ดู: 2949|ตอบกลับ: 9

[ปลูกผม] รีวิว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า ๑♥‿♥๑

ขอเกริ่นก่อนละกันค่ะ เราเป็นคนหน้าผากกว้างมาตั้งแต่เด็กๆ เป็นจุดที่ทำให้เรารู้สึกเสียความมั่นใจมาโดยตลอด
จนในที่สุดเราก็ตัดสินใจมาปลูกผมตรงแฮร์ไลน์ซะเลย!!
เนื้อหาต่อจากนี้จะเป็นการรีวิวการปลูกผมของเราเอง
ตั้งแต่ก่อนปลูกผมไปจนถึงหลังปลูกผม ฝากติดตามชมด้วยนะคะ

ก่อนผ่าตัด

เพราะเป็นคนหน้าผากกว้างถ้าทำผมแบบเปิดหน้าผากหมด จะทำให้รู้สึกว่าหน้าผากกว้างมากๆ
ถ้าเอาผมด้านหน้าขึ้นจะเห็นเป็นรูปที่ 2 เลยค่ะ เหมือนคนไม่มีผมเลย TT
อีกอย่างเราไม่ชอบผมม้าที่หนาๆเลยตัดเป็นหน้าม้าซีทรูแทน แต่ก็อย่างที่เห็นว่ามันบังหน้าผากไม่มิดอยู่ดี

ทำให้เราไม่ค่อยมั่นใจในหน้าผากตัวเองเลย จะทำผมอะไรตามใจก็ไม่ค่อยได้
ลมพัดมาทีไรต้องคอยจับหน้าม้ากันให้วุ่นวายเลยค่ะ.....

ที่เซ็งสุดเลยคือเวลาไปเล่นน้ำหรือเปียกฝน เพราะพอผมเปียกมันทำให้เห็นหน้าผากชัดมากกว่าเดิม
เรารู้สึกว่าอะไรพวกนี้มันเป็นปัญหากวนใจเรามาโดยตลอด เลยตัดสินใจมาปลูกผมตรงแฮร์ไลน์ค่ะ

โดยเราได้เข้ารับการปรึกษาที่ศูนย์ปลูกผมของรพ.บาโนบากิ
กับคุณหมอลีกยองกูค่ะและสรุปได้ว่า จะปลูกผมโดยใช้วิธีกรีด จำนวน 3,000กราฟ....

ก่อนอื่นคุณหมอจะทำการตัดหนังศรีษะบริเวณท้ายทอยออกมา โดยใช้การฉีดยาชานะคะ
ปกติเราเป็นคนกลัวเข็มมาก..
คุณพยาบาลเลยให้ตุ๊กตามากอดไว้ค่ะจะได้ไม่กลัวมาก TT ช่วยพูดให้เราผ่อนคลาย คุณหมอเองก็ใจเย็นและใจดีมาก

ช่วยให้เราอุ่นใจประมาณนึงแต่ก็แอบกลัวอยู่ดีค่ะ แต่พอมาคิดดูคือมันไม่ได้เจ็บขนาดนั้นนะคะ เจ็บในระดับที่สามารถทนได้
คุณหมอฉีดยาชาให้แบบระมัดระวังมาก  เรียกว่าฉีดเก่งได้มั้ยเพราะตอนทำไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ
จนเผลอหลับไปตอนที่ปลูกผมอยู่ด้วย 5555555555555
อาจจะเพลียมั้งคะเพราะนอนอยู่บนเตียงผ่าตัดนานเกินไป
หลังผ่าตัดเสร็จเราก็กลับมาที่บ้าน แทบจะนอนอยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ

แต่การนอนหงายหน้าแบบปกติค่อนข้างทำได้ยาก เพราะว่าไม่อยากนอนทับแผลที่กรีดตรงท้ายทอยค่ะ

หลังผ่าตัด 1 วัน

ภาพนี้เป็นตอนไปล้างแผลในวันถัดมาค่ะ บริเวณที่ผ่าตัดรู้สึกแสบๆนิดนึงค่ะ แต่ไม่เจ็บมากอะไรมากมาย
เห็นในรูปคือคุณหมอเย็บแผลให้สวยมาก TT ตรงด้านหน้าจะยังมีสะเก็ดเลือดหลงเหลืออยู่

