ดู: 1398|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกครั้งที่ 3! รอบนี้ปังที่สุด ไม่แก้ซ้ำแล้วจ้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีทุกคนนะค้า วันนี้ผัดฉ่าจะมาแชร์ประสบการณ์การแก้จมูกกันสักหน่อย ที่ตั้งใจมาแบ่งปันเรื่องราวนี้กับเพื่อนๆ เพราะคิดว่าหลายๆ คนอาจจะยังไม่รู้จักเทคนิกที่เรียกว่า ‘SixLock’ ซึงเป็นเทคนิกการแก้จมูกที่ผัดฉ่าเลือกทำในครั้งนี้

มาดูกันเลยดีกว่าว่า การแก้จมูกครั้งนี้ของผัดฉ่าจะออกมาปังแค่ไหนกันค่ะ เริ่มตั้งแต่แรกจนถึงปัจจุบันกันเลย

จมูกก่อนทำของผัดฉ่าค่ะ ปัญหาอยู่ที่ทรงเก่าจะดูแข็งทื่อ ผัดฉ่าเลยตัดสินใจแก้
เพราะอยากได้สโลปปลายพุ่ง
ที่นี่ประเด็นคือ ผัดฉ่ากังวลว่าถ้าแก้แล้วจะแย่กว่าเดิม หรือไม่ก็ไม่หายทื่อ กลัวทำออกมายังไง
ก็จะดูไม่เป็นธรรมชาติอยู่ดี เพราะเคยทำมาแล้วแก้ไปรอบนึงแล้วก็ยังไม่ได้ดั่งใจ

ครั้งนี้ที่ตัดสินใจแก้จมูกรอบที่ 3 ผัดฉ่าเลยตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนมาแก้กับคุณหมอคนใหม่เลยค่ะ ลองทำการบ้านดูว่ามีเทคนิคทำจมูกแบบไหนบ้าง
ที่ทำออกมาแล้วจะเซฟสุด และคุ้มค่ากับการตัดสินใจแก้ที่สุด เพราะงานของผัดฉ่า
ต้องใช้หน้าทุกวัน เลยต้องมั่นใจมากๆ ว่าแก้แล้วต้องดีกว่าเดิม และใช้งาน
ได้จริงค่ะ

จนมีเพื่อนแนะนำให้รู้จักกับหมอกัน ซึ่งคุณหมอมีความเชี่ยวชาญในการทำจมูกแบบ Sixlock มากๆ
การทำจมูกแบบ Sixlock เป็นเทคนิกที่มีความหมายตามชื่อเลยค่ะ
ล็อคจมูก 6 จุด ไม่ให้เลื่อนหรือเบี้ยวเลย และให้ลุคที่ดูเป็นธรรมชาติที่สุด ซึ่งผัดฉ่าตัดใจสินทำจมูกเทคนิคนี้กับหมอกัน เพราะ
คุณหมอเป็นคนแรกๆ ที่พัฒนาการทำจมูกทรงนี้ในไทย และมีความเชี่ยวชาญมากๆ

ครั้งนี้เป็นการทำจมูกครั้งที่ 3 ของผัดฉ่า ซึ่งเป็นการแก้ครั้งที่ 2
คุณหมอแนะนำร่วมกับการตัดสินใจของเราเองในการใช้กระดูกหลังหูนะคะ เหตุผลเพราะว่าให้ลุคความธรรมชาติมากกว่า และปลอดภัยกับเนื้อเยื่อจมูกของเราด้วยค่ะ

หลังทำได้ 1 เดือน ผัดฉ่าก็เริ่มรับงานเลยค่ะ นี่คือทรงจมูก 1 เดือนนะคะทุกคน ย้ำว่า 1 เดือน
ซึ่งมันก็ยังไม่ได้เข้าที่มากถ้าว่าตามจริง แต่ก็อย่างที่เห็นค่ะ ภาพออกมาเหมือนกับจมูกเข้าที่แล้วเรียบร้อย ประทับใจตั้งแต่หลังทำเดือนแรกเลยค่ะ

จมูกก่อนแก้ VS หลังแก้ 7 วัน
ก่อนทำจะงุ้มลง ส่วนหลังแก้ปลายพุ่งขึ้นค่ะ

2 เดือนหลังจากนั้น คือปัง ปัง ปัง ถ่ายแบบไม่ต้องซ้ำเท็คเลยนะคะ ลูกค้ารักมาก
ไม่เหลือบวมหรือช้ำใดๆ จมูกเข้าที่แบบที่น่าพึงพอใจมากๆ

ผลงาน 5 เดือนหลังทำ ช็อตซูมอินคือไม่มีอะไรต้องห่วงเลยค่ะ
ช่วงนี้คือช่วงที่ ผัดฉ่ารู้สึกมั่นใจในตัวเองที่สุดหลังแก้จมูก รู้สึกว่าตัวเองหน้าเปลี่ยนจริงๆหน้าพุ่งขึ้น ชัดขึ้น

อัพเดต 8 เดือนนะค้า

อัพเดตล่าสุด 10 เดือนหลังการแก้จมูกของผัดฉ่านะค้า หลงรักหน้าตัวเองมากกกก

เพื่อนๆ คนไหนเคยมีประสบการณ์ทำ Sixlock แล้วเอามาแชร์กันได้นะค้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้