ดู: 1693|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตา ที่ Anjali Clinic แบบละเอียดยิบ ไม่คิดว่าเอฟเฟคท์มันจะขนาดนี้!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harmonizes เมื่อ 2021-1-29 15:46

สวัสดีจ้าาเพื่อนๆทุกคนค่าา อะๆอย่าเพิ่งตกใจกันไป5555 หลังจากที่เราได้ไปทำหน้ามา นั่นก็คือการฉีดฟิลเลอร์ นั่นเอง เราก็ไม่คิดว่าเอฟเฟคท์มันจะขนาดนี้อ่ะนะ...ล่าสุดคุณลูกค้าสุดหล่อที่ทำงานประจำกับเราทักค่ะว่าไปทำอะไรมาทำไมสวยขึ้น ตายแล้วววเหมือนโดนจีบ>< ชมแบบนี้กรุณาช่วยส่งงานมาให้เรื่อยๆด้วยค่าา555 เอาจริงๆเค้าชมแค่นี้มันไม่ใช่เรื่องใหญ่หรอก แต่ที่ดีใจเพราะว่าแสดงว่าเงินที่เราเสียมามันได้ผล55555 เมื่อก่อนไม่ค่อยมั่นใจจะสบตาคน ทุกวันนี้เชิ่ดค่ะ โชว์หน้าให้โลกรู้ไปเลยว่าเรามันปัง

เนี่ยยให้รูปมันเล่าเรื่อง ดูใต้ตาชั้นสิ ปังมากพี่ศรีดีมากพี่ศร(ใครก่อน?555) ก่อนอื่นขอเล่าก่อนว่าเราเป็นคนที่ไม่เคยทำอะไรกับหน้ามาเลยนะ มากสุดก็แค่เคยไปฉีดโบทอคมาครั้งสองครั้ง แต่ก็นานมากกกแล้ว ตอนนี้เราอายุ26จะ27 อายุก็ยังไม่มากเท่าไหร่นะ แต่ทำไมมีแต่คนคิดว่าชั้น30+ฮือออ เดี๋ยวเราจะแปะรูปเราสมัยมหาลัยให้ดูค่ะ จริงๆเวลามันก็ผ่านไปไม่นานนะ แต่ทำไมเราดูแก่ขึ้นมากในเวลาแค่2-3ปีเท่านั้นเองTT

เป็นไงสุดมั้ยละ แต่ตัดภาพมาตอนนี้…อย่างกับคนละคน เอาจริงๆเราแฮปปี้กับงานมากเลยนะแต่สิ่งที่เสียไปคือเวลา ที่เราต้องเจียดมาเพื่อดูแลตัวเอง ซึ่งตอนนี้มันแทบไม่มี บางครั้งเสาร์-อาทิตย์ ก็ยังต้องไล่ตอบงาน จนตอนนี้สภาพเราเป็นประมาณนี้จ้า ใต้ตาโบ๋ลึกมากก ดูมีอายุสุดๆไม่เหมือนคนอายุ26เลย

จนหัวหน้าเราเริ่มบ่นแล้วว่า เห้ยคุณลองแต่งตัวแต่งหน้าหน่อยมั้ย อย่าลืมว่าลูกค้าจะอยากร่วมงานด้วยมั้ย หน้าตา การแต่งตัวเป็นสิ่งสำคัญนะ First impression เรารู้สึกว่าแบบเห้อออทำไมชั้นนนดูแย่ขนาดนี้ เราก็เลยมาพิจารณาแล้วว่า ฉันจะเริ่มจากตรงไหนดี ปัญหาหลักๆที่ชั้นเกลียดมากกกคื้ออ ใต้ตา!!! แต่ด้วยความที่เราก็ไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรด้านนี้เลยไปถามเพื่อนสาว นางก็แนะนำว่าฉีดเถอะ เราก็เลยไปศึกษามาอีกว่าฉีดไรละ??? เท่าที่อ่านมาการฉีดใต้ตามันมีหลายวิธีมาก Prp,ไซโตแคร์,ฟิลเลอร์ บลาๆเยอะไปหมด ตอนแรกเราคิดว่าจะไปทำ Prp คือการเจาะเอาเลือดเราไปปั่นๆแล้วมาฉีดใต้ตาอีกที วิธีนี้น่าจะเวิร์คสุดเพราะว่าใช้เลือดตัวเอง แต่คิดไปคิดมา แกชั้นกำลังจะเจ็บสองทีเลยหรอ พักก่อนแล้วอีกอย่างเพื่อนเราเคยไปทำมานางว่าไม่เวิร์ค

