ดู: 956|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถอยจมูกครั้งแรก แบบOpen + เติมไขมันหน้าเด็ก ที่ธีระธรฌ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ วันนี้ตูนอยากจะพาทุกคนมาดูการเปลี่ยนแปลงความสวยครั้งใหญ่ของตูน

เรียกได้ว่าจากหน้าบ้านๆ กลายเป็นหน้าเด็ก ลดอายุลง 10 ปี

ใครที่กำลังหาวิธีทำให้หน้าเด็กดูอ่อนกว่าวัย กระทู้นี้ที่ตูนกำลังเขียนอยู่ รับรองว่าถูกใจทุกคนแน่นอนค่ะ

ขอแอบบอกอายุก่อนนะคะว่าตอนนี้ตูนอายุ36 แล้วค่ะ

และมันจะช่วงนึงในชีวิตค่ะทุกคนที่เรามองไปในกระจกแล้วรู้สึกว่า เอ้ะ เราหน้าแก่ขึ้นเยอะเลยนะเนี่ยจากแต่ก่อน หรือกลับไปดูสมัยก่อนๆ แล้วรู้สึกว่า โอโห แต่ก่อนเราหน้าเด็กกว่าตอนนี้เลย และมันก็แอบจะทำให้ผู้หญิงอย่างเราๆ จิตตกอยู่ไม่น้อย

ตูนก็เลยหาอ่านรีวิวการเนรมิตจมูก จนตูนได้ไปเจอไลฟ์สด ลุกค้าที่ทำส่วนของจมูกและเติมไขมันกับหมอกัน ธีระธรฌ์คลินิกค่ะ จากคนอายุเกือบเลข 4 หน้าดูเหมือนเลข 2 ต้นๆ ไปเลย

ไม่รอช้า ตอนนั้นตูนเลยตัดสินใจโทรนัดคลินิกเพื่อเข้าไปปรึกษาและพูดคุยกับหมอกันเลยค่ะ ต้องขอบอกเลยว่าพี่ๆ ที่คลินิกน่ารักและใจดีทุกคนค่ะ บอกเราว่าให้เข้ามาปรึกษาสอบถามกับคุณหมอได้เลย ชอบไม่ชอบ จะตัดสินใจทำหรือไม่ทำก็ไม่เป็นไร แต่เข้ามาฟังเอาข้อมูลเป็นความรู้ก่อนได้ค่ะ

หลังจากที่ได้เข้าไปคุย หมอกันก็แนะนำละเอียดมากให้เราทำแบบเทคนิคOpen เพื่อให้หน้าดูละมุนซอฟต์ขึ้น และให้เติมไขมันที่ใบหน้าเพิ่ม เพื่อให้หน้าดูมีมิติ มีน้ำมีนวลอวบอิ่ม และหน้าเด็กลงด้วย

หลังจากปรึกษาและฟังคำแนะนำทั้งหมดจากหมอกัน ตูนก็ตัดสินใจทำในอาทิตย์ต่อมาเลยค่ะ

นี่เลยทุกคนนนน วิวัฒนาการจากวันแรกถึงวันที่ 11 สิ่งที่เห็นได้ชัดคือรอยบวมรอยช้ำลดลง ที่สำคัญคือหน้าตูนเด็กลงอย่างเห็นได้ชัดมากๆ นี่แค่11 วันเอง ปลื้มมาก

ตูนเปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำให้ดูคร่าวๆ นะคะ เห็นความแตกต่างชัดเจนมากตั้งแต่อาทิตย์แรก ตัวตูนเองก็ตกใจ ไม่คิดว่าหน้าตัวเองมันจะมีวันสวยขึ้นได้จริงๆ แต่ก็ดูโอเคขึ้นมาให้เห็นแล้ว ต้องขอบคุณหมอกันสุดตัวจริงๆ ค่ะงานนี้

ช่วงอาทิตย์ที่ 2 หลังทำสวยค่า ถอดทุกอย่างออกหมดแล้ว ได้เห็นหน้าจริงตัวเองสักที ปลาบปลื้มมาก สวยขึ้นจริงๆทุกคน ดีใจมาก รู้สึกว่ามีความมั่นใจขึ้นมาทันที

ช่วงวันที่ 17-22 ค่า หน้าหวานขึ้นไปอีก เอาจริงๆ เมื่อก่อนถ้าไม่แต่งหน้าคือโทรมคือป้ามาก ตอนนี้หน้าสดตื่นมาคือพร้อมมาก ออกบ้านได้เลยมั่นใจสุด

โดยรวมจนถึงปัจจุบัน 1 เดือน สรุปได้ว่าผู้หญิงอย่าหยุดสวยและอยากให้เชื่อว่าตัวเองไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ก็สวยขึ้นได้จริงๆ ค่ะ ดูเคสตูนเป็นตัวอย่างได้เลย ถ้าทุกคนเลื่อนขึ้นไปดูรูปบนสุดมาเทียบกับรูปล่างจะเห็นได้ว่ามันต่างกันมากๆ จริงๆ ที่สำคัญคือการต้องเลือกหมอที่มีความชำนาญในการวิเคราะห์ใบหน้าเราด้วยว่า ทำอะไร ทำส่วนไหน ถึงจะออกมาเหมาะสมและดีกับเราที่สุด

ตูนสนับสนุนให้สาวๆ ทุกคนมั่นใจในตัวเยอะๆ และส่วนคนไหนที่กำลังมองหาวิธีทำให้หน้าเด็ก บางคนอาจจะเคยทำจมูกมาแล้ว ไม่อยากทำซ้ำ ก็ลองการเติมไขมันดูก็ได้ค่ะ อยู่ได้นานเป็นปีๆ เลยนะทุกคน เติมแค่ครั้งเดียวเอง ไม่ต้องเติมบ่อย แต่ตูนเองเลือกดับเบิ้ลความสวยด้วยจมูกOpen ไปด้วยเลย เพราะไหนๆ ก็ทำแล้ว จะไดสวยและพักฟื้นทีเดียวจบเลยค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านมากนะค้า หวังว่าทุกคนจะได้รับความมั่นใจไม่มากก็น้อยกลับไปจากรีวิวนี้ของตูนนะค้าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้