ดู: 32418|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ผ่าถุงใต้ตา กับ คุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย apple76 เมื่อ 2010-11-11 14:01

ผ่าถุงใต้ตาม กับคุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์ค่า
แรกเริ่ม คือ อายุเลข 3 ต้นๆ ค่ะ
มีถุงใต้ตาข้างขวา เยอะกว่าข้างซ้าย
ถ่ายรูปมาแต่ละรูป เห็นถุงใต้ตามาก่อนเลย ปู้ด ปูด ค่ะ
ก่อนหน้าที่จะตกลงปลงใจ ทำกับคุณหมอกมล วัฒนไกร
ไปปรึกษามาหลายที่ทั้ง รพ. ทั้งคลินิค ที่ดังๆ ทั่วกรุงเทพฯ
ทุกที่พูดเหมือนกันหมด ว่า จะต้องกรีดด้านนอก เอาถุงออก
แล้วตัดหนังใต้ตาทิ้งนิดหน่อย แล้วเย็บ
โอ๊วววว ...โนววว... รับไม่ได้ค่ะ กลัว แต่อยากสวย ก้อเลยเก็บข้อข้องใจไว้ค่ะ
จนได้มาปรึกษาคุณหมอกมล เพราะน้องสาวมาแก้ตา 2 ชั้น ที่นี่
ได้ทีก้อเลยปรึกษาทีเดียว
คุณหมอให้เลือก 2 แบบ คือ
1.กรีดด้านนอก เอาถุงออกแล้วตัดหนังทิ้งนิดหน่อยแล้วเย็บ
2.กรีดด้านนอก เหมือนข้อ 1 แต่เอาไขมันมาเสริมตรงแนวข้างจมูก หรือแนวกระดูกเบ้าตา
   เพื่อหนุนให้มันไม่เว้าลง เพราะเนื่องจากพวกที่มีถุงใต้ตา คอลลาเจนบริเวณนี้เริ่มหายไป
   ใช้การเสริม  เค้าเรียกว่า "จัดเรียงชั้นไขมันใหม่ ย้ายเนื้อเยื่อบางส่วน" เห็นคุณหมอบอกว่าวิธีนี้ดีกว่า
แต่ เนื่องจากตัวเองกลัวว่า จะตาแหก กลัวว่าจะตัดหนังเยอะไป กลัวไปหมด ไม่อยากทำทั้ง 2 วิธี
ก้อเลยถามคุณหมอว่า เอาแบบกรีดด้านในเนื้อเยื่อตาล่างได้มั้ยค่ะ
ผลสรุป คุณหมอบอกว่า ได้ ลองดู เนื่องจากผมก้อไม่เคยทำให้คนไข้ที่ อายุ เลข 3 ขึ้นไป ด้วยวิธีนี้
เพราะกลัวว่าเมื่อตัดถุงออกไปแล้ว ผิวหนังด้านนอก และเนื้อเยื่อด้านในจะไม่กลับไปตึงเหมือนเดิม
เพราะอายุ เลข 3 นี่แหละค่ะ แต่ได้ตกลงกับคุณหมอว่า ทำค่ะ เป็นงัยเป็นกัน
ซึ่งคุณหมอสันนิฐานว่า น่าจะทำได้ เพราะดูจากผิวหนังด้านนอก จากผิวแขน ผิวตัว ยังตึงเปรี๊ยะค่ะ
ประมาณว่าผิวสวย น่าจะพูดแบบนี้ได้
(เดี๋ยวจะมาโพสรูปนะค่ะ)
รอดูรูปนะคะ^^
กิกิกิ มาปูเสื่อรอดูรูปด้วยคน
มารอดูด้วยคนจ้า
-*- มานคืออะไรคะไม่มีรูปก่อนกับหลังหรอคะ น่ากลัวง่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-11 17:29:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โพสไม่เป็น ยัง งง ค่ะ
เด๋วลบก่อน พรุ่งนี้โพสให้ใหม่
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-11 21:57:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไปแล้วคะ นี่ก้อ 9 วันแล้ว ไม่มีแผลให้เห็น
ตั้งใจว่าจะโพสให้ดู before&after
เผื่อว่าเป็นตัวอย่างให้คนที่กำลังอยากทำตัดสินใจง่ายขึ้น
เพราะถุงใต้ตาไม่ค่อยมีคนรีวิวให้ดู
จริงๆ ก็กลัวเพื่อนจำได้ เพราะที่ไปทำ ไม่ได้บอกใครๆ
ซึ่งช่วงนี้มีแต่คนถามว่าไปทำอะไรมาถึงดูหน้าเด็กลง สวยขึ้น
แต่ก็อุบเงียบคะ ไม่บอก คะ
ต้องยอมรับว่าฝีมือหมอกมล เก่งจริง
แต่ที่อ่านดูบางคนก็มาเขียนว่าหมอในwebboard
แต่สำหรับตัวเอง ครั้งหน้าถ้าอยากจะทำส่วนอื่นอีกก็กลับไปหาหมอกมลนี่แหละคะ
ทุกคนที่รอดูรูป พรุ่งนี้ย่อไฟล์เสร็จจะโพสให้คะ
มีรูปก่อนทำ +รูปไขมันที่เอาออกมาจากใต้ตา+ รูปปัจจุบัน
สนใจตัดถุงใต้ตา เหมือนกันค่ะ..ศึกษาข้อมูลของหมอกมลอยู่เหมือนกันค่ะ
ยังไงอย่าลืมโพส  before&after นะค่ะ เพื่อเป็นวิทยาทาน ค่ะ
รอชมคุ่ะ..^^:)
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
กำลังหาข้อมูลอยู่ไม่รู้จะไปทำที่ไหน ดีใจจังที่มีคนมาแชร์ความรู้ ให้สวยวันสวยคืนนะคะ รู้ว่าคุณหมอกมล ทำตาสองชั้นสวย คุณหมอน่าจะถนัดทำตา รอดูรูปนะคะ
อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ  แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้ว  
ตอนนี้มีปัญหาถุงใต้ตาอย่างแรง อายุ 34 แล้วค่ะ
ใครมีอะไร update แนะนำให้ด้วยนะคะ ตอนนี้ชักเริ่มสนใจหมอกมลแล้วค่ะ
มีเบอร์ติดต่อไม๊ รบกวนนะคะ
ปูเสื่อรอชมค่ะ หายเร็วๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

