ดู: 1256|ตอบกลับ: 0

[ตาสองชั้น] กรีดตาเทคนิค EyeLock กับหมอกัน “บวมน้อยไม่ต้องพักฟื้น”

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีนะคะทุกคน อ้อมนะคะ ตอนนี้อ้อมเป็น MC อิสระอยู่ค่ะ
วันนี้เป็นโอกาสดีเลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ของตัวเองที่ได้กรีดตาสองชั้นมาให้เพื่อนๆ ได้อ่านดูกันหน่อย
.
แอบกระซิบว่ามีภาพตั้งแต่ก่อนทำจนถึงปัจจุบันมาให้ดูด้วย ผลลัพธ์ออกมาดีเกินคาดมากๆ
ใครที่ ‘ตาชั้นเดียว’ หรือ ‘ตาสองชั้นหลบใน’ แบบอ้อม ต้องอ่านเลยค่ะ
เพราะการกรีดตาของอ้อมในครั้งนี้ เป็นการทำตาสองชั้นกรีดสั้นเทคนิคพิเศษเฉพาะหมอกัน
หมอเจ้าของเคสและคลินิกที่อ้อมเลือกไปทำโดยตรงเลยค่ะ
.
ต้องเล่าก่อนว่าชั้นตาอ้อมเองก่อนทำมีลักษณะเป็นตาสองชั้นหลบใน ซึ่งอ้อมมั่นใจว่าเป็นปัญหากวนใจของผู้หญิงไทยหลายคนมากๆ
.

ปกติอ้อมต้องมาค่อยติดสติกเกอร์ตาสองชั้น ก่อนแต่งหน้าตลอดเวลา เพราะอ้อมก็เป็น Mc ต้องใช้หน้าตาอยุ่ตลอดเวลาทำงาน ถ้าไม่ติดเวลาถ่ายงานออกมารูปตาจะดูไม่มีมิติเลย และดูเหมือนเปลือกมันบวมและตกลงมาด้วย
.
หลังจากนั้นเพื่อน MC ของอ้อมที่เคยมีปัญหาตาสองชั้นหลบในเหมือนกันก็แนะนำในมากรีดตากับคุณหมอกันเพราะคุณหมอขึ้นชื่อเรื่องกรีดตาและแก้จมูกมากๆ ค่ะ
.
อ้อมเองก็ชอบตาสองชั้นที่เพื่อนไปทำมากับคุณหมอมากๆ ด้วย เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมออาทิตย์ถัดมาเลยค่ะ
.
อย่างที่บอกไปว่าตาของอ้อมเป็นสองชั้นอยู่แล้ว แต่เวลาที่ลืมตาจะมองไม่ เห็นชั้นตา ถึงเห็นก็เล็กมากๆ ค่ะ คุณหมอกันเลยแนะนำการใช้เทคนิค EyeLock บล็อกทุกสายตา เป็นเทคนิคเฉพาะของหมอกัน ที่จะทําให้ตาสองชั้นหลังทำออกมามีแผลที่เล็กมากๆ ทําให้บวมน้อยไม่ต้องพักฟื้นเลยค่ะ ซึ่งจะเป็นจริงอย่างที่คุณหมอว่าไว้ไหม เดี๋ยวเรามาดูภาพหลังทำตามไปพร้อมๆ กันค่ะ
.

หลังทำ 1 อาทิตย์เท่านั้นค่ะ บวมน้อยมากๆ
จะเห็นแค่อาการบวมตรงชั้นตา
แต่บริเวณรอบดวงตาจะไม่ค่อยเห็นรอยเขียวช้ำเท่าไหร่เลย
.

3 อาทิตย์ก็เข้าที่มากแล้วค่า ไม่บวมไม่ช้ำ
แต่งหน้าออกจากบ้านได้เต็มที่แล้ว
.

1 เดือนค่ะทุกคนนนน
ตาอ้อมดูมีมิติขึ้นมากๆ ดูไม่บวมไม่คล้อยเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
ประทับใจมากๆ ค่ะ ชอบที่สุดคือไม่ต้องรอลุ้นให้เข้าที่นานเลย
1 เดือนเห็นผล รู้เรื่อง! รับงาน เตรียมหน้าขึ้นกล้องเข้าไฟได้อย่างไม่ต้องกังวลเลย
งานเข้ามาจุกๆ ปังๆ ก็รับได้แล้วค่า
.

3 เดือนแบบให้ดูใกล้ๆ
อ้อมเองก็แอบมั่นใจว่าไม่น่ามีใครดูออกว่าไปทำตามาเพราะแผลเนียนมาก
มีคนทักว่าดูสวยขึ้น แต่ไม่มีใครทักเรื่องรอยแผลหรือความโป๊ะใดๆ เลย
.

ช่วงเดือนที่ 4 หลังทำค่ะ ตาหวานมาก
.

1 ปีผ่านไปจนถึงปัจจุบัน หน้าจริงไม่ต้องใส่ฟิลเตอร์ก็มั่นใจ
แต่งหน้า MakeUp NoMakeUp Look ก็ปังไม่ไหว
ไม่ต้องมานั่งติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นให้รำคาญใจแล้วค่ะ
ทำครั้งเดียวรู้เรื่องจริงๆ เห็นผลลัพพ์ไว้ แทบไม่ทิ้งรอยแผลเลย
และที่สำคัญคือทางคลินิกมีบริการดูแลต่อเนื่อง นานถึง 1 ปี ซึ่งดีต่อใจมากๆ
.
สาวๆ คนไหนที่มีปัญหาตาชั้นเดียวหรือตาสองชั้นหลบในลองเอาเทคนิคที่ดีๆ ที่อ้อมไปทำมา
ไปพิจารณากันนะค้า เลิศมากจริงๆ ทุกคน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้