ดู: 436|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว

[คัดลอกลิงก์]

โครงหน้า 3 จุด + ต่อกระดูกคาง ลดวัยเปลี่ยนรูปหน้า

ฉันผ่าตัดโครงหน้า 3จุดและต่อกระดูกคางที่โรงพยาบาลบาโนบากิค่ะ

ช่วงสัปดาห์แรก ความบวมยังมีอยู่เยอะมากๆ

ถึงแม้จะยังบวมอยู่แต่ก็เห็นได้ชัดเลยว่าโหนกแก้มที่เคยนูนออกมามันถูกจำกัดออกไปแล้วค่ะ555555

โครงหน้าดูเรียบเนียนไปอย่างมหัศจรรย์ ส่วนพวกอาการเจ็บปวดก็ไม่ได้เจ็บเท่าที่คิดไว้

หลังจากออกจากนอนรพ.ก็กลับบ้าน แล้วก็นอนอย่างเดียวเลยค่ะ

หน้ายังดูบวมช้ำอยู่เลย แต่สัปดาห์หน้าพวกอาการบวมก็น่าจะหายไปแล้วมั้งคะ

เข้าสัปดาห์ที่ 2 พวกอาการบวมช้ำดีขึ้นกว่าสัปดาห์แรกแล้วค่ะ

อาจจะต้องใช้เวลาในการฟื้นตัวหน่อยนึง

ครอบครัวและคนใกล้ชิดของฉันดูให้ความสนใจเกี่ยวกับการผ่าตัดมาก

ทั้งที่เป็นการผ่าตัดใหญ่ที่ตอนแรกทุกคนเป็นห่วงมากๆ กลัวจะหายช้า

แต่การฟื้นตัวดีกว่าที่คิดไว้มากๆ แถมผลลัพธ์ยังออกมาดีด้วย

คุณหมอยังชมอีกด้วยว่าการผ่าตัดออกมาได้ดี ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

ก่อนทำ

หลังทำ 1 สัปดาห์

หลังทำ 2 สัปดาห์

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-9-29 17:53:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ ฉันทำโครงหน้า 3 จุดได้ 1เดือนแล้วค่ะ

ปัจจุบันทำโครงหน้าครบเดือนแล้วค่ะ ถ้าเทียบกับช่วงแรกๆ ที่ทำมาคือความบวมลดไปเยอะเลยค่ะ

โครงหน้าหน้าตอนนี้เริ่มเห็นได้ชัดแล้วค่ะ

ครอบครัวฉันดูแลฉันอย่างดีเลยค่ะ การรักษาตัวเลยไม่ได้มีอะไรที่ยากลำบากเลย

วันไหนที่อากาศดีๆ ฝนไม่ตกลูกสาวก็จะพาไปเดินเลานค่ะ จะได้ช่วยเรื่องความบวมด้วย

หลังจากทำโครงหน้าจะเห็นเลยค่ะว่าโหนกแก้มที่เคยโหนกนูนออกมาลดลงไปเยอะเลยค่ะ

ถ้าดูรูปแล้วจะรู้เลยว่าหน้าก่อนหลังคือแตกต่างกันมากเลย สุดยอดจริงๆค่ะ

หน้าปัจจุบันค่อยๆลดลง และลงมากองกันที่บริเวณคาง ตอนนี้คางเลยยังดูบวมๆ อยู่ค่ะ

พอยุบบวมหมดแล้วหน้าคงจะเรียวขึ้นไปอีก

HR 1M LOGO.jpg (127.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

HR 1M LOGO.jpg
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-10-6 17:30:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำโครงหน้า ครบ 2 เดือนแล้วค่ะ

การตัดสินใจศัลยกรรมโครงหน้าครั้งนี้ของฉันเป็นการศัลยกรรมตอนที่อายุเยอะ
เพราะฉะนั้นการตัดสินใจเลือกคุณหมอที่ผ่าตัด เลือกโรงพยาบาลก็ต้องแน่ใจ
ว่าผลลัพธ์จะออกมาดี และปลอดภัย และฉันก็ตัดสินใจถูกจริงๆค่ะที่เลือกรพ.บาโนบากิ
และนอกจากนั้นครอบครัวของฉันยังให้ความช่วยเหลือฉันเป็นอย่างดีหลังจากผ่าตัด ดูแลอย่างดี
เลยทำให้มีได้รู้สึกว่ามีช่วงที่ลำบากอะไรเลย เป็นการผ่าตัดโครงหน้าที่ชิลมาก
คุณหมอโอชางฮยอนเปลี่ยนโครงหน้าที่ดูใหญ่ให้เป็นหน้าที่ดูหวานละมุนแบบที่ฉันต้องการเลยค่ะ
ตอนนี้ก็เหลือแค่ดูแลรักษาตัวเองให้ดีจนกว่าหน้าจะเข้าที่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้