คุณพยาบาลจะสอนวิธีการสระผมให้ด้วยค่ะ โดยในรอบนี้คุณพยาบาลจะสระให้ดูก่อน
พอได้สระผมรู้สึกโล่งมากกกก

หลังผ่าตัด 1 สัปดาห์

ไม่ทันไรก็ผ่านไป 1 สัปดาห์แล้วค่ะ คุณหมอปลูกให้จนถึงจอนเลยค่ะ งานละเอียดม้ากกกก

หลังผ่าตัดไม่ส่งผลอะไรต่อการใช้ชีวิตประจำวันเลย ใช้ชีวิตได้ตามปกติค่ะ บริเวณรอยกรีดก็ซ่อนอยู่ด้านใน มีผมข้างหลังลงมาปิด เลยไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่เหมือนตรงแผลใกล้จะหายมั้งคะเลยรู้สึกคันมากกกกกกกก TTTT

เวลาล้างแผลก็ใช้คอตตอนบัดกดกดเอา ลำบากสุดช่วงนี้ก็คงเป็นการทนแสบๆหน่อยตอนล้างแผลกับอาการคันเนี่ยแหละค่ะ
ตอนนี้แผลเริ่มตกสะเก็ดแล้ว น่าจะเป็นสะเก็ดเลือดที่เราเห็นตอนหลังผ่าตัดทันที

ตอนนี้ตกสะเก็ดและเริ่มหลุดออกมาค่ะ คุณหมอย้ำว่าต้องดูแลแผลให้ดี
เราเลยค่อยๆถูค่อยๆทยอยเอาออกอยู่ค่ะ
พอสะเก็ดหลุดไป รู้สึกดูเป็นธรรมชาติขึ้นเยอะมากๆ

อยากให้เวลาผ่านไปไวๆและได้ทำผมที่อยากทำสักที!!!

การปลูกผมไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ คนขี้กลัวแบบเราก็ยังผ่านมาได้ 55555555555
ตอนทำก็ไม่เจ็บเลยเพราะคุณหมอฉีดยาชาให้ดีมาก
ใครยังลังเลอยู่อยากแนะนำให้ลองมาปรึกษาดูค่ะ

แล้วไว้มาพบกับในรีวิวตอนหน้า หลังปลูกผมครบ 2 สัปดาห์นะคะ (ˊᗜˋ)

เจ้าของ| โพสต์ 2021-5-28 16:21:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mochi_nimm เมื่อ 2021-5-28 16:22

1 เดือนหลังปลูกผม

ช่วงนี้รู้สึกค่อนข้างคันหัวนิดหน่อยค่ะ

แล้วก็เหมือนเส้นผมค่อยๆร่วง โดยรวมมีความเป็นธรรมชาติมากขึ้น

พอเห็นผมร่วงทีละสองสามเส้นก็แอบเสียดายเหมือนกันค่ะ TT

แต่ตามที่ได้ยินมา พอเวลาผ่านไปประมาณ 1 ปี

ผมจะงอกมาใหม่และค่อยๆเข้าที่เข้าทาง

ทำอะไรไม่ได้นอกจากรอดูต่อไป TT อยากให้ผ่านไป 1 ปีไวๆจังค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2021-6-18 10:58:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mochi_nimm เมื่อ 2021-6-18 11:01

พอผ่านพ้นไป 1 เดือนจะเข้าสู่ช่วงที่ผมเริ่มร่วงค่ะ TT

เวลาเห็นผมร่วงตามพื้น ตามโซฟาแล้วปวดใจ

แต่ก็พยายามปลอบตัวเองว่าเดี๋ยวมันก็ขึ้นมาใหม่ๆ!!! T-T

เริ่มคันหนังหัว และมองเห็นผมเส้นสั้นๆที่เพิ่งขึ้นมาแทนผมยาวที่ร่วงไปด้วยบางส่วน

ถึงเส้นผมจะร่วงไปเยอะแต่เวลาเสยผมขึ้นก็ยังดูผมเยอะกว่าแต่ก่อนอยู่ดีค่ะ

อาจจะต้องรอให้ร่วงไปหมดก่อนแล้วค่อยมาดูกันอีกที

ช่วงนี้เราก็พยายามนอนไวขึ้น กินอาหารที่มีประโยชน์ กินอาหารเสริม

เพื่อช่วยให้ผมงอกใหม่ไวๆค่ะ เอาใจช่วยเราด้วยนะคะ ❤
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-6-25 12:26:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หลังปลูกผมครบ 2 เดือน

