ดู: 1396|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เปลี่ยนชั้นตาแบบอาหมวยให้ดูมีมิติภายในไม่กี่สัปดาห์กับหมอกัน

[คัดลอกลิงก์]
สาวหมวยคนไหนกำลังกังวลเรื่องตาชั้นเดียวหรือตาสองชั้นหลบในแล้ว ‘กลัวเจ็บ’ ต้องพักฟื้นนานต้องอ่านเลยค่ะ เพราะวันนี้ต้อมมีเทคนิคการกรีดตาแบบที่ ‘ไม่ต้องพักฟื้นนาน’

อาการบวมช้ำน้อย เหมาะสำหรับไลฟ์สไตล์ที่เร่งรีบของสาวๆ สมัยนี้เลยค่ะ

ล่าสุดต้อมเพิ่งได้ไปกรีดตาสองชั้นมาเลยค่ะทุกคน ซึ่งแต่ก่อนชั้นตาของต้อมเป็นแบบสองชั้นหลบในแบบนี้เลยค่ะ

แต่ประเด็นคือมันเป็นการหลบในที่ชั้นตาด้านในมันบางมากๆ บางครั้งเลยทำให้ต้อมเหมือนเป็นอาหมวยตาชั้นเดียว

คราวนี้ได้ฤกษ์ไปทำตาสองชั้นกับเขาบ้าง ซึ่งตอนแรกที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอกัน หมอก็ถามต้อมว่าอยากได้ชั้นตาแบบไหน ต้อมเองอยากได้ตาสองชั้นที่เป็นธรรมชาติชั้นตาไม่ใหญ่มาก ซึ่งคุณหมอให้คำปรึกษาได้ละเอียดมากค่ะ ตอนปรึกษาคุณหมอวัดชั้นตาให้ดู ก่อน และถามต้อมตลอดว่า ชอบชั้นตาประมาณไหน อย่างของต้อมหมอให้ทำแบบกรีดสั้น เพราะตาของต้อมไม่ได้มีปัญหาเยอะเท่าไหร่ ซึ่งคุณหมอมีเทคนิคพิเศษ เป็นเทคนิค Eyelock ทำให้บวมช้ำน้อย ไม่ต้องพักฟื้นนานด้วยค่ะ ทำให้ต้องตัดสินใจนัดคิวทำเลยค่ะ

ที่สำคัญคือ ‘ไม่ต้องพักฟื้นนาน’ และ ‘บวมช้ำน้อยมาก’

ส่วนความน่าประทับใจอีกอย่างหนึ่งกับการกรีดตากับหมอกันก็คือ

แม้ว่าเทคนิคนี้จะทำให้เกิดแผลที่เล็กมากแล้ว อีกอย่างหนึ่งที่ช่วยให้ต้อมสบายใจมากๆ คือ คุณหมอกันมือเบามากกกกก ต้อมแทบไม่รู้สึกอะไรหลังทำเลยค่ะ

ถือว่าดึต่อใจคูณสองไปเลย

อ่านมาถึงตรงนี้ๆ หลายๆ คนอาจจะยังไม่เห็นภาพ

งั้นเราไปดูภาพกันเลยดีกว่าว่าพักฟื้นน้อยจริงอย่างที่ต้อมเล่าไว้ไหม

วิวัฒนาการการฟื้นตัวของแผลตั้งแต่วันแรกถึงวันที่ 5 ค่ะ

ส่วนตัวต้อมทึ่งมาก ที่แผลสมานตัวและเข้าที่เร็วขนาดนี้ เหมือนอาการบวมมันยุบลงทุกวันเลยค่ะ

จนครบ 1 อาทิตย์คือแทบไม่มีความรู้สึกตึงๆ แล้ว ว้าวมากจริงๆ ค่ะ

และนี่คือ 1 เดือนเต็มหลังทำค่าาาา

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

ซูมให้ดูหน้าใกล้ๆ เลยยย

ประทับใจรอยกรีดที่เนียนจนมองไม่รู้ว่าทำเลยค่ะ

ตาของต้อมที่มีมิติขึ้นมากๆ จากเมื่อก่อนอย่างเห็นได้ชัด

และที่สำคัญคือหน้าเด็กลง และถ่ายรูปขึ้นกล้องมากๆ

สาวๆ คนไหนที่มีปัญหาเหมือนกันกับต้อม สามารถไปตามกันได้ที่ Theerathorn Clinic เลยนะค้า หรือถ้ามีแพลนจะทำสวยก่อนรับปริญญา สักก่อนหน้า 2-4 สัปดาห์ สวยทันวันงานแน่นอนค่ะทุกคน!
ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้