ดู: 1812|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกฉบับสาวจมูกสั้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวประสบการณ์ตรงที่ได้ไปเสริมจมูกมาค่ะ
เริ่มตั้งแต่เหตุผลที่มาทำ ถ้าจะให้นับกันจริงๆ นี่มีความคิดอยากจะทำจมูกมา 8 ปีได้แล้วค่ะ
คิดนานไปไหม 5555555555 ปกติเป็นคนจมูกรั้น จมูกสั้น ทรงไม่สวยเลยยยยย
เบี้ยวนิดนึง มีฮัมพ์ แถมยังเป็นโรคจมูกอักเสบด้วย  TT

ถ้าถามว่าจมูกมีปัญหาขนาดนั้น ทำไมเพิ่งจะมาทำเอาตอนนี้
เอาจริงๆคือเมื่อก่อนรู้สึกว่าจมูกเราถ้าทำต้องทำเยอะแน่ๆ
เคยเห็นเพื่อนที่จมูกปกติ ไม่มีปัญหามาก ไปทำมาก็มีบ้งหลายคน
เลยทำให้นี่กลัวจนไปไม่กล้าไปทำค่ะ
(เพราะคิดว่าขนาดจมูกธรรมดายังทำยาก..แล้วแบบเราจะไหวหรอ กลัวพัง)

สุดท้ายเลยแก้ปัญหาด้วยการไปฉีดฟิลเลอร์เอา....
ทุกครั้งที่ไปฉีดฟิลเลอร์กี่ที่ๆ คุณหมอก็จะบอกตลอดว่า
“ฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกมันไม่ค่อยดีนะ”
“จะให้ดีเสริมจมูกไปเลยดีกว่า...” และอื่นๆอีกมากมาย
เจอหมอพูดหลายรอบขนาดนี้ ก็เก็บมาคิดตลอดว่าทำดีไหม

แต่ด้วยความกลัว เลยไม่ได้ทำสักทีอ่ะค่ะ TTTTT
ขนาดตอนฉีดฟิลเลอร์จมูกยังถามหมอว่าขอยานอนหลับได้ไหม...
นับประสาอะไรจะกล้าไปเสริมจมูก สำหรับเรามันเป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่เกินตัวมาก

โชคดีที่ที่ทำงานเรา มีคนรู้จักที่เคยศัลยกรรมมาหลายคน
เลยได้ข้อมูล ได้ฟังมาเยอะค่ะ ก็ศึกษา หาข้อมูล
เลือกไปเลือกมา สุดท้ายก็ตัดสินใจมาที่บาโนบากิค่ะ!
ตอนไปปรึกษาก็แอบรอนานนิดนึง เพราะคุณหมอคิวแน่นมาก
คนไข้เต็มชั้นก็ต้องรอคิวไปตามระเบียบ
แต่พอถึงคิวคุณหมอก็ให้คำปรึกษาดีค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร

อย่างที่บอกว่าเป็นคนขี้กลัวมากๆ
ถ้าไม่เชื่อมือก็คงไม่กล้าฝากหน้า ฝากจมูกไว้กับคุณหมอจริงๆ
ตอนปรึกษาก็คุยเรื่องจมูกที่อยากได้
และคุณหมอก็ช่วยดีไซน์ทรงจมูกที่เข้ากับใบหน้าเราให้ด้วย
เคสเราหลักๆเน้นไปที่แก้ไขจมูกสั้น และทำจมูกที่รั้นให้ออกมาดูดีขึ้นค่ะ

จะบอกว่าเป็นการตัดสินใจครั้งใหญ่มากจริงๆหลังจากคิดมานาน
ด้วยความที่คิดว่ามันจะแก้ปัญหาที่เราคาใจมานานได้
เราจะสวยขึ้น ขอสู้ตายค่ะงานนี้

ประเด็นอีกอย่างคือ ต่อไปนี้ไม่ต้องคอยไปเติมฟิลเลอร์ที่จมูกแล้วค่ะ 55555555555

กำหนดวันผ่าตัดคือวันพรุ่งนี้แล้ว ใจตุ้มๆต่อมๆไม่หาย ขอให้สวยขึ้นทีเถอะค่ะ
ใครขี้กลัวเหมือนกันมารวมตรงนี้ค่ะ เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2021-9-8 12:35:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkymoon เมื่อ 2021-9-8 12:37

ผ่าตัดครบ5วันแล้ว
วันนี้มีนัดเข้าไปทำโปรแกรมหลังผ่าตัดค่ะ
ตั้งแต่วินาทีที่แกะเฝือกจมูกออก..ก็แทบจะลืมไปเลยว่าเคยผ่าตัดจมูกมาค่ะ  55555

ตอนแรกสันจมูกบวมมากเหมือนอวตารเลยค่ะ ตอนนี้อาการบวมกำลังค่อยๆ ลดลงอยู่ค่ะ
ถ้าใครมาถามเรื่องศัลยกรรมจมูก เราแนะนำให้ไปทำเดี๋ยวนี้เลยค่ะ 5555

ทำไมเพิ่งมาทำตอนนี้นะ... แน่นอนว่าหลังผ่าตัดอาจจะรู้สึกอึดอัดไม่สบายตัวบ้าง
แต่ถ้าเทียบกับผลลัพธ์ที่ได้รับ คุ้มค่ามากๆค่ะ
มั่นใจขึ้นสุดๆ!!

