เจ้าของ: puricha
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สำหรับทุกคนที่ชอบทรงจมูกของหมอสมศักดิ์เเต่อยากจ่ายน้อยกว่า

[คัดลอกลิงก์]
จู๊กกรู๊ๆๆๆ น้อง จขกท หายไปไหนเอ่ย จะรู้หรือเปล่าว่า เราเฝ้ารูปใหม่อยู่ จะส่งกระแสจิตไปตามละน๊ะ
ออกมาให้พวกเราเห็นด้วยนะค๊ะ

แสดงความคิดเห็น

รอด้วยคนคะพี่อาร์  โพสต์ 2011-2-8 02:47
พี่อาร์ค่ะ พี่อาร์จะไปแก้ที่ไหนเหรอคะ

เมื่อวานนี้ สายลับส่งข่าวมาบอกว่าหมอจำรูญนี่น่าสนมาก หลังจากทีไปหามา  โพสต์ 2011-2-7 22:35
nugnig  พี่อาร์ เป็นพวกสับสน ระหว่าง หมอ จำ40% และหมอ ยุทธ60% ชอบสองคนเลย แต่ว่าอยากไปเจอท่านก่อนคะว่าท่านจะให้คำแนะนำ และความเป็นไปใด้ ว่าสามารถแก้จมูกพี่ ให้มันดูดีกว่าเดิมมากน้อยแค่ไหนคะ แล้วน้อง หนุงหนิงละ จะแก้หรือยังคะ ไปพร้อมกันป๊ะ

จริงคะ แล้วจะเล่าให้ฟังคะ  โพสต์ 2011-2-10 20:14
เวลาไปหาหมอนะมีคนมาปรีกษาทำหรือตัดไหมแน่นอนให้รู้แนวไงว่าเราชอบไหม  โพสต์ 2011-2-10 19:12
พี่อารืไปมาแล้วก็มาเล่าให้ฟังในบุคนะ จะได้ช่วงแนะนำว่าไหนโอกว่านะ  โพสต์ 2011-2-10 19:12
จู๊กกรู๊น้องกี้ สวยแล้วยังฉลาดหัวใสอีกต่าง เดี๋ยวจะทำตามคะ แต้งกิ้ว  โพสต์ 2011-2-9 02:13
ก็ต้องเจอคนที่ไปตัดไหม คนรอบข้างที่มาหาหมอค่ะ  โพสต์ 2011-2-9 01:49
วันนี้น้อยเพิ่งไปให้คุณหมอจำรูญตรวจแผลหลังตัดไหมค่ะ  พร้อมทั้งทำเลเซอร์หน้าด้วยค่ะ

วันนี้ได้มีโอกาสถามข้อมูลเพิ่มเติมราคากับคุณหมอมาให้เพื่อนๆในเวปที่สนใจให้ทราบรายละเอียดมากขึ้นค่ะ

กรณีที่เสริมจมูกใหม่เลยคุณหมอจะใช้ซิลิโคน USA มีให้เลือกสองแบบ/แบบทั่วไปที่มีขา(กรณีที่คนไข้มีปีกจมูกได้รูปแล้ว  ไม่ต้องแต่งปลายโดยวิธีทำInterdome ก็ได้  แต่หากใครมีปลายจมูกแลดูเป็นรูปชมพู่หรือไม่ได้ทรงคุณหมอก็จะทำ Interdome ให้ค่ะแล้วเสริมซิลิโคนเป็นรูปท้องเรือไม่สุดปลายจมูกเพื่อให้มารับกับปลายจมูกของคนไข้เองค่ะ  จะได้ไม่ทะลุและทำจมูกหมูได้/บี้เล่นได้  ทั้งสองกรณีนี้คุณหมอจะปรับแต่งตะไบจมูกที่เบี้ยว และขูดพังผืดปรับแต่งให้หมดค่ะ  ไม่คิดราคาเพิ่มเติมใดๆทั้งสิ้นค่ะ( 12,000 บาทค่ะ)ส่วนกรณีแก้คิดหมอก็เปลี่ยนซิลิโคนให้อันใหม่เลยค่ะไม่คิดราคาค่าแก้และค่าซิลิโคนใหม่ใดๆทั้งสิ้นค่ัะ  ส่วนใครที่จะตัดปีกจมูกก็จ่ายเพิ่มอีก 6,000 บาทค่ะส่วนเน้อปีกจมูกนี้คุณหมอก็จะมาเพิ่มเป็นหยดนำ้ให้ค่ะ(18,000 บาทค่ะ)   /  ส่วนเคสที่ไม่ได้ตัดปีกจมูกแต่อยากได้หยดนำ้และจมูกที่ยาวขึ้นก็จะคิดราคาเป็นสองงานค่ะ