ตอนนี้ก็ยังมีคันตรงแผลกรีดอยู่บ้างค่ะ

ผมที่ปลูกไปก็ร่วงมากขึ้นกว่าตอนปลูกแรกๆ

ถึงจะร่วงไปเยอะ แต่พอเทียบกับก่อนปลูกก็ยังถือว่าอยู่ในระดับที่น่าพอใจอยู่ดีค่ะ

ตอนนี้สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้แบบปกติมากๆไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

มีน่าเสียดายอยู่อย่างเดียวคือยังไม่สามารถย้อมผมหรือดัดผมใดๆได้ค่ะ.....

เสียดายแต่ช่วยไม่ได้ ต้องอดทนเพื่อน้องเส้นผมที่แข็งแรงในอนาคตของเราค่ะ!

ปกติเวลาสระผมตอนเช้า เราจะเป่าผมแค่นิดเดียวแล้วรีบออกไปทำงานเลย

แต่หลังจากปลูกผมมา เวลาสระผมคือต้องเป่าให้แห้งสนิทเสมอ

ตรงจุดนี้ค่อนข้างลำบากสำหรับเราพอสมควรค่ะ

เพราะปกติแล้วสระผมตอนเช้าก่อนไปทำงานทุกวัน ต้องคอยเผื่อเวลาเอาไว้ค่ะ

แอบสารภาพตามตรงว่ามีบางวันที่ไปทำงานทั้งๆที่ผมยังแห้งไม่สนิทอยู่เหมือนกัน

แต่เพื่อให้ผมที่ปลูกมาติดดี ก็พยายามจะทำให้ได้ค่ะ

เหตุผลหลักที่เรารู้สึกพอใจเลยคือเดี๋ยวนี้เวลาเสยผมขึ้น

เพื่อนๆจะทักว่าแบบ เออ ดูมีไรผม ไรผมดูเปลี่ยนไปนะ สวยดีไรงี้ค่ะ 555555

บางคนก็บอกว่าดูเปลี่ยนไปแต่เหมือนไม่ได้ทำอะไรมาก็มีค่ะ

อยากรู้ว่าถ้าผมกลับมาขึ้นแบบเต็มที่ คนรอบข้างจะว่าไงบ้างเหมือนกันค่ะ

คนที่รู้ว่าเราไปปลูกผมมาก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า

ทำแล้วออกมาดูดี อยากทำบ้างตามๆกัน 555555

การปลูกผมไม่ได้มีแต่คนผมร่วงที่ทำนะคะ

มีหลายคนที่ทำเพราะเรื่องไรผมแบบเรา

ที่ซึ่งหน้าผากกว้างมากๆจนไม่มั่นใจเวลารวบผมขึ้น

ใครที่กังวลแบบเดียวกันก็ขอแนะนำเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่โอเคเลยค่ะ

แล้วไว้มาพบกันอีกทีตอนครบ 3 เดือนนะคะ

โพสต์ 2021-6-25 16:37:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Cảm ơn bạn đã chia sẻ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-6-30 16:50:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mochi_nimm เมื่อ 2021-6-30 16:54

รีวิวหลังจากปลูกผมตอนที่ 5แล้วค่ะ!

ตอนนี้เป็นช่วงที่เส้นผมของเรากำลังผลัดออก และมีผมใหม่ขึ้นมาแทนค่ะ
หายกังวลไปเยอะเลยค่ะ

ผมที่ขึ้นใหม่บางเส้นหยิกหักไปมาบ้าง แต่ก็มีแค่2-3เส้นค่ะ
ถ้าลองลูบบริเวณที่ปลูกผม ยังรู้สึกเจ็บอยู่นิดๆค่ะ

โดยรวมแล้ว หน้าผากที่เคยกว้าง แคบขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ
ตอนนี้เราทำผมเปิดหน้าผากออกไปข้างนอกได้แบบไม่อายแล้วค่ะ ชอบมากๆ ค่ะ

เราลองใช้ที่ม้วนผมลองม้วนผมข้างหน้าเพื่อปิดหน้าผาก ลองแล้วแต่รู้สึกไม่โอเคเท่าไหร่
ช่วงนี้เลยทำผมแบบเปิดหน้าผาก รู้สึกโอเคกว่าเยอะเลยค่ะ 555
กลายเป็นคนมีความมั่นใจขึ้นมาเลยค่ะ เส้นผมนี่แหละทำให้เรามั่นใจมากขึ้นค่ะ

