ดู: 1985|ตอบกลับ: 5

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวปรับโครงหน้ากับ BANOBAGI

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้จะมาเขียนรีวิวศัลยกรรมโครงหน้าครั้งแรกในชีวิตของเรา
ให้เพื่อนๆ ที่มีความสนใจอยากไปทำได้อ่านกันนะคะ
ก่อนอื่นเลยเราเป็นคนหน้าค่อนข้างใหญ่ ถ้ามองหน้าตรงคือเห็นเป็นสี่เหลี่ยมเลยค่ะ
แต่จากที่คุณหมอบอก เรายังโชคดีที่ ตา จมูก ปากเข้ารูปสวยดีอยู่แล้ว
เลยทำให้ใบหน้าโดยรวมไม่ดูแข็ง หรือดูเป็นผู้ชายเกินไป

แค่แก้ไขปัญหาในส่วนของโครงหน้าก็เพียงพอแล้วค่ะ โดยส่วนตัวเราก็เห็นด้วยค่ะ
ว่าปัญหาใหญ่ของเราคือรูปหน้าเลย แค่ตรงนี้ดีขึ้นเราก็พอใจแล้วค่ะ
เราได้ตัดสินใจรับการผ่าตัดที่รพ.บาโนบากิ หลังปรึกษากับคุณหมอค่ะ

มาดูรูปก่อนและหลังผ่าตัดช่วงแรกเลยดีกว่าค่ะ

หลังผ่าตัด 3 วัน

บวมมากเลยใช่มั้ยคะ? 5555555 เราก็ส่องกระจกแล้วตกใจตัวเองเหมือนกัน
แต่โดยรวมไม่ได้มีอะไร ดูแลตัวเองตามคู่มือที่รพ.ให้มาตามปกติค่ะ

หลังผ่าตัด 9วัน

หน้าที่บวมๆ ยุบลงจากวันแรกเยอะเลยค่ะ ตอนครบ 8วัน หน้ารู้สึกตึงๆ จากนั้นก็ยุบลงแบบไวมาก
ก่อนหน้านี้ใต้คางจะปูดๆ แต่ตอนนี้เรียบขึ้นเยอะเลยค่ะเหมือนลดความอ้วนมา 55555555
จากนี้หน้าคงจะค่อยๆ เข้าที่ อดใจรอวันที่หน้าเข้าที่ไม่ไหวแล้วค่ะ

ได้ไปเช็กอัพกับคุณหมอมาด้วย คุณหมอก็บอกว่า
ผลการผ่าตัดออกมาดีไม่มีปัญหาอะไร เราเองก็ชอบมากเพราะมันดูธรรมชาติ
ไม่ได้ดูเวอร์จนเกินไป ยังไงรอยุบบวมกว่านี้แล้วจะมาอัพเดทรูปให้ดูต่อนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2022-6-24 17:12:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมารีวิวครบรอบ 2เดือนหลังผ่าตัดโครงหน้าแล้วค่าา

ก่อนหน้านี้หน้าเราจะชอบบวมช่วงมืดๆ แต่ตอนนี้ตื่นมาแล้วหน้าบวมฉึ่ง เราเลยพยายามหาวิธีให้หน้าหายบวมไวๆอยู่ค่ะ
โดยเฉพาะช่วงเช้าหลังตื่นนอน และช่วงที่ฝนตกจะรู้สึกตึงๆ และเจ็บแปลบๆ
ในใจคิดว่าอยู่ในช่วงที่แผลภายในกำลังสมานตัว หน้าใกล้จะเข้าที่แล้ว เราพยายามคิดบวกเสมอค่ะ
และเพื่อผลลัพธ์ที่ชัดเจนยิ่งขึ้น เรากลับมาเริ่มไดเอทแบบจริงจังอีกครั้ง~!!

