ดู: 1185|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] "นมใหม่ นมสวย นมดูเป็นธรรมชาติ" เพราะเราเสริมกับคุณหมอดารินทร์

[คัดลอกลิงก์]
เสริมหน้าอกไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียวแต่ด้วยอาชีพก็จำเป็นเช่นกันค่ะ หน้าอกก็เป็นส่วนประกอบในรางกายเราถึงก็มีความจำเป็นอ่ะนะ ยุคปัจจุบันด้วยอาชีพพริตตี้ก็มีความจำเป็นเพราะจะทำให้เสริมในเรื่องบุคลิกภาพแล้วก็สร้างความมั่นใจเช่นกัน

ทุกวันนี้คำว่าศัลยกรรมเสริมหน้าอกก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลยค่ะ ส่วนใหญ่เพื่อนๆ ที่มีปัญหาเขาก็เสริมหน้าอกกันทั้งนั้นไม่ปิดบังกันด้วย แถมจะแนะนำกันว่าทำที่ไหนดี ทำกับคุณหมออะไรก็เช็คจากเพื่อนๆ ในวงการรวมถึงอ่านรีวิวประกอบไปด้วย ตอนนี้มีคลินิกเสริมหน้าอกเยอะมากๆ แต่เราจะเลือกทำที่ไหนก็ขึ้นอยู่กับเหตุผลของแต่ละคน ส่วนเราพิจารณาจากประสบการณ์ของเพื่อนๆ เขาก็แนะนำให้ทำที่ The sib Clinic ชื่อคุณหมอดารินทร์ ซึ่งคุณหมอเก่งเฉพาะด่านหน้าอกเลย

เราเข้าไปปรึกษาคุณหมอเสร็จก็นัดคิวทำไม่นานเลยค่ะ เราเสริมหน้าอกตั้งแต่ต้นปี วันนี้มีโอกาสอยู่บ้านว่างๆ ก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ของเราให้ทุกคนได้ดูกันค่ะ วันนี้เรามีรูปทั้งก่อนและหลังเสริมให้ดูกันค่ะ

เราเสริมหน้าอกขนาด 400cc. แผลใต้ฐานหน้าอกคือใต้ราวนม คุณหมอแนะนำผ่าตัดแบบนี้คือ มีข้อดีคือจะเจ็บน้อย แผลก็เล็ก เวลาเสริมวางซิลิโคนหน้าอกจะดูชิด ดูสวยแบบธรรมชาติ ซึ่งวันนี้ที่เอารูปมาโชว์ให้ดูคือประทับใจในตัวคุณหมอมากๆ คือคุณหมอเป็นแพทย์ผู้หญิงที่ใจดีแล้วก็ดูแลคนไข้ดีจริงๆ
อยากแนะนำและบอกต่อทุกคนเลย ไหนๆ แล้วเราก็อยากมาบอกวิธีการเตรียมตัวก่อนการทำและหลังการทำหน้าอกเผื่อทุกคนที่คลิกเข้ามาอ่านรีวิวเราจะได้มีประโยชน์มากขึ้น
1. เรื่องการเตรียมตัวก่อนเสริมหน้าอก ง่ายๆ ไม่ยุ่งยากเลยค่ะ ช่วงที่จะทำก็นอนพักผ่อนให้เพียงพอ  งดกินยากินอาหารเสริมที่ส่งผลให้เลือดแข็งตัว ทานอาหารที่มีประโยชน์ อย่าลืมงดแอลกอฮอล์ด้วยนะค่ะ ถ้าบางคนสูบบุหรี่ก็ควรหยุดก่อนสัก 1 สัปดาห์ พอถึงวันนัดที่จะเสริมหน้าอกเราก็ต้องทำร่างกายให้สะอดอาบน้ำสระผม แล้วก็งดน้ำงดอาหารอย่างน้อย7ชม.ก่อนการผ่าตัด
2. หลังผ่าตัดเสร็จแล้ว ก็ทานยาตามหมอสั่ง สั่งเกตอาการตัวเองถ้ามีเลือดออกเยอะผิดปกติก็รีบไปหาหมอ เรื่องอาการเจ็บจะเจ็บอยู่แล้วเป็นเหมือนกันทุกคนค่ะแต่เจ็บแบบทนได้ไม่ต้องตกใจ ก็มาตามนัดที่คุณหมอนัดล้างแผลทำแผล แล้วก็เปิดผ้า หลังจาก 14 วันก็ต้องตัดไหมหลังจากนั้นก็นวดหน้าอกได้ จะมีพนักงานที่คลินิกแนะนำวิธีการนวด แต่ควรนวดอย่างน้อยวันละครั้งเพื่อให้หน้าอกสวยเข้ารูป
-------------------------------------------------------------------------------------------
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้