กว่าจะครบ 1ปีอีกสักพักเลย ถือว่าเป็นการรอผลลัพธ์หลังปลูกผมล่ะกันค่ะ
ตอนนี้อยากดัดผม  อยากทำสีมาก แต่กลัวมีผลกระทบกับผมที่เพิ่งปลูกมา เราเลยได้แต่อดทนรอค่ะ T^T
ถ้าครบ 1ปีแล้ว เราจะดัดผมและทำสีผมให้หมดเลยค่ะ

ก่อนอื่นใครที่มีความคิดอยากปลูกผม เราแนะนำให้ทำเลยค่ะ
ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่คนที่มีปัญหาผมร่วง การปลูกผมช่วยให้เราสวยขึ้นได้ค่ะ

สำหรับคนที่อ่านรีวิวของเรา อยากให้เปลี่ยนความคิดใหม่นะคะ
การปลูกผม ไม่ได้ทำเฉพาะคนที่ปัญหาผมร่วงอย่างเดียว แต่สามารถทำให้แฮร์ไลน์เราสวยขึ้นได้ด้วยค่ะ
แล้วเจอกันใหม่ตอนหน้านะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-7-7 15:02:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mochi_nimm เมื่อ 2021-7-7 15:03

ตอนที่ 6

ตอนนี้พวกลูกผมที่เพิ่งขึ้นมาจะชี้ๆอยู่บ้างค่ะ
รู้สึกว่าแฮร์ไลน์ที่คุณหมอปลูกให้ไป ตอนนี้ผมเริ่มงอกมาจนจะเต็มเสปซแล้วค่ะ
คนรอบข้างก็ชมว่าดีละที่ไปทำมา ถามหาพิกัดกันใหญ่เลยค่ะ TT
จะเรียกว่าคอมพลีทได้แล้วรึยังกับการปลูกผมรอบนี้ 55555555 :-)

เราคิดว่าแฮร์ไลน์มันเป็นอะไรที่สำคัญมากเลยนะสำหรับผู้หญิง
เดิมเราเป็นคนหน้าผากกว้างมากๆอยู่แล้ว ก่อนทำก็ไม่ได้คาดหวังว่า
หน้าผากมันจะแคบลงทันตาเหมือนไปผ่าตัดลดหน้าผากอะไรแบบนั้นนะคะ
แค่คิดว่าถ้ามีไรผมลงมาหน่อยก็น่าจะดีนะ แต่หลังทำแฮร์ไลน์ออกมาสวยกว่าที่คิดไว้อีกค่ะ

ตอนนี้โดยรวมดูเป็นธรรมชาติ ดูโอเคเลยค่ะ
ก่อนหน้านี้เราได้เห็นคนที่เพิ่งไปปลูกผมมาเหมือนกันแต่เป็นที่อื่นนะคะ
ผมที่เพิ่งขึ้นใหม่มันดูหยิกแบบหยิกมากๆจนเรากลัวเลยค่ะ

ถ้าผมเรางอกออกมาเป็นแบบนั้นนี่ไปไม่ถูกเลยนะ ไม่รู้จะทำไง
โชคดีที่เราไม่เป็นค่ะ TTTT ของเราจะเป็นแค่ประมาณไม่กี่เส้นที่หยิก
ส่วนที่เหลืองอกออกมาเป็นผมปกติเลยค่ะ โล่งอกไปหนึ่ง
หลังปลูกผมเราก็ได้กลับไปฉีดให้สารอาหารเส้นผมที่รพ.ด้วย
ไม่รู้เพราะแบบนี้รึเปล่าทำให้ผมที่งอกออกมาดูแข็งแรงด้วยค่ะ

หวังว่าผมที่เหลือจะงอกออกมาอย่างดีนะคะ
ถึงตอนนี้เราจะพอใจแล้ว แต่ผลลัพธ์ที่เห็นยังไม่ใช่ 100% ค่ะ
ต้องรอดูกันต่อไป อาจจะใช้เวลาหน่อย แต่หวังว่าสุดท้ายผลลัพธ์จะออกมาดีนะคะ แววมาดีแล้ววว
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-7-14 11:22:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mochi_nimm เมื่อ 2021-7-14 11:23

