เจ้าของ: HongRim
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] Review ศัลยกรรมตาและจมูกของวิน โดยหมอเฉลิมครับ รูปหน้า 1,5,6,8,28,31และล่าสุด 33

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ไ่ด้ทาอายแชโดว ครับ 55555 ยังหาทาไม่ไ่ด้เลยต้องขอปลา แล้วละ  อิอิิ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-13 22:30

2อาทิตย์ก้อเริ่มเนียนแย้ว  มาๆๆๆ เอาสีไรบอกมา มีเพียบบบบบบบบ เอาแบบวิ้งๆเรยมิ{:13_996:}
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-14 12:42:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เอา เดี่ยวจะสวยเกิน ปลา ไม่ได้ไม่ได้ 55555
แวะมาเยี่ยมแย้วจ้าอยากเห็นแบเต็มๆหน้าจังค่ะน้องวิน เอาให้ชาวบ้านอึ้งเลยจ้ะ
อืมวันนี้ไปตัดไหม มาแล้วครับ เจ็บตัดไหมนิสหน่อยครับ พอทายาเสร็จ ก็ไปถ่ายรูป
รอสักครู่แล้วก็ เข้าไปให้ห ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-13 22:05

เราว่าเชื่อตาหมอน่ะดีกว่าเชื่อตาตัวเองนะ เพราะหมอเขามองทะลุปรุโปร่งเลย ความคิดเห็นหมอน่าจะเป็นกลางและเป็นประโยชน์กับคนไข้ที่สุดแล้ว ไม่มีอคติื ไม่มีกิเลส ตรงกันข้ามกับสายตาของเจ้าตัว (ไม่ได้ว่าวินนะ แค่เปรียบเทียบให้เห็นภาพ) สายตาเรามักมองว่าตัวเองยังขาดโน่นขาดนี่อยู่ตลอด จึงเชื่อใจตัวเองอย่างเดียวไม่ได้ ต้องวัดจากสายตาคนรอบตัวด้วย โดยเฉพาะสายตาผู้เชี่ยวชาญ  ส่องกระจกคนเีดียวอาจเห็นแต่ข้อบกพร่องของตัวเอง ลองส่องกันหลายๆคนสิ ดูภาพรวม เวลาเดินไปในที่คนเยอะๆ ลองนับจำรวนคนที่หันมามองเราสิ ถ้าเพิ่มขึ้นกว่าแต่ก่อน ก็โอเคแล้ว .. เราก็ว่าจมูกสวยแล้วนะ โด่งมากไปจะดูไม่จืดตอนแก่นะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

มีโปรเจคต่อไปอีกแล้วหรอ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-14 18:48:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราว่าเชื่อตาหมอน่ะดีกว่าเชื่อตาตัวเองนะ เพราะหมอเขามองทะลุปรุโปร่งเลย ความคิดเห็นหมอน่าจะเป็นกลางแล ...
ต้นฉบับโพสโดย ohprajao เมื่อ 2009-8-14 17:00

ขอบคุณที่เตือนสติวินนะครับ  ขอบคุณมากๆเลย วินก็เห็นด้วยกับคุณหมอครับ ไม่ดื้อเลย อิอิ
แล้วก็เห็นด้วยกับคุณ ohprajao ด้วย คำแนะนำของคุณหมอที่มีต่อคนไข้ อย่างไม่มีอคติ อะไรควรพออะไรควรเพิ่ม
คุณหมอเฉลิมมองได้อย่างทะลุปรุโปร่งครับ มันเป็นเครื่องชี้ให้เห็นว่าคุณหมอมีจรรยาบรรณแพทย์ที่ควรยกย่องครับ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-14 19:06:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาเยี่ยมแย้วจ้าอยากเห็นแบเต็มๆหน้าจังค่ะน้องวิน เอาให้ชาวบ้านอึ้งเลยจ้ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย pimpilai เมื่อ 2009-8-14 15:40

รุปเต็มหน้าวินก็ลงบ่อยนะคัรบ แต่อีกกระทู้หนึ่งครับ
ยังไม่ไ่ด้เล่า หลังกลับไปตัดไหมนะครับ หลังจากไปตัดไหม วินก็ไปกินข้าวที่ศุนย์อาหาร ชั้น หนึ่งที่ฟอร์จูน
วินไปซื้้อข้าวร้า้นหนึ่ง คนขายหน้าตาก็ดีใช้ได้นะครับ อิอิ{:13_945:}
วินบอกเอาอันนี้ เค้ามองหน้าวินแล้วตักกับข้าวให้เยอะมากๆ เลยครับ แนะนำเราอีกว่าเอานั้นเอาโน้น เอานี้อีกไหม
จนวินบอกว่า" พี่ครับ ตักเยอะเกินไปแล้วครับ เดี่ยวผมกินไม่หมดครับ" วินก็ให้บัตรซื้ิออาหารเค้ารูด
แล้วก็ยิ้มให้วิน ด้วย แหะๆ - -*
เหตุการณ์แบบนี้มันไม่ค่อยเกิดขึ้นกับชีวิตวินบ่อยๆนะครับ แต่ก่อนนะคนขายมองหน้าวินแล้วตักข้าวและกับให้น้อยโครตๆ เลย เหอะๆ ต้องขอบคุณ คุณหมอแล้วละครับ ^^ ถ้าไม่มีหมอคงไม่มีวินในวันนี้แน่นอน
ได้แค่นี้วินรู้สึกว่าสิ่งดีๆคงจะเกิดขึ้นอีกมากมายในชีวิตเราครับ  
ขอบคุณคุณหมอเฉลิมแและเพื่อนชาวเว็บดั้งโด่งที่ให้คำแนะนำดีๆครับ
แวะมาดูตาพี่วิน......เปงไงบ้างค่ะ???

