกมากมาย
พี่คิดว่า ถ้าจมูกแย่ๆ แก้เท่าไรไม่หาย แกก็เป็นทางเลือก ที่ดีเลยถ้าจ่ายไหว
ส่วน อย่างอื่น คาง ปาก นม เก้าลอเก้า ที่อื่นทำสวยๆ มีเยอะค่ะ ไม่แพงด้วย
ปล หนูแก้แล้ว สวยมาก ไม่เสียดายเงินอะนะ
ถ้าถูกใจ ไม่เสียเวลาและเจ็บตัวซ้ำๆอีก
แก้หลายครั้ง เจ็บจนเกินพอแล้ว
อืม น้อง ทิวาไปไหน น้องทิวา จมูกก่อนทำ แบบน้องพีเป๊ะเลยยย
น้องทิวา อยากได้จมูกแบบนี้ ขอแบบหนูไปทำได้เลยนะ แต่ใครนะจะทำทรงนี้ได้ ไม่เป็นแสน หากันหน่อย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 15:24:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวก็รอเข้ารูปหายดีแล้ว เอามาลงอีกน่ะค่ะ ความรู้สึกกับตัวเอง ตอนนี้ดีใจมาก ไม่เสียดายเงินที่เสียไปเลยค่ะ เพราะมันจะอยู่กับเราไปจนตาย อิอิ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้