ดู: 1899|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทรงจมูกเปลี่ยน ชีวิตเปลี่ยน

[คัดลอกลิงก์]

หลายคนคงคุ้นหน้าคุ้นตาพลอยมาแล้วบ้าง จากโฆษณาและงานถ่ายแบบต่างๆ ผลงานเด่นๆ ของพลอยก็มี MV ของครูเต้ย พลอยได้ไปเล่นเป็นนางเอกประกอบเพลง ‘ถ้าอ้ายหน้าใหม่’ ค่ะ และด้วยเพราะงานที่พลอยทำอยู่ รูปร่าง หน้าตาจึงเป็นส่วนสำคัญที่จะขับเคลื่อนการทำงานของพลอยอย่างมากค่ะ วันนี้พลอยเลยจะมาแชร์ประสบการณ์การแก้จมูกเก่าก่อนเข้าวงการให้ดูเข้ารูปมากขึ้น เพื่อนที่ชอบจมูกทรงคล้ายๆ พลอยมาร่วมแชร์ประสบการณ์กันค่ะ

รูปที่พลอยแปะไว้ด้านบน เพื่อนๆ อาจจะคิดว่าเป็นจมูก After ที่แก้เรียบร้อยแล้ว แต่ผิดค่าาา จริงๆ แล้วภาพทั้งหมดด้านบนเป็นภาพก่อนพลอยจะแก้จมูกค่ะ

ซึ่งหลายคนคงสงสัยว่า จมูกพลอยมีปัญหายังไง แล้วถ้าก่อนทำก็ดูโอเคแล้ว หลังแก้ใหม่ จะเปลี่ยนไปในลักษณะไหน?
เดี๋ยวเรามาดูหน้าสด และจมูกที่ต้องแก้ของพลอยแบบชัดๆ แบบไม่มีฟิลเตอร์ แล้วไปดูผลลัพธ์ตอนท้ายกันเลยดีกว่า

ซูมให้เห็นจมูกก่อนทำชัดๆ เลยว่าจมูกในรูปที่ถ่ายไกลๆ เหมือนจะไม่มีปัญหา แต่จริงๆ แล้ว จมูกเก่าของพลอยมันจะแอบเป็นแท่งๆ แอบเบี้ยวขวา และตรงปลายจมูกมันจะไม่เป็นเคิร์ฟโค้งสวย

ซึ่งส่งผลให้หน้าพลอยดูแบนและกว้าง ไม่มีจุดศูนย์รวมตรงใบหน้าค่ะ เวลาถ่ายงานที่หน้า closeup ใกล้ๆ จะเห็นชัดเลยว่าจมูกเบี้ยว และรูเล็กใหญ่ไม่เท่ากันค่ะ

พลอยเลยตัดสินใจว่าจะทำจมูกใหม่อีกครั้ง ซึ่งคราวนี้พลอยเลือกเป็นทรง sixlock ค่ะ และทำกับคุณหมอกัน
เพราะคุณหมอกันเก่งเรื่องการแก้จมูกกับตามากเลย

จมูกทรงนี้เป็น signature ของที่นี่เลยค่ะ เพราะคุณหมอเป็นคนพัฒนาเทคนิคนี้เองเลย
Sixlock เป็นการเสริมจมูกแบบซิลิโคนรองปลายเนื้อเยื่อเทียม โดยการล็อค 6 จุด
พลอยเลยหมดห่วงเรื่องที่จมูกจะเบี้ยวไปเลย นอกจากนี้เทคนิคนี้ยังช่วยป้องกันเรื่องซิลิโคนทะลุออกมาอย่างที่หลายๆ คนกังวลด้วยค่ะ

เริ่มด้วยกันที่รูประหว่างพักฟื้น จนถึง 3 เดือนหลังทำ แล้วเดี๋ยวเรามาสรุปผลกันค่ะ

ข้างบน 6 ภาพ เป็นช่วงอาทิตย์แรกหลังทำทั้งหมดค่ะ จะเห็นเลยว่ารูปแรกของวันที่ 1 บวมมากเมื่อเทียบกับรูปสุดท้ายค่ะ

ส่วนนี้เป็นภาพ 1 เดือนหลังทำ เริ่มถ่ายงานแล้ว ออกมาเป้ะทุกมุมค่ะ
ถ่ายภาพออกมาเริ่มไม่กังวลเรื่องจมูกเวลากล้อง Closeup แล้วค่ะ

2 เดือนหลังทำ จมูกพุ่งมากขึ้นอย่างเห็นได้ชัดค่ะ ปลายสวยเลย

3 เดือน เซ็ตนี้เห็นชัดเลยว่าหน้าพลอยดูมีจุดศูนย์รวมขึ้นเยอะเลยค่ะ
มีมิติและมีเอกลักษณ์ขึ้นมาก

และนี้คือภาพล่าสุดที่พลอยชอบมากๆ
.
.
.
.
.
.
.
.

ภาพนี้เป็นภาพที่พลอยเห็นความแตกต่างของจมูกก่อนและหลังทำได้ชัดเจนที่สุด

สังเกตได้ชัดๆ ตั้งแต่แก้จมูกมาเลยคือ ปลายจมูกที่พุ่งขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ
หน้าพลอยดูมีมิติและมีจุดศูนย์รวมขึ้นมากค่ะจากความรู้สึกของพลอยเอง
และตัวพี่ช่างภาพที่ถ่ายงานให้พลอยประจำก็ยังบอกถ่ายงานออกมาง่ายขึ้นเยอะ
ซึ่งหลังจากที่ได้ปล่อยงานถ่ายแบบไปตัวหนึ่งหลังแก้จมูก ตัวพลอยเองก็มีเอเจนซี่ติดต่องานเข้ามาเยอะมาก และล่าสุดพลอยก็ได้มีโอกาสได้เป็นพรีเซนเตอร์ของแอพช็อปปิง Thisshop แล้วด้วยค่า ถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงที่คุ้มค่ามากๆ กับตัวพลอย

Cr: Thisshop

ยังไงถ้าใครชอบการเปลี่ยนแปลงครั้ง และอยากเห็นภาพอัพเดตใหม่ๆ ของพลอยก็ติดตามได้จากผลงานในอนาคตของพลอยได้เลยนะค้า ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาอ่านค่า

ทำหมอไหนคลินิกไหนหรอครับ
อยากทราบว่าคลีนิกไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้