ดู: 1827|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวหลังทำนมที่อัคราคลินิกมาแล้ว 1 ปีกว่า + วิธีเลือกคลินิกดีๆ ไม่ให้โดนหมอแกง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BERZERBRA เมื่อ 2021-2-2 14:48

ได้ฤกษ์งามยามดีมาเขียนรีวิวสักที หลังจากทำหน้าอกไปได้ปีกว่าๆ

ด้วยความที่ว่าผ่านมาสักพักแล้ว รายละเอียดตอนทำใหม่ๆ อาจจะจำไม่ค่อยได้แม่นยำนัก ก็เลยเลือกเอาเป็นรีวิวหลังทำดีกว่าหลังจากทำมาจนเริ่มจะเข้าปีที่ 2 แล้ว เป็นยังไงบ้าง มีปัญหาอะไรมั้ย มาดูกัน

เห็นรีวิวทำหน้าอกเยอะมากกกกก ตั้งแต่นัดหมอยันก้าวขาขึ้นเตียงจนทำเสร็จสวยสะพรั่ง วันนี้ขอมารีวิวแบบต่อเนื่องเอาให้เห็นการเปลี่ยนแปลงแบบชัดๆ  ว่าแต่ละเดือนเปลี่ยนไปยังไงบ้าง หลังทำมีปัญหาอะไรมั้ย หลังทำมาเป็นปีแล้วยังโอเคอยู่หรือเปล่า

ปกติเป็นคนมีปัญหาเรื่องความไม่มั่นใจในรูปร่าง(อันนี้หลายคนน่าจะเคยเป็นกัน) ใส่อะไรก็ไม่สวย หน้าอกก็แทบจะไม่มีเนินเลย ขนาดใส่เสื้อคอกว้างแล้วก็ยังไม่เป็นทรง ก็อยากสวยอยากอะไรกับเค้าบ้าง และสิ่งเดียวที่จะสานฝันเราได้ก็คือ การศัลยกรรมนั่นเองค่าาาาาา

(รูปก่อนทำ แทบจะไม่มีเนินเลย)

ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ คตินี้ยังใช้ได้เสมอค่ะ เราก็เริ่มทำศัลยกรรมที่หน้าก่อน จมูก ตา ปาก แล้วล่าสุดก็คือ ทำนมค่ะ

ตอนแรกก็กังวลมาก เพราะทำนมมันจะไม่เหมือนกับทำจมูก ทำตาอะไรแบบนี้แล้วไง ทำจมูก แก้จมูกสำหรับเราอ่ะ มันชินละ แต่นมอ่ะ เพิ่งครั้งแรกแล้วซิลิโคนก้อนใหญ่มันจะต้องอยู่กับเราไปอีกหลายปี แล้วผลที่ตามมามันก็หลายอย่าง มันจะเจ็บแผลไปอีกกี่เดือน เลือดจะคั่งมั้ย แผลจะปริมั้ย จะเป็นพังผืดหรือเปล่า เวลาเลือกคลินิกเลือกหมออ่ะ จะต้องเลือกดีๆ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-2-2 14:54:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วิธีเลือกคลินิกของเราก็คือ อ่านรีวิวเยอะๆๆๆๆ แล้วเลือกคลินิกที่ถูกใจมา เลือกคลินิกที่ทำทรงตามที่เราต้องการมากที่สุด แล้วอย่าเพิ่งทำทันทีนะ ให้หารีวิวของคลินิกนั้น และคุณหมอแต่ละคนดูอีกเยอะๆ ถ้าไม่ดีจริง หรือเคสหลุดเยอะก็ตัดทิ้งเลย หาใหม่ค่ะ จนกว่าจะเจอคลินิกและหมอที่เรามั่นใจจริงๆ