ตอนที่7

ผมที่หยิกๆ เยอะขึ้นกว่าเดิม.. ไรผมก็เริ่มขึ้นเยอะแล้ว แต่ผมดันขึ้นย้อนออกมาด้านหน้าค่ะT^T
ตอนเป่าผมเลยต้องระวังเป็นพิเศษค่ะ

เพื่อนๆ หลายคนชมว่าผลลัพธ์จากการปลูกผมของเราดีมาก
คุณหมอปลูกให้หนา ดูเป็นธรรมชาติ บอกว่าอิจฉาเราเลยค่ะ 5555

จะบอกว่าจริงๆ แล้ว การปลูกผมของเราไม่ได้เป็นเพราะผมร่วง
แต่เป็นการปลูกเพื่อเสริมความงามก็ได้ค่ะ
ก่อนปลูกผม หน้าผากเราค่อนข้างกว้างมาก ไม่รู้ต้องทำผมทรงไหนเลยค่ะ 55555
แต่ตอนนี้เราทำผมได้หลากหลายสไตส์มากขึ้น ชอบมากๆ
ความกังวลกลัวว่าจะดูโป๊ะ ตอนนี้หายกังวลแล้วค่า

อ้อ แล้วก็บริเวณที่เอาผมมาปลูก ตอนนี้ผมขึ้นมาปิดหมดแล้ว
เพื่อนๆ เราดูบริเวณนั้น แทบจะหาไม่เจอแล้วค่ะ 55555555555555
คุณหมอเย็บปิดแผลให้ละเอียดมากๆ ไม่มีอาการอักเสบอะไรเลยค่ะ
ดูไม่รู้เลยว่าเคยกรีดหนังศรีษะปลูกผมมา เพราะแผลปิดดีมากค่ะ

แฮร์ไลน์ขึ้นมาสวยงาม พอใจมากค่ะ
ต่อไปเราก็จะดูแลผมให้ดี รักษาผมที่ปลูกให้อยู่ไปตลอดชีวิตเลยค่าา!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-7-23 12:40:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mochi_nimm เมื่อ 2021-7-23 12:43

สวัสดีค่า ในที่สุดก็ผ่านมาถึงรีวิวตอนที่ 8แล้วค่ะ

ช่วงนี้เรากำลัวแนะนำคนรู้จักให้มาทำปลูกผมค่ะ
สิ่งที่เราแอบเสียดายตอนนี้ก็คือ ผมบริเวณตรงกลางศรีษะมีการหลุดออกมามากกว่าช่วงแรกที่ปลูกผมค่ะ
อาจจะเป็นเพราะอยู่ให้ช่วงที่ผมใหม่กำลังงอก ลูกผมเลยขึ้นแบบชี้โด่ ชี้เด่ค่ะ
เพราะเป็นลูกผมที่ปลูกมา เลยจัดการให้เรียบร้อยยากนิดนึง แต่ไม่เป็นไรค่ะ! แค่นี้ก็ถูกใจเราแล้วค่ะ

ปัจจุบันเราไปไหนมาไหนเก็บผมหน้าม้า เสยผมขึ้นเปิดหน้าผาก รู้สึกชอบมากเลยค่ะ
หน้าหนาวปีนี้ ลมจะพัดแรงแค่ไหนก็ไม่ต้องรีบเอาผมมาปิดหน้าผากแล้วค่ะ
ฤดูร้อนที่กำลังจะมาถึงนี้ จะร้อนจนเหงื่อไหลแค่ไหน ก็ไม่ต้องกลัวหน้าม้าเปียกแล้วค่ะ

ช่วงนี้คนปลูกผมกันเยอะขึ้นมากเลยค่ะ ตอนที่เราปลูกตอนนั้นยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่
แต่ตอนนี้คือปลูกกันเยอะมากจริงๆ

หนุ่มๆ สาวๆ ที่เคยใช้ชีวิตลำบากเพราะกังวลกับหน้าผากกว้าง ตอนนี้คงไม่อยากทนอีกต่อไปแล้วล่ะมั้งคะ555555
น่าจะอยากใช้ชีวิตประจำวันแบบสบายขึ้น และสวยขึ้นกันค่ะ
คนรอบข้างเราชมกันเยอะเลย ว่าคิดถูกแล้วที่ปลูกผม รู้สึกดีมากเลยค่ะ
มีคนถามด้วยว่าปลูกผมที่ไหนมา ยิ่งภูมิใจเลยค่ะ

