ดู: 1814|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] ลังเลทำตา เลือกมาเลอโชเม่คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dolyn88 เมื่อ 2021-4-23 09:08

สวัสดีจ้าเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง คือเราไปทำตา2ชั้นมา ที่ lechome clinic เลยอยากเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง
เผื่อมีหลายคนที่กำลังตัดสินใจจะทำศัลยกรรมตา2ชั้น ก็คือเราทำตามาได้ 3 เดือนแล้วนะคะดูภาพก่อนจ้า

ก่อนทำก็หาข้อมูลอยู่นานเลยหลายปี เพราะคิดว่าตานี้สำคัญมาก ดูอยู่หลายหมอ เน้นหาหมอเฉพาะทางทั้งจักษุแพทย์
หมอศัลยกรรม และหมอศัลยกรรมตกแต่ง แต่มาเลือกlechome clinic เพราะดูจากรีวิวแล้วมีเคสที่หลากหลายมากๆ
เห็นหลายคนทำไปแล้วสวย แล้วทุกคนบอกว่าคุณหมอมือเบา ทำแล้วไม่เจ็บ ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่แหละ

วันที่ไปทำก็ตื่นเต้นนะคะ ตอนวัดชั้นตา คุณหมอใจดีและ professional มากเอาไม้จิ้มฟันจิ้มที่เปลือกตาโบว์ทำชั้นตาให้ดูก่อน
แล้วถามว่าชอบแบบนี้มั้ย อื้ม ใช่เรยอะ คือไม่ได้พูดอะไรเยอะ อีกอย่างคลีนิกสะอาดมาก รู้สึกดีกับตรงนี้มากเลยคะ
แล้วห้องผ่าตัดก็กว้าง สะอาด ก่อนเข้าผ่าต้องทำความสะอาดหน้า ใส่ชุดคลุมเก็บคลุมผมให้หมด ตอนฉีดยาชาเจ็บนิดนึง
ไม่เจ็บแบบที่คิด แล้วทำก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บแต่ไฟจ้าแล้วต้องลืมตาหลายครั้ง ทำประมาณ1ช.ม เพราะเคสตาเรายาก
เกิดจากกล้ามเนื้อตา ทำเสร็จมีอาการบวมเล็กน้อยเพราะเลือดออกเยอะ เจ้าหน้าที่ดูแลดีมาก อธิบายการดูแล ค่าใช้จ่ายเรา 15,900บาท มียารับประทานให้ครบ ระหว่างรอตัดไหม 7 วัน เลขาคุณหมอ ค่อยติดต่อถามอาการ จนวันนี้ 3เดือนแล้ว
ชอบตาตัวเองมากเลยค่ะ ดูหวาน ดูมีมิติกว่าเดิม คนรู้จักก็ชมว่าทำแล้วสวยขึ้น ถือว่าประสบความสำเร็จมากคะ

โพสต์ 2021-4-24 10:52:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตา2 สวยค้ะ ราคาแพงไหมค่ะ
โพสต์ 2021-4-25 23:27:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากคร้า หน้าหวานขึ้นคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้