ดู: 1940|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้น+เปิดตาดำกับหมอกัน ที่ธีระธรฌ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีทุกคนนะค้า เหมยนะค้าาา
ใครมีปัญหาตาชั้นเดียว ตาหลบใน เร่กันเข้ามาเลยค้า
วันนี้เหมยมีประสบการณ์ทำตาสองชั้นมาแชร์ให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ

ตาชั้นเดียวกับสายหมวยอย่างเราๆ เป็นปัญหาที่อยู่คู่กันมานานมาก
ส่วนตัวเหมยเองที่ไม่ชอบตาก่อนทำเพราะว่า มันบังตาดำค่อนข้างเยอะมากๆ
เวลาถ่ายรูปออกมา ก็จะเป็นหน้าเดียวเลยคือ เวลายิ้มไม่เห็นตา
แต่ถ้าไม่ยิ้มก็จะกลายเป็นหน้าเหวี่ยงไปเลย ก็เลยตัดสินใจไปทำตาสองชั้นค่ะ

เหมยทำตาสองชั้นกับหมอกันนะคะ เป็นเทคนิคEyelock บล็อคทุกสายตา ของคุณหมอกัน เป็นการทำแบบกรีดสั้น+เปิดตาดำ การเปิดตาดำ
เป็นการเย็บกล้ามเนื้อชั้นตา ทำให้ตาดูโตขึ้น เห็นลูกตาดำเกือบเต็มวงมากขึ้นด้วยค่ะ

ก่อนทำ ตาชั้นเดียวจริง ไม่มีหลอกกันเลยทุกคนนน ยิ้มได้แค่อ่อนๆ จริง ยิ้มมากกว่านี้คือตาหายเลย

ส่วนข้างล่างคือวิวัฒนาการตั้งแต่วันที่ 1-5 หลังทำค่ะ

อาการบวมลดลงเรื่อยๆ ในแต่ละวันเลยค่ะ

1 อาทิตย์หลังทำค่ะ แผลแห้ง แต่งหน้าแต่งตาได้แล้วค่า

2 อาทิตย์หลังทำ รอยไหมเนียนกริบ ไม่ทิ้งแผลเป็น ไม่ตึง ไม่หนักเลยค่า ดีใจมากๆ

และนี่คือปัจจุบันของเหมยค่าาาา

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

2 เดือนผ่านไปเท่านั้นค่ะทุกคนนนน แต่หน้าเหมยหวานขึ้นมากๆ ทับใจฝีมือพี่หมอออ

โดยรวมคือชอบมากกกกกๆ เพราะแค่ทำตาสองชั้นด้วยกรีดตาง่ายๆ แค่อย่างเดียวก็เปลี่ยนหน้าให้สวยขึ้นเหมือนเป็นคนละคนเลย
ถ่ายรูปออกมาได้สนุกมากขึ้น แสดงสีหน้าได้หลากหลายมากขึ้น
ไม่ต้องยิ้มแต่หน้าก็ดูหวานขึ้นได้ หรือถ้ายิ้มตาก็ไม่ปิดเหมือนแต่ก่อนแล้ว

สาวหมวยคนไหนที่มีปัญหาเดียวกันกับเหมยสามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเทคนิคนี้
หรือนำประสบการณ์นี้ของเหมยไปประกอบการพิจารณาดูได้เลยนะค้า

โพสต์ 2021-2-23 14:08:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท สวยมากกกกค่า จริงๆดูไม่ค่อยบวมเลยนะคะ ตอนเราทำก็ไม่บวม ทำตาสองชั้นธรรมชาติเหมือนกันค่ะ แต่ทำกับหมองรวงข้าว lovely eye clinic ทำตาแบบกรีดสั้นแผลเล็ก เพราะหมอบอกว่าเราเนื้อตาน้อย กรีดสั้นได้ ชั้นตาออกมาธรรมชาติมาก ฟื้นตัวเร็วมาก พอเข้าที่แล้วสวยธรรมชาติถูกใจมากเหมือนกัน
โพสต์ 2021-4-10 01:49:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้