ดู: 3076|ตอบกลับ: 18

[ศัลยกรรมเกาหลี] [Review] ปรับรูปหน้า ตา จมูก ฉีดไขมัน สวยขึ้นพร้อมความมั่นใจเต็ม 100 !!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-3-26 14:43

เหตุผลที่ทำให้ตัดสินใจทำศัลยกรรม

ตอนเด็กๆฉันค่อนข้างอ้วน เลยยังไม่กังวลเกี่ยวกับโครงหน้าเท่าไหร่
แต่จะค่อนข้างกังวลเกี่ยวกับตา
เพราะว่าใช้เทปติดตาสองชั้นมาเป็นเวลานาน
หนังตาจึงเริ่มหย่อนคล้อย บวกกับไขมันเปลือกตาค่อนข้างเยอะ
ตาเลยยิ่งดูตกมากขึ้นไปอีก นอกเหนือจากตาก็กังวลส่วนจมูก
เพราะจมูกค่อนข้างใหญ่ด้วยค่ะ หลังจากนั้นฉันได้ลดน้ำหนักไป10กิโล
ซึ่งพอผอมลงกลายเป็นว่าจมูกยิ่งดูใหญ่มากกว่าเดิม
และเห็นกระดูกโครงหน้าชัดเจนมากขึ้น
เลยเริ่มรู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยสวย
โดยเฉพาะบริเวณโหนกแก้มที่กว้างออกมากๆ
ทำให้ต้องแต่งหน้าเข้มๆและเอาผมปิดหน้าทุกวัน
แต่การแต่งหน้าจัดทุกวันก็ค่อนข้างยุ่งยาก
เลยเกิดความรู้สึกที่อยากจะดูดีแม้กระทั่งตอนหน้าสด
ฉันที่เมื่อก่อนไม่มีความมั่นใจขนาดที่
ไปมินิมาร์ทหน้าบ้านยังต้องแต่งหน้า
เลยเกิดความรู้สึกอยากเสริมความมั่นใจให้ตัวเองด้วยการศัลยกรรมค่ะ

ตามภาพจะเห็นได้ว่าตาตกค่อนข้างมากและจมูกดูใหญ่
บวกกับโหนกแก้มบานออกอย่างชัดเจน
ปีกจมูกกว้าง ตาตกและเปลือกตาปิดลูกตาดำค่อนข้างเยอะ
ลักษณะโครงหน้าจะค่อนไปทางผู้ชายมากกว่าโครงหน้าผู้หญิงค่ะ
ดังนั้นเลยอยากศัลยกรรมให้หน้าดูละมุนมากขึ้น
บวกกับตาที่ดูโต และทำจมูกให้ทุกอย่างดูเหมาะสมกัน

จริงๆแล้วฉันค่อยข้างขี้กลัวมากๆ แต่ด้วยความที่อยากจะสวยอยากดูดีมากขึ้น
เลยตัดสินใจทำศัลยกรรมตา, จมูก, โครงหน้า 3จุด รวมถึงการฉีดไขมันหน้าผากด้วยค่ะ

มองมุมนี้ก็จะเห็นชัดว่าจมูกใหญ่และสันเตี้ย, ตาดูง่วงนอน
และโหนกแก้มที่ดูกว้างออกอย่างชัดเจน

นอกเหนือจากนี้ยังมีปัญหาอื่นอีกคือ กระดูกโหนกคิ้วค่อนข้างสูง
ทำให้หน้าผากดูเป็นร่องลึก ปกติแล้วฉันจะไว้ผมม้าตลอด
แต่มีครั้งนึงที่เอาผมขึ้นแล้วโดนคนทักว่าทำไมหน้าผากเป็นร่องลึกขนาดนั้น
ซึ่งจุดนี้ไม่ใช่ริ้วรอย แต่เป็นกระดูกที่ค่อนข้างสูงมาก
ทำให้เกิดเส้นเงาที่ชัดเจนค่ะ และพอมองลงมาที่จมูก
รูจมูกค่อนข้างใหญ่และปลายจมูกกว้างค่ะ

และสันจมูกด้านบนก็เตี้ยมากๆ จมูกโดยรวมคือใหญ่ กว้าง และไม่มีสันเลยค่ะ

อยากรีบศัลยกรรมไวๆแล้วค่ะ จะได้สวยไวๆ
เวลาถ่ายรูปมุมข้างหน้าจะได้ดูมีมิติ และมีไลน์โครงหน้าที่ดูละมุนมากกว่านี้
รวมถึงมีตาโตและจมูกโด่งสวยด้วยค่ะ

ปัญหาที่ตา ที่ไม่มีเส้นชั้นตาเลย บวกกับหนังเปลือกตาเยอะทำให้ตาตก
และดูง่วงนอนซึ่งส่งผลกับภาพลักษณ์มาก ๆ
ตอนนี้ฉันเริ่มไม่อยากใช้เทปติดตาสองชั้นอีกต่อไปแล้วค่ะ
ถึงแม้ว่าการแต่งหน้าจัดๆจะช่วยพรางเทปที่ตาไปได้บ้าง
แต่ช่วงหลังเพื่อนๆมักทักว่าเห็นเทปที่ติดตาชัด
เลยอยากจะสวยโดยไม่ต้องมีเทปแปะที่ตาอีกต่อไปแล้วค่ะ