(คือราคาเสริมใหม่พร้อมทั้ง 3 in 1 ราคา 12,000 บาท)+(ใช้กระดูกหลังหูพร้อมเนื้อเยื่อมาเพิ่มปลายเป็นหยดน้ำจ่ายเพิ่มอีก 12,000 บาท)

รวมเป็น 24,000 บาทค่ะ / ส่วนกรณีที่พี่เสริม 7 ครั้งนั้นราคาแพงที่สุดที่ทำมาค่ะ เพราะพี่เค้าใช้กระดูกหลังหู สองข้าง/ ตัดปีก /ซ่อมเนื้อเยื่อ

และทำ3 in 1 เท่ากับว่าพี่เค้าทำหลายขั้นตอนมากจริงๆปกติจะต้องคิดเพิ่มหลายขั้นตอนเลยค่ะ  เผลอๆน้อยว่า 50,000 - 60,000 บาทยังว่าถูกเลยค่ัะ (แต่คุณหมอคิดพี่เค้าประมาณ 35,000-38,000 บาทเองค่ะไม่แ่นใจค่ะ)น้อยคิดว่าเหตุผลนี้มั้งค่ะที่พี่เค้าและน้อยมีความประทับใจคุณหมอสุดๆเหมือนกัน  กรณีแก้คุณหมอเปลี่ยนซิลิโคนให้ใหม่หมดนะคะและขอย้ำค่ะว่าไม่คิดค่าแก้เพิ่มเติมใดๆทั้งสิ้นค่ะ  ***แต่คุณหมอบอกว่าหากยังไงแล้วคุณหมอก็จะทำตามขั้นตอนที่ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มค่ะ ( 3 in 1 ราคา 12,000 ก็สวยแล้วค่ะ) น้อยเป็นเคสที่สองที่ทำนานต่อจากพี่ที่ทำ 7 ครั้งค่ะ

สุดยอดคะพี่น้อย อยากไปๆๆแล้วล่ะคะแก้ปลายจมูกอย่างเดียว อิอิ  โพสต์ 2011-2-8 02:50
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

หนูยังไม่มีเวลาไปแก้เลยค่ะพี่อาร์ หนูไม่มีปิดเทอมอ่ะค่ะ T_T
ต้องรอเรียนจบช่วงว่างหนึ่งเดือนก่อนทำงานอ่ะค่ะก็ประมาณปีหน้านู่นเลยอ่ะค่ะ T_T
ตอนนี้ก็ศึกษาดูไปก่อนค่ะพี่อาร์ แต่ของหนูหาที่แก้ยากอ่ะค่ะ เพราะเสริมปลายด้วยกระดูกหลังหูมาก่อน
หมอส่วนใหญ่ไม่รับแก้ เคยถูกปฏิเสธไปหลายครั้งแล้วเหมือนกันค่ะ
แต่หนูว่าหมอจำรูญและหมอยุทธก็ทำสวยทั้งสองท่านเลยนะคะ^^

ใช้กระดูกหลังหูเเล้วเกิดอะไรขึ้นเหรอคะ  โพสต์ 2011-2-8 14:05
น้องหนุงหนิง พี่ว่ามีเวลาลองคุยกะหมอจำรูณดูนะคะท่าทางใจดี ไม่เห็นแก่การค้าอย่างเดียว หนับหนุนคะ

ก็หมอท่านเป็นอาจารย์นี่คะ อธิบายไร ทุกอย่างต้องชัดเจน คะ  โพสต์ 2011-2-8 22:19
ผมนัดปลายเดือน กพ.นี้เลยอ่ะคับ คุณหมอยุทธคุยน้อยหมอจำร คุยชัดเจนมากเล  โพสต์ 2011-2-8 19:49
เเต่ของหนูนัดปรึกษาเเละทำวันเดียวกันเลย เเต่เป็นวันเสาร์ 15.30 น อ้า... งง  โพสต์ 2011-2-8 14:00
คิดแล้วน้องวอนต้องชอบหมอคนนี้ พี่ชอบเหมือนกันคะ  โพสต์ 2011-2-8 02:35
ประทับใจแทนเลยคะ น้องวอนนัดเมือไหรครับ  โพสต์ 2011-2-8 02:34
คุณหมอไม่คิดค่าแก้จิงๆคับ น่ารักมาก เพิ่งเข้าไปคุยมา