ได้ยินว่าบวมน้อยมาก ดีจัง อิอิ

แหมๆๆ...คนขายข้าวเค้าแอบชอบพี่วินอ่ะป่าวเนี่ย....555+

เสน่ห์แรงนะเรา......คริๆๆ^^
แวะมาเยี่ยมคุณวิน อีกคน

คุณวินโชคดีจังที่บวมน้อย   หายไวๆนะครับ
คุณวิน  ไปตัดไหมมาเจ็บไหมอ่ะ

พรุ่งนี้ถึงคิวที่ผมจะต้องไปตัดไหมแล้วล่ะ
รุปเต็มหน้าวินก็ลงบ่อยนะคัรบ แต่อีกกระทู้หนึ่งครับ
ยังไม่ไ่ด้เล่า หลังกลับไปตัดไหมนะครับ หลังจากไปตัด ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-14 19:06

น่านนน !
พี่วิน เสน่ห์แรงนะครับเนี่ย

ผมไม่เห็นมีแบบนี้เลย ต้องบอกเค้าทุกที พี่ครับขอเพิ่มข้าวครับ
5555
ไม่เอา เดี่ยวจะสวยเกิน ปลา ไม่ได้ไม่ได้ 55555
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-14 12:42

ไม่เปนราย ยอมให้อ่ะ {:13_991:}
หลังจากตัดไหมแล้วเป็นยังไงมั้งครับ วิน เมื่อไรหายบวมแล้วลงรูปแบบหล่อ ๆ เต็ม ๆ ให้ได้ดูอีกนะครับ

อิจฉาแฟนวินจังเลย ได้แฟนหล่อ
เปงงัยบ้างครับ น้องชาย ตาเปงงัยบ้าง เอารูปมาอัฟเดทหน่อยครับบบบบบบบบบบบบบบบบ
แวะมาให้กำลังใจคับ

เเล้วก่ะปูเสื่อรอ

มาๆๆพี่อชินั่งด้วนกัน55+
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-14 22:34:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สัก อาทิตย์หน้าจะมารีวิวให้ดูนะคัรบ  รอนานหน่อยนะคัรบ อิอิ
มันยังบวมหน่อยนึงอะครับ  เพราะเมื่อคืนลืมนอนหัวสูง เช้ามาบวมเลย 555
เอาใจช่วยนะคับคุณวิน

หายไวไวน้อ

รอดูความหล่ออยู่นะคับ
เด๋วโอเปิ้ลเกบตังค์ ทำโบฯ ทำตามั่งดีก่า
เด๋วหล่อแพ้พี่วิน คิ คิ
เด๋วโอเปิ้ลเกบตังค์ ทำโบฯ ทำตามั่งดีก่า
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-8-14 22:47

พอแล้ววววว
แค่นี้ก็หล่อจนไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ พี่โอเปิ้ล
ตาสวยแระวิน..เดี๋ยวพี่จะตามไปทามบ้าง อิอิ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-14 22:59:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-8-14 22:47

เชอะโอเปิ้ล จะหล่อไปถึงหน่าย  ยังน่ารักไม่พอหร่าครับ อิอิ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-14 23:00:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตาสวยแระวิน..เดี๋ยวพี่จะตามไปทามบ้าง อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย nung-ka-ning เมื่อ 2009-8-14 22:57

ทำแล้วพี่หนิงสวยขึ้นแน่นอนครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
อัพเดทรูปปัจจุบันยางเอ่ย

ตัดไหมแล้วนิ  หล่อล่วงหน้าไปอีกคนแร้ว
เชอะโอเปิ้ล จะหล่อไปถึงหน่าย  ยังน่ารักไม่พอหร่าครับ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-14 22:59

เห็นด้วย พอแล้ว ขอพี่ทำก่อนนะople มารอดูรูปค้าบบวิน
อืมวันนี้ไปตัดไหม มาแล้วครับ เจ็บตัดไหมนิสหน่อยครับ พอทายาเสร็จ ก็ไปถ่ายรูป
รอสักครู่แล้วก็ เข้าไปให้ห ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-13 22:05

พี่ยังกลัวเลยวิน

ปลายจมูกพี่ใหญ่ ถ้าจะให้เรียว หมอจะทำให้โด่งขึ้นอีก

แต่ก็กลัวป็นแท่งนะ

ที่ผ่านมา พี่มีแต่โหลดจมูกเตี้ยลง

คราวนี้โด่งขึ้นเลยชักกลัว

นี่เหลืออีก 3 วันเอง

เร็วจัง:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้