ดู: 256|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลลยกรรมโครงหน้า 3จุดเปลี่ยนหน้ากลมเป็นหน้ารูปไข่

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะวันนี้ฉันจะมารีวิวทำโครงหน้าค่ะ

เพื่อประกอบการตัดสินใจให้สำหรับคนที่ยังลังเลที่จะทำโครงหน้า โดยฉันจะรีวิวแบบตอนเดียวจบ

วันนี้ฉันมารีวิวในแบบฉบับของคนที่ทำโครงหน้ามาได้ 1 ปีกับ 6 เดือนแล้วค่ะ

ช่วงแรกๆ ฉันไม่ค่อยได้ถ่ายรูปไว้เยอะ จะมีแค่รูปก่อนทำ

และจะมาเขียนให้ทุกคนได้อ่านกันนะคะ

เริ่มจากช่วงแรกๆ ที่ทำโครงหน้าจะอ้าปากได้ค่อนข้างยาก  จะอ้าปากได้แค่นิดหน่อย
ช่วงแรกยังต้องทานอาหารอ่อนๆ ไม่แข็งหรือเหนียวอยู่ค่ะ

อาหารส่วนใหญ่ที่ทานก็จะเป็นพวกโจ๊ก นม น้ำผลไม้ หรือพวกอาหารที่เป็นน้ำๆ เท่านั้นค่ะ

ช่วงแรกอาจจะรู้สึกวิงเวียนบ้างเป็นบางครั้ง เนื่องจากเราทานอาหารได้น้อย

เลยไม่ค่อยมีสารอาหาร แต่ช่วยเรื่องไดเอทของเราได้เยอะเลยล่ะค่ะ

เวลาผ่านไปเร็วมากๆ เหมือนเพิ่งเริ่มทานโจ๊กได้ไม่กี่วัน

แต่ปัจจุบันคือทำมาปีกว่าแล้ว555 ทานอะไรได้ปกติแล้วค่ะ

ช่วง 2 เดือนแรกฉันฝึกอ้าปากอย่างสม่ำเสมอ กินอะไรก้กินอย่างระมัดระวังอยู่ตลอด

พวกอาการบวมช่วงแรกเวลาผ่านไปค่อนข้างช้า(อาจจะเพราะเราใจร้อน อยากสวยเลยด้วยค่ะ)

แต่ช่วง 3 เดือนหลังผ่าตัด รู้สึกได้เลยว่าความบวมลดลงไปค่อนข้างเยอะ

แต่อาจจะเพราะว่าช่วงแรกบวมมากด้วยค่ะ พอหลังจากนั้นรู้สึกหน้าเล็กลงมาก

การทำศัลยกรรมต้องอาศัยเวลาจริงๆ ใจร้อนไปก็ไม่ช่วยอะไรค่ะ

เพราะทุกอย่างต้องใช้เวลาในการฟื้นตัวค่ะ

แล้วช่วง 6 เดือนหลังผ่าตัดคือเป็นช่วงที่หน้าเริ่มที่จะเข้าที่ อาการทุกอย่างเริ่มกลับมาปกติ

อาการบวมจากการผ่าตัดแทบจะไม่มีเลยค่ะ

เราทำอาชีพที่ต้องพูดอยู่ตลอดเวลา ช่วงแรกอาจจะขัดใจนิดหน่อยเพราะพูดได้ไม่เยอะ

แต่พอพูดบ่อยๆ เข้าก็พูดได้คล่องขึ้น อาจจะดูอ้าปากได้ไม่มากแต่พูดคล่องจากการที่ต้องพูดทุกวันค่ะ

ช่วงนี้พวกอาการชาหลังผ่าตัดก็ดีขึ้นมาก แทบจะปกติแล้วค่ะ

ปัจจุบันฉันดูรูปตัวเองตอนก่อนผ่าตัดแล้วก็บอกวาค่อนข้างจะตกใจ

จำตัวเองไม่ได้แล้วค่ะ เพราะชินกับหน้าปัจจุบันไปแล้ว

ตอนที่มัดผมหรือรวบผมเข้าไป จะทำให้เห็นกรอบหน้าชัด กรามใหญ่ๆ ในอดีตหายไปแล้วค่ะ

หน้าเรียวเล็ก รูปไข่สุดๆ เหมือนไม่เคยหน้าโตมาก่อน

แล้วจะบอกว่าสมัยก่อนทำหน้าไม่ว่าเราจะผอมแค่ไหน แต่กราม โหนกแก้มเราใหญ่

คนก็จะดูว่าเราเป็นคนตัวอ้วนอยู่ดี

ปัจจุบันที่ทำโครงหน้าแล้ว ช่วงที่น้ำหนักเท่ากับก่อนโครงหน้า

ก็ยังดูผอมกว่าเยอะมากๆ เพราะหน้าเราเรียวเล็ก

ส่วนอื่นจะใหญ่ก็ออกกำลังได้ค่ะ แต่กระดูกออกกำลังกายก็ไม่สามารถหายไปได้ค่ะ

SL B.jpg (154.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

SL B.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้