ดู: 35659|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครเคยทำจมูกกับ คุณหมอจำรูญ แถวสามเสน บ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
แชร์ประสบการณืหน่อยได้ไหมคะ
กำลังตัดสินใจจะปทำที่นี่ค่ะ
ตอบกลับ 2# bermuda

น้องค่ะ บังเอิญเจอมา ตามนี้นะคะ
http://bangkokfacialplastic.com/contactus.html

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากคับพี่  โพสต์ 2011-5-29 17:58
ต้นฉบับโพสต์โดย demonzene เมื่อ 2010-12-8 14:31
ของผมยังไม่ได้จองวันเลย หมอคิดจมูกผม 24000 เสริมใหม่+เ ...

สนใจสองหมอนี้เหมือนกันค่ะ ตอนแรกว่าจะไปหาหมอชาลี แต่พึ่งมารู้หมอจำรูญเห็นว่าทำวิธีคล้ายๆกัน แต่ขึ้นอยู่กับแนวหมออีก สับสน><
ไม่เคยได้ยินชื่อเลย หาในกูเกิ้ลก็ไม่เจอคนที่เคยทำ
มาได้ยินชื่อ ตอนที่มี คนมาตั้งกระทู้รีวิว ว่าสวยแบบหมอสมศักดิ์
ก็เลย มึนตึ๊บ ไม่รู้จะหางานรีวิว หรือดูงานจริงๆ หรือข้อมูล ได้ที่ไหนอีก

มีวิธีเดียว ไปที่คลีนิค ดูหน้าคนไข้ที่เดินเข้าออก วันเสาร์อาทิตย์ คนเยอะๆ ยิ่งดี จะได้เห็นค่ะ
อิอิ
ตามที่พี่มินนี่บอกเลยคับ บุกไปคลินิกเลยถ้าไม่เจอข้อมูลในนี้
มีในเวบนะครับของคลีนิค  เข้าไปดูผลงานละก็เฉยๆนะครับ ไม่รู้เหมือนกัน
ยังไงเพื่อนๆลองไปดูในเวบนะ ลองเสิชกูเกิลดู จำรูญคลินิค
ค่าทำหมื่นสอง โอมั้ยอะครับ ละซิลิโคนทรง boat type ที่มันเป็นยังไงอะครับ ทำแบบ center dome อีก ใครคุยกะหมอแล้วบอกต่อหน่อบคร้าบบบ
เคยลองไปปรึกษาค่ะ คลินิกดูใหญ่โตสะอาดดี เหนคุนหมออธิบายว่าเสริมแค่จากตรงหัวตามาถึงกลางๆดั้ง นอกนั้นใช้ปีกจมูกที่ตัดออกมา(สำหรับคนปีกจมูกใหญ่)มาเสริมปลาย ถ้าดูแร้วยังม่ายพอก็จาใช้กระดูกหลังหูมาช่วยอีก ส่วนCenter Dome คือเย็บแกนตรงกลางรูจมูกหั้ยรูจมูกเปนวงรีแร้วแคบลง จมูกก็จาดูโด่งขึ้น คือพูดง่ายๆว่าบริเวณปลายจาม่ายมีซิริโคนเลย หมอบอกวิธีนี้จาทำหั้ยปลายนิ่มเหมือนจมูกเราจิง แร้วลดความเสี่ยงปลายจมูกแดงหรือบางทะลุในอนาคต จิงๆเค้าก็สนจัยนะเพราะเค้าปลายจมูกเนื้อน้อย แต่ม่ายค่อยเหนรีวิวผลงานของคุนหมอท่านนี้เท่าไหร่ เคยเหนอันเดียวแร้วก็หายไปเลย ม่ายเหนมาอัพเดดปัจจุบันหั้ยดูเลย
ผมก็โทรไปปรึกษามาเหมือนกันรวมกระดูกหลังหูพร้อมcentre Dome ก็เป็น 24000 เห็นเคสตัวอย่าง 2 เคส ก็สวยดี แต่ผมว่าทำของผู้ชายออกมาสวยมาก ประมาณสไตล์หมอชาลี แต่คาดว่าของหมอชาลีแพงกว่า

