ดู: 76832|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอวิธีลดบวมหลังเสริมจมูกที่เร็วสุดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เข้าเรื่องเลยนะค่ะ คือพรุ่งนี้มีคิวเสริมจมูกกับคุณหมอวรวิทย์ค่ะ ทำที่จุฬารัตน เวลา10โมงเช้าค่ะ กล้าๆกลัวๆอยู่เหมือนกัน แต่เชื่อมือหมอแต่กังวลเรื่องบวมหลังเสริมนี้ซิ ขอให้เพื่อนๆที่มีวิธีลดอากรบวม ช่วยบอกหน่อยว่าวิธีที่ทำให้หายเร็วๆบ้างขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ถ้าหมอวรวิทย์แกจะให้คบเย็น7วันจนถึงวันตัดไหมเลยนะคะ  โพสต์ 2011-1-22 20:31
ไม่น่าจะใช่จุฬารัตน์นะคะ จุฬาเวช มากกว่านะคะ อิอิอิ จะไปผิดโรงบาลป่าว  โพสต์ 2011-1-22 20:29
กิน Sergica ค่ะ ยาลดบวมช้ำสำหรับคนทำศัลยกรรมโดยเฉพาะเลย หายไวดีนะ
ก้อประคบเย็นบ่อยๆอ่ะค่ะ
ดื่มน้ำมะพร้าว น้ำใบบัวบก รึไม่ก็ใบบัวบกอัดเม็ดคะ ได้ยินเพื่อนๆ ในนี้บอกมาอีกทีคะ ทำมาแล้วอย่าลืมมารีวิวเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ให้ดูด้วยนะคะ จะตามไปเป็นศิษย์คุณหมอท่านนี้เหมือนกันคะ
นอนหมอนสูงนะครับ

หมออยู่จุฬาเวชครับ ไม่ใช่จุฬารัตน์ ระวังแทกซี่พาไปผิดนะครับ
นอนหมอนสูงค่ะ ประคบเย็นสองวันแรก แลเวก็ดื่มน้ำมะพร้าวกับใบบัวบกอัดเม็ดก็จะดีค่ะ
ข้อมูลจากในเว็บนี้แหละค่ะ ส่วนตัวแล้วเรายังไม่ได้ทำค่ะ อิอิ
สู้ๆจร้า ขอให้สวยๆนะคะ
ประคบเย็นสองวันแรก จากนั้นประคบอุ่น หาน้ำมะพร้าวกะใบบัวบกอัดเม็ดมาทานค๊าบบบบบบบบบบ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-9 21:58:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆนำ้ใจที่มีให้นะค่ะ เดี๋ยวจะมารีวิวให้ดูค่ะ
จากประสบการณ์ ทานน้ำมะพร้าว มาก ๆ มากเท่าที่ทำได้  ลดบวมได้ดีที่สุด
ขอบอกว่านั้มะพร้าวช่วยได้มากจริงๆ ตอนเราทำ กินแทนนั้าเลย วันที่สี่หายบวม ไม่ชั้าไม่ไรเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-11-10 16:49:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาแล้วค่ะแต่เลือดมันไม่หยุดใหลง่ะทำงั้ยดีทีนี
ตอบกลับ 12# nuywv

อ้าวท่านผู้รู้ช่วยมาแนะนำน้องเค้าหน่อยคร่าาา
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ หายบามแล้วเข้าที่หรือยังครับ หายไวๆนะครับ
เคยเห็นในดั่งโด่งนี้พูดถึงยาที่ชื่อว่ายา หยุนหนานไป๋เหยา อะค่ะ
แต่ไม่เคยทานนะคะ เห็นเค้าว่าทานแล้วไม่บวมไม่เหลืองเลย
ว่าจะลองทานดูตอนไปทำจมูกนี่แหละค่ะ
ไงผู้รู้มาตอบอีกทีนะคะ อยากรู้เหมือนกันค่ะ
แอบเก็บข้อมูล
มายืนยันอีกเสียงค่ะว่าน้ำมะพร้าวช่วยจริงๆ ต้องขอบคุณพี่ๆในเว็บ^^
ไม่กินของแสลง พวกอาหารทะเล ไข่ (อันนี้แล้วแต่ความเชื่อ)
ส่วนตัวเรากินส้มกับกีวี(วิตามินซีเยอะดี)ช่วยอีกทาง
กินน้ำมะพร้าว และก้ นอนหมอนสูงๆ กินยาลดบวมทุก 6 ชม
มาเก็บข้มูล เพราะเพิ่งไปทำมาค่ะ บวมเหมือนกัน
น้ำมะพร้าว ผมทานตั้งแต่วันที่เสริม จนถึงวันที่ 4 ก็หายบวมแล้วนะ
แอบมาหาข้อมูลคร่า บวมมากมาย
มาเกบข้อมูลจ้า พรุ่งนี้ขึ้นเขียงแล้ว หุหุ
เราไปทำมาเมื่อวานกับโรงพยาบาลเลอลักษณ์  วันนี้บวมมาก  ตาแทปปิด  ทำไงดี
อีกเสียงค่ะกับยา "หนุนหนานไป๋เหยา" เราเพิ่งไปทำมาเมื่อวาน วันนี้ไม่บวมเหมือนอวตาลแบบที่บางท่านเป็น ไม่รู้สึกปวดด้วยค่ะ แต่มีเขียวๆม่วงๆนะคะ เพราะเราเนื้อจมูกน้อยค่ะ
ส่วนของเรา ซื้อยาที่ร้านขายยามากิน ชื่อยาว่า เด็นเซ่น อะไรสักอย่างอ่ะคะลดบวมได้มากยุบไวด้วย
เรากำลังจะไปทำจมูกวันศุกนี้ แล้ววันเสาคือเราต้องไปทำงานอ่ะ อยากลดบวมแบบเร่งด่วนทำไงดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้