ดู: 1522|ตอบกลับ: 3

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอก สำหรับสาววอลลุ่มหน้าอกหาย หลังจากไดเอทอย่างหนัก

[คัดลอกลิงก์]
ต้องเกริ่นก่อนว่าหลังจากเราไดเอทอย่างหนัก วอลลุ่มหน้าอกของเราหายไปค่ะ
และยิ่งอายุมากขึ้นเนินอกก็ยิ่งหายไป เรากังวลเรื่องนี้อยู่พักใหญ่เลยตัดสินใจเสริมหน้าอกค่ะ

ถึงเราจะเป็นคนรูปร่างเล็ก ไม่น่าเชื่อว่าก่อนไอเดทหน้าอกเราเคยคัพE65ค่ะ
น่าจะเป็นเพราะไดเอทหนักไป หน้าอกเลยหายไปหมดเลย หรือเปล่านะ...?
อายุมากขึ้นด้วย น้ำหนักลดด้วย เหมือนเหลือแต่กระดูกค่ะ

ก่อนไดเอทถือว่าตัวเองค่อนข้างมีหน้าอก แต่ตอนนี้วอลลุ่มหน้าอกหายหมดแล้ว
ทำเอาเราเครียดเลยค่ะ รู้สึกโหวงๆยังไงไม่รู้
พอหน้าอกเล็กลง ตอนใส่เสื้อผ้ารู้สึกไม่มั่นใจเลยคิดถึงหน้าอกสมัยก่อนค่ะT^T

ถึงตอนนี้จะคัพD65 แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อนใส่บราคัพE65 คือเนื้อเต็มพอดีเลยค่ะ...
เศร้ามากค่ะ ตอนนี้รู้สึกไม่มั่นใจเลยค่ะ

กังวลมาสักพักในที่สุดเราก็ตัดสินใจครั้งยิ่งใหญ่
เพราะว่าเป็นการผ่าตัดใหญ่ เราคิดเยอะมาก ทั้งเรื่องการดูแลหลังผ่าตัด
ดูว่ารพ.ไหนมีคุณหมอผ่าตัดและคุณหมอวิสัญญีประจำรพ.
ตัดช้อยไปเยอะมาก สุดท้ายเราเลือกรพ.บาโนบากิค่ะ
ตอนหารพ.เพิ่งรู้ว่าหลายรพ.ไม่มีโปรแกรมดูแลหลังผ่าด้วยค่ะ

การผ่าตัดใหญ่ไม่ใช่ว่าทุกรพ.จะสามารถทำได้นะคะ!!
และเราก็เทใจให้รพ.ที่มีการดูแลหลังผ่าตัดด้วย
อีกอย่างคือ คุณหมอแนะนำสิ่งที่เหมาะสมกับคนไข้ ยิ่งทำให้เราเชื่อใจในรพ.นี้ค่ะ

เราจะกลับมาอีกครั้งหลังจากผ่าตัดแล้วนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-9-27 16:59:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย park.yuri เมื่อ 2021-9-27 17:00

หลังผ่าตัดครบ 1สัปดาห์

เราเลือกเสริมหน้าอกซิลิโคนMotiva กรีดบริเวณใต้ราวนมค่ะ
ปกติคนผอมหรือคนเนื้อน้อยจะนิยมเสริมซิลิโคนแบบDual plane คือเสริมแบบซิลิโคนส่วนหนึ่งอยู่ใต้กล้ามเนื้อและอีกส่วนอยู่นอกกล้ามเนื้อค่ะ
ส่วนเราค่อนข้างมีเนื้อหน้าอกเลยอยู่แล้ว
เลยเลือกวิธีที่เจ็บน้อยกว่าและผลลัพธ์ไม่ต่างกันมาก คือเสริมใต้กล้ามเนื้อค่ะ

ขนาดซิลิโคน เราไม่ชอบแบบใหญ่เกินไปจนรู้ว่าทำมา
เราบอกคุณหมอว่าขอแบบธรรมชาติ คุณหมอหมอก็แนะนำแบบเดียวก้นค่ะ
ด้วยความที่เราโครงร่างกายไม่ใหญ่มาก คุณหมอก็เลยให้ใส่ขนาดไม่ใหญ่มากให้หน้าอกดูเป็นธรรมชาติค่ะ

เดิมทีหน้าอก2ข้างเราไม่เท่ากัน คุณหมอจึงเสริมให้ข้างหนึ่งขนาดใหญ่กว่าค่ะ
ใส่ซิลิโคนMotivaขนาด280 และ320CCให้ ถ้าเทียบกับคนอื่นแล้วขนาดซิลิโคนค่อนข้างเล็กค่ะ