ของเรานี่เล็งจะทำนมกับหมอปิ๊กที่อัคราคลินิกมานานแล้ว หาอ่านรีวิวของหมอมาหลายรีวิวมาก หาข้อมูลอยู่เป็นเดือนๆ ไล่อ่านรีวิวย้อนกลับไปถึงปี 2017 เลย คือแต่ละเคสของหมอปิ๊กเราว่าสวยเลยอ่ะ ดูเป็นธรรมชาติ ไม่บ้ง ไม่เว่อร์ แล้วหมอปิ๊กทำเองทุกเคส ไม่มีการมารับก่อนแล้วพอถึงวันจริงเปลี่ยนตัวหมออะไรแบบนั้นเลย

คือหมอปิ๊กอ่ะ เค้ามีประสบการณ์มา 20 กว่าปี แล้วใจดีมาก ให้คำปรึกษาก็ได้ พี่ๆ พนักงานก็น่ารักเป็นกันเอง อัธยาศัยดี ดูแลกันเป็นอย่างดีเลย ตอนเราไปทำ เราทำที่สาขาพัทยาค่ะ

วิธีดูแลตัวเองก่อนทำ-หลังทำก็คือไม่ยากเลย
1 วัน ก่อนทำ ก็งดน้ำ งดอาหาร งดแอลกอฮอล์ ค่ะ งดคืองดนะคะ งดจริงๆ ไม่ได้แปลว่าทำได้นะคะ ส่วนใครที่สูบบุหรี่ ควรงดสูบบุหรี่ งดทานยากลุ่มแอสไพริน ยาแก้ปวด อย่างน้อย 2-4 สัปดาห์ค่ะ แล้วก็พักผ่อนให้เพียงพอ

ส่วนหลังทำก็ห้ามออกกำลังกาย ห้ามยกของหนัก ห้ามกินเหล้า สูบบุหรี่ ประมาณ 1 เดือนค่ะ เรื่องอาหารการกินก็คืองดของแสลง ของหมักดองค่ะ แค่นั้นเลย ถ้าทำตามอย่างเคร่งครัดยังไงก็หายเร็วค่ะ

ตอนนั้นที่เราทำคือใช้ซิลิโคน 390 sebbin ใต้ราวนม
เป็นซิลิโคนผิวทรายที่นำเข้าจากฝรั่งเศส อายุการใช้งานคืออยู่ได้ตลอดชีวิต ไม่ต้องเปลี่ยน ส่วนผิวทรายจะช่วยลดการเกิดพังผืด ใช้เวลาผ่าตัดประมาณ 2-3 ชั่วโมง แล้วแต่เคส ยาก-ง่าย ของเราพอตื่นก็พักแป๊บนึง แล้วหมอก็จะให้ใส่สปอร์ตบาร์ที่เป็นของคลินิก แล้วก็กับบ้านไปพักได้ค่ะ หลังทำแผลไม่ใหญ่มาก ประมาณ 3 เซน แล้วก็ไม่ได้รู้สึกแน่นตึงเหมือนโดนสิบล้อทับแบบที่เคยอ่านของคนอื่นมานะ คือหลังทำก็รู้สึกปกติค่ะ ไม่บวม ไม่ช้ำ แล้วแผลก็ไม่กระทบการใช้ชีวิตด้วย ยกแขนอะไรได้ปกติเลย

หลังทำเสร็จใหม่ๆ ก็นอนพักไปเลยค่ะยาวๆ เราเช็ดตัวอยู่ประมาณ 4-5 วันค่ะประมาณวันที่ 6 ก็เริ่มออกไปข้างนอกได้แล้วค่ะ แต่ตอนนั้นเราก็ยังไม่ได้อาบน้ำนะ แค่เอาน้ำลูบๆตัวให้รู้สึกว่าร่างกายเราสะอาด พอวันที่ 7 ก็ เริ่มอาบน้ำตามปกติแล้วค่ะ เข้าวันที่ 8 ก็ออกไปทำงานได้แล้ว ถ้าจะเอาแบบหายเป็นปกติเลยก็ประมาณ 1 เดือนค่ะ แนะนำว่าพยายามกินยาให้ตรงเวลาแล้วก็ดูแลตัวเองให้ดี กินอาหารที่มีประโยชน์ ไม่ยกของหนัก หมอห้ามอะไรก็คือห้าม งดก็คืองด ไม่ใช่งดที่แลว่ายังทำได้อยู่นะคะ ถ้าทำตามที่หมอแนะนำอย่างเคร่งครัดรับรองว่าหายเร็วแน่นอน แล้วหลังตัดไหมก็นวดน้องนมทุกวันค่ะ