อ่าา ตอนนี้คือไม่อยากให้ผมที่เหลือร่วงไปมากกว่านี้แล้ว..
อยากให้ผมที่เหลืออยู่ไปตลอดเลยค่ะ
ต้องดูแลผมให้ดีกว่านี้แล้วล่ะค่ะ
ต้องทานอาหารที่มีประโยชน์ต่อเส้นผม และเป่าผมหลังสระให้แห้งด้วย

หวังว่ารีวิวตอนหน้าผมเราจะยังเหลือเยอะอยู่นะคะ 5555
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-8-3 14:31:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนที่ 9

เราผ่านช่วงเวลาที่ผมตรงกลางหน้าผากร่วงเป็นวงกลมอยู่พักนึงมาได้แล้วค่ะ!

ตอนแรกก็หวั่นใจอยู่ เพราะมันเห็นเป็นช่องโหว่ เวลาถ่ายรูปเซลฟี่ก็เห็นชัดเลย

ก็มีแอบคิดว่าการปลูกผมรอบนี้ของเรามันจะไปไม่รอดหรือเปล่า

แต่พอผ่านมาฃ่วง 2-3เดือนล่าสุด ผมก็กลับงออกมาเต็มอีกครั้งค่ะ

ปัจจุบันช่วงไรผมดูเป็นธรรมชาติมากๆ

การไดร์ผมช่วยสำคัญมากค่ะ เพราะผมที่ขึ้นมาใหม่จะชี้ขึ้นฟ้าหน่อย

ตอนแรกก็กังวลว่าจะเอาไงกะมันดี เลยไปร้านทำผมแล้วช่างตัดผมก็แนะนำวิธีมาให้ค่ะ

ว่าเวลาไดร์ผม ตรงหน้าม้าให้ลองไดร์ไล่ลงมา จากบนลงล่าง

พอลองทำดูปรากฏว่าช่วยได้เยอะเลยค่ะ ผมไม่ชี้แล้ว >.<

แล้วอาจจะเป็นเพราะผมที่งอกมาใหม่ก็ยาวขึ้นประมาณนึงแล้วด้วย

เลยทำให้ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นกว่าแต่ก่อนค่ะ

เหนือสิ่งอื่นใดคือคนอื่นชมว่าเนียนมาก 5555555555

ถ้าเราไม่บอกก็คือไม่รู้แน่นอนว่าไปปลูกผมมา เริ่ดค่า :)

อ่อ แล้วก็พวกผมที่งอกออกมาแล้วเป็นเส้นหยิกในช่วงแรก

ตอนนี้ก็หายไปหมดแล้วค่ะ แปลกใจเหมือนกันแต่ดีแล้วค่ะ 55555

คุณพ่อคุณแม่เองก็มีปัญหาผมร่วงเหมือนกัน

เลยคิดๆอยู่ค่ะว่าจะพามาทำด้วยดีไหมTT

มาทำอยู่คนเดียวก็แอบรู้สึกผิดเหมือนกันค่ะ

เราไม่รู้ว่าผมที่ปลูกมาผลลัพธ์จะคงอยู่ได้อีกนานแค่ไหน

แต่ก็จะพยายามดูแลผมให้ดีที่สุดค่ะ อยากให้อยู่กับเราไปนานๆ

เห็นมีหลายคนเลือกไม่ถูกว่าจะทำแบบกรีดหรือไม่กรีดดี

ส่วนตัวเราทำเทคนิคกรีดมาค่ะ แล้วก็พอใจมาก ผมที่ออกมาดูดีเลยค่ะ
ใครสนใจแนะนำให้ลองเข้าไปปรึกษากับคุณหมอดูนะคะ

เดี๋ยวนี้คนหันมาปลูกผมเพื่อความสวยงามกันเยอะค่ะ

โดยเฉพาะผู้หญิงแบบเราๆ เช่น ปลูกแฮร์ไลน์เพื่อแก้ปัญหาหน้าผากกว้าง

การปลูกผมไม่ได้จำกัดเฉพาะคนที่มีปัญหาผมร่วง แล้วก็ไมได้น่ากลัวอย่างที่คิด

ยังไงก็อยากฝากไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะคะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้