ดู: 1975|ตอบกลับ: 0

รีวิวฉบับเต็ม! แชร์ประสบการณ์ แก้จมูก เคสจมูกสั้น เนื้อน้อย ปลายบาง ที่ S45 Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fahsai. เมื่อ 2020-3-31 17:02

สวัสดีค่ะฟ้าเอง หรือในวงการจะเรียก ฟ้าลดา ตอนนี้ฟ้าเป็นพิธีกรและมีธุรกิจส่วนตัวค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบ
การณ์การแก้จมูกครั้งสุดท้าย จบสักทีที่ S45 Clinic เดี๋ยวให้ดูก่อนและหลังแก้จมูกนะคะ

ก่อนหลัง เเก้.jpg

ก่อนทำทรงจมูกดูแข็ง หน้าดูดุมากๆ เลยค่ะ^^

ก่อนแก้จมูก ฟ้ามีปัญหา จมูกเป็นแท่ง ดูสั้นไปและปลายจมูกเริ่มบางใสมาก เอาจิงๆ นะ คือ กลัวทะลุมากกกกก
เพราะพื้นฐานเดิมของฟ้าเป็นคนที่มีเนื้อจมูกน้อย เลยอยากหาที่แก้ใหม่แบบ...ที่ได้จมูกสวยๆ เลยอ่ะค่ะ แบบไม่ต้องมาเสี่ยง
ทะลุอีกแล้ว (TT)

ตอนนั้นหาข้อมูลอยู่นานพอสมควร คือ อยากหาที่แก้แล้วจบ ฟ้าเชื่อว่าคงไม่มีใครอยากจะมาเจ็บตัวอะไรหลายรอบ
เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลาพักฟื้น

ตอนที่หาคลินิกอยู่ ฟ้าบังเอิญไปเจอรุ่นพี่ที่รู้จักกัน มาแก้ที่นี่ 2 คนแล้วค่ะ แล้วมันคือทรงที่ฟ้าอยากได้ มันดูสวย ดูละมุนๆ ฟ้าเลยเก็บคลินิกนี้ไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกก่อน (ตอนนั้นยังไม่ตัดสินใจนะคะ) แล้วเริ่มศึกษารีวิว ดูเคสที่ไลฟ์ สดในเพจแทบจะทุกวัน ฟ้าเห็นมีเคสยากๆ หมอก็แก้ได้ พอมีโอกาส งานว่าง เงินพร้อม ก็รีบทักมาปรึกษาแอดมินเพจเลยค่า ซึ่งให้คำปรึกษาเป็นที่น่าพอใจ ก็เลยตัดสินใจแก้ที่นี่เลยค่ะ เดี๋ยวลองดูรูปก่อนแก้กันก่อนเลย จะได้เห็นภาพ
555+

หน้าดูแข็งและดูดุมากๆ เลยค่ะ

ฟ้าจำได้เลยว่าจองคิวกันข้ามเดือนเลยจ้า ของฟ้าได้ทำวันที่ 4 ตุลาคม 2562 พอมาถึงคลินิกคนเยอะมากกกกก
อย่างว่าของเค้าดีใครๆ อยากทำ

พอถึงคิวแก้จมูกของฟ้าก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอ ตอนนั้นไม่มีทรงในใจเลยค่ะ ได้แต่แจ้งคุณหมอว่า "ทำแบบไหนก็ได้
ให้เข้ากับหน้าเรา" ซึ่งคุณหมอก็ลงรายละเอียดลึกลงไปอีก ว่าชอบแบบไหน ฝรั่ง หรือ เกาหลี, เอาสวยหวาน หรือ สวยเฉี่ยว
เพราะคุณหมอจะได้ออกแบบทรงจมูกให้ตามที่เราชอบ ก็เลยสรุปออกมาว่า... เอาสวยหวาน ทรงเอเชีย เกาหลีค่ะ