ฉันต้องกรีดอายไลนเนอร์หนาๆเพื่อปกปิกเทปติดตาสองชั้น
เฉดดิ้งจมูกอย่างหนักเพื่อให้จมูกดูเรียวเล็กมากที่สุด
ก็คือใช้ชีวิตด้วยการแต่งหน้าให้เข้มมากที่สุดเท่าที่จะทำได้
แต่ว่าตอนนี้ไม่อยากแต่งหน้าจัดๆแล้วค่ะ
เพราะมันค่อนข้างยุ่งยากและเสียเวลามากเหมือนกัน

คนรอบข้างก็มักจะติงมาเสมอว่าให้แต่งหน้าเบาลงบ้าง
ฉันก็อยากทำ แต่ก็ไม่สามารถทำได้ซึ่งจุดนี้เป็นปัญหาหนักใจมากค่ะ
นอกเหนือจากเรื่องแต่งหน้า ฉันไม่สามารถต่อขนตาได้ด้วยค่ะ
ถึงแม้จะต่อยาวแค่ไหน หนังตาที่ตกลงมาจะบังขนตามิดหมดเลยค่ะ

จริงๆแล้วก็คาดหวังอยากให้หน้าเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
แต่จริงๆแค่ได้รับความมั่นใจมากขึ้นหลังศัลยกรรมก็พอใจแล้วค่ะ
อยากมีใบหน้าที่ดูธรรมชาติและไม่จำเป็นต้องแต่งหน้าจัดทุกวัน

หลังจากผ่าตัดแล้วจะเขียนรีวิวให้อ่านนะคะ
การผ่าตัดนั้นสำคัญก็จริง แต่ที่สำคัญพอๆกันคือการดูแลตัวเองหลังผ่าตัดด้วยค่ะ
ฉันจะดูแลตัวเองอย่างดีและกลับมาอีกครั้งด้วยรูปลักษณ์ที่สวยมากขึ้นนะคะ ~!

แล้วพบกันค่ะ!!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-4-16 14:23:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันผ่าตัด

ก่อนผ่าตัดได้พบศัลยแพทย์ปาร์คจงลิม และเปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดผ่าตัด
อยู่ๆก็รู้สึกไม่มั่นใจขึ้นมา อยากหนีก็อยากแต่ก็ต้องไปต่อ
พอถึงเวลาผ่าตัด เริ่มทำตาก่อนค่ะ แล้วก็นอนลงที่เตียงห้องผ่า
ตอนนั้นตื่นเต้นมากจนหายใจไม่ปกติ
แต่ก็อุ่นใจเพราะพี่ๆพยาบาลคอยปลอบอยู่ข้างๆค่ะ
แล้วก็เคยได้ยินมาบ้างว่าตอนทำตาจะเบลอๆไม่ค่อยรู้เรื่อง
แต่ฉันรู้สึกตัวตลอดเลยค่ะ แต่ไม่ต้องกลัวนะคะเพราะมีการฉีดยาชา
เลยไม่เจ็บเลยซักนิดเดียวค่ะ แต่ก็ยังมีความรู้สึกกลัวๆอยู่บ้าง
เลยชวนหมอคุยตลอดการผ่าตัดเลย

หลังจากทำตาเสร็จ ก็จะได้ทำจมูก,โครงหน้า, ฉีดไขมัน
ซึ่งต้องใช้ยาสลบค่ะ ก่อนวางยาได้ยินว่าให้หายใจเข้าลึกๆนะ
แล้วพอลืมตาขึ้นมาอีกครั้งก็มาอยู่ที่ห้องพักฟื้นแล้วค่ะ,,
ตื่นมารู้สึกเจ็บมากเลยดิ้นค่ะ พยาบาลก็จะคอยบอกว่าอย่าขยับตัวนะคะ
แต่เพราะฉันเจ็บมากๆ พยาบาลเลยให้ยาแก้ปวดเพิ่มค่ะ
ฉันนอนพักฟื้นซักพักก็ได้ย้ายไปห้องแอดมิดค่ะ พอเห็นหน้าแม่แล้วน้ำตาก็ไหลเลยㅜㅜ
ตอนที่อยู่ในห้องพักไม่ได้รู้สึกเจ็บแล้วค่ะ แค่ง่วงนอนมากๆ
แต่ก็ยังนอนไม่ได้ทันทีค่ะ จะโดนปลุกตลอด หลับๆตื่นๆแบบนี้จนเช้าเลยค่ะ

1วันหลังผ่าตัด

ตอนเช้ามีพยาบาลเข้ามาหาบอกว่าจะถอดสายเดรนเลือดออกให้ค่ะ
ตื่นเต้นมาก แต่ไม่เจ็บเท่าที่คิดเลยค่ะ การหายใจก็สะดวกขึ้นกว่าก่อนหน้านี้
โชคดีที่ไม่เจ็บคอและไม่มีเสมหะด้วยค่ะ เลยหายใจค่อยข้างสะดวก
ตอนนี้ยังมีก๊าสยาสลบเหลืออยู่ เลยยังรู้สึกคลื่นไส้อยู่เลยยังมีอาเจียนออกมาบ้างค่ะ
พออาเจียนออกมาก็ดีขึ้น หลังจากนั้นเลยเปลี่ยนชุดและเตรียมตัวกลับบ้าน!
พอถึงบ้านก็ไม่ได้กินอะไรเลยค่ะ เหนื่อยมากๆเลยนอนหลับอย่างเดียวเลย