ไม่รับเพิ่มแต่ปลายหมอเปลี่ยนซิลลี่อย่างเดียวเพราะใช้แค่ครึ่งจมูก คิวกะว่างเยอะนะ โทรนัดวันก็ได้ทำเร็วๆเลย
เราก้อจะทำกับคุณหมอจำรูญเหมือนกันค่ะ นัดทำวันที่ 1 มกรานี้ค่ะ ใจจิงอยากทำเร็วๆๆค่ะ แต่ติดอยู่ที่ว่าทำงานเลย ขอไปทำวันหยุดแทนค่ะ เห็นวิธีการของคุณหมอแล้วน่าสนใจดีค่ะ เราแค่จะไปตัดปีกกะเติมปลายค่ะ พอดีว่าจมูกโด่งอยู่แล้ว ยังงัยถ้าไปวันที่ 1 นี้คงจะเจอกันนะค่ะ
ของผมยังไม่ได้จองวันเลย หมอคิดจมูกผม 24000 เสริมใหม่+เติมปลาย

หนักใจตรงที่เพิ่งทำมาได้2เดือนเสียไป20000 แล้วต้องทำใหม่นี่ละ 555+

ถ้าเพิ่มปลายเฉยๆก็อยากทำอยู่ เลยกำลังเลือกหมอชาลีหรือหมอจำรูญดี

อยากทราบว่าทำมากับท่านไหนหรอคะ  โพสต์ 2011-2-21 02:22
พี่ได้ถามคุณหมอไหมค่ะ ว่าเติมปลายราคาเท่าไหร่ค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-11 02:03:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ นะคะ รอดูรีวิว คนไปทำมาเเล้วค่ะ
เห็นว่าถ้าไม่ผิดนะ ถ้าเสริมหมอก็จะแต่งปลายด้วยเลยเพราะหมอทำแบบซิลลี่ ไม่สุดปลาย ราคาก็12000

แต่ถ้าเพิ่มหยดน้ำปลายด้วยก็อีก12000  เด่วจะลองไปคุยกะหมอด้วยตัวเองอยู่
รบกวนสอบถามให้ด้วยนะค่ะ ว่าถ้าตัดปีกกับเติมปลาย ประมาณเท่าไหร่ค่ะ
จะได้เตรียมเงินไปถูกค่ะ

ตัดปีก 6,000 คะ เติมปลาย 12,000  โพสต์ 2011-10-7 17:12
น่าจะเป็นกระทู้นี้นะคะ ชื่อ K.Puricha อ่ะค่ะ ดูจากที่หมอทำแล้วสวยยดีนะคะ แตนก้สนใจหมอคนนี้เหมือนกันค่ะ แต่ใจนึงก้อยากเสริมกับหมอเฉลิม ตอนนี้กำลังสองจิตสองใจอยู่ค่ะ แหะ ๆ  

http://www.dungdong.com/forum.ph ... 4%E0%B8%B4%E0%B9%8C
     สนใจหมอท่านนี้เสียเเล้วเพราะเราเป็นคนจมูกเล็กน่ะไม่ค่อยมีปีก(มีนิดหนึ่งอาจใช้ได้ ต้องให้หมอดูก่อนมั้ง)กับเนื้อเยอะๆ เเต่เราทำมาสองครั้งเเล้วเบี้ยวทั้งสองครั้ง ถ้าไปเเก้เขาจะคิดราคาเเก้ยังไงคะเนี๊ยะ เเละเเผลหลังใบหูมันเป็นยังไงบ้างคะ พอจะมีรูปกันไหม
เริ่มเอนแฮะ จองหมอเหลิมไว้แล้วด้วยสิ

เราก็จองหมอเหลิมแล้วเหมือนกัน เดือนสิงหาอ่ะ หรือจะยกเลิกดีนะ  โพสต์ 2011-2-7 00:58

