ดู: 604|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวปรับโครงหน้า 3 จุด(โหนกแก้ม กราม คาง)

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวโครงหน้า 3 จุด(โหนกแก้ม กราม คาง)

สวัสดีค่ะ ขอมารีวิวประสบการณ์และความเปลี่ยนแปลงหลังผ่าตัด

หลังจากตัดสินใจศัลยกรรมโครงหน้าที่รพ.บาโนบากิให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ
เราผ่าตัดโครงหน้า 3 จุด ลดโนกแก้ม +ลดกราม+ปรับคางที่รพ.บาโนบากิค่ะ
ตอนนี้ก็ผ่าตัดได้ประมาณ 3เดือนแล้ว
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ฝึกอ้าปากเท่าไหร่พอลองอ้าปากอีกที ตอนนี้อ้าได้กว้างประมาณ 3นิ้วแล้วค่ะ

ก่อนผ่าตัดกรามเราอ้าไม่ค่อยได้ อ้าได้ประมาณ 2นิ้ว หลังผ่าตัดเสียงกรึกๆ ตรงคางที่เคยมีก็หายไปค่ะ
ตอนนี้อ้าปากได้มากกว่าก่อนผ่าอีกด้วย

เราเคยอ่านรีวิวของคนอื่นที่ทำหน้ามาเหมือนกัน ส่วนใหญ่จะบอกว่าความชาตรงกรามจะหายไปช้าสุด น่าจะจริงค่ะ ตอนนี้ยังชาอยู่เลย
ส่วนอื่นหายชาแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องเคี้ยวอาหารที่เหนียวมากๆ แบบเนื้อย่างยังใช้เวลาเคี้ยวนานอยู่ค่ะ5555
นอกนั้นไม่มีอาการผิดปกติอะไรแล้วค่ะ
แต่ยังมีความบวมตรงแก้มอยู่นะคะ กรอบหน้าเริ่มชัดขึ้น ที่เห็นชัดสุดตอนนี้คือโหนกแก้ม
เราว่าไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-20 12:08:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yyonnnngi เมื่อ 2024-1-20 12:09

สวัสดีค่ะ มาอัพเดทรูปหลังทำศัลยกรรมโครงหน้า 3 จุดครบ 5 เดือน

ปัจจุบันความบวมหายไปเกือบหมดแล้วนะคะ
การอ้าปาก หรือทานอาหารต่างๆแทบจะปกติแล้ว ยังมีเสียงกึกๆตรงกาม
และมีอาการชาอยู่บ้างค่ะ แต่ว่าก็ไม่ได้ส่งผลต่อการใช้ชีวิตอะไรขนาดนั้นค่ะ
เลยไม่ได้กังวลมาก คิดว่าเวลาผ่านไปก็น่าจะค่อยๆดีขึ้น เพราะตอนนี้ก็ดีขึ้นกว่าตอนผ่าช่วงแรกมากค่ะ

รูปก่อนทำ

รูปหลังทำ

จะเห็นเลยค่ะว่าก่อนทำหน้าดูมีอายุกว่าหลังทำมาก เพราะกระดูกโหนกแก้มยื่นออกมา ทำให้ขมับดูตอบ
โหนกแก้ม กรามชัดมาก ทำให้หน้าดูดุ และดูโตมากๆ
พอหลังทำโหนกแก้มลดลง ทำให้ขมับหายตอบเลยค่ะ แล้วก็ดูหน้าเรียวเล็ก เด็กลงมากๆ
เทียบรูปก่อน-หลังทำศัลยกรรม

พอใบหน้าสวยแล้วเราก็ยิ่งมีกำลังใจในการดูแลตัวเองมากขึ้น
ทาครีม แต่งหน้า แต่งตัวมากขึ้น
คนรอบตัวพูดเป็นเสียงเดียวกันเลยว่า สวยและเด็กขึ้นเยอะมาก ๆ พอใจกับผลลัพธ์ที่ได้มากๆ
ตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะที่เลือกทำศัลยกรรมโครงหน้า 3จุด ทำทีเดียวสวยเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-20 12:10:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ วันนี้มาอัพเดทรูปทำโครงหน้าครบ 6 เดือนให้ดูค่ะ

รูป 6 เดือนคือจะเห็นได้ชัดเลยว่าหน้าเล็กลงไปเยอะมากๆ

เดือนนี้รู้สึกได้เลยว่าความบวมลดไปเยอะ
หน้าเรียวเล็กลงมากรู้สึกมีความมั่นใจมากขึ้น มีกำลังใจในการดูแลตัวเองขึ้นกว่าแต่ก่อน
ปัจจุบันอ้าปากได้เยอะแล้วค่ะ แทบจะปกติเลย แค่อาจจะไม่ได้กว้างเท่าตอนก่อนทำ
แต่ใช้ชีวิตได้ปกติดีเลยค่ะ