2วันหลังผ่าตัด

วันนี้ดื่มแค่นมถั่วเหลืองแล้วก็นอนอย่างเดียวเลยค่ะ
ทานยาแก้ปวด, ยาที่รพ.จัดให้ นอน และพอตื่นมาก็ทานยาวนแบบนี้ค่ะ
จริงๆแล้วควรขยับตัวบ้าง แต่รู้สึกเหนื่อยมากเลยนอนอย่างเดียวเลย ㅜㅜ

3วันหลังผ่าตัด

วันนี้เป็นวันที่บวมมากๆค่ะ รู้สึกอึดอัดมากๆเลยประคบเย็นทั้งวันเลย..
วันนี้ก็เป็นอีกวันที่ยังทานอะไรไม่ได้ค่ะ ㅜㅜ

4วันหลังผ่าตัด

วันนี้อาการเจ็บดีขึ้นแล้วค่ะ และก็หิวมากๆ!!
เลยทานไอศครีมกับนมถั่วเหลือง
หลังจากนั้นก็เดินเล่นค่ะ จะเห็นได้ชัดว่าอาการบวมลดลงกว่าวันก่อนๆเยอะเลย!

ไม่ได้ออกไปไหนหลายวัน วันนี้ได้เดินเล่นแล้วรู้สึกดีมากค่ะ

5วันหลังผ่าตัด

เห็นได้ชัดเลยใช่ไหมคะว่าลดบวมลงเยอะเลย
วันนี้หิวมากๆ เลยลองต้มบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปทาน อร่อยมากๆค่ะ รู้สึกฟิน ㅜㅜ
แล้วก็ไปสระผมที่ร้านสระผมด้วย เป็นอีกหนึ่งวันที่รู้สึกดีมากๆ

6วันหลังผ่าตัด

วันนี้อาบน้ำสระผมเบาๆค่ะ!

ตอนนี้เบื่อโจ๊กมากๆ ไม่อยากกินแล้วค่ะㅠㅠ
ก็เลยต้มบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปให้เส้นอืดๆ และใส่ไข่ลงไป
เส้นก็ตัดให้เป็นชิ้นเล็กๆ และซดกินเลยค่ะ อร่อยมาก!!

7วันหลังผ่าตัด

ในที่สุดก็ถึงวันที่ต้องไปรพ.!
วันนี้รีบตื่นมาแต่เช้าแล้วถ่ายรูปไว้เลยค่ะ

อยากรีบไปถึงรพ.ไวๆ จะได้ถอดเฝือกจมูกแล้วเห็นทรงจมูกซักทีค่ะ
มาลุ้นไปด้วยกันนะคะ เจอกันใหม่พาร์ทหน้าค่า ^^

เจ้าของ| โพสต์ 2020-4-23 12:38:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่า ในที่สุดก็เข้าอาทิตย์ที่ 2หลังผ่าตัดแล้วค่ะ
ได้ตัดไหมหน้าจมูก,ตา และตรงจอนที่ทำโหนกแก้มออกตอนวันที่ 8หลังผ่าตัดแล้วค่า~
ตอนตัดไหมจมูกกับจอนแค่รู้สึกจี๊ดๆ พอทนได้ค่ะ แต่บริเวณตาไม่แน่ใจว่าเพราะเนื้ออ่อนหรือเปล่า
น้ำตาไหลเยอะมากค่า... โดนพยาบาลบ่นมานิดหน่อยด้วยค่ะว่ายังล้างจมูกไม่ค่อยสะอาดเท่าที่ควร

9วันหลังผ่าตัด

วันนี้เริ่มประคบร้อนค่ะ ! ปากเริ่มอ้าขึ้นได้มากกว่าเดิม ถึงแม้ว่าตอนนี้จะแปรงฟันลำบาก
แต่ก็พยายามค่อยๆแปรงเพื่อรักษาความสะอาดค่ะ  
ช่วงแรกๆขยันรัดหน้ามากค่ะ แต่หลังๆมาก็มีลืมบ้าง T^T

10วันหลังผ่าตัด

วันนี้ได้เจอญาติๆค่ะ อาการบวมยังเหลืออยู่ ญาติๆเลยชอบล้อว่านี่ใครคะ
แต่ทุกคนก็ชมค่ะว่าสวย เลยอารมณ์ดีมากๆค่า

11วันหลังผ่าตัด
ตอนนี้ใส่แมสออกไปข้างนอกก็ใช้ชีวิตได้ปกติแล้วค่า เหลือแค่รอยช้ำบริเวณตาเท่านั้น ㅜㅜ

12วันหลังผ่าตัด
จมูกยังบวมอยู่มาก ถ้ามอมมุมตรงจะยังอยู่ใหญ่อยู่ แต่ถ้ามองมุมข้างจะเห็นไลน์สันจมูกชัดเจนมากค่ะ!
แค่นี้ก็รู้สึกพอใจกับจมูกมากแล้วค่ะ!

