12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: hajjeong1004

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวศัลยกรรมขากรรไกร แก้คางยื่น ปรับโครงหน้า3จุด เสริมจมูกที่รพ.เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-11-12 13:00:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hajjeong1004 เมื่อ 2020-11-12 13:03

สบายดีกันไหมคะ ^^

เผลอแป๊บเดียวอีก 3 วันก็จะสิ้นปีแล้ว TT

ในปีนี้เราได้ผ่าตัดขากรรไกรที่อยากทำมานาน มีความทรงจำดีๆเกิดขึ้นเยอะเลยค่ะ
นับเป็น 1 ปีที่มีความหมายที่สุดในชีวิตเราเลยก็ว่าได้ค่ะ!

ปลายปีเป็นวันเกิดเพื่อนพอดีเลยไปฉลองวันเกิดกันมาค่ะ 55555

รูปตอนใส่รีเทนเนอร์ค่า

เหมือนเดี๋ยวนี้จะมีแบบพลาสติกใสครอบแล้ว
แต่เราได้รีเทนเนอร์แบบถอดสวมได้อย่างในรูปมาค่ะ

แอบลำบากเหมือนกันแต่ใส่เฉพาะตอนนอน

แล้วก็สบายกว่าตอนใส่เหล็กจัดฟันค่ะ

แต่ก็ขี้เกียจบ้างไรบ้างเลยเว้นไม่ใส่ไปหลายวัน

พอกลับมาใส่รู้สึกแน่นขึ้นไม่รู้ว่าเพราะเคลื่อนที่รึเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ

หลังจากนี้ต้องขยันใส่แล้วล่ะค่ะ กลัวฟันกลับไปเป็นเหมือนดิม TT

ลองทำผมเหมือนผมสั้นดู พอจะเข้าบ้างไหมคะ 5555555

ไปเจอกิ๊บที่ซื้อไว้ตั้งแต่คริสมาสตร์ปีที่แล้ว

เลยลองเอามาใส่ถ่ายรูปเล่นดูค่ะ…

วันนี้อยู่ดีๆก็รู้สึกปวดช่วงใต้คางค่ะ เป็นเพราะประสาทสัมผัสกำลังกลับมารึเปล่านะ..?

ยังไงเราผ่าตัดมายังไม่ครบปีเลยค่ะ การฟื้นตัวต่างเลยยังไม่ 100%

บางทีเพื่อนชอบถามค่ะว่ารู้สึกเสียใจไหมที่ทำศัลยกรรม

ทุกครั้งที่โดนถามเราจะตอบว่า ไม่เลยสักนิดค่ะ 55555555555

เวลาดูรูปก่อนหลัง ก็จะรู้สึกดีจังเลยที่ทำ คิดถูกมากๆ

พาร์ทนี้ขอจบไว้เท่านี้นะคะ ขอให้ทุกคนใช้เวลาปลายปีให้คุ้มค่า

แล้วพบกันใหม่ค่ะ บ้ายบายยยย ~~~~
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-11-20 15:37:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หนึ่งเดือนผ่านไปเร็วอีกแล้วค่า ผ่าตัดมาได้ 10 เดือนแล้ว

เกือบจะปีแล้วนะคะเนี่ย!

ยกเว้นบริเวณคาง ส่วนอื่นยุบบวมหมดแล้วค่ะ

ไม่รู้เป็นเพราะอาการบวมยุบลงไปเยอะหรือเปล่า

ขนาดเราน้ำหนักขึ้น 2 กิโล คนรอบตัวที่ไม่ได้เจอกันนาน

ยังไล่เราไปเพิ่มน้ำหนักอยู่เลยค่ะ

ล่าสุดบริเวณคางมีอาการบวมขึ้นมาช่วงนึงค่ะ

ถ้าดูในรูปอาจจะไม่เห็นความแตกต่าง

แต่แฟนเราที่ไมได้กลับเกาหลีมานานก็ทักว่าคางดูบวมขึ้นค่ะ

พี่สาวเองก็ทักว่าคางไปโดนอะไรมารึเปล่า ดูเหมือนบวมขึ้น

หลังจากผ่าตัดมาได้ 9 เดือน การรักษาและการดูแลหลังผ่าตัดต่างๆ

ที่รพ.สามารถทำให้ได้จบคอร์สไปหมดแล้ว

เหลือแค่รอฟื้นตัวค่ะ แต่อาการบวมกลับมาบ่อยๆเลยแอบใจเสียอยู่บ้างคะ

หลังจากอาการบวมเพิ่มขึ้น ผ่านไปประมาณ 2 สัปดาห์

อาการบวมก็ยุบลงค่ะ และรู้สึกว่าความรู้สึกกลับมาเกือบทั้งหมด!

อาการบวมถ้าดูจากภายนอกอาจไม่ชัดมาก

แต่ที่เรารู้สึกคือ บริเวณปากจนถึงคาง รู้สึกหน่วงๆและตึงค่ะ

พอเวลาผ่านไปและเริ่มฟื้นตัว ก็เหมือนช่วงริมฝีปากเบาขึ้น

อันนี้เราแคปรูปมาจากคลิปที่ถ่ายด้วยกล้องแอพ snow ค่ะ

ไม่รู้เพราะแอพแต่งรูปให้อัตโนมัติรึเปล่า หน้าเรียวมากเลย >_<

หลังเลิกงานจัดไปสักสองสามรูป!!

ขโมยหมวกเพื่อนมาใส่ถ่ายรูปค่ะ 555555555

เมื่อก่อนถ้าใส่หมวกจะยิ่งเห็นคางชัด เลยไม่กล้าถ่ายรูปใกล้ๆ

ตอนนี้ไม่ต้องห่วงแล้วค่ะ

แต่ถึงยังไงไม่ใส่หมวกก็ยังดูดีกว่านิดนึงมั้งคะ…?