ออกไปข้างนอกเจอใครก็ถามว่าไปทำอะไรมาทำไมหน้าเล็กลง
สวยขึ้นมากๆ หน้าหวานจนเกือบจำไม่ได้
บอกทุกคนว่าทำโครงหน้าที่รพ.บาโนบากิ ทุกคนต่างชื่นชมคุณหมอ
ว่าทำได้เก่งมากๆ ถ้าไม่เคยเจอกันแทบไม่รู้เลยว่าศัลยกรรมมา
โครงหน้าสวย ธรรมชาติ ใบหน้ามีความเท่ากันมากขึ้นเยอะเลย

ปัจจุบันกล้าออกไปเจอเพื่อน มีสังคมมากขึ้น มีความมั่นใจในการใช้ชีวิตเยอะขึ้นมากๆค่ะ
ต้องขอบคุณโรงพยาบาลบาโนบากิที่เหมือนมาสร้างความมั่นใจให้เรา
หน้าเรียวสวยทำให้มีความมั่นใจมากขึ้นจริงๆค่ะ
ถ่ายรูปบ่อยขึ้น ออกไปข้างนอกพบเจอผู้คนมากขึ้นค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-20 12:11:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yyonnnngi เมื่อ 2024-1-20 12:16

สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทรูปหลังทำโครงหน้าครบ 7-8 เดือนค่ะ

ตอนนี้เราคิดว่าความบวมหายไปเกือบ 90% แล้วค่ะ
ใช้ชีวิตได้ตามปกติ และทานอาหารได้ทุกอย่างแล้วค่ะ แต่ยังรู้สึกตึงๆ ในปากเวลากัดฟันกรามบ้าง แต่โดยรวมไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

รู้สึกว่าหน้าเรียว หน้าเข้ารูปขึ้นเยอะมาก ๆ และก็ดูเป็นธรรมชาติอยู่ค่ะ
ข้อดีของการผ่าตัดโครงหน้าที่เรารู้สึกได้ คือ หน้าเปลี่ยนไป เรียวขึ้น สลิมขึ้น แต่ยังดูธรรมชาติอยู่ แบบจับไม่ได้ว่าไปทำอะไรมาค่ะ 5555

ข้อเสียก็คือ หลังผ่าตัดบวมนาน ใช้เวลาเข้าที่นาน เกือบปีเลยค่ะ ต้องอดทนรอนิดนึง ใจเย็น ๆค่ะ

ถ้าให้ย้อนกลับไปเราก็ยังตัดสินใจผ่าตัดโครงหน้าอยู่ค่ะ
เพราะผลลัพธ์คุ้มมาก ไม่ต้องฉีดโบท๊อกซ์กรามบ่อย ๆ ด้วยค่ะ ชอบตรงหน้า
เจอกันใหม่ตอนหน้านะ จะกลับมารีวิวใช้รูปให้ชมกันอีกค่ะ ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-1-26 15:04:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yyonnnngi เมื่อ 2024-1-26 15:52

สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทรูปหลังทำโครงหน้ารอบ 9-10เดือนค่ะ

ปัจจุบันศัลยกรรมได้ครบ 10เดือนแล้วค่ะ

รูปหน้าต่างจากก่อนทำอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ บางคนอาจจะกังวลเกี่ยวกับความหย่อนคล้อย

เพราะมีหลายๆคนที่ทำโครงหน้าก็มารีวิวว่าผิวหน้าหย่อนคล้อย แต่จะบอกว่าส่วนตัวเรา

หน้าหลังทำไม่ได้หย่อนคล้อยมากขนาดนั้นค่ะ ไปทำพวกโปรแกรมยกกกระชับได้วยคลื่นไฟฟ้าก็ห้าตึงเลย

ไม่ได้ถึงกับต้องกรีดผ่ายกกระชับ ทำหัตการเพื่อยกกระชับก็ดีขึ้นมากๆค่ะ

หน้ากลับมาตึงเลย ตึงกว่าตอนก่อนผ่าตัดด้วยเพราะตอนนั้นโหนกแก้มชัดร่องแก้มเลยชัดไปด้วย

พอหลังทำ โหนกแก้มลดลงไปแล้ว ร่องแก้มก็ไม่ชัดเท่าก่อนทำ แถมทำหัตถการหลังผ่าตัดก็ช่วยได้จริงๆ

ช่วง 9 เดือนและ 10 เดือนหน้าไม่ได้่างกันเลยค่ะ เรียวเล็กเท่ากัน เพราะเอาจริงๆความบวมหายไปหมดแล้ว

หน้าเข้าที่ รูปหน้าเลยชัด หน้าเด็กลงสุดๆ วันหยุดยาวได้กลับไปเจอญาติๆ

ทุกคนต่างชมว่าหน้าเล็ก โหนกแก้มหายแล้วหน้ากูเด็กลงมากๆ จำแทบจะไม่ได้เลย

พอบอกญาติว่าผ่าตัดกระดูกเอากระดูโหนกแก้ม กราม คาง ออกไป ญาติตกใจทุกคน

เพราะคุณหมอทำเนียนมาก ธรรมชาติแบบจับโป๊ะไม่ได้ สวยขึ้นแบบจับไม่ได้55555

หน้าไม่ได้ดูโป๊ะ แต่ทุกคนก็จะทักว่าสวยขึ้นมาก ไปทำอะไรมา ความลับนางฟ้าสุดๆ ค่ะ

เจอกันใหม่ตอนหน้านะคะ จะมาอัพเดทหน้าให้ทุกคนดูเรื่อยๆ น้า

JYJ 8M1 LOGO.jpg (406.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

JYJ 8M1 LOGO.jpg

JYJ BA 89M LOGO.jpg (160.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

JYJ BA 89M LOGO.jpg
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2024-2-5 16:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yyonnnngi เมื่อ 2024-2-5 16:37