ก็เลยมาจบที่ฟิลเลอร์ หานานมากกว่าจะได้คลินิกที่ถูกใจ สรุปก็เลยมาเจอที่นี่ แอนจาลี คลินิก เราลองไปสืบๆมาทั้งในเน็ท ทั้งในกลุ่มบอกต่อความสวย เห็นหลายคนเชียร์ให้ไปทำที่นี่ก็เลยลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอมา ทางคลินิกใช้ฟิลเลอร์ของแท้ ของดี มีคุณภาพ ปลอดภัยแน่นอน100% ฉีดแล้วสามารถสลายได้ ไม่ตกค้าง ก็เลยจัดไปเลยจ้าคุณหมอ เพราะเราก็มั่นใจว่าเราศึกษามาอย่างดี ตื่นเต้นมากตอนนั้น เราจะขอเล่าอย่างละเอียดให้ฟังตั้งแต่สเต็ปแรกเลยนะ อยากให้คนที่กำลังสนใจฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาแบบเรา ได้เห็นภาพมากที่สุด พร้อมค่ะ ลุย!

ตอนเราเข้าไปถึงก็จะต้องเข้าไปคุยกับพี่ๆหน้าเค้าเตอร์ก่อน เค้าก็จะถามเราว่าสนใจปรึกษาอะไร มีประวัติแพ้ยามั้ย อะไรทำนองนี้ ที่นี่ปรึกษาพร้อมทำได้เลย พอเชคประวัติคร่าวๆหน้าเค้าเตอร์เสร็จ เราก็ต้องเข้าไปพบคุณหมอ อยากจะบอกว่าคุณหมอสวยมากกก เราทำกับหมอแพทนะคะ คุณหมอใจดี ชวนคุยเก่ง เป็นกันเองสุดเราแนะนำเลยใครอยากไปทำสามารถรีเควสหมอได้ด้วยนะ เราก็บอกหมอว่าเออเรามีปัญหาไม่มั่นใจเรื่องใต้ตานะรู้สึกว่าใต้ตาดูโหล๋ ไม่มีชีวิตชีวาเลย คุณหมอก็จะทำการเชคให้เราว่าควรแก้ไขยังไงโดยไม่ยัดเยียดคอร์สเพิ่ม เช่นอยากมาฉีดใต้ตา แต่หมอดันยัดเยียดให้ฉีดโบทอคเพิ่ม มันทำให้เราอึดอัดใจอะ ดีที่ที่นี่ไม่มียัดเยียดคอร์ส สบายใจไป1กรุบ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2021-1-29 15:54:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากปรึกษาคุณหมอดูแล้ว คุณหมอบอกว่า เราจะมีปัญหาทางด้านฝั่งซ้ายเยอะสุด คุณหมอเค้าจะเริ่มแก้ไขให้ตั้งแต่บริเวณ mid face หรือบริเวณกลางแก้มนั่นเอง เสร็จแล้วก็จะมาเติมร่องแก้มให้เพื่อให้หน้าดูยกกระชับมีมิติ บางที่นะเอะอะก็จะฉีดเติมเต็มแค่ใต้ตาให้เราอย่างเดียว แต่คุณหมอแพทบอกว่ามันจะเป็นการแก้ไขที่ไม่มีประสิทธิภาพ ไม่ถูกจุด แต่ที่นี่คุณหมอจะค่อยๆแก้ไขให้เราไปทีละส่วน เพื่อให้หลังฉีดออกมาแล้วหน้าเราจะได้ดูธรรมชาติที่สุดไม่ปลอม นี้คือเทคนิกเฉพาะของคุณหมอที่แอนจาลี คลินิก เค้าจะตั้งใจปั้นหน้าให้เรา ฉีดออกไปหน้าไม่แข็ง ทุกอย่างขึ้นอยู่กับทั้งคุณหมอและตัวยาที่ทางคลินิกเลือกใช้ คุณหมอคอนเฟิร์มมาด้วยว่า เราสามารถแอบไปทำตอนพักเที่ยงก็ได้ กลับมาเพื่อนร่วมงานก็จับไม่ได้แน่นอน ไม่บวม ไม่ต้องพักฟื้น ไม่มีรอยเข็มเลย

