ดู: 3408|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำยังไงให้หายบวมไวๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวานเพิ่งไปขึ้นเขียงกับหมอเฉลิมมาค่ะ
ตื่นมารู้สึกว่าจมูกบวมมากมาย
ไม่ทราบมีกูรูช่วยบอกวิธีให้หายบวมไวๆๆหน่อยได้ไหมค่ะ
ต้องประคบเจลเย็นตลอดเลยรึปล่าว ช่วยบอกทีค่ะ
ใบบัวบกอัดเม็ดอ่ะคับได้ยินมา
นอนหมอนสูงด้วยครับ  เลือดจะได้ไม่คั่งในจมุกมาก มันจะบวมน้อยลงครับ
ประคบเย็นเฉพาะบริเวณตาเท่านั้นครับ
ใบบัวบก แคปซูลก้น่าสนใจนะครับ
ลองดูกระทู้เตรียมตัวก่อนทำจมุกได้ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 20:59:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า แต่ว่าซื้อแถวไหนหรอค่ะ
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-8-11 21:11

วิธีเตรียมตัวหลังทำจมูก http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=270&extra=page%3D1

ประคบร้อน เย็น http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=442&extra=page%3D1

ใบบัวบกอัดเม็ด เซ็นทรัลลาดพร้าว พระราม 3 มี ที่อื่นไม่ทราบค่ะ ร้านขายสมุนไพรอภัยภูเบศร์ อ่ะค่ะ มี
ตอนก่อนทำ พยาบาลเค้าจะให้กินก่อนอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องถึงขนาดกินตั้งแต่เช้าหรอกค่ะ ส่วนใบบัวบกอัดเม็ด กินหลังอาหาร 3 มื้อค่ะ
อยากรู้ว่า พวกใบบัวบก แฅปซูน

ยาลดบวมเนี่ย  กินไปก่อนได้มั้ย

อย่างเช่น

ทำฅอน บ่าย

กินฅอนเช้าไป

แล้วทำเส ...
ต้นฉบับโพสโดย AYIINK เมื่อ 2009-8-12 00:49

ยาพวกนี้ สรรพคุณและวิธีใช้ จะมีไว้ที่ข้างกล่องนะครับ ศึกษาเอาเลย
และควรทานประจำ สม่ำเสมอนะครับ จะได้หายไวๆ ... แต่อย่าใช้เพื่อเร่งจนเกินไปครับ
ยังไงก็ออกมาสวยแบบพิถีพิถันดีกว่านะครับ...
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 12:11:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ
ทานยาลดบวม danzen แล้วทานเม็ดใบบัวบกด้วยได้ป่าวคะ หรือเยอะเกินไปคะ
ป่านนี้คงจะหายบวมแล้วสินะ  แล้วทรงเป็นยังไงบ้างคะ
ดื่มใบบัวบกเลยคะเยียวยามากกกกหาสั่งออนไลน์ได้คะเพราะทั่วไปหาซื้อยากบวกกับหน้าบวมไม่ควรออกไปข้างนอกนานๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้