13วันหลังผ่าตัด
เมื่อวานกินขาหมู่กับบะหมี่เย็นไป วันนี้เลยหน้าบวมมากค่ะ ㅜㅜ
ฉันตัดเส้นบะหมี่เย็นให้เล็กแล้วซดเอาค่ะ ส่วนขาหมูก็กินแค่ส่วนที่นุ่มๆ

14วันหลังผ่าตัด
วันนี้อยู่คนเดียวเบื่อๆ เลยลองแต่งหน้าอ่อนๆเล่นดูค่ะ
จริงๆวันนี้ต้องไปตัดไหมในปากที่รพ. แต่ฉันลืมวันไปเลยค่ะ นอนทั้งวันไม่ได้รับโทรศัพท์ค่ะ

เดี๋ยวกลับมาอัพเดทต่อนะคะ!
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-4-30 12:00:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-4-30 12:07

สวัสดีค่า เวลาผ่านไปไวมากจริงๆค่ะ วันนี้จะมาอัพเดทความคืบหน้าให้ดูพร้อมๆกันเลยค่า

15วันหลังผ่าตัด

รอยช้ำที่ตาหายไปเยอะแล้วค่ะ อาการเจ็บก็แทบไม่เหลือแล้ว ไม่มีปัญหากับการใช้ชีวิตในแต่ละวันเลยค่ะ
วันนี้ทานพาสต้าค่ะ ตอนนี้สามารถทานอาหารได้หลากหลายมากขึ้น (ยกเว้นของเหนียวๆ)

16วันหลังผ่าตัด

อยากแต่งหน้าและออกไปข้างนอกมากๆ วันนี้เลยแต่หน้าออกจากบ้านค่ะ แต่อาการบวมยังเหลืออยู่เยอะเลย

17วันหลังผ่าตัด

หลังผ่าตัดไม่สามารถล้างหน้าได้สะอาดมาก สุขภาพผิวเลยไม่ค่อยดีค่ะ
ช่วงนี้เลยเน้นมาส์กหน้าเยอะๆ ตอนนี้เริ่มสังเกตุเห็นไลน์สันกรามแล้วค่า

18วันหลังผ่าตัด

อยากถ่ายรูปมากๆ วันนี้เลยแต่งหน้าอยู่บ้านแล้วถ่ายรูปเล่นค่ะ ช่วงนี้เริ่มแต่งหน้าได้บ้างแล้ว รู้สึกดีมาก ㅜㅜ

19วันหลังผ่าตัด

ตอนนี้การผ่าตัดไม่มีปัญหากับการใช้ชีวิตเลยค่ะ เพื่อนๆทักเยอะเลยค่ะว่าขนาดหน้ายังบวมอยู่
แต่โดยรวมก็ดูเล็กกว่าตอนผ่าตัดเยอะเลย ชอบมากค่ะ

20วันหลังผ่าตัด

เวลาถ่ายรูปเห็นได้ชัดเลยค่ะว่าตากับจมูกดูโดดเด่นขึ้นมามาก (ถึงแม้จะแต่งหน้าด้วยก็ตาม)
สัมผัสได้เลยค่ะว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลย
แล้วก็อยากทานอะไรหลายๆ อย่างมากๆ วันนี้เลยไปร้านไก่ทอดค่ะ เอากรรไกรตัดไก่เป็นชิ้นเล็กๆแล้วทาน

21วันหลังผ่าตัด

ในที่สุดวันนี้ก็ได้ตัดไหมในปากแล้วค่ะ ไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ ตอนแรกก็ค่อนข้างกังวลเพราะหลายๆคนบอกว่าตัดไหมในปากเจ็บมาก แต่สำหรับฉันพอตัดแล้วปรากฎว่าบริเวณตาเจ็บที่สุดเลยค่ะ

แต่ถึงแม้จะตัดไหมในปากออกแล้ว ในอนาคตถ้าอาการบวมหายไป ไหมก็อาจจะโผล่ออกมาให้เห็นได้ค่ะ
วันนี้มีนวดหน้าด้วยโปรแกรมหินร้อนด้วย สบายมากๆค่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-5-8 12:49:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
22 วันหลังผ่าตัด

วันนี้แต่งหน้าออกไปคาเฟ่ ~ จริงๆแล้วตาขาวยังช้ำอยู่นิดหน่อย แต่ว่าอยากแต่งหน้าสวยๆออกไปข้างนอกแล้ว เลยใส่คอนแทคเลนส์ค่ะ (จริงๆไม่ควรนะ) หลอดก็ยังใช้ไม่ได้ เลยสั่งกาแฟร้อนมาดื่มค่ะ

ก่อนหน้านี้ออกไปเที่ยวเล่นและหัวเราะเยอะมากกก
เลยรู้สึกหน่วงๆที่กระดูกโหนกแก้มค่ะ ก็เลยพักอยู่ที่บ้านบ้าง~
อยู่บ้านก็ขยันรัดหน้ากับประคบเย็นค่ะ (ตอนประคบเว้นบริเวณหน้าผากนะคะ)

24 วันหลังผ่าตัด

ภาพลักษณ์เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ เลยต้องเปลี่ยนสไตล์การแต่งตัวและทรงผมด้วย
หลังผ่าตัดโดนทักเยอะมากเลยว่าดูเด็กลง ชอบมากเลยค่ะ

