ดู: 1835|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รบกวนสอบถามเกี่ยวกับตัดปีกจมูกครับ พอดีตัดปีกจมูกมาวันจันทร์ที่แล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่าตัดปีกจมูกเมื่อวันจันทร์ที่แล้วครับ แต่วันนี้วันพฤหัสก็เข้ามา 3 วันแล้วยังมีเลือดไหลออกมาอยู่เลยนิดๆ ครับ ตรงปีกด้านซ้ายและก็ยังเจ็บๆอยู่เลย อันนี้ไม่ทราบว่าเป็นปกติหรือเปล่าครับ

และก็รบกวนสอบถามด้วยครับว่า ถ้าจำเป็นต้องออกจากบ้าน แต่มันยังมีรอยเย็บอยุ่เลยครับ มีวิธีไหนพอปิดๆ ได้ป่าวครับ จะเอาแป้งปิดก็ไม่แน่ใจกลัวอักเสบอ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)
เราอักเสพเป็นอาทิตย์เลยทั้งเลือดทั้งหนอง แต่ตอนนี้หายแล้วค่ะ ใช้หน้ากากปิดปากปิดไปก่อนค่ะ
ปกติมากมายค่า...แนะนำให้นอนหัวสูง 7 วันนะคะ...วันที่ 3 นี่กำลังบวมและปวดมากเลยค่ะ ก็ช่วยได้ด้วยการทานยาลดบวม ยาแก้อีกเสบ แล้วก็พาราไปค่ะ

ถ้าจำเป็นต้องออกไ/ปไหนใส่ผ้าปิดปากเอานะคะ...เอาแป้งทาเดี๋ยวอักเสบจ้า
ใส่Mask นะครับ อย่ารองพื้น อย่าแป้ง อุดแผลเด่วเป็นแผลใหญ่กว่าเดิมนะครับ แกล้งเป็นหวัดไปเลยเนียนๆ
เพิ่มอีกนิด ถ้าคุณอายแล้วใช้ อะไรโป๊ะ แผลไม่สนิทมีแผลเป็นมีคีรอยด์ จะอายตลอดไปนะครับ
ดูแลแผลดีๆเช็ดแผลให้สะอาด อย่าให้มีสะเก็ด
ใส่หน้ากากดีกว่าครับ  เนียน ๆ ไป  อย่าโดนแดดมากเดี๋ยวแผลดำ
งดกินไข่ช่วงนี้เดี๋ยวแผลนูนไม่สวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้