แต่เบื่อตรงคุงหมอเข้า 5 โมงเย็น คุยเสร็จกว่าจะกลับถึงบ้าน แถวสามเสนรถติดเป็นชม.เลย

แต่ก็คุ้มนะ

เเล้วได้ข้อมูลอะไรดีๆมาบ้างคะ คุณหมอโอเคชิมิ  โพสต์ 2011-2-8 16:34
ตกลงทำวันไหน ขอไปด้วยคนคะ อิอิ  โพสต์ 2011-2-8 02:52
ไม่เห็นไปเล่าในกระทู้ใหม่บ้างเลยคะคุณวอน  โพสต์ 2011-2-8 02:51
สนับสนุนคุณอาร์ค่ะ  ว่าคุณหมอให้ความรู้เยอะมากไม่รำคาญไม่เป็นเชิงการค้าเกินไป

ส่วนเคสแก้ที่ปลายจมูกที่เสริมด้วยกระดูกหลังหูมาก่อนค่ะ  คุณหมอรับแก้นะคะ (ไม่แพงดวยค่ะ)

เพราะเคสยากๆที่ไม่มีใบหูเลยและต้องสร้างเนื้อเยื่อมาใหม่และใช้งานเหมือนหูปกติต้องตัดต่อเนื้อเยื่อมากกว่าและยากกว่าคุณหมอทำมาแล้วเพราะพี่ได้เห็นรูปน้องคนไข้ที่ทำกับคุณหมอจริงๆและในวิดิโอ
คุณหมอก็อึ้งเหมือนกัน  หากไม่มีเวลาลองส่งภาพที่อีเมล์คุณหมอดูก่อนก็ได้ค่ะ  หรือปรึกษาทางมีอถือคุณหมอก็ได้ค่ะ คุณหมอสะดวกท่านตอบน้องแน่นอน  เพราะพี่มีปัญหาตอนที่พี่ผ่าซีสในโพรงที่ผ่า

มีเลือดออกมาพี่ไม่สบายใจโทรไปเกือบสี่ทุ่มทั้งๆที่คุณหมอต้องปิดตาเพราะเพิ่งผ่าเลสิค แต่กังวลมากเพราะเลือดออกตหใจมาก  แต่คุณหมอก็ให้คำแนะนำอย่างดี และวันรุ่งขึ้นแทนที่คุณหมอจะพักตา
คุณหมอกับนัดเรามาบีบไล่เลือดในโพรงจมูกและฉีดยาให้อีกไม่คิดเงินเพิ่มอีก  ดูแลจนกว่าจะหายสนิทไม่ต้องเสียเงินอะไรเพิ่มเลย  ดูริวิวภาพปัจจุบันหลังจากกลับมาจากคลินิกหมอ(วันนี้ครบ 9 วัน)
กระทู้ตั้งใหม่ค่ะลองหาดูนะคะ้านหน้าๆค่ะ  เป็นกำลังใจให้ค่ัะ ( พี่เชื่อว่าน้องอาจจะไม่ต้องรื้อแต่คุณหมออาจจะเพาะเนื้อเยื่อมาปลูกถ่ายคลุมกันทะลุก็ได้คะ  รีบหาเวลาก่อนนะคะหากทะลุแล้วจะแก้ไขยากและแพงกว่าค่ะ

หวัดดีค่ะพี่น้อยรบกวนขอเมลลหน่อยค่ะสนใจอยากแก้ปลายนะค่ะnuddyshop@hotmail.com ขอบค  โพสต์ 2012-7-23 09:07
แต้งกิ้วคะน้อง  โพสต์ 2011-2-8 02:45
ตอบกระทู้ Vikki ตั้งกระทู้

