ดู: 1354|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] กรามเล็กลงอย่างเห็นได้ชัด กับโบท็อกซ์ ลดกรามที่ ฟิออร่าคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่งค่ะ วันนี้่ก็จะมาเขียนรีวิวการฉีดโบท็อกซ์ลดกรามครั้งแรกกับฟิออร่าคลินิกค่ะ ขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อแนน ปัจจุบบันอายุ 24 ปี ทำงานประจำเป็น พนง.บัญชีค่ะ คือแนนเป็นคนที่มีกรามที่ค่อนข้างใหญ่ตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว ก็ตั้งใจเอาไว้ว่า พอทำงานเก็บตังได้ก็อยากจะลองฉีดโบท็อกซ์ลดกรามดู ด้วยความที่เราเป็นผู้หญิงด้วยก็ต้องอยากสวยขึ้นเป็นธรรมดาใช่ไหมค่ะ และเมื่อเหตุการณ์ covid-19 ในบ้านเราดีขึ้น คลินิกและร้านต่างๆ ก็กลับมาให้บริการแล้ว แนนก็เลยตัดสินใจจะฉีดโบท็อกซ์ ที่เลือก ฟิออร่าคลินิก เพราะได้ยินชื่อคลินิกนี้มาสักพักแล้วตอนที่หาข้อมูลเกี่ยวกับการฉีดโบท็อกซ์ ฟิออร่าคลินิกค่อนข้างมีชื่อเสียงเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมด้วยวิธีการฉีดค่ะ จากที่ได้ยินมา คุณหมอเพรชเจ้าของคลินิกดูแลคนไข้ที่เข้ามารับบริการเองเลย และบ้านเราก็เดินทางไปที่ฟิออร่าคลินิก ไม่ยากด้วย ซึ่งคลินิกก็อยู่ที่มหาชัย จ.สมุทรสาคร ซึ่งไม่ไกลจาก กทม. ก็เลยตัดสินใจไปฉีดโบท็อกซ์ที่นี่ค่ะ

ตัวแนนเองก็ได้เข้าปรึกษาคุณหมอเพรชว่าอยากจะฉีดโบท็อกซ์ลดกรามค่ะ คุณหมอเพรชและพนง.ที่คลินิกก็มีการใส่หน้ากากป้องกันอย่างดี ไม่ต้องห่วงว่าจะมีการแพน่ระบาดของเชื้อ covid-19 นะคะ ก่อนที่จะไปดูรูป Before-after ของแนนหลังจากที่ฉีดโบท็อกซ์ แนนขอพูดเกี่ยวกับขั้นตอนของการเข้ารับบริการฉีดโบท็อกซ์ก่อน ไว้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่สนใจนะคะ เล่าจากประสบการณ์ตอนที่แนนไปเข้ารับบริการเลยค่ะ

[ขั้นตอนแรก] พนักงานที่คลินิกจะทำความสะอาดผิวหน้าของเราค่ะ ในบริเวณที่ต้องการฉีด เช่น หางตา,หน้าผาก,คิ้ว หรือบริเวณกราม ซึ่งของแนนจะเป็นบริเวณกรามค่ะ

[ขั้นตอนที่สอง] หลังจากทำความสะอาดแล้ว ก็จะทำการทายาชาบริเวณจุดฉีด แล้วก็จะให้รอยาชาประมาณ 30-45นาที แต่ทางคลินิกบอกไว้ว่า ถ้าทนเจ็บได้ไม่ทาก็ได้ แต่เรากลัวเจ็บเลยฉีดดีกว่า คนไหนมาใช้บริการแบบรีบๆ ก็ไม่ต้องฉีดก็ได้ค่ะ

[ขั้นตอนที่สาม] คุณหมอเขาจะทำการจุดบริเวณที่ต้องการฉีดด้วยดินสอมาร์คเกอร์ เพื่อให้ทำการปะคบน้ำแข็งให้ถูกจุด

[ขั้นตอนที่สี่] คุณหมอเพชรจะทำการผสมโบท็อกให้ดูต่อหน้าเลยค่ะ ซึ่งเป็นอะไรที่ดีมากๆ ดูมีความเชื่อถือดีค่ะ

[ขั้นตอนที่ห้า] ปะคบน้ำแข็ง ประมาณ 10วินาทีเพื่อให้ปลายประสานมีความรู้สึกเย็น เวลาฉีดจะเจ็บน้อยลง แล้วก็เคล็ดลับของทางคลินิก ทางฟิออร่าจะมีเครื่องสั่น กระตุ้นเบี้ยงเบนความสนใจเวลาฉีด ทำให้ลดความเจ็บน้อยลงไปอีกขั้น (ดีมากๆ) หลังจากฉีดเสร็จ อาจจะมีรอยแดงเข็มเล็กน้อยตรงบริเวณที่ฉีด