ตัวยาที่เราใช้ทางคลินิกคอนเฟิร์มมาเลยนะว่าเป็นตัวยาที่ดีที่สุดในโลก เป็นตัวยาของอเมริกา ตรงบริเวณใต้ตาเราฉีด Volbella ตรง Mid face ฉีด Ultra plus xc สองตัวนี้คือยี่ห้อเดียวกันต่างแค่ว่าตัวไหนเหมาะสมกับฉีดบริเวณไหนแค่นั้นเอง แต่นี่ก็คือส่วนสำคัญนะ เพราะบางร้านใช้ตัวยาเดียวกันหมดทั้งหน้า ทำให้หลังฉีดหน้าดูแข็งไม่สวย คลินิกที่มีคุณภาพส่วนใหญ่จะใช้ตัวยี่ห้อนี้กัน เราฉีดทั้งหมด 4 cc นะข้างละ 2 CC เราเป็นผู้ชายคุณหมอแพทบอกว่าเราเหมาะกับฟิลเลอร์ตัวนี้มากกว่า แต่จริงๆผู้หญิงก็ใช้ได้นะคะ คุณหมอจะประเมินให้ทีละเคสเลย เราชอบตรงที่เราถามอะไรคุณหมอก็จะตอบบอกหมดทุกอย่าง ไม่ใช่แค่จ่ายตังแล้วก็รอหมอมาฉีดหน้าอย่างเดียว

เราขอคุณหมอถ่ายตัวกล่องยาไว้เพื่อความชัวร์จะได้เอาไปเชคได้ว่าของแท้มั้ย แนะนำเลยนะ ใครที่ชอบไปฉีดหน้าต้องขอดูกล่องดูขวดขอถ่ายไว้เลยเราจะได้เอาตัวเลขไปเชคกับทางบริษัทส่งยาว่าที่เราได้ฉีดไปในหน้าเนี่ยมันเป็นของแท้มั้ย

ตอนเราฉีดเราไม่ต้องแปะยาชาเลย ใช้แค่น้ำแข็งประคบเองชิลมาก หมอแพทบอกว่าในตัวยาตัวนี้เค้าผสมยาชาไว้ในตัวเเล้ว ตอนเราฉีดบอกเลยว่าชิลมาก ไม่เจ็บเลยใช้เวลาทำประมาณแค่ครึ่งชั่วโมง คุณหมอตั้งใจปั้นหน้าให้เรามาก และจะคอยพูดตลอดว่ารีแลกซ์น้าา ไหวมั้ย ทำให้เรารู้สึกผ่อนคลายชิลขึ้น

หลังจากเราทำเสร็จคุณหมอก็จะให้เราเชคว่า โอเคมั้ย อยากให้หมอเพิ่มตรงไหนให้อีกมั้ย พอเห็นแล้วเรารู้สึกโอเคเลยไม่อยากให้มากไปกว่านี้ ตอนนี้กำลังสวยเลยธรรมชาติ ดูเฟรชใต้ตาสดใสขึ้น เสร็จแล้วเราก็จะออกไปรับยา ตัวยาที่เราได้มาจะเป็นยาแก้ปวด กับยาแก้อักเสบ หลักๆก็คือกินยาแก้อักเสบให้หมด หลังจากทำเสร็จ1วันก็จะมีพี่ๆที่ดูแลโทรมาสอบถามอาการของเราว่าเป็นไงเจ็บมั้ย ระบมมั้ย คุณหมอนัดไปFollow up อีก2อาทิตย์ถัดไปหลังทำด้วย คือแบบชั้นรักก เพราะเค้าใส่ใจลูกค้าจริงๆอะ ไม่ใช่ฉีดเสร็จก็จบๆกันไป

