ดู: 3179|ตอบกลับ: 8

FC DUNGDONG ขอข้อมูลดูแลหลังทำหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขอบคุณทีทั้งเวบไหม่นะค่ะ

ข้อมูลทีอยากทราบ

เวลานอนอย่างไรค่ะ นอนตะแคงได้ไหม่ค่ะ (แล้วสำหรับคนทีนอนไม่ได้ค่ะเวลาหลับเผลอตะแคงทำอย่างไรดีค่ะ)?
สำหรับคนทำปาก เวลาตัดไหมยังเห็นลอยเย็บ ทำอย่างไรปกปิดรอยค่ะ?
อาหารอารายบ้างห้ามกินหลังทำจมูกและกี่วันถึงจะกินใด้ค่ะ?
ยาแก้บวมกับยาแก้อักเสบ พวกคุณใช่ยีห่ออารายค่ะ (หรอมียาอืนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ)?
หลังทำเสร็จคุณดูแลอย่างไรไห้หายเร็วค่ะ?
กี่วันถึงจาอาบน้ามล้างหน้าได้ค่ะ?
กี่วันถึงจะใส่แวนได้ค่ะ?
กี่วันถึงไปเล่นน้ำทะเลได้ค่ะ?
กี่วันถึงจาหายบวมค่ะ?

(ถ้าเขียนไทยผิดบ้างคำต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ไม่ค่อยได้ไช่ภาษาไทยทุกวัน)

โพสต์ 2009-4-29 15:07:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องวุ้นคัฟ

นอนหมอนสูงๆ ไว้คัฟ เลือดจะได้ไม่ไหลไปคลั่งที่ใต้ตาทำใต้ตาช้ำ มากกว่าปกติน่ะคัฟ

แล้วก็หมั่นประคบเย็นสามวันแรกคัฟ

ส่วนอาหารก็ห้ามดื่มสุรา ห้ามสูบบุหรี่ ห้ามทานของหมักดอง ของแสลงทั้งหลายคัฟ

ส่วนยาเนี่ยก็ทานตามที่หมอสั่งคัฟ

ช่วงที่พี่ทาน จะมียาลดบวม ยาแก้อักดเสบ และยาแก้ปวดคัฟ ส่วนน้ำเกลือไว้ใช้ทำความสะอาดแผลคัฟ

ทำความสะอาดดีๆน่ะคัฟ อย่าปล่อยให้เลือดกรังที่แผล ส่วนยี่ห้อยาเนี่ย พี่ว่ายี่ห้อม่ายสำคัญคัฟ ดูที่ตัวยาที่ใช้มากกว่าคัฟ

ใครทราบชื่อทางการแพทย์ของยาแก้ปวด และยาลดบวมช่วยลงให้หน่อยน่ะคัฟ

ปกติทำจมูกมา 7  วัน ถึงจะโดนน้ามได้คัฟ แต่ถ้าแผลยังไม่แห้งสนิท ก็ยังไม่ควรโดนน้ามคัฟ

ใส่แว่น พี่ม่ายแน่ใจเหมือนกันคัฟ แต่แว่นพลาสติกเบาๆ ก็คงจะใส่ได้คัฟ

เล่นน้ามทะเลคิดว่าหนึ่งเดือนคัฟ แผลหายสนิท ก็เตมที่เลยคัฟ

แต่ก็ต้องล้างแผลด้วยน๊าคัฟ เพื่อความสะอาดและความปลอดภัยของเราคัฟ

หายบวมคิดว่าสามวันคัฟ แต่ก็แล้วแต่คนคัฟ เพราะบวมมากบวมน้อยไม่เท่ากันคัฟ

ถ้าไม่ถนัดพิมพ์ภาษาไทย ก็พิมพ์อิ้งได้คัฟไม่ว่ากัน อิ อิ

น้องวุ้นถามข้อมูลกว้างจังเลยน๊าคัฟ วุ้นจะทำไรมั่งเอ่ย

ทำปาก ทำจมูก แล้วมีทำไรอีกป่าวเอ่ย

อิ อิ
โพสต์ 2009-4-29 17:27:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมอีกนิดนะคัฟ

ใช้เป็นหมอนเดินทางกะได้ครับ
สวมเข้าตรงคอพอดี นอนบนหมอนธรรมดาอีก
จะทำให้เราไม่นอนตะแคงได้คัฟ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-29 18:14:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมอีกนิดนะคัฟ

ใช้เป็นหมอนเดินทางกะได้ครับ
สวมเข้าตรงคอพอดี นอนบนหมอนธรรมดาอีก
จะทำให้เราไม่นอนตะแค ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-4-29 17:27

Am at the college now ^^ Sorry at the college computer doesnt have thai keyboard available to use T_T For travel pillow i already bought last week. But did anyone have use  emu oil to heal the bruises and it also good for ageing skin,soften skin and it help reducing scar etc.

Am not sure its will help but i have read what emu oil can do, it is good to try. I'am going to use and going to make a review to for guy ^^

Thanks P-Bob
โพสต์ 2009-4-29 18:18:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีมูล ออยล์ ไม่เคยใช้อ่าคัฟ

มานช่วยลบรอยได้จิงเหรอคัฟ อยากรู้ด้วยคนคัฟ น้องวุ้น

อิ อิ
โพสต์ 2009-4-29 18:19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องถามพี่โอมแฮ่ะ ผู้เชี่ยวชาญทางด้านผิวหนังและเครื่องสำอางค์ ประจำบอร์ดดั้งโด่ง

พี่โอมชี้แจงหน่อยคัฟ อิ อิ
โพสต์ 2009-4-29 19:21:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยาลดบวมยี่ห้อเดนเซ่น หรือเรพาริลชนิดเม็ด ยาแก้ปวดก็พวกพาราเซตตามอล ยี่ห้ออะไรก็ได้ ยาแก้อักเสบก็ เอม๊อกซี่ ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-4-29 22:35:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีมูล ออยล์ ไม่เคยใช้อ่าคัฟ

มานช่วยลบรอยได้จิงเหรอคัฟ อยากรู้ด้วยคนคัฟ น้องวุ้น

อิ อิ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-4-29 18:18

ไม่แน่จายนะพี่บ๊อบว่ามันช่วยลดรอยป่าว แต่วุ้นซื้อมาเยอะมาก ราคา£30ต่อ1000ml เยอะนะ แต่มันมีป้องกันแดดนะ แต่อย่าทาไปตอนเช้านะ มันเป็นมันนะ เคยทาออกไปครั้งหนึ่ง มันเยอะมากเลยบนหน้าเหมื่อนจารีดมาทำน้ำมันรถได้เลยนะ แต่ทาก่อนนอนตืนมาผิวสบายนะ
โพสต์ 2009-4-30 13:55:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งั้นพี่คงทาไม่ได้อ่าคัฟ

หน้ามันเยิ้มเดี๋ยวเปนสิว แฮ่ะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้