25วันหลังผ่าตัด

เริ่มเห็นกรอบหน้าชัดเจนมากขึ้นค่ะ
ก่อนผ่าตัดเคยรู้สึกว่าเป็นคนไม่มีคาง แต่ตอนนี้รู้สึกว่าหน้ามีมิติขึ้นมากค่ะ
อาการชาบริเวณหน้าและในปากยังคงมีอยู่นะคะ

26 วันหลังผ่าตัด

วันนี้ไปร้านเสริมสวยประจำที่ไม่ได้ไปนานมาก ช่างที่เคยตัดผมให้ประจำจำหน้าไม่ได้ค่ะ
ถึงแม้บอกไปแล้วว่าเป็นใคร พี่ช่างตัดผมก็มองหน้าเหมือนไม่เชื่อค่ะ
เลยรู้สึกว่าการผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดี และเป็นธรรมชาติมากๆ
ฉันเลยแนะนำรพ.ให้พี่เขาไปด้วยค่ะ ฮ่าๆ
ตอนนี้เหมือนผ่านช่วงเวลายากลำบากหลังผ่าตัดมาแล้ว
เลยยิ่งรู้สึกมีความสุขมากๆค่ะ

27 วันหลังผ่าตัด

ช่วงนี้ขยันดูแลผิวมากค่ะ เพราะหลังผ่าตัดสภาพผิวไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ตอนนี้แฟนทักว่าไม่แต่งหน้าดูสวยกว่าตอนแต่งหน้าเมื่อก่อนอีก
ถึงแม้จะยังบวมมากอยู่ และทุกอย่างยังดูไม่เข้าที่
แต่ได้รับคำชมขนาดนี้ก็ฟินสุดๆเลยค่ะ
เริ่มจะคาดหวังกับหน้าตอนเข้าที่ซะแล้วสิ
ช่วงนี้ถ้านอนตะแคงยังรู้สึกแปลกๆบริเวณโหนกแก้มอยู่เลย
ยังไม่สามารถนอนตะแคงนานๆได้ค่ะ

28 วันหลังผ่าตัด

ถามทางรพ.ว่าต่อขนตาได้ไหม ได้รับคำตอบมาว่าต่อได้ เลยไปต่อขนตาค่ะ ~
ตอนนี้ฉันสามารถแปรงฟันได้อย่างสบายๆแล้วค่ะ ถึงแม้จะยังอ้าปากได้ไม่เต็มที่ก็ตาม แต่ก็สามารถใช้แปรงสีฟันได้แล้วสบายๆ
ตอนนี้เริ่มฝึกอ้าปากควบคู่กับประคบอุ่นแล้วค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-5-14 13:54:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-5-14 13:56

มาอัพเดทรูปของสัปดาห์นี้กันนะคะ

29 วันหลังผ่าตัด
ความบวมหายไปเยอะเลยค่ะ จะมีตอนที่เพิ่งตื่นที่จะรู้สึกบวมมากหน่อย โดยเฉพาะบริเวณตาที่พอลืมตาจะยังตึงๆ ฉันรู้สึกว่าทุกครั้งที่ใช้ที่รัดหน้า อาการบวมจะหายไปค่ะ
ถ้ามองมุมตรงจะดูไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ แต่ถ้ามองมุมข้างจะเห็นเลยว่าบวมเยอะอยู่ค่ะ

30 วันหลังผ่าตัด

ไม่รู้ว่าเพราะทานข้าวไม่ค่อยได้หรือเปล่า ไขมันที่ฉีดตรงหน้าผากมาหายไปเยอะเลยค่ะ ㅠㅠ หน้าผากไม่ได้กลับไปเป็นร่องลึกเหมือนตอนก่อนผ่าตัด แต่ทรงหน้าผากดูค่อนข้างจะธรรมชาติมากๆ ขอให้อย่าหายไปมากกว่านี้เลย ㅠㅠ

31 วันหลังผ่าตัด
ขยันฝึกอ้าปากอย่างต่อเนื่องเลยค่ะ~ ใช้แผ่นประคบอุ่นวางไว้สักพัก แล้วค่อยๆอ้าปากค่ะ มีตึงๆที่คางบ้างแต่ไม่เจ็บเลย

32 วันหลังผ่าตัด

อาการบวมหายไปเยอะแล้ว เริ่มเห็นคางชัดแล้วค่ะ เมื่อก่อนเป็นคนไม่ค่อยมีคางหน้าเลยดูไม่มีมิติ แต่ตอนนี้ไม่ว่าจะมองมุมไหน พอมีคางยื่นมาข้างหน้าเล็กน้อยแล้วโครงหน้าก็ดูเป็นผู้หญิงมากขึ้นค่ะ

33 วันหลังผ่าตัด
ค่อนข้างกังวลเรื่องอาการบวมที่ตากับจมูกค่ะ เลยหมั่นประคบเย็นเยอะมากๆ
ถึงแม้ตาจะดูบวมมา แต่ก็ยังดูเป็นธรรมชาติอยู่นะคะ คนรอบตัวทักเยอะเลยค่ะว่าตาดูธรรมชาติและสวยขึ้นมากๆ ปริ่มค่ะ

34 วันหลังผ่าตัด

ไปเที่ยวปูซานมาค่ะ ตอนว่ายน้ำหน้าที่แต่งมาแอบหลุด
แต่ตาจมูกยังดูสวยแบบโดดเด่นอยู่เลย ส่องกระจกแล้วรู้สึกประทับใจมากๆค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-5-14 14:24:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-5-14 14:27

