ดู: 3328|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ใครไม่ปัง แต่เลอโชเม่ปังมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bengie185 เมื่อ 2021-1-14 11:02

สวัสดีค่ะ ชื่อเบญ ค่ะ อายุ 24 ปี
เดิมเป็นคนคางตัด และคิดว่าตัวเองหน้าสั้นมาโดยตลอด บวกกับพ่อชอบบอกว่าเราหน้าสั้นด้วย และเพื่อนๆชอบบอกว่าถ้าเรามีคางอีกหน่อยจะดูดีและสวยขึ้น เลยเป็นจุดที่ทำให้เราอยากเสริมคาง ก็เลยพยายามหาคลินิก ดูรีวิวหลายหลายที่ศึกษากับเพื่อนที่ทำคางมาก่อนบ้าง พอเห็นทรงที่เพื่อนทำมาก็ไม่ชอบและถูกใจ ...ก็พยายามศึกษาหาคลีนิค ดูรีวิวมาเรื่อยๆได้ประมาณปีกว่า ก็มาเจอเพจ คลีนิค Lechom ก็เข้าไปดูเพจดูรีวิวหลายๆเคสดูคอมเม้นต์บ้าง ดูคนถูกใจเพจบ้าง ดูทุกอย่างเลยค่ะ ขอดูหลายหลายเคสที่เสริมคาง รู้สึกว่าทรงของคลีนิกทำแล้วดูสวย ดูไม่ธรรมชาติไม่โป๊ะเกินไป รู้ชอบตรงตามที่เราต้องการ ... ผ่านไปประมาณหนึ่งเดือนเลยตัดสินใจจองเลยค่ะ(เงินเดือนออกพอดีด้วย) เลยจองไป แบบจองอาทิตย์นี้ทำอาทิตย์หน้า ... พอถึงวันนัดขึ้นเขียงคือตื่นเต้นมาก ก็กังวล กลัวออกมาแล้วเราไม่พอใจ ไม่ตรงกับที่เราคิด ไม่ตรงกับที่เราต้องการ และพี่เลขาแพทย์ก็เข้ามาดูแลได้ดีมากๆเลยค่ะให้คำแนะนำดีมาก พูดจาดีพูดจาไพเราะมากค่ะ และพอเข้าพบคุณหมอจริงๆคือคุณหมอน่ารัก เป็นกันเองมากๆ แนะนำละเอียดมากๆเลยค่ะ ถึงเวลาผ่าตัดคุณหมอมือเบาไม่เจ็บเลยค่ะตอนฉีดยาชาเจ็บนิดเดียวคือตอนฉีดเข็มแรกเท่านั้นเอง ระยะเวลาในการทำศัลยกรรมประมาณ 45 นาที (ทำแผลใน) พอทำเสร็จก็ออกมารับยา พี่เลขาแพทย์ก็ให้คำแนะนำอย่างละเอียดแล้วก็กลับบ้านพักผ่อนค่ะ ... หลังทำเสร็จวันแรกไม่มีอาการเจ็บหรือปวดเลยค่ะ พอวันที่ 2 3 4 5 ค้างเริ่มมีอาการบวมบวมตึงตึงแต่ไม่มีอาการเจ็บหรือปวดเลยค่ะ ตรงแผลก็ไม่เจ็บ อ้าปากได้นิดหน่อยเพราะคุณหมอใช้เทปติดบล็อกค้างไว้ ก็เลยอ้าปากได้ไม่กว้าง แปรงฟันบ้วนปากได้ ไม่เคืองแผลเลยค่ะ อาหารก็กินของอ่อน รสไม่จัด ตามคำแนะนำพี่เลขาแพทย์ กินได้ปกติไม่เคืองแผล ... อยากบอกว่ายาของคลินิกคือดีมากๆค่ะ ดีมากเพราะครบ 7 วันแกะเทปที่ติดบล็อกทางออกคือไม่มีความเขียวซ้ำเห็นแค่รอยช้ำนิสเดียว เเทบจะมองไม่เห็นเลยด้วยค่ะ ยาคือดีจริงค่ะ ตอนนี้ทำมาได้ครบ 1 เดือนแล้วเริ่มเข้ารูปมากขึ้นชอบมากค่ะ มีแต่คนบอกว่าสวย ดูสวยขึ้นแทบจะทุกคนเลยค่ะ แต่ไหมยังละลายไม่หมด คุณหมอบอกไหมจะละลายหมดไปประมาน2 เดือนค่ะ
... บอกได้เลยค่ะว่าเสริมคางที่ Lechom คือชอบ ประทับใจสุดๆเลยค่ะ ไม่ผิดหวังเลยค่ะ
ก่อนทำ

หลังทำ 1วัน

หลังแกะเทป

8วัน

ปัจจุบัน 1เดือน 4วัน
ทรงคางสวยเข้ากับรูปหน้าเลยค่ะ
อัพเดตหน่อยค่ะ ตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ
ราคาเท่าไหร่คะ เจ็บไหมเอ่ย
ทรงคางสวยค่ะ
ทรงคางสวยมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้