ความเจ็บหลังผ่าตัด ไม่น่าเชื่อว่าเราแค่เจ็บคอเท่านั้นค่ะ
เหมือนร่างกายกำลังปรับตัวให้เข้ากับซิลิโคนที่เสริมเข้าไป เราเจ็บคอมากเหมือนเป็นหวัด แต่ไม่เจ็บหน้าอกเลยค่ะ
ตอนแรกคิดว่าเพราะยาระงับอาการปวด แต่ผ่าตัดผ่านมาหลายวันก็ไม่เจ็บไม่ปวดเลยค่ะ
น่าจะเกิดจากการผ่าตัดเรียบร้อยดี ไม่ค่อยมีเลือดออกภายใน ไม่บวมไม่มีรอยช้ำเลยค่ะ

เราสวมสปอร์ตบรากับผ้าคาดหน้าอกตลอดจนครบ 1สัปดาห์หลังผ่าตัด
ก็เลยยังมองไม่เห็นทรงหน้าอกจริงๆค่ะ แต่เห็นขนาดโดยรวมแล้ว พอใจมากค่ะ

ตอนนี้หน้าอกยังตึงอยู่มาก กำลังรอเวลาให้หน้านิ่มขึ้นอยู่ค่ะ
โชคดีที่เราไม่ปวดหน้าอกเลย^^

ที่ขนาดหน้าอกหลังทำดูไม่ใหญ่ เป็นเพราะเลือกขนาดซิลิโคนไม่ใหญ่ค่ะ
ท้องเราบวมมาก ทำให้เห็นแผลเป็นชัดเลย
สำหรับเราถือว่าหน้าอกดูใหญ่แล้วค่ะ แต่ถ้าคนนอกดูจะดูเหมือนไม่ค่อยใหญ่

ถ้าความบวมลดลงจะยิ่งดูเป็นธรรมชาติมากกว่านี้
ในที่สุดหน้าอกเราก็จะกลับไปเป็นเหมือนก่อนไดเอทแล้วค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-4 16:32:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังผ่าตัดครบ 1 เดือน

สวัสดีค่า

ตอนนี้เราก็เสริมหน้าอกมาได้ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ~!

ช่วงแรกรู้สึกเวลามันผ่านไปช้ามากเลย

แต่พอเริ่มปรับตัวได้ เผลอแป้ปเดียวก็เดือนนึงแล้วค่ะ

อาการปวดต่างๆดีขึ้นเยอะมากแล้วค่ะ

อาจจะมีที่ปวดจี้ดๆบ้างเป็นบางที

ก็เลยยังต้องระวังอยู่เวลาต้องใช้แขนหยิบจับอะไร

สามารถยกของหนักได้บ้างแล้ว

แต่ว่าด้วยความกังวลของเราเอง คิดว่าเซฟๆไว้ก่อนดีกว่า

เลยพยายามหลีกเลี่ยงการถือของหนักให้มากที่สุดค่ะ

ส่วนอาการทั่วๆไปดีขึ้น เราเลยว่าจะเริ่มออกกำลังกายเบาๆละด้วยค่ะ

ขยับเลเวลไปทีละนิดเอา ส่วนรอยแผลเป็นคิดว่าต้องใช้เวลากว่าจะจาง

ช่วงนี้ก็พยายามทายาแผลเป็นบ่อยๆ ทำตามที่รพ.แนะนำมาค่ะ

และรอเวลา 5555555555555 หวังว่าจะจางไวๆเนอะ

เจ้าของ| โพสต์ 2021-10-7 17:55:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครบ 3เดือน!

คนที่มีแพลนกำลังจะศัลยกรรม หรือเพิ่งผ่าตัดมาได้ไม่นาน
แล้วกังวลว่าเมื่อไหร่จะเข้าที่
แปปเดียวก็ผ่านไป1 สัปดาห์ 2สัปดาห์

เราแนะนำให้ใช้ชีวิตปกติเลย แล้วเวลาจะผ่านไปแบบที่เราไม่รู้ตัวเลยค่ะ~

หลังจากผ่าตัดครบ 2เดือน ก็ไม่มีอาการและไม่มีปัญหาอะไรแล้วค่ะ

แผลที่กรีดต้องใช้เวลาจะค่อยๆจางตามลำดับ ตอนนี้กำลังรอยู่ค่ะ

หลังจากผ่าตัดมาตอนนี้หน้าอกค่อยๆนิ่มขึ้นแล้วค่ะ

รอยกรีดใต้ราวนมก็จาง แทบจะมองไม่เห็นแล้วค่ะ

ตอนแรกเรากังวลเรื่องรอยแผลมาก ตอนนี้ดูจากด้านหน้าไม่ค่อยเห็นความแตกต่างแล้วค่ะ

หน้าอกกลับมาคัพE Fullแบบเดิมแล้ว

รู้สึกมั่นใจมากกว่าเดิมล้านเท่าเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้