ข้อแนะนำนหลังฉีด
ควรเว้น
•การดื่มแอลกอฮอล์ 7วัน
•ไม่ควรนอนตะแคง 4 ช.ม.
•หลีเลี่ยงการอบซาวหน้า หรือ การใช้ความร้อนบริเวณใบหน้า
•งดการนวดคลึงบริเวณที่ฉีด

แล้วก็ทางคลินิกจะมีนัดติดตามผลการฉีดหลังจากดเข้าบริการฉีด 2 สัปดาห์ด้วยค่ะ หากมีบริเวณยังมีรอยคุณหมอจะฉีดเพิ่มให้ค่ะ แต่ถ้าเลย 2 สัปดาห์ อาจจะมีค่าใช้จ่ายในการฉีดเพิ่มเติม ต้องนี้ต้องคุยกับทางคลินิกดูค่ะ

ที่ประทับใจมากๆ อีกอย่างคือ หลังจากที่แนนฉีดไป วันถัดไปเจ้าหน้าเขาก็โทรมาสอบถาม อาการ ว่ามีอาการผิดปกติมั้ย เช่น การบวม การแสบ การปวดในบริเวณที่ฉีดมั้ย ซึ่งทางคลินิกเขาใส่ใจลูกค้าดีมากค่ะ

และแล้วก็ถือเวลาโชว์ Before-after ของการฉีดโบท็อกซ์ ลดกรามให้ดูความแตกต่างกันแล้วค่ะ หลังจากที่เขียนมาซะยืดยาว 555+ (เป็นรูปที่ทางคลินิกถ่ายไว้ให้แล้วส่งมาให้ถ้าเกิดเราอยากได้รูป สามารถขอได้เลยค่ะ)

จะเห็นว่าช่วงกรามแนนเล็กลงไปเยอะมาก ใครที่สนใจอยากลองฉีดโบท็อกซ์ ลดกรามก็ติดต่อทาง ฟิออร่าคลินิก ได้ค่ะ วันนี้แนนก็        ได้มารีวิวให้อ่านกันเพียงเท่านี้ค่ะ ถ้าอยากสวยแบบแนนอย่ารอช้าค่ะ นอกจาก โบท็อกซ์ลดกรามแล้วทางคลินิกยังมีบริการอื่นๆ เกี่ยวกับการฉีดอีกมากมายค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ฟิลเลอร์, ฉีดวิตามินผิว และอื่นๆ อีกมากมายค่ะ วันนี้ก็ขอจบรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณที่ติดตามอ่านจนจบค่ะ

คลินิกประจำเราเลยค่ะ ก่อนโควิดระบาดเราไปฉีดวิตามินบ่อยมากๆ บริการดีค่ะ แล้วก็มีชื่อเสียงมาก คนดังหลายคนก็มักจะมาใช้บริการที่นีี่
ที่นี่หมอเพรช ดูแลคนไข้ดีจริงๆ ค่ะ ส่วนราคาก็ไม่แพงเกินไปด้วย มั่นใจได้เลยว่าที่นี่ปลอดภัยใช้ โบท็อกซ์ ฟิลเลอร์แท้แน่นอน
รู้จักที่นี่เคยได้ยินชื่อ ฟิออร่าคลินิกอยู่เหมือนกันนะ ที่มหาชัย ดังมากเลยที่นี่

รีวิวละเอียดยันขั้นตอนการทำเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ไว้มีโอกาสจะไปทำ
กรามเล็กลงไปเยอะเลยค่ะ คุณแนน อยากลองไปฉีดดูบ้าง ยังไม่เคยฉีดโบลดกรามเลย
อยู่ได้นานกี่เดือนคะ? เริ่มสนใจเบาๆ ช่วง covid นี่เก็บตังได้เยอะเลย สงสัยต้องไปโดนบ้างละ

กำลังหาข้อมูลอยู่พอดี ขอบคุณจขกท.ที่มารีวิวนะคะ คลินิกนี้เราก็เคยได้ยินชื่ออยู่เหมือนกัน
ที่นี่เราใช้บริการประจำค่ะ เชื่อถือได้ หมอ ดูแลดีค่ะ ชอบเหมือนกันเวลาที่โทรมาถามอาการหลังทำ ใส่ใจลูกค้ามากเลยค่ะ

ที่มหาชัยไม่มีใครไม่รู้จักฟิิออร่าค่ะ แถมไม่ได้ไกลจาก กรุงเทพมากด้วย ส่วนมากคนมาทำที่นี่ก็มาจากกทม. ส่วนใหญ่ คิวแน่นแทบทุกวันเลยค่ะ
ตอนไปฉีดฟิลเลอร์ที่นี่ประทับใจกับการบริการเหมือนกันค่ะ หมอเพรช ทำไม่เจ็บจริงๆ ค่ะ นี่ว่าจะไปฉีด botox อยู่เหมือนกัน ขอบคุณที่รีวิวให้อ่านนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้