อ้อ! แล้วก็ตอนตัดไหมในจมูกกับหลังหู อยู่ดีๆน้ำตาก็ไหลโดยไม่รู้ตัว 555

ถ้าไม่ใช่ช่วงโควิด ก็คงไม่มีปัญหาอะไร เพราะไม่ต้องใส่แมส
ตอนนี้ไปไหนต้องใส่แมสตลอด.. ทำให้เราไม่ค่อยออกไปนอกบ้านเท่าไหร่ค่ะ
เพราะว่ายังไม่อยากใส่แมส ยังอึดอัดอยู่ค่ะ นอกจากเรื่องนี้แล้วอย่างอื่นก็โอเคหมดค่ะ
เหมือนจมูกจะเริ่มเข้าที่แล้ว ชอบมากเลยค่า

ปกติตอนแต่งหน้าเราจะลงเฉดดิ้งจมูกหนักมาก
ตอนนี้หน้าสดก็มั่นใจมากขึ้น เวลาแต่งหน้าไม่ต้องลงเฉดดิ้งจมูกแล้วค่ะ 5555
ส่องกระจกทีไรมองแต่สันจมูก มองจมูกตลอดเลยค่ะ

เป็นเพราะว่าเราดื่มน้ำฝักทองตลอด อาการบวมใหญ่ๆเลยลดลงเร็วกว่าที่คิดค่ะ
พูดไปอาจจะนึกภาพไม่ออก ลองดูรูปเลยดีกว่าค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-9-17 14:03:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkymoon เมื่อ 2021-9-17 14:04

1เดือนผ่านไปอย่างรวดเร็วค่ะ
ทรงจมูกดูเป็นธรรมชาติขึ้นจนคนรอบข้างลืมไปแล้วว่าเราเสริมจมูกมาค่ะ 555

การศัลยกรรมจมูกของเราเป็นการผ่าตัดแก้ไขจมูกสั้น
ตอนแรกแอบกังวลว่าถ้าจมูกยาวขึ้นแล้วจะไม่ชินกับหน้าตัวเอง
เราเองก็ลืมไปเลยว่าตัวเองผ่าตัดจมูกมาค่ะ 55555

ความบวมใหญ่เหมือนจะลดลงเยอะแล้ว เหลือแต่ความบวมเล็กๆ คงต้องใช้เวลาค่ะ
ต้องรออย่างน้อยประมาณ 3เดือนนะคะ
ความบวมเล็กๆ ถ้ายุบหมดแล้ว จะไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่าไหร่
ประมาณว่าคนอื่นดูไม่ออก แต่ตัวเองรู้สึกได้ค่ะ

บางทีลองจับสันจมูก รู้สึกได้ว่ายังบวมอยู่ สันจมูกยังหนาอยู่ค่ะ
ทุกคนบอกว่าถ้ายุบบวมหมดแล้ว จมูกจะเรียวขึ้น
แน่นอนว่าต้องใช้เวลา ถึงจะเห็นผลลัพธ์ที่ชัดเจนค่ะ

โดยรวมใบหน้าไม่ได้เปลี่ยนมาก แต่หน้าเราดูหวานขึ้น พอใจมากค่ะ
ก่อนผ่าตัดหน้าดูดุ ไม่หวาน ตอนนี้เปลี่ยนลุคไปเลยค่ะ
แต่เค้าโครงก็ยังเป็นใบหน้าเดิมอยู่นะคะ

ส่วนตัวเราว่า การศัลยกรรมความพึงพอใจของตัวเองสำคัญที่สุดค่ะ
อยากให้ความบวมเล็กๆหายไปสักทีแล้ว~!
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-9-30 15:55:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkymoon เมื่อ 2021-9-30 15:56

ครบ 3เดือนหลังผ่าตัดจมูกแล้วค่ะ

เหมือนความบวมเล็กๆ จะลดลงหมดแล้ว ทรงจมูกค่อยๆ ธรรมชาติขึ้นค่ะ
จมูกโล่งเป็นปกติแล้ว ตอนนี้สั่งน้ำมูกได้สบายบากค่ะ
ปกติทุกอย่างจนลืมไปเลยว่าเคยผ่าตัดมาตอนไหน55555

ยิ่งสันจมูกยุบบวม จมูกยิ่งดูเป็นธรรมชาติ ชอบมากกกกกเลยค่ะ
แอบเสียดายปลายจมูกนิดนึง เพราะก่อนผ่าตัดกระดูกอ่อนปลายจมูกของเราค่อนข้างเล็กอยู่แล้วด้วยค่ะ

ลองจับปลายจมูกยังรู้สึกว่าบวมอยู่นิดหน่อย แต่ถ้าเทียบกับก่อนหน้านี้ปลายจมูกนิ่มขึ้นเยอะเลยค่ะ
ตอนแรกแอบกังวลว่าปลายจมูกตึงแข็ง เป็นเพราะบวมอยู่นี่เองค่ะ 555

ได้เจอเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนาน หลายคนทักว่าสวยขึ้น หน้าดูเป๊ะขึ้น
จริงๆ เราอยากทำจมูกเพื่อแก้ไขจมูกสั้น และสันจมูกแบน หลังทำอิมเมจดูดีขึ้น เป็นการทำที่คุ้มค่ามากค่ะ
จมูกดูเป็นธรรมชาติจนโดนถามว่าทำจมูกรพ.ไหนมาเยอะเลยค่ะ

ก่อนหน้านี้ไม่กล้าไว้ผมหน้าม้าเลย ไม่มั่นใจ ตอนนี้ได้ลองไว้ผมหน้าม้าแล้วค่ะ!!
ตอนแรกแค่หน้าม้าซีทรูก็ไม่รอดแล้ว เพราะยิ่งไว้หน้าม้ายิ่งมองไม่เห็นจมูกค่ะ 555555
เมื่อก่อนเฉดดิ้งทีไรพังตลอด ตอนนี้ความมั่นใจมาเต็มร้อยค่ะ!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้