คุณกี้คะคืองี้คะ ใหม่ไปหาหมอคมกริชรอบ2วันที่21 มกราคม แล้วหมอบอกว่ามันเบี้ยวหมอคมกริชก็สอนให้ดัดจมูก ใหม่ก็ดัดมาเรื่อยจนถึงตอนนี้ แต่รู้สึกว่าโคนจมูกมันเคลื่อนไปมาได้ด้วยคะนิดๆดันไปซ้ายขวาได้แต่ไม่เจ็บ
มันจะเป็นไรไม่คะนี้เขาเรียกว่ามันหลวมหรือเปล่าคะกลัวมันไม่ยึดอยู่กับทีจังเลยคะ ไม่ใช่ว่าหัวเรอะอยู่ดีๆซิลิโคนกระเดนทิ่มหน้าคนอื่นละก็อันตรายเลยคะ

สนใจมากๆๆๆๆๆๆคะคุณวอน  โพสต์ 2011-2-8 23:49
คุณใหม่สนใจไหม คุณหมอชัดเจนมากไม่งกด้วย  โพสต์ 2011-2-8 19:50
ถ้าเป็นอย่างที่คุณน้องว่าจริงละก็ มีน้องในนี้ที่มีปัญหาหลังจากใช้กระดูกหลังหูมาเสริม มีตัวเลือกเพิ่มขึ้นและเป็นตัวเลือกที่ดีด้วยคะ ขอบคุณค่าที่มาตอบคะ
โห ก่อนทำ กลับหลังทำ แตกต่างมาก  สวยเวอร์  หมอเก่งสุด ๆๆๆค่ะ    ชอบๆๆๆๆ
น้อยก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เข้าไปปรึกษากับหมอยุทธ  แต่ไม่เจอค่ะเจอแต่พี่เดือนจึงขอดูรูปค่ะ(แต่คุณหมอเสริมสวยนะคะพี่เดือนก็ใจดีแนะนำดีมากเลยค่ะ)แต่ที่ไม่เลือกเพราะว่าพี่บอกว่าคุณหมอเน้นเสริมด้วยซิลิโคนมีขาอย่างเดียวและทำเทคนิค Interdome เหมือนกัน(พี่เดือนทำท่าให้ดูนะคะเพราะพี่เค้าบอกว่าไม่รู้เรียกว่าอะไรแต่น้อยเห็นท่าแล้วน่าจะเป็นอันเดียวกัน  ส่วนซิลิโคนครึ่งบนเป็นแบบแข็ง
ครึ่งล่างเป็นแบบนิ่มมาก(เท่าที่ศึกษามาถ้านิ่มปลายมากจะมีโอกาสจะเบี้ยวและคดมาก)และสไตล์จะออกเหมือนสองครั้งแรกของน้อยมาก/สวยธรรมชาติมาก แต่หน้าไม่เปลี่ยนชัดเหมือนของพี่จอยสุดสวย  และพี่เดือนบอกว่าคุณหมอพูดน้อยมากไม่เกิน 5 นาที(คิดมากเลยไอ้เราชอบถามเยอะด้วย)
คุณหมอจะบอกว่าทำได้หรือไม่ได้เลยหากเรามีแบบไปให้ดู  หรือใกล้เคียงแต่ไหนส่วนกรณีที่ใช้หลังหู
เสริมคุณหมอจะรองปลายให้เลยค่ะกันทะลุ/แต่ไม่สามารถบี้เล่นได้เหมือนหมอจำรูญเพราะมีขาซิลิโคนค้ำอยู่/และเทคนิคน่าจะน้อยกว่าคุณหมอจำรูญน้อยเลยตัดไปอีกหนึ่งทางเลือก  เพราะถ้ารื้อและเสริมใหม่เลยเทคนิคน่าจะน้อยกว่าแต่ราคาสูงกว่าหมอจำรูญ  แต่ถ้าต่อเฉพาะปลายราคาและฝีมือน่าจะพอๆกันนะคะ  ด้านความมนเนียน  แต่เราแต่เพื่อนนะคะให้ความดเห็นหลายๆมุม
เออขอโทษด้วยค่ะคุณใหม่พี่น้อยแนะนำนะคะว่าหากไม่คิดมาก  การที่จมูกช่วงหัวตาเคลื่อนได้นั้น