นี่จ้าาผลลัพธ์หลังฉีดเสร็จ คุณหมอเอากระจกให้เราดูถึงกับผงะ เพราะมันเปลี่ยนแปลงหลังทำทันทีO.O ตอนแรกนะเรากลัวมาก เพราะว่าห่างเข็มมาค่อนข้างนาน คุณหมอมือเบาเลยแทบไม่รู้สึกเจ็บ เรียกได้ว่าชิลๆเลย หลังจากทำแล้วหน้าไม่บวม ไม่เขียวไม่ช้ำใครแอบแฟนหรือที่บ้านมาทำก็รอด555 จับไม่ได้แต่ที่จะจับได้อย่างเดียวก็คือชั้นปังขึ้น เหมือนแอบไปพักร้อนมา14วัน5555

ทริคที่คุณหมอบอกมานะหลังจากที่เราฉีดฟิลเลอร์ไม่ว่าจะจุดไหนก็ตาม เราควรที่จะดื่มน้ำเยอะๆ เพราะพวกสารเติมเต็มเนี่ยมันถูกกับน้ำทำให้สารมันฟูมีประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นด้วย ตัวนี้ที่เราฉีดไปคุณหมอบอกว่ามันสามารถอยู่ได้นานถึง1ปีเลย

ตอนนี้เราฉีดฟิลเลอร์กับแอนจาลีคลินิกมาได้แล้วประมาณ 1 เดือน เอาจริงๆนะหลังทำอะรู้สึกว่าตัวเองปังขึ้น ร่องใต้ตาตื้นขึ้นผิวดูไม่ขาดน้ำ ไม่โทรม แค่ใต้ตาดูเต็มมันก็ทำให้ใบหน้าโดยรวมของเราสดใสขึ้นจริงๆนะ นี่ขนาดแค่ฉีดฟิลเลอร์เองนะแกรร ประทับใจมาก หลังจากไปทำหน้ามาก็มีคนชมเยอะค่ะ หลักๆเลยคือตอนนี้ความมั่นใจเอนเนอร์จี้ของเราพุ่งมาก เวลามองกระจกรู้สึกแบบส๊วยยชั้นว่าฉันสวยกว่าคุณหมอแล้ว!!

ไปแล้วจ้าาทำบุญสวยชาติหน้าทำหน้าสวยชาตินี้ ช่วยคอมเม้นกันด้วยนะว่าเราสวยขึ้นมั้ยปังขึ้นมั้ยคะพี่สาว บ้ายบายทุกคนนน

สวยขึ้นจ้า ดูดีขึ้นจริงแบบไม่โป๊ะเลย อยากทำบ้าง งืออออ
เราเคยทำไซโตแคร์มาอยู่ได้แปปเดียวเองเศร้ามากกก
จริงค่ะ การทำหน้าช่วยได้ แต่การ work life balance นี่ช่วยสุดเลย
เราเคยไปร้อยไหมที่ Anjali Clinic มาเหมือนกัน ทำมาปีกว่าแล้วตอนนี้หน้ายังเป๊ะอยู่เลย เดี๋ยวจะลองไปปรึกษาใต้ตาแบบคุณบ้างดีกว่า
ปังขึ้นมากค่ะ  หน้าตาดูสดใสขึ้นจริงๆค่ะ ตาดูไม่แข็งอ่ะชอบ
คลินิกแอนจาลีเค้าปังหลายอย่างเลยนะ เคยไปฉีดฟิลเลอร์คางที่นี่มา เค้าใช้ฟิลเลอร์ดีมาก เราทำกับหมอเจี๊ยบปั้นสวยดูธรรมชาติสุดๆ
อยากทำบ้างงแต่กลัวเข็มม >< ไว้ใจกล้าแล้วจะไปลองบ้างนะงับบบ
ดูดีขึ้นจริงๆครับ ผมชอบตรงที่เห็นผลตั้งแต่ฉีดวันแรกเลย คุ้มค่าสุดๆ ขอบคุณที่มารีวิวครับ

อยากพาแฟนไปทำบ้างเลยค่ะ แฟนเราก็ตาโหล๋มากเลย เหมือนเหนื่อยตลอดเวลา ไว้จะกำตังพาแฟนไปทำที่นี่
เห็นผลชัดมากเลยอ่ะ ก่อน-หลัง แบบเหมือนแอบไปนอนมา 8 ชั่วโมงจริงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้