หน้าสดเลยจ้า เตรียมรอขึ้นเขียงหุหุ^^

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ลุ้นๆ ว่าจมูกใหม่จะเป็นยังไง? บอกกับพยาบาลทุกคนว่าตื่นเต้น มือไม้เย็นไปหมด 55555 เข้า
ห้องผ่าตัดไป ห้องดูสะอาดสอ้านมาก เครื่องมือดูดีเลยค่ะ รู้สึกปลอดภัย ช่วงระหว่างทำไม่รู้สึกอะไรเลย ฟ้าหลับไปเลยค่ะ ไม่
เจ็บ ไม่ปวด รู้สึกตัวอีกที ตอนพยาบาลปลุก ตื่นมาดั้งใหม่ก็มาเลยค่ะ สวยเป๊ะเลยค่า

สดๆ ออกจากผ่าตัดเลยค่ะ

เดี๋ยวฟ้าจะอัพเดตหลังจากแก้จมูกแบบเปิดที่นี่ไปให้ทุกวันดูนะคะ บอกเลยว่าเปลี่ยนเยอะมาก ปลื้มสุดๆ ไปเลยค่ะ

วันนี้วันแรกเลยค่ะ ไม่ช้ำเลย หมอมือเบามากกกก

มีความบวมขึ้นมา บริเวณใต้ตา

7 day.jpg

แกะเฝือกมาแล้ว ชอบทรงมากๆ เลย นี่ขนาดยังบวมอยู่ รัดแกนต้องเริ่ดแน่ๆ

หลังแก้จมูกมาจนถึงวันที่ 7 ฟ้าไม่มีอาการบวม ช้ำ เขียว ม่วงใต้ตาเลย ชอบมาก มีแต่คนทัก ว่าหมอเก่งมากๆ

10 วันแล้วววว โอ๊ยคือไม่ผิดหวังเลยที่เลือกที่นี

ถึงแม้จะบวมอยู่ แต่ทรงจมูกก็มาดีนะ^^หน้าดูทันสมัยขึ้นเยอะ

2 อาทิตย์แล้วจ้า ทรงจมูกเริ่มมาแหละ

แต่งหน้าง่ายขึ้น เพราะจมูกแท่งนี้เลยค่ะ ละมุนได้อีก

มีหลายๆ คนถามเข้ามาว่าฟ้าตัวเองยังไง  ฟ้าทำตามที่คุณหมอสั่งทุกข้อเลยค่ะ คุณหมอให้ฟ้าประคบเย็นทันทีหลังออกจากห้องผ่าตัด ประคบ48ชม. กินยาอย่างเคร่งครัด ตามที่คลินิกแนะนำ คือ ทานยาลดบวม ยาแก้อักเสบ ยาใบบัวบก(กล่องสีเขียว) ล้างแผล ล้างจมูก เช้าและเย็น ทายาตามทุกครั้ง

page 1 m.jpg

หลังทำแล้ว ฟ้าปลื้มมากจริงๆ เพราะ โดยปกติฟ้าทำงานเป็นพิธีกร ทำคลิปลง Youtube อยู่แล้ว ก็มีความรู้สึกว่าอยากทำงานมากขึ้น รู้สึกขยันทำคอนเทนต์มากขึ้นกว่าเดิม5555+ รู้สึกว่ามีความมั่นใจมากขึ้น ไม่ว่าจะมองมุมไหน หน้าก็ดูสวยละมุน บอกตรงๆ ค่ะว่า จมูกสวย ส่งผลให้ใบหน้าเราสวยขึ้นจริงๆ

สำหรับเพื่อนๆ ที่อยากแก้จมูกนะคะ ฟ้าแนะนำที่ S45 Clinic เลยค่ะ อยากได้ทรงแบบไหน ที่นี่สามารถแก้ให้ได้หมด
ด้วยการแก้ไขโครงสร้างจมูกใหม่ เทคนิคปลายไร้ซิลิโคน ที่สำคัญ คลินิกสะอาด ปลอดภัย เครื่องมือแพทย์ได้มาตรฐานจริงๆ
ค่ะ เพราะฟ้าเห็นมากับตาเลยกล้ามาการันตีนะคะ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้