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เราจองท่านอื่นไว้ ยอมเสียเงินค่าจองอะ เพราะมันนานกว่าจะได้ทำ ยิ่งดูรูปคนที่ไปทำมายิ่งโดนใจ
ตอบกระทู้ demonzene ตั้งกระทู้

พอมาอ่านเกี่ยวกับคุณหมอจำรูญทำเอาใจแกว่งไปเหมือนกัน ทำให้เกิดอาการลังเลเหมือนคุณเลยค่ะ เพราะเปรียบเทียบราคาแล้วคุณหมอชาลีจะแพงกว่า แต่ไม่อยากไขว้เขวไปมาละ คุณหมอชาลีนี่แหละ อ่านมากใจแกว่งมากไม่ดีๆไมเกรนจะมาเยี่ยมเอาได้

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=15737&extra=&page=1ดูรายละเอียดของเคสคุณจิมมี่นะคะ  โพสต์ 2011-2-2 01:17
ทำกับคุณหมอชาลีเหรอคับคุณหมอทำ center dome ด้วยหรือเปล่าคับ  โพสต์ 2011-2-2 01:03
เพิ่งทำกับคุณหมอมาค่ะ ใช้กระดูกหลังใบหู/ทำInterdome/ตะไบแกนฐานกระดูกเดิมี่เบี้ยว

ผ่าก้อนซีสและพังผีดที่ข้างจมูกที่มีเยอะมากจนดันลงมาปิดรูจมูก/ใช้ซิลิโคนUSA/ปกติทั่วไป

หมอบอกใช้เวลากับคนไข้ประมาณไม่เกินชั่วโมงแต่ของน้อยทำหลายอย่างทำเสร็จออกมาแฟนตกใจเลยค่ะร่วมสามชั่วโมง(กลัวคุณหมอคิดตังค์เพิ่มด้วย)แต่คุณหมอใจดีมากบริการหลังการทำดีมาก

นัดให้ไปฉีดยาลดบวมไม่เก็บตังค์เพิ่มอีก/แต่น้อยไม่ค่อยสะดวกไป2 ครั้งเองก่อนตัดไหมเกรงใจคุณหมอไปตอนใกล้ปิดร้านทุกทีเลยค่ะ/คุณหมอไม่เคยรำคาญเลยค่ะ/ราคาสองหมื่นต้นๆน้อยว่าถูกมากเพราะเทียบกับฝีมือและคุณภาพ(จมูกน้อยแก้ครังนี้เป็นครั้งที่สามแล้วค่ะจบเสียที)ว่างๆจะเอารูปมาอวดนะคะ(เสียดายที่คุณหมอฝีมือดี/ราคาไม่แพง)แต่ไม่ค่อยดังในเวปนี้เท่าไหร่

ปลายเยอะไหมค่ะอยากได้รูปหน้าตรงๆค่ะนู๋อยากได้หยดน้ำเยอะๆแบบพลอย  โพสต์ 2011-2-27 14:35
เราทำจมูกกะคุณหมอมาสองเดือนกว่าแล้วค่ะ มานเปงธรรมชาติมากกก ใส่ซิลิโคนแค่กึ่งกลางจมูก แล้วเอาเนื้อจากการตัดปีกมาไว้ที่ปลายกค่ะ ทำเนียน สวย มือเบา ซิโคนไม่เปงแท่ง ธรรมชาติ ไม่เขียว ไม่ปวด อารายเลยค่ะ บวมอย่างเดียว แต่ของเราปลายจมูกมานม่ะเชิดขึ้น มานงุ่มมาหน่อย เปงเพราะปลายม่ะมีซิลิโคนมั้งค่ะ

ohhh i want to see ur review very much  โพสต์ 2011-3-7 19:30
เห็นในรีวิวผู้ชายที่เสริมกับคุณหมอจำรูญปลายหยดน้ำสวยมากกกกกกกกกกก
เห็นแล้วก็อยากทำเรยยยแต่ขอมูลหมอน้อยมากก  เอาไงดีอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้