พอเราเริ่มเขียนรีวิว ก็อยากจะให้ข้อมูลเยอะๆ

แต่ในแต่ละวันไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลงให้เขียนเท่าไหร่เลยค่ะ

ถึงจะไม่ค่อยมีอะไรอัพเดทเพิ่ม ก็ช่วยเข้าใจหน่อยนะคะ TT

วันนี้ก็ไม่ลืมเอารูปก่อนหลังผ่าตัดมาฝากค่ะ!

เหมือนเราชินกับหน้าตอนนี้ไปแล้ว พอดูรูปก่อนผ่าแล้วรู้สึกไม่ชินเลยค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-9 15:44:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hajjeong1004 เมื่อ 2020-12-9 15:51

สวัสดีค่ะ~!! หนึ่งเดือนที่ผ่านมาสบายดีกันไหมคะ??

ส่วนเราสบายดีมากเลยค่า >.<
แล้วก็น้ำหนักขึ้นมา 2โลด้วย แงงงง TT สงสัยต้องรีบไดเอทแล้วล่ะค่ะ

เราผ่าตัดมาได้ 10 เดือนแล้วค่ะ เร็วมากเลยใช่ไหมคะ 5555555

หลังจากจัดฟันเสร็จวันนี้เรามีนัดไปตรวจเช็คฟันมาค่ะ

รอบต่อไปก็นัดอีกที 6 เดือนหลังจากนี้เลยค่ะ อีก 2 เดือนก็จะครบหนึ่งปีแล้วค่ะ!!

ความทรงจำที่เคยเจ็บปวดก็เริ่มเลือนลางจนแทบจำไม่ได้แล้ว

ชินกับหน้าใหม่ไปแล้วเหมือนอยู่กันมาแต่เกิดเลยค่ะ 55555555

เดือนนี้การเปลี่ยนแปลงที่เห็นชัดๆเลยคือช่วงคางค่ะ!!

เดือนที่แล้วถ้าเราพูดมากไปหรือเคี้ยวอาหารเยอะ จะรู้สึกได้ว่าช่วงปากกับคางบวมขึ้นมา
แต่เดือนนี้อาการดีขึ้นเยอะมากแล้วค่ะ

ถึงอย่างงนั้นประสาทสัมผัสก็ยังไม่กลับมา 100%นะคะ น่าจะกลับมาประมาณ 70% ได้แล้วค่ะ

อยากจะโชว์ด้านข้างให้ดูสักหน่อยแต่กล้องไม่โฟกัสเฉยเลยค่ะ 5555555

กรอบหน้าตอนนี้ละมุนมากเป็นไลน์สวยเลยค่ะ ไม่มีเหลี่ยมแล้ว
ลองมัดผมกับปล่อยผมเทียบกันดูค่ะ

ก่อนผ่าตัดเคยคิดไว้ว่าอยากมาส์กหน้าแล้วถ่ายรูปค่ะ! 555555

ไม่รู้ทำไมถึงอยากทำเหมือนกันตอนนั้น

หลังผ่าตัด/ก่อนผ่าตัด เปรียบเทียบรูปก่อนหลังอีกรอบค่ะ!!

วันนี้ขอจบไว้ตรงนี้ก่อนน้า ไว้เจอกันใหม่อีกที 1 เดือนหลังจากนี้ค่ะ

บ้ายบายยยยค่า!!

เจ้าของ| โพสต์ 2020-12-18 13:11:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีจ้า~~~~~~

ใช้ชีวิตยุ่งๆไปมาเผลออีกทีผ่านไป 3 เดือนแล้วค่ะ!!

คางยังประสาทสัมผัสกลับมาไม่หมด

อาการบวมยังบวมๆยุบๆ แต่ในเดือนนี้ก็ยุบลงเยอะอยู่ค่ะ

ความรู้สึกก็กลับมาเพิ่มขึ้น

อาจจะเป็นการเปลี่ยนแปลงเล็กๆที่คนอื่นมองไม่ออก

แต่ที่ชัดคืออาการชาลดลงไปแบบรู้สึกได้เลยค่ะ

เดือนหน้าก็จะครบปีแล้ว!!!

วันนี้เป็นวันเกิดเรา แฟนเลยจะมาจากต่างประเทศ

หัวหน้าเลยอนุญาติให้เราเลิกงานเร็วด้วยค่ะ

คุณหมอบอกให้ใส่รีเทนเนอร์นอนทุกวัน

แต่ด้วยความขี้เกียจเลยใส่แค่อาทิตย์ละสองสามครั้งเองค่ะ

เมื่อวันก่อนเราไปกินแซนวิชตอนอยู่บริษัท อ้าปากกัดไปคำใหญ่มาก

อยู่ดีๆบริเวณที่มีสกรูอยู่ตรงข้างจมูกฝั่งซ้ายก็รู้สึกชาคล้ายเป็นเหน็บเลยค่ะ

เราตกใจมาก แต่พอกินแซนวิชเสร็จ ผ่านไปสักพักก็หายค่ะ

เป็นเพราะอะไรกันนะ

ถ่ายรูปกับเพื่อนๆที่สวยโดยธรรมชาติ 555555555 สวยมากๆด้วย

เปรียบเทียบรูปปัจจุบันกับรูปเมื่อปีที่แล้วค่ะ

พอจะเห็นพลังของการศัลยกรรมไหมคะ 5555555

ทรงผมเปลี่ยนไปนิดหน่อยแต่ก็คล้ายๆเดิมอยู่

พบกันใหม่อีกทีพาร์ทหน้านะคะ พาร์ทสุดท้ายแล้วววว~~

12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้