ดู: 697|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวตัดกราม ลดความบานหน้า แถมลดอายุ❗❗

[คัดลอกลิงก์]
ผ่าตัดกรามได้  3 สัปดาห์แล้วค่ะ

ช่วงสัปดาห์แรกยังมีความบวมอยู่เลยค่ะ

ยังไม่เห็นผลลัพธ์การผ่าตัดได้แบบชัดเจน

แต่ก็หมั่นไปทำโปรแกรมลดบวมที่โรงพยาบาลบาโนบากิมีให้หลังผ่าตัด

อยากรีบหายบวมเร็ซๆแล้วก็อยากเห็นผลลัพธ์หลังผ่าแบบชัดเจนแล้วค่ะ

ส่วนพวกอาหารการกินก็ยังกินอะไรไม่ได้มากเท่าไหร่ ยังต้องกินอาหารอ่อนๆอยู่

ทำให้น้ำหนักลดลง เหมือนไดลดน้ำหนักไปในตัวเลยค่ะ

พอเริ่มเข้าสัปดาห์ที่ 3 พวกความบวมก็ลดลงไปค่อนข้างเยอะแล้วค่ะ

ตอนนี้น่าจะลดลงเกือบหมดแล้วนะคะ

ความเบวมคือบวมเหมือนเวลาคนอมลูกอม แก้มจะตุ่ยๆประมาณนั้นเลยค่ะ แต่เริ่มเห็นแล้วว่ารูปหน้าลดลงไปเยอะเลย

แต่ตอนนี้ก็ยังพยายามกินอาหารอ่อนๆให้ได้มากที่สุดค่ะ ไม่รู้ว่าจะเคี้ยวอาหารได้เมื่อไหร่

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-8-15 10:52:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดครบ 2 เดือนแล้วค่ะ

หลังจากที่ผ่าตัดลดกรามไป กรามที่ดูป้าน เหลี่ยม ตอนนี้ถุกแก้ไข และหายไปแล้วค่ะ

หน้าดูเล็กลงมาก ดูมีความเป็นผู้หญิงขึ้น หน้าไม่แมนเท่าเมื่อก่อนแล้วค่ะ

ปัจจุบันผ่าคตัดได้  2 เดือนแล้ว ความบวมลดลงไปเยอะแล้วค่ะ สวยเลยมั้ยคะ? 5555555

ปกติแล้วไม่ชอบถ่ายรูปเซลฟี่เลย เพราะหน้าบานมากกก

แต่ปัจจุบันถ่ายได้ สบายๆ เลยค่ะ ความบวมก็ลงไปเกือบหมดแล้ว

ดูฟื้นตัวไวใช่มั้ยล่ะคะ?

พวกอาการชาก็ยังมีอยู่นะคะ แต่เคยอ่านรีวิวของคนอื่นๆ มาบ้างแล้ว

อาการชาจะค่อยๆดีขึ้นช่วงหลังผ่าตัด 3 เดือนขึ้นไป เลยไม่ได้ซีเรียสอะไรค่ะ ปล่อยใจสบายๆ 5555

วันนี้ก็ถ่ายรูปมาอัพเดทให้เพื่อนๆ ดูกันค่ะ

พอดูรูปเปรียบเทียบแล้ว จะเห็นได้ชัดเลยใช่มั้ยล่ะคะว่าห้นาเล็กลงมากๆ
ก่อนผ่าตัด เราทำมาทุกหัตถการแล้วเพื่อที่จะทำให้หน้าเล็กลง
แต่มันก็ยังไม่ได้ดูเล็กลงเลยค่ะ คิดถูกจริงๆที่ตัดสินใจตัดกรามที่โรงพยาบาลบาโนบากิ
ทำกรามอย่างเดียวยังเห็นผลลัพธ์ที่ดีขนาดนี้ ประทับใจมากค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-8-22 10:14:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดครบ 3 เดือนแล้วค่ะ

ถ้าถามว่าผ่าตัดกรามไปเป็นยังไงบ้าง ต้องบอกเลยค่ะว่าแค่ 3เดือนก็รู้สึกพอใจมากแล้วค่ะ 55555

ผ่าตัดได้  3เดือนมีอาการยังไงบ้าง?