และแล้วก็เปิดเทอม หลังจากที่ไม่ได้เจอเพื่อนๆนาน
ทุกคนต่างทักเป็นเสียงเดียวกันว่าทำไมหน้าเล็กเยอะมากกก ไปทำอะไรมา 5555
เดี๋ยวมารีวิวต่อตอนหน้านะคะ ฝากติดตามด้วยค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-4 16:56:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มาอัพเดทรูปรีวิวครบรอบ 3 เดือนหลังผ่าตัดโครงหน้าค่า

หนึ่งเดือนที่ผ่านมาก็พยายามดูแลตัวเองอย่างหนักเลยค่ะ

ทั้งประคบหน้า ออกไปเดินลดบวม พยายามใส่ที่รัดหน้าบ่อยๆ

เรียกว่าทำทุกวิถีทาง 555555 ตอนนี้หน้าเลยเล็กลงเยอะมากๆๆๆเลยค่ะ

ถ้านึกไม่ออกว่าเล็กลงขนาดไหน ไปดูในรูปกันเล้ย

เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-21 14:06:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minmink577 เมื่อ 2022-7-21 14:11

กลับมาแล้วววว วันนี้มาอัพเดทรูปรีวิว

ครบรอบ 4 เดือนหลังผ่าตัดโครงหน้าค่า

ช่วงนี้เหมือนเดินสายรับคำชมอย่างเดียวเลยค่ะ

เจอใครใครก็ทักว่าผอมลง จริงๆคือแค่หน้าบวมน้อยลงเฉยๆ

น้ำหนักเท่าเดิมจ้า 555555

แต่เราตั้งใจไว้ว่าอยากจะถ่ายรูปสตูดิโอเก็บไว้ดูสักครั้ง

ช่วงนี้เลยเริ่มออกกำลังกายกับเทรนเนอร์ส่วนตัวด้วยค่ะ

จะถ่ายทั้งทีก็อยากปังทั้งหุ่นทั้งหน้าเนอะ

พอหน้ายุบบวมลง แล้วรู้สึกว่าหน้าเป็นธรรมชาติขึ้นเยอะเลยค่ะ
เลิกเป็นซาลาเปาแล้ว ขอบคุณคุณหมอที่บันดาลหน้านี้ให้ค่ะ

รีวิวยังไม่หมดน้า เดี๋ยวกลับมาอัพเดทอีกเรื่อยๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2022-7-29 16:59:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะ วันนี้เอารูปเซลฟี่ล่าสุดถ่ายหลังผ่าตัดโครงหน้าครบ 4เดือนให้ได้ดูกันค่า

ยิ่งเวลาผ่านไปใบหน้าเริ่มเข้าที่มากขึ้น ตอนนี้รู้สึกเหมือนยุบบวมไปเยอะแล้วค่ะ
ตื่นเต้นทุกวันที่ตื่นนอนขึ้นมา คอยลุ้นว่าหน้าจะเข้าที่ขนาดไหนแล้วน้าา

ตอนใส่หน้ากากอนามัย แมสหลวมกว่าก่อนผ่าตัดเยอะเลย รู้เลยว่าหน้าเล็กขึ้นมากเลยค่ะ

ตอนนี้ชอบหน้าตัวเองมาก ❤️

แต่ต้องรอครบ1ปีก่อนนะคะ  เราว่าน่าจะสวยแป๊ะกว่านี้แน่นอนค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2022-8-11 17:42:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

6 เดือนหลังผ่าตัด

พอหน้าเล็กลงแล้วก็เลยอยากจะลองตัดผมสั้นดู  

จริงๆก็อยากตัดมานานแล้ว แต่เมื่อก่อนไม่กล้าตัดเลยค่ะ

เพราะรู้ว่าถ้าตัดหน้าคงจะดูใหญ่กว่าเดิม TT

หลังจากไปตัดผมมา คนรอบข้างก็ชมว่าเข้ากับหน้า ดูเด็กลงด้วย ดีใจ

รู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้นเยอะเลยค่ะ

ในส่วนของการอ้าปากตอนนี้เราสามารถ

สอดนิ้วเข้าไปได้สามนิ้วพร้อมกันแล้วค่ะ!!

เมื่อเดือนก่อนยังรู้สึกตึงๆ อ้าปากลำบากอยู่เลย

แต่น่าจะเป็นเพราะฝึกอ้าปากบ่อยๆ

เลยดีขึ้นไวค่ะ เวลาอ้าปากทานอาหารก็ไม่ค่อยรู้สึกตึงแล้วด้วย

ใครที่ไปผ่าตัดโครงหน้ามาเหมือนกันแล้วยังตึงๆอยู่

แนะนำว่าให้ฝึกตามที่รพ.แนะนำนะคะ แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆเองค่า ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้