อันเกิดจากการฝังซิลิโคนในชั้นตื้นเกินไปและช่วงแรกน้องได้ขยับดัดจมูกหรือไม่ถ้าทำแปลว่าเนื้อเยื่อน่าจะฉีกขาดแล้วค่ะ  สำหรับบางคนก็อาจจะสร้างเนื้อเยื่อมาปกคลุมใหม่แต่กรณีรอบสองพี่ก็เป็นนะคะรอบสองเวลาจับโยกเคลื่อนตามตลอดเลยค่ะแตช่วงปลายติดแน่นนะคะไม่หลุดแต่ขยับเหมือนธรรมชาติแต่ถ้ากรณีที่เสริมกับคุณหมอจำรูญจะเสริมเหมือนหมอแรกพี่น้อยคือเสริมใต้กระดูก จะแน่นมากและไม่เห็นขอบซิลิโคนเวลา,ิลิโคนแห้งสนิทค่ะ  ลองดูนะคะน้องใหม่อาจจะไม่เป็นเหมือนพี่น้อยก็ได้ค่ะ  ขอให้โชคดีและประสบผลสำเร็จตามความคาดหวังนะคะ/ขอให้สวยและหล่อขึ้นมากๆทุกคนนะคะ  ทั้งคุณกี้/คุณอาร์/คุณวอนและอีกหลายๆท่านในเวปนี่  ขอบคุณมากค่ะ

อยากแก้ๆๆคะ อิอิ หมอจำรูญเนี้ยแหละคะที่ต้องการ ขอบคุณพี่น้อยนะคะ  โพสต์ 2011-2-8 23:52
ใช่คะพี่น้อยใหม่ดันทุกวันวันละ2ครั้ง/5นาทีคะหมอบอกว่างั้นคะ  โพสต์ 2011-2-8 23:52

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอนทำจมูกมาใหม่พี่อาร์ไม่เคยนอยด์ไม่เคยจับตรงหัวตาเลยคะ เพิ่งจะรู้ตอนเกือบ สามเดือน แค่แตะดูไม่จับโยกมันเหมือนเจลลี่เลยคะ น้อง ตกใจมากคะ

แต่หมอจำรูญคือ พระเอกของเรา ไปคุยกันก่อนคะ ไม่มีไรเสียหายชิมิ  โพสต์ 2011-2-9 02:00
เดี๋ยวพีบอกtaxiไปราม12เพราะที่นี่คือที่เราจองมาทำครั้งแรกใงคะ  โพสต์ 2011-2-9 01:59
55ได้ลุ้น 2ท่านและพี่อาร์น้องวอนตกลงไปไหนอะ หลงทางอยู่นะ  โพสต์ 2011-2-9 01:46
พีอาร์ค่ะน้อยว่าหมอเสริมตื้นเกินไปค่ะเพราะตอนน้อยเอาออก 2 ปีแล้วตรงหูตายังเคลื่อนที่ได้เลยค่ะ

แต่ตรงปลายโยกได้ยึดแน่นแต่เวลาโยกโชว์เพื่อนก็ไม่กล้าเพราะธรรมชาติจริงๆตรงหัวตาก็ไม่โยก

แบบนี้แน่นอนยังไงก็รู้อยู่ดีว่าทำมาเลยไม่โยกโชว์อีกเลยค่ะ

แต่อันล่าสุด กุดๆ เหลวๆนุ่มเหมือนวุ้นยังงัยไม่รู้คะน้อง  โพสต์ 2011-2-9 02:28
อันเก่าของพี่ที่โคนแน่นมากๆคะ เพราะหมอฝังลึกคะน้อย  โพสต์ 2011-2-8 22:22
แปลว่าพี่อาร์ ฝังในตำแหน่งที่ลึกไปหรือตื้นไปก็มีผลค่ะ  ต้องเป็นชั้นพอดี