อาการบวมลดลงไปเยอะกว่าช่วง 2 เดือนเยอะมากๆ ค่ะ

ตอนนี้เริ่มกล้าที่จะถ่ายรูปเซลฟี่เยอะขึ้นแล้วค่ะ กรอบหน้าก็ดูชัดขึ้น หน้าก็ชัดขึ้นด้วยค่ะ

เพราะหน้าเล็กลงเลยทำให้ ตาจมูก ปาก ดูชัดขึ้น หน้าดูมีอะไรขึ้นเยอะเลยค่ะ 55555

ตอนนี้ก็อ้าปกาได้มากขึ้นแล้วนะคะ แต่ก็เข้าไม่ได้เป็นกังวลอะไรเพราะเป็นอาการปกติ

ตัดกระดูกไปเลยใช้เวลาในการฟื้นตัวพอสมควรค่ะ

แล้วอีกอย่างหนึ่งเลยที่รู้สึกได้ค่ะ ว่าดูผอมลงเยอะเพราะหน้าเล็กขึ้น

ภาพรวมเลยดูเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ เลยค่ะ

ก่อนผ่าตัดกราม ฉีดโบท็อกสุดๆ ก็ไม่ได้หน้าเล็กเท่านี้เลยค่ะ รู้สึกคิดถูกมาๆ ที่เลือกจะผ่าตัด

และนี่ค่ะที่สำคัญคือพอหน้าเล็กลงแล้วอายุดูน้อยลงตามไปด้วยเลย

ไม่คิดว่าจะได้ของแถมเป็นการลดอายุด้วย

ประทับใจสุด ๆ ค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-8-22 10:14:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่าตัดครบ 3 เดือนแล้วค่ะ

ถ้าถามว่าผ่าตัดกรามไปเป็นยังไงบ้าง ต้องบอกเลยค่ะว่าแค่ 3เดือนก็รู้สึกพอใจมากแล้วค่ะ 55555

ผ่าตัดได้  3เดือนมีอาการยังไงบ้าง?

อาการบวมลดลงไปเยอะกว่าช่วง 2 เดือนเยอะมากๆ ค่ะ

ตอนนี้เริ่มกล้าที่จะถ่ายรูปเซลฟี่เยอะขึ้นแล้วค่ะ กรอบหน้าก็ดูชัดขึ้น หน้าก็ชัดขึ้นด้วยค่ะ

เพราะหน้าเล็กลงเลยทำให้ ตาจมูก ปาก ดูชัดขึ้น หน้าดูมีอะไรขึ้นเยอะเลยค่ะ 55555

ตอนนี้ก็อ้าปกาได้มากขึ้นแล้วนะคะ แต่ก็เข้าไม่ได้เป็นกังวลอะไรเพราะเป็นอาการปกติ

ตัดกระดูกไปเลยใช้เวลาในการฟื้นตัวพอสมควรค่ะ

แล้วอีกอย่างหนึ่งเลยที่รู้สึกได้ค่ะ ว่าดูผอมลงเยอะเพราะหน้าเล็กขึ้น

ภาพรวมเลยดูเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ เลยค่ะ

ก่อนผ่าตัดกราม ฉีดโบท็อกสุดๆ ก็ไม่ได้หน้าเล็กเท่านี้เลยค่ะ รู้สึกคิดถูกมาๆ ที่เลือกจะผ่าตัด

และนี่ค่ะที่สำคัญคือพอหน้าเล็กลงแล้วอายุดูน้อยลงตามไปด้วยเลย

ไม่คิดว่าจะได้ของแถมเป็นการลดอายุด้วย

ประทับใจสุด ๆ ค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2023-8-29 14:28:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ผ่าตัดครบ 4 เดือนแล้วค่ะ

เมื่อเดือนที่แล้วเพิ่งบอกว่าอยากจะหายเร็วๆ
แล้วตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ รู้สึกว่าเป็นปกติขึ้นเยอะเลย ธรรมชาติสุดๆค่ะ
เหมือนความบวมก็ลดลงขึ้นเยอะเลยค่ะ
ช่วงนี้เพื่อนๆ ถามกันเยอะมากว่าทำไมผอมลงไปเยอะ ลดน้ำหนักรึป่าว

น่าจะเป็นเพราะว่าความบวมลดลงไปเยอะเลยทำให้ดูเหมือนว่าผอมลงด้วยมั้งคะ 5555555555
เวลาออกไปข้างนอกก็ถอดแมสก์ได้แล้วค่ะ
อาการตอนนี้ถือว่าฟื้นตัวขึ้นเยอะมากแล้วค่ะ แถมโควิดก็เริ่มซาแล้ว ได้เวลาถอดแมสก์โชว์หน้าสวยๆของเราแล้วค่ะ

ดูรูปเปรียบเทียบก่อน-หลัง จะเห็นได้ชัดเลยว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้