ดู: 985|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] เสริมจมูกปรับโหงวเฮ้ง ด้วยเทคนิค Sixlock ธีระธรฌ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับทุกคนเราชื่อท็อปนะครับ
ท็อปอยากมาแชร์ประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรกของตัวเองครับ

เป็นการทำจมูกที่ใช้เทคนิคที่ชื่อว่า Sixlock

ซึ่งหลายๆ คนอาจจะเคยคุ้นหูกันมาบ้างแล้ว

ส่วนใครที่ยังไม่รู้จัก มาทำความรู้จักกันในโพสต์นี้ของท็อปได้เลย

เทคนิค Sixlock เป็นเทคนิคการทำจมูกแบบล็อคฐานจมูก 6 จุดตามชื่อเลยครับ

ด้วยการที่ล็อคครบทุกจุดขนาดนี้ เลยทำให้มีข้อดีตรงที่ จมูกที่ทำออกมาจะมีความแข็งแรงมาก

เซฟและเหมาะกับหนุ่มๆ สายลุยด้วย เพราะว่ามันป้องกันทะลุของซิลิโคน

และก็การหลุดเลื่อนของซิลิโคนหลังทำและระหว่างพักฟื้นด้วย

อย่างจมูกของท็อปก่อนทำเนี่ยครับจะมีปีกฐานที่กว้างและใหญ่มาก

ตัวท็อปเองอยากทำจมูกเพราะอย่างให้ดูโด่ง บวกกับให้หน้าดูเด็กลงด้วย

แต่ที่สำคัญไม่แพ้กันคือ ท็อปอยากให้ปลายจมูกออกมาดูเล็กและพุงขึ้น

เพราะพอจมูกเราดูพุ่งขึ้น หน้าเราก็จะดูพุ่งขึ้นไปด้วย ทำให้ดูมิติขึ้นทั้งหน้าครับ

ท็อปเลือกทำจมูกกับหมอกันนะครับ มาทำจมูกพร้อมกับแฟนเลย พอดีว่าท็อปกับแฟนมีเพื่อนมาทำกับหมอกันก่อน แล้วผลลัพธ์ออกมาคือดีมากงานปังลูกค้าเยอะขึ้น ทำให้ท็อปกับแฟนมั่นใจ และตัดสินใจ มาทำที่ธีระธรฌ์ เพราะท็อปก็ทำงานเกี่ยวกับการค้าขายเหมือนกัน แต่แฟนท็อปแก้จมูกด้วยเทคนิคโอเพ่น ส่วนท็อปคุณหมอให้เสริมแบบเทคนิคSixlock เพราะฐานเดิมท็อปพอมีอยู่แล้ว แค่เพิ่มปลายหยดน้ำให้รับทรัพย์ และเก็บเงินเก่ง และก็คุณหมอเนี่ยแหละครับที่แนะนำเทคนิคนี้ให้ท็อปรู้จัก

และพอเข้าไปปรึกษาอะไรเสร็จสรรพก็พร้อมทำเลย เพราะคุณสมบัติค่อนข้างตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ท็อปมาก

ระหว่างทำไม่เจ็บเลยนะครับทุกคน แทบไม่รู้สึกตัวเลย

มารู้สึกตึงๆ ช่วงพักฟื้น แต่ท็อปไม่ค่อยได้ถ่ายรูปช่วงนั้นเก็บเอาไว้

เดี๋ยวให้ทุกคนชมภาพหลังเข้าที่ที่สุดช่วง 4-5 เดือนแทนครับ

ประมาณนี้เลยครับทุกคน เป็นไปตามที่ท็อปต้องการและแจ้งหมอกันไปแต่แรกครับ

จมูกโด่งขึ้น ปลายเล็กลงและพุ่งขึ้น ทำให้หน้ามันดูมิติขึ้นจริงๆ ครับ

ดูจากรูปที่ถ่ายหลังทำช่วง 2-3 เดือนขึ้นมาได้เลย

นี่คือช่วงครึ่งปีหลังทำจนถึงปัจจุบันครับ

มีมุมเท่ๆ ให้ลงรูปอวดตลอดเลยครับช่วงนั้น

หน้าเด็กลงจริงครับอันนี้เห็นชัดเลย และจมูกไม่มีบิดเบี้ยวไปจากหลังทำเลยครับ

โดยรวมท็อปชอบมาก เพราะออกมาพอใจตรงตามความต้องการทุกจุด

ถ้าใครมองหาที่ทำเทคนิค Sixlock ดีๆ ท็อปแนะนำ Theerathorn ไว้เป็นตัวเลือกที่ดีอีกตัวเลือกหนึ่งเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้