35 วันหลังผ่าตัด

เมื่อวานทานบะหมี่เย็นวันนี้หน้าเลยบวมอีกแล้วค่ะ ㅜㅜ
แต่งหน้าแล้วหน้าก็เลยดูแปลกๆอยู่.. เหมือนหน้าสดจะดูดีกว่าเลย ฮ่าๆ
ตอนนอนนอนกัดฟัน ตื่นมาเลยรู้สึกหน่วงๆที่คาง ปกติแล้วไม่ใช่คนนอนกัดฟันนะคะ
ไม่แน่ใจว่าอยู่ในช่วงร่างกายปรับตัวหรือเปล่า เลยมีบางช่วงที่เหมือนจะนอนกัดฟันบ้าง

36 วันหลังผ่าตัด

ตอนนี้สามารถทานเนื้อนุ่มๆกับพวกเส้นๆได้สบายค่ะ
ตอนนี้สามารถใส่นิ้วมือเข้าไปในปากได้สองนิ้วแล้ว ใช้ช้อนผู้ใหญ่ได้แล้วค่ะจริงๆก็ยังไม่สามารถอ้าปากได้กว้างมากนัก เลยต้องตัดพวกเนื้อให้เป็นชิ้นเล็กๆแล้วทานค่ะ

37 วันหลังผ่าตัด

ช่วงนี้ออกไปข้างนอกบ่อยค่ะเพราะอยากอวดโฉมหน้าใหม่ให้คนรอบตัวรู้ ฮ่าๆ..
จริงๆแล้วรู้สึกว่าโครงหน้ากับตาดูเป็นธรรมชาติ เลยคิดไว้ว่าจะไม่บอกใครว่าทำมา แต่สุดท้ายก็อดไม่ได้ค่ะ เพราะรู้สึกอยากอวดให้โลกได้รู้จริงๆ ฮิฮิ,,
ภาพลักษณ์ก็เปลี่ยนไปเยอะค่ะ ตอนนี้ไม่ต้องแต่งหน้าหนาๆเหมือนเมื่อก่อนแล้ว
หน้าก็ยิ่งดูเด็กลงไปอีก  คนรอบตัวก็ทักเยอะเลยค่ะว่าดูดีขึ้น ดูเด็กลง

38 วันหลังผ่าตัด

ตอนที่เพิ่งผ่าตัดเสร็จใหม่ๆเคยมีความรู้สึกเสียใจที่ผ่าเพราะเหนื่อยและเจ็บค่ะ
แต่ตอนนี้รู้สึกพอใจกับผลลัพธ์มากๆจนอยากจะทำอย่างอื่นเพิ่มเลย
กลายเป็นว่าติดส่องกระจกบ่อยมากๆ ถ้าถามว่าตอนนี้ยังมีตรงไหนที่ยังรู้สึกกังวลอยู่
คงเป็นการที่ไม่สามารถแคะจมูกด้วยนิ้วมือได้ค่ะ ㅠㅠ ต้องใช้คอตตอนบัทอย่างเดียวเลยค่ะ

39 วันหลังผ่าตัด

จริงๆวันนี้ไม่ค่อยอยากใส่แมสออกไปข้างนอก แต่ฝุ่นเยอะมาก สุดท้ายก็ออกไปเดทแบบหน้าสดเลยค่ะ
แม้แต่แฟนที่ตอนแรกคัดค้านเรื่องการทำหน้ามากยังบอกว่าตอนนี้ไม่ต้องแต่งหน้าแล้วนะ หน้าสดสวยกว่าเยอะ ฮ่าๆ หลังผ่าตัดเหมือนว่านิสัยก็เปลี่ยนไปด้วยค่ะ
ตอนนี้มีความมั่นใจเยอะขึ้นมากๆเลย

40 วันหลังผ่าตัด

ตอนนี้การนอนตะแคงก็ยังไม่ค่อยสบายหน้าเท่าไหร่ค่ะ
ปากสามารถอ้าได้กว้างจนสามารถใส่นิ้วมือสองนิ้วเข้าไปในปากได้  การแปรงฟันก็ใช้แปรงผู้ใหญ่ได้แล้วค่ะ

41 วันหลังผ่าตัด

ตอนนี้ดูเป็นธรรมชาติขึ้นเยอะค่ะ เหลือแค่รอให้อาการบวมที่เหลืออยู่หายไป
ชอบตาตอนนี้มากๆค่ะ จริงๆแล้วแอบเสียดายที่ไม่สามารถทำให้ชั้นตาใหญ่กว่านี้ได้ เพราะพื้นที่ระหว่างเปลือกตากับคิ้วค่อนข้างแคบค่ะ
แต่พอทำออกมาประมาณนี้ก็ทำมาได้ดีมากๆเลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องแต่งตาเยอะๆ หรือตอนหน้าสดก็ดูสวย ไม่ดูโป๊ะเท่าไหร่ค่ะ ฮ่าๆ