สวัสดีค่ะ กลับมาอัพเดทรูปหลังทำโครงหน้าครบ 1 ปีค่ะ

รูปแรกที่จะมาอวดเพื่อนๆคือรูปที่เริ่มเข้า 11 เดือนค่ะ หน้าเล็กมากๆ

ผลลัพธ์การผ่าตัดออกมาดีมาก พอใจที่สุดค่ะ

เพื่อนๆ ว่ายังไงคะ ดูรูปก่อนหลังแล้วคิดว่าหน้าชัดต่างไปจากเดิมไหมคะ

ตอนนี้หน้าเล็กนิดเดียวเองค่ะ จำตัวเองเมื่อ 1 ปีก่อนไม่ได้แล้วนะคะ

ส่วนรูปด้านล้างนี้เป็นรูปครบ 12 เดือนหรือ 1 ปีค่ะ

หลังจากทำโครงหน้าจะเห็นกรอบหน้าด้านข้างเรียวเล็กมากๆ หน้าดูหวานขึ้น

ทำให้กล้าที่จะมัดผม ทำผมทรงอื่นๆ ออกไปข้างนอกมากขึ้นเลยค่ะ

เหมือนได้ปลดล็อกปมในใจของตัวเองด้วยเพราะหน้าเราดูสวยขึ้นความมั่นใจก็เพิ่มขึ้นด้วย

ไม่ว่าจะเป็นการแต่งตัว แต่งหน้า หรือแม้แต่การทำผม ก็ทำได้หลากหลายขึ้น

ตอนที่ก่อนทำเรามีความกังวลในตัวเองค่อนข้างมาก จะแต่งหน้ายังไงให้หน้าเล็ก

ทำผมยังๆไงให้ไม่โชว์กราม หรือปิดโหนกแก้มนูนๆได้

หรือแม้กระทั่งการใช่เสื้อ ใส่เสื้อแบบไหนทำให้หน้าดูเล็ก ทุกอย่างมันคิดเยอะไปหมด
ทำให้ศูนย์เสียความมั่นใจมากๆค่ะ
แต่ตอนนี้ทางรพ.บาโนบากิเหมือนช่วยกู้เรากลับมา
ให้เรามั่นใจมากขึ้นกล้าที่จะออกจากเซฟโซนมากค่ะ

ภาพรวมหลังผ่าตัดครบ 1 ปี คิดว่าตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะที่เลือกโรงพยาบาลบาโนบากิ
คุณหมอมีความน่าเชื่อถือ ผลงานดี รพ.ให้บริการหลังผ่าตัดค่อนข้างดี
ถ้าย้อนเวลากลับไปแล้วถามว่าจะเลือกทำโครงหน้ามั้ย ตอบบแบบมั่นใจล้าน%ว่าทำแน่นอนค่ะ
เป็นศัลยกรรมที่ราคาค่อนข้างสูงแต่ถามว่าคุ้มค่าคุ้มราคาไหม ตอบเลยว่าคุ้มมากค่ะ
ศัลยกรรมโครงหน้าตัดกระดูกออกแล้วออกไปเลย ไม่สามารถนำกลับมาได้
จำเป็นอย่างมากที่จะต้องเลือกคุณหมอและโรงพยาบาลให้ดี
และต้องทำความเข้าใจว่าการศัลยกรรมเป็นเรื่องของดวง
หลังผ่าตัดบางคนอาจจะมีปัญหา แต่ส่วนตัวเราแล้วคิดว่า
ปัญหาเกิดขึ้นได้เสมิ แต่ขึ้นอยู่กับว่าทางรพ.จะให้การดูแลหลังศัลยกรรมดีไหม
ไม่ใช่แค่ทำศัลยกรรมแล้วก็จบไป
หากเพื่อนๆยังลังเลและคิดไม่ออกว่าจะทำโครงหน้าที่ไหน
เราอยากแนะนำโรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ
ที่นี่รีวิวค่อนข้างเยอะ ทำให้เราเบาใจไปได้มากก่อนผ่าตัด

หลังจากนี้คงไม่ได้มาอัพเดทหน้าให้เพื่อนๆดูแล้ว เพราะหน้าเราเข้าที่มากๆแล้วค่ะ
อาการต่างๆไม่มีแล้ว หน้าเราเข้าที่ความบวมไม่มีแล้วค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามรีวิวของเราจนถึงตอนนี้นะคะ

JYJ 11M LOGO.jpg (108.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

JYJ 11M LOGO.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้