กับทางโครงสร้างกล้ามหน้าและกระดูกของจมูกค่ะ จะได้เรียบเนียนชั้นบนสุดอาจ

ฝังชั้นกลางและส่วนต่อมาเว้าเป็นรูปเรือฝังชั้นลึกเพื่อให้ไม่เห็นรอยต่อ

และเพิ่มความเนียนด้านข้างจะไห้ไม่เห็นเป็นแท่งซิลิโคนค่ะ  ขอบคุณค่ะ
สุดยอดคะพี่น้อย ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับข้อมูลดีๆที่อุตส่าสละเวลามาบอกต่อ
ขอให้สวยๆยิ่งๆขึ้นไปนะคะ
เมื่อวานก้อไปคุยกับหมอเรื่องเเก้ค่ะเเต่กกลัวเรื่องตัดกระดูกหูจัง เจ้าของกระทู้จมูก perfect มากค่ะ ขอดูหูข้างที่โดนตัดได้ไหมคะ เพราะเรากลัวตัวเองเป็น case โชคร้ายเจอปัญหาอะไรประมาณนี้น่ะค่ะ
ขอโทษพี่ที่เป็นเจ้าของงกระทู้นะคะ(ขออนุญาติเพื่อนๆที่กังวลลองย้อนหาอ่านหน้าแรกๆ

ของน้อยที่กระทู้ว่าเสริมด้วยกระดูกหลังหูกับหมอจำรูญ  มีริวิวภาพวันต่อวัน/รายละเอียด/ราคา

มาฝากเผื่อใครสนใจจะได้มีข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ(แชร์ประสบการณ์ค่ะ)เผื่อช่วยวิจารณ์

ขอบคุณพี่เจ้าของกระทู้มากนะคะและน้องอีกท่านที่เป็นแรงบรันดาลใจให้น้อยได้เจอ

และได้ตัดสินใจทำจมูกและยกร่องแก้มกับหมอจำรูญ  เพราะน้อยชอบจมูกพี่และน้อง

อีกคนมากทั้งๆที่ไม่ค่อยมีรีวีวของคุณหมอ*** เป็นเพราะพี่จริงๆที่เป็นแรงจุดประกายค่ะ
ทำมากี่เดือนแล้วค่ะ  ถ้าระยะยาวมีผลอะไรบ้างไหม อย่างเช่นเห็นเป็นรูปร่างของกกหูหรือซิลิโคน
สวัสดีค่ะ สวยขึ้นมากมายเลยค่ะ  รบกวนขอทราบรายละเอียดคุณหมอคือที่ไหน ราคาเท่าไรได้ไหมคะ หนูเปิดหน้าแรกแล้วเวป error ตลอดเลยค่ะ เลยรบกวนขอข้อมูลด้วยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ^^

saiza69shazi@hotmail.com ค่ะ
โอ๊ยยยย
กรี๊ดดดดด ไปจองคิวไว้ก่อนเลยได้มั้ยเนี่ย
T-T
เจอแล้วค่ะพี่น้อง ทางเลือกใหม่ หมอมาแรงจริงๆ เทคนิคเพียบ  ราคาโดน ฝีมือโดน ช๊อบค่ะชอบ ขอบคุณ ทุกคนในกระทู้นี้มากเลย ที่ช่วยกันแนะนำหมอดีๆ ไม่ต้องรอคิวกันข้ามปี :)

ไม่เสียใจเลยที่ดูผลงานมานาน ชอบมาก จะทำให้จงได้  โพสต์ 2011-4-30 19:03
ใช่คะ ถูกใจ มากเรย  โพสต์ 2011-2-23 16:20
ตอบกระทู้ ying8 ตั้งกระทู้

เราก็ไปทํามาของไบโอมันเริ่มบางใสตรงสันจมูกดูเป็นชํ้าๆ
นับวันยิ่งดูตัวเองในกระจกแล้วจิตตกทุกวัน
ยังงัยขอคําแนะนําด้วยนะ
ลืมบอกว่าทํามาจะเข้าปีที่หกแล้วคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ ขอโทษที่ตอบช้าเพราะเพิ่งเข้ามานะคะ กุศลบุญส่งนะคะ  โพสต์ 2011-2-24 22:56
บุญใหญ่ด้วยกันต่อไปค่ะ สาธุ....  โพสต์ 2011-2-23 13:01
ขอให้พี่เจ้าของกระทู้และน้องเปิ้ลและศิษย์น้องอีกหลายท่านได้มาสร้าง  โพสต์ 2011-2-23 13:01
ข้อมูลอย่างละเอียด และจนมาวันนี้ประโยชน์ที่ส่งต่อให้ผู้อื่นได้รับ  โพสต์ 2011-2-23 12:59
และน้องเปิ้ลเป็นแรงบันดาลใจให้น้อย สนใจคุณหมอจำรูญเลยเป็นเหตุให้หา  โพสต์ 2011-2-23 12:58
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้