42วันหลังผ่าตัด

ปลายจมูกหายบวมช้ากว่าที่คิดเยอะเลย  ตอนแรกคิดว่าเวลาประมาณนี้ปลายจมูกจะนุ่มขึ้นบ้างแล้ว
แต่ก็ยังแข็งๆอยู่ค่ะ แต่จริงๆก็ไม่อยากให้หายบวมไปมากกว่านี้แล้วค่ะ  เพราะถ้าหายบวม ความโด่งจะเตี้ยลงกว่าตอนนี้หน่องนึง ฮ่าๆ
กลัวว่าจมูกจะไม่สวย อิอิ แต่ก็ถือว่าพอใจกับจมูกมากค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-5-21 14:40:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่า ฝากติดตามกระทู้ด้วยนะคะ
จะคอยอัพเดทเรื่อยๆค่ะ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-5-21 14:41:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-5-21 14:47

มาอัพเดทหลังผ่าตัดต่อนะคะ

43 วันหลังผ่าตัด
ไขมันที่หน้าผากหายไปเยอะเลยค่ะ ㅠㅠ แต่ยังดีที่ยังไม่เห็นกระดูกโหนกคิ้วชัดเหมือนตอนก่อนผ่าตัดค่ะ
ปลายจมูกก็ยังแข็งๆอยู่ค่ะ

44วันหลังผ่าตัด
วันนี้อดไม่ไหวดื่มเบียร์ไปหนึ่งแก้วค่ะ หน้าแดงมากเลย ฮ่าๆ
หน้าโดยรวมเล็กลงเยอะค่ะ และเริ่มเห็นกรอบหน้าชัดขึ้น
แต่ละวันสังเกตุถึงความเปลี่ยนแปลงได้อย่างชัดเจนเลยค่ะ

45วันหลังผ่าตัด
เคยกังวลว่าถ้าศัลยกรรมมาแล้วจะดูไม่เป็นธรรมชาติไหม ผลออกมาสวยขึ้นอย่างธรรมชาติมาก ชอบมากค่ะ
แต่ถ้าช่วงไหนเครียดๆหรือพักผ่อนน้อยจะรู้สึกเจ็บๆบริเวณโหนกแก้มและหน้าหูบ้างค่ะ

46วันหลังผ่าตัด
บริเวณคางและสันจมูกดูเหมือนจะเข้าที่แล้ว ตอนนี้พอใจมากค่ะ แต่เหมือนคำว่าผู้หญิงอย่าหยุดสวยคือความจริงค่ะ เวลาส่องกระจกทีไรแล้วรู้สึกอยากฉีดฟิลเลอร์ปากมากเลย แต่จะอดทนรอให้อาการบวมหายไปหมดก่อนแล้วกันค่ะ ฮ่าๆ

47วันหลังผ่าตัด
พอลองถ่ายรูปแบบนี้ จะเห็นได้ชัดเลยค่ะว่าปลายจมูกยังบวมๆอยู่ ㅠㅠ
จริงๆพอหน้าดูมีอาการบวมอยู่ฉันรู้สึกว่าปากล่างของตัวเองจะดูถอยลึกไปข้างหลัง
แต่ในรูปที่หน้าเป็นแบบนี้เพราะทานบะหมี่กึ่งสำเร็จรูปแล้วหน้าบวมค่ะ ฮ่าๆๆๆ

48วันหลังผ่าตัด
เวลาถ่ายรูปไม่เห็นโหนกแก้มชัดแล้ว!เมื่อก่อนต้องคอยแต่งรูปให้โหนกแก้มดูเล็กๆ
แต่เดี๋ยวนี้ถ่ายปุ๊บสวยถูกใจปั๊บ ถูกใจมากค่ะ ㅠㅠ

49วันหลังผ่าตัด
วันนี้ผิวไม่ค่อยดีค่ะเพราะฝุ่นเยอะมาก เลยตั้งใจว่าจะอยู่แต่ในบ้านค่ะ ㅜㅜ
ว่างๆเลยใส่ที่รัดหน้า(ที่ก่อนหน้านี้ขี้เกียจ ไม่ค่อยใส่เท่าไหร่)
และซื้อยาลดบวมทานด้วยค่ะ ฮ่าๆ แพงมาก ㅠ
ก่อนซื้อถามรพ.แล้วค่ะว่าทานได้ไหม รพ.ตอบว่าทานได้ก็ซื้อเลยค่ะ

50วันหลังผ่าตัด
เป็นหวัดค่ะ จมูกตันมาก แล้วก็ยังเอานิ้วแคะจมูกไม่ได้ค่ะ เลยต้องพึ่งแต่คอตตอนบัทไปก่อน

52วันหลังผ่าตัด
ตอนปรึกษาก่อนผ่าตัดยังไม่เข้าใจค่ะว่าทำไมต้องตัดไลน์กรามด้วย
เพราะตอนนั้นก็รู้สึกว่าบริเวณกรามด้านข้างไม่ได้มีปัญหาเท่าไหร่
แต่พอได้ทำตามที่คุณหมอแนะนำแล้วถึงได้เข้าใจค่ะว่าใบหน้าดูดี ดูหวานขึ้นมากจริงๆ

หลังจากทำโครงหน้า3จุด เส้นกรอบหน้าดูเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ ภาพลักษณ์ก็เปลี่ยน แต่ทั้งหมดนั้นคือเปลี่ยนไปอย่างธรรมชาตินะคะ รู้สึกดีมากที่ทำพร้อมกันเลยทีเดียวค่ะ