กำลังตัดสินใจตัดถุงใต้ตากับหมอกมลค่ะ ใครมีข้อมูลช่วยบอกต่อด้วยนะคะ  โพสต์ 2011-3-17 12:39
มะไหร่จะได้เห็นรูปสกที
รอเหมือนกันค่ะ อยากรู้มาก กำลังจะสามสิบ แต่เพราะถุงใต้ตา ทำหน้าแก่เกินวัยมากๆ
ไปทำมาแล้วที่ สยามซอย 1 ( 3 วันหาย) แต่พึ่งเคยได้ยินว่ามีการจัดเรียงไขมันด้วยเพราะมีปัญหาร่องตาลึก  พอดีเป็นคนตจว..รู้ทางกทม.แค่สยามนี่แหละ ทำเสร็จนั่งแท็กซี่ขึ้นรถทัวร์กลับ..แต่ต้องยอมรับว่าคุณหมอมือเบามากเป็นการผ่าแบบกรีดด้านนอกเพราะอายุ40ก่วาแล้ว.เพราะเห็นบางคนรีวิวไว้ตาช้ำมาก 10 วันถึงหายก็มี .ใครคิดจะทำทำเลยเด็กลงแน่ๆ อิอิ
โห  อยากเห็นรูปจัง
ไม่เห็นรูปเลย พูดจริงหรือเปล่าจ๊ะ
พรุ่งนี้กะว่าจะไปปรึกษาหมอกมลเหมือนกันค่ะ เป็นคนที่ถุงไขมันใต้ตาเยอะ แถมเหี่ยวย่นด้วย แต่ทำไปแล้วที่กลัวที่สุดคือตาปริ้นอ่ะ อีกใจหนึ่งก็จะลองดูไงเป็นกำลังใจให้ด้วยน่ะค่ะ
ถ้าหายแล้วเอารูปมาลงหน่อยนะคะ อยากเห็นจังค่ะ
หายไวๆนะครับ อยากเห็นรูปเหมือนกัน ^ ^
อยากดูรูปด้วยคนค่ะ ตอนนี้ก็ปาไปเลข 3 แว้ว ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนูนี เมื่อ 2012-1-16 05:23

สนใจวิธีนี้เหมือนกันค่ะ แต่ 37 แล้ว วิธีนี้จะใหวรึเปล่าไม่รู้
ไม่เหนมีรูปให้ดูเลย หรือดูได้ที่ไหนคะ หนูสนใจอยากทำถุงใต้ตาอยู่คะ อายุไม่ถึงเลย สามหรอก แต่มีถุงอ่ะ กรรมพันคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้