ตอนนี้ทำนมมาปีกว่าเกือบจะ 2 ปีแล้วค่ะ ไม่มีอาการอะไรน่าเป็นห่วง ทุกอย่างปกติเลย ทำออกมาดูเป็นธรรมชาติ ทรงสวย ไม่ดูเป็นบล็อกๆ ไม่มีปัญหาหลังทำเลย คุณหมอตามเช็กอาการอยู่ตลอด ตรงนี้ประทับใจมาก คือรู้สึกว่าเราไม่ได้โดนทิ้งอ่ะ มีปัญหาอะไรหมอพร้อมจะคอยดูแลเรา อุ่นใจมาก

สำหรับใครที่อยากทำนมแต่ไม่รู้ว่าจะทำขนาดเท่าไรดี อย่างแรกที่จะแนะนำคือเราควรคิดให้ได้ก่อนจะทำนมก็คือ เราจะทำไปเพื่ออะไร เพื่อบุคคลิกภาพหรือเพื่อการงาน เวลาหมอถามจะได้ตอบได้ หมอก็จะทำงานง่ายขึ้นด้วยเวลาทำออกมาจะได้ตรงกับที่เราอยากได้ที่สุด ตรงนี้ก็เป็นรีวิวจากเราล้วนๆ คิดว่าน่าจะเป็นรีวิวที่ช่วยให้ตัดสินใจในการเลือกทำนมง่ายขึ้นนะคะ

ดูดีมากๆเลย ดูเป็นธรรมชาติดีอ่ะ คลินิกนี้เพื่อนเราก็แนะนำเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ไปคุย
เราก็ทำจมูกที่อัคราค่ะ ทรงสวย ธรรมชาติมาก หลังทำแล้วหมอยังดูแลดี
รูปร่างดูสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ จากสวยน่ารักกลายเป็นสวยเซ็กซี่เลย
เหมือนจริงมาก ถ้าไม่บอกก็ดูไม่ออกเลยค่ะ ทำแล้วสวยยินดีด้วยค่ะ
ดูไม่เป็นก้อนเลยอ่ะชอบจัง เนียนมากๆๆ
กำลังเล็งที่นี่ไว้อยู่พอดีค่ะ เพื่อนไปทำที่อัคราแล้วทรงสวยทุกคน
เราทำที่คลินิกอื่นมาได้ปีกว่าๆ แต่นมเริ่มแข็งๆละ เสียดายจัง น่าจะเจอที่นี่ก่อน
เห็นรีวิวนี้แล้วเริ่มอยากทำหน้าอกบ้างเลยอ่ะ มันไม่เป็นก้อนกลมๆเหมือนทั่วไปอ่ะ รูปใส่บิกินี่คือสวยมากกกกก
อันนี้คือจบตั้งแต่เจอคลินิกดีเลยป่ะ นมนิ่มทรงสวย ไม่ต้องแก้ไม่ต้องไปนวดเสียตังอีกต่องี้
สวยค่ะ หุ่นแซ่บมากตอนนี้ เพิ่งรู้ว่าคลินิกอัคราทำนมเนียนขนาดนี้ นี่ว่าผชดูไม่ออกแน่ เผลอๆจับยังไม่รู้ แล้วน่าจะนิ่มอ่ะ ใช่มะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้