53วันหลังผ่าตัด
ผ่าตัดแล้วสองเดือนค่ะ เวลาผ่านไปเร็วมากๆ
ตอนนี้ทานอาหารได้ทุกอย่าง ยกเว้นของเหนียวๆค่ะ

54วันหลังผ่าตัด
ชอบที่หน้าผากดูฉ่ำวาวมากค่ะ เมื่อก่อนต้องคอยไฮไลท์เยอะมากๆ
เพื่อให้หน้าผากดูเต็ม ก่อนผ่าตัดรู้สึกกังวลและกลัวมาก
พอเห็นผลลัพธ์ตอนนี้แล้วรู้สึกคุ้มค่ามากค่ะ

55วันหลังผ่าตัด
พอนอนแล้วถ่ายมุมข้างแอบมีเหนียงนิดหน่อยค่ะ ㅠㅠ
ยังมีเจ็บๆที่โหนกแก้มอยู่ และตรงกรามกับคางก็มีเจ็บบ้างเล็กน้อย
แต่ไม่ได้เจ็บปวดจนทนไม่ได้นะคะ แค่รู้สึกนิดๆหน่อยๆ

56วันหลังผ่าตัด
ได้ยินมาว่าจริงๆแล้วการทำโครงหน้าเป็นการปรับเปลี่ยน เส้นกรอบหน้ามากกว่าการทำให้หน้าเล็กลง
แต่หลังผ่าตัดรู้สึกได้ว่าหน้าตัวเองเล็กลงมาก อาจเพราะเหลี่ยมของโหนกแก้มหายไป
และกรอบหน้ามีมิติมากขึ้น หน้าโดยรวมเลยดูเล็กลง
ตอนนี้เหลือแค่รอให้ความบวมหายไปเท่านั้น ลุ้นมากๆค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2020-5-28 16:37:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-5-28 16:38

มาอัพเดทรูปหลังผ่าตัดกันต่อเลยค่า

วันที่ 57หลังผ่าตัด
ที่ผ่านมาฝึกอ้าปากอย่างสม่ำเสมอ ตอนนี้เวลาทานอะไรจึงไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไหร่ค่ะ

วันที่ 58หลังผ่าตัด
พอทุกอย่างเริ่มดูเข้าที่มากขึ้นก็อยากฉีดฟิลเลอร์ปากค่ะ ฮ่าๆๆ

วันที่59หลังผ่าตัด

ตอนนี้เวลาออกไปข้างนอก คนอื่นๆไม่รู้แล้วค่ะว่าเคยทำหน้ามา ความบวมเหมือนประมาณว่าพักผ่อนน้อยแล้วหน้าอืดประมาณนั้น ฮ่าๆ
แต่ถ้าเป็นคนที่รู้จักฉันตั้งแต่ก่อนผ่าตัด จะพอทราบว่าทำศัลยกรรมมา
ถ้าเป็นคนที่เพิ่งเจอกันครั้งแรก ถ้าไม่บอกเค้าก็ไม่รู้กันค่ะว่าทำหน้ามา

วันที่ 60หลังผ่าตัด

การออกไปข้างนอกได้โดยไม่ต้องแต่งหน้านี่มันดีจริงๆ ㅜㅠ แค่ทาเบสบางๆที่หน้าโดยไม่ต้องแต่งตาก็ดูดีแล้ว ชอบมากๆ

วันที่ 61หลังผ่าตัด

วันนี้ไปทำเล็บค่ะ พี่ๆที่ร้านเล็บก็ทักว่าหายบวมไวมากเลย ช่วงนี้ไม่ค่อยมีกิจกรรมอะไรให้ทำเท่าไหร่ค่ะ การบวมเลยลดช้าหน่อยค่ะ

วันที่ 62หลังผ่าตัด
ช่วงหลังผ่าตัด1เดือนแรกอาการบวมจะลดลงค่อนข้างเร็วค่ะ แต่ตอนนี้เหมือนเป็นช่วงรอให้ทุกอย่างเข้าที่ค่ะ

วันที่ 63หลังผ่าตัด

คนรอบตัวทักเยอะค่ะว่าสวยขึ้น เหมือนนิสัยก็เปลี่ยนไปด้วยค่ะ  รู้สึกเชิดหยิ่งขึ้นนิดหน่อย ฮ่าๆ

วันที่65- 70หลังผ่าตัด
ไม่แน่ใจว่าตาหายบวม หรือเพราะหน้าโดยรวมหายบวม ตอนนี้ตาดูโตขึ้นเยอะค่ะ จมูกก็ค่อยๆเข้าที่เรื่อยๆค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-6-11 13:57:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด

71วันหลังผ่าตัด

72วันหลังผ่าตัด

73วันหลังผ่าตัด

74วันหลังผ่าตัด

75วันหลังผ่าตัด

76วันหลังผ่าตัด

77วันหลังผ่าตัด

78วันหลังผ่าตัด

79วันหลังผ่าตัด

80วันหลังผ่าตัด

81วันหลังผ่าตัด

82วันหลังผ่าตัด

83วันหลังผ่าตัด

84วันหลังผ่าตัด

ไม่ค่อยหมั่นฝึกอ้าปาก ตอนนี้ก็ยังใส่นิ้วเข้าไปในปากได้