เจ้าของ: dollynarak
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซีเรียสและเครียดมากค่ะ กับจมูก 1 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
ก้ดูธรรมชาตินะค้ะ^^ สู้ๆ เดี๋ยวก็สวยแล้ว
หน้าใสดีอ่ะนะอย่าร้องนะ
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-3 22:10:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 100# baiitaew

เช่นกานเลย ของเรารอสามเดือน ค่อยว่ากานอ่า  สรุปตัวเองต้องแก้ใม่หรอ คิดซะว่า คุ้ม ได้ทำตั้งสองครั้งและกานน้าเห้อ ของเราต้องรอดูชะตากรรมต่อไป
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-3 22:11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 101# manamikorikori

ขอบคุณคร่าาาา รอ ร๊อ รอ อิอิ
105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-3 22:11:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 102# ploymadee

ขอบคุณคร่าาาา
หมอก็บอกว่าถ้าจะแก้ก็ต้องรอสามเดือน  แต่ก็ต้องรอดูไปก่อนเหมือนกันอ่า ถ้าจะแก้หมอก็จะแก้หั้ยแต่จะเจ็บหน่อยหมอบอกแบบนี้อ่าค่ะ หมอบอกว่าเบี้ยวปลายนิดหน่อย ตอนนี้ของตัวเองนานขนาดไหนแล้วอ่า อย่าเหนรูป เอารูปมารีวิวหน่อยนะ เราเครียดมากเลยตอนนี้อ่า
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-4 15:13:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 106# baiitaew

ของเรา 1 เดือนครึ่ง แล้วจ้า ไว้จะลงรูปให้น้าาา
เราเบี้ยวมา2รอบแล้ว. และตอนนี้ก้ยังเบี้ยวอยู่
เบี้ยวกว่าเทออีกนะ
เรากำลังหาที่แก้ใหม่ยุ
เปนกำลังใจให้เราเข้าใจความรุ๊สึกนึ้ดี
110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-5 22:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 109# Kwankk

จ้า ขอบคุณมากนะคะ อิอิ
ตัวเองเป็นยังไงบ้างหายเงียบเลยย สรุปได้แก้ไม๊เอ่ยย ??
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 16:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีคร่าทุกคน

ครบสามเดือน ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะ

ตอนนี้ปล่อยวางแล้วค่ะ

สรุปว่าไม่เบี้ยว

แต่ มันยังบวมไม่เท่ากัน

เห้อ

คุณหมอบอกอย่างนี้อ่าค่ะ

บอกให้รอสักหกเดือน มันจะเท่ากันเอง

เพื่อนๆว่ายังไงคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย dollynarak เมื่อ 2011-1-8 16:52
สวัสดีคร่าทุกคน

ครบสามเดือน ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะ

แหะๆปล่อยวางเลยหรอครับ
แต่เป็นกำลังใจให้น่ะไม่เบี้ยวก็ดีแล้วหล่ะ
114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-8 21:08:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ veva067 ตั้งกระทู้

ขอบคุณคร่าาา ต้องรอดูต่อไป อิอิ
ตอบกระทู้ dollynarak ตั้งกระทู้

สวัสดี ครับ   เมื่อผู้รู้ (หมอ) บอกให้รอ ก็ต้องรอ ทีนี้คนรอ จะต้องทำอย่างไรดี ที่แน่ๆ คือ เมื่อคิดได้ ตัดสินใจได้ ก็ต้องทำใจให้ได้ อย่านอยด์ ไม่ต้องไปจ้องดู มันอย่างพินิจพิเคราะห์  ให้แค่ดูผาดๆ (อย่าดูพิศ) รู้ว่าแค่มีจมูก ที่ไม่ได้ผิดแปลกจนน่าเกลียด แต่อย่างไร แล้วก็ไม่ต้องไปสนใจว่า ใครจะว่าอย่างไร เพราะจริงๆแล้ว ก็ไม่มีใครมาเดือดร้อน มาซีเรียส กับเราเสียเท่าไหร่ ก็พูดไปอย่างนั้นเอง อีก 3 เดือน แปล็บเดียวเอง
นี่ ปีใหม่ก็หมดไป 10+ วันแล้ว  ทำใจให้สบาย ขำๆไปวันๆ ครบ 6 เดือน แล้วค่อยไปว่ากัน กับหมอ มีอะไรคืบหน้า  เล่าสู่กันฟังนะ  มีความสุขตามสมควรนะ
ทำจมูกได้26วันค่ะเป็นงานแก้เพราะครั้งก่อนเบี้ยวคุณหมอเซาะร่องใหม่และเอาซิลิโคนไว้ใต้เยื่อบุจมูกมันทำให้ไม่เห็นขอบซิลิโคนแต่ดูว่าจมูกเบี้ยวยากเพราะบางวันตื่นนอนตอนเช้าเหมือนเอียงทางขวาบางวันเหมือนเอียงซ้ายตอนอาทิตย์แรกนะคะตอนนี้แกนตรงเหมือนเบี้ยวปลายข้างที่ใส่ซิลิโคนเดี๋ยวครบเดือนจะไปหาหมอแล้วค่ะให้คุณหมอดูว่าเบี้ยวหรือบวมถ้าเบี้ยวหมอแก้ให้ฟรีรับประกัน3ปีแต่ไม่อยากแก้เลยค่ะขอให้ไม่เบี้ยวเพราะจมูกสวยโด่งธรรมชาติมากๆ

แสดงความคิดเห็น

อยากทราบว่า k.mem ทำที่ไหนค่ะ ราคาแก้เท่ารัย เพราะตอนนี้หาข้อมูลอยู่อะคะ  โพสต์ 2011-1-13 10:55
หมอธีรวัฒน์ขอนแก่นค่ะราคาแก้24000แต่ก็คุ้มนะคะเพราะคุณหมอรับผิดชอบงานแก้ให้ด้วยค่ะบางครั้งของถูกและดีก็ไม่ค่อยมีหรอกค่ะถูถแต่ไม่รับงานแก้ของแพงมากก็ไม่ใช่จะดีเสมอไปยิ่งแพงมาก40000-50000หมื่นยิ่งตั้งความหวังไว้สูงเครียดเปล่าๆหาหมอที่มีความชำนาญรับผิดชอบคนไข้และที่สำคัญอย่าเจอหมอพานิชย์นะคะ
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 15:28:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากจ้า ตอนนี้ก็ปล่อยวางได้แล้ว เพราะไม่มีใครทักเรื่องไม่เท่ากันสักคน มีแต่เราอ่าที่รุ้คนเดียว ขอบคุณนะคะ
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-15 15:45:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้อยากจะเล่าให้ฟังค่ะ

ไปปรึกษาคุณมหอมาสองที่แล้วค่ะ

ไม่ขอเอ่ยชื่อบอกแต่สถานที่นะคะ ที่ อ่อนนุช กับ ที่ อนุสาวรย์ชัย ค่ะ

ที่แรกที่เราไปคือ ที่อนุสาวรีย์ชัย

พอไปถึงคุณหมอก็ถามว่าทำมาที่ไหน

แล้วก็เริ่มการดิสเครดิตทันที เราแทบร้อง

ติว่า ทรงไม่สวย แกนล้มตั้งแต่กลางจมูก รูจมูกเชิดยังเห็นรูจมูก

เหลาทรงไม่ได้รูป เราน้ำตาซึมเลย หมอบอกว่าต้องแก้อย่างเดียว

รอไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร ไม่เชื่อก็รอดูได้เลย ถึงมันยุบมันก็เบี้ยวเหมือนเดิม

แล้วก็จับเราถ่ายรูปๆๆๆ พยายามถ่ายแล้วหาที่ติเหอๆ

แล้วก็เอารูปมาให้ดูบอกว่าเห็นรูปนี้ไหมตรงขาวๆมันมีโอกาสทะลุนะ

เราแทบช็อค อ๊าก คิดในใจว่า มันขาวๆเพราะแสงเงาไม่ใช่หรอ

เครียดมากกกกกกกกก เราไม่มีอาการเจ็บหรือตึงเลยนะ

สามเดือนจะทะลุเนี่ยนะ เง้อเครียด มันไม่แดงไม่เจ็บเลยน้า เห้อ

ไม่รุ้ว่าคุณหมอเค้าหงุดหงิดเพราะเราเป็นคนสุดท้าย เค้ารีบไปผ่าตัดรึป่าวน้อ

สรุปหมอบอกแก้เลยครับ ถ้าจะทำเลยรีบจองนะ หมอจะทำให้สวยเลย

ค่าเสียหาย 15000 ค่าแก้อีก 8000 รวมเป็น 23000 อ๊ากไม่ไหวอ่าราคานี้ เห้อ

ออกจากคลีนิก ร้องไห้โฮเลยค่ะ เครียดมากทำไรไม่ถูก  รีบโทรไปปรับทุกข์กับคุณแฟน

เลยได้สติขึ้นมาบ้าง แฟนบอกอย่าเพิ่งคิดมาก อย่าฟังความข้างเดียว ลองไปอีกที่ดู

จากนั้นวันรุ่งขึ้น เลยไปหาคุณหมอที่อ่อนนุชค่ะ

ตอนไปรอคุณหมอรอหนึ่งชั่วโมง ด้วยใจที่กังวลมาก

พอเห็นคุณหมอตกใจเพราะ คุณหมอมีอายุนิดนึง แล้วหมอก็ยิ้มให้เรา

ใจดีมาก ถามเราว่ามาปรึกษาหมอทำไมครับ

เราก็บอกว่าปรึกษาเรื่องจมูกค่ะ

หมอบอกว่าปรึกษาทำไมครับก็ปกติดีนี่ครับ

เราก็อธิบายปัญหาต่างๆนานให้คุณหมอฟัง

คุณหมอบอกว่า หมอไม่สามารถตำหนีติ หรือพูดอะไรมาก

เพราะมันเป็นจรรยาบรรณของแพทย์ แต่หมอจะประเมินให้ว่าระดับจมูกหนูอยู่ขั้นไหน

คนทั้วไป ดูไม่รุ้ว่าทำ คนที่ดูรู้ว่าทำก็ดูไม่ออกว่าบวมไม่เท่ากัน

มีแต่หมอที่มองออก แล้วหนูจะกังวลอะไร

แล้วก็เอามือมาจับจมูกเรา บอกว่ายังบวมอยู่เลยครับ ยังตัดสินไม่ได้

แค่สามเดือนเอง ให้ครบหกเดือนค่อยมาหาหมอใหม่นะ

เรายิ้มออกเลย

แต่ก็ไม่รู้น้า ฟังหูไว้หู มันอาจจะเป็นอย่างที่ อนุสาวรีย์บอก หรือที่อ่อนนุชบอกก็ได้

ต้องรอดูต่อไป กะไปหาที่สุขุมวิท อีกที่อ่าค่ะ

ยังไงจะมาเล่าให้ฟังอีกทีนะคะ
เอ้ามาเป็นกำลังใจครับ
แต่คุณหมอท่านหลังถือว่ามีจรรยาบรรณอยู่น้าา
ตอนนี้มีโอกาสรอก็รอก่อนเน้อ...อย่ารีบไป
เพราะกลัวว่ารีบแก้แล้วจะมาเสียใจทีหลังว่า...รู้งี้รอต่ออีกหน่อย ก็ดี...

ระหว่างนี้ก็หาคุณหมอที่ต่างๆปรึกษาไปพลางๆก่อนน่ะครับ
สู้...โว้ย...!
121#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-16 13:24:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ veva067 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากคร่าาาาา
ตอบกระทู้ dollynarak ตั้งกระทู้

การเหลา ซิลิโคน หรือ เทคนิคการผ่าตัด  มันอยุ่ที่ เทตนิคหมอแต่ละคนอะครับบ
เพราะหมอแต่ละคนทำออกมา ก้อคนละ สไตล์กัน อะครับบ
อยุ่ที่เราชอบสไตล์ไหน อะ ยังไงก้อสู้ นะครับ
เชื่อตามที่คุณหมอบอกนะค่ะ ใจเย็นๆ ทนรออีก 2 เดือน ขอให้ทุกอย่างเป็นปรกตินะค่ะ
แต่ก็ดูสวยนะคะ สรูปว่าเอียงจากสาเหตุอะไรคะ หรือว่ายังไม่ยุบ ของเราได้เดื่อนกว่าๆ มันจะยุบหว่านี้ไหม
ช่ายๆๆสู้นะจ้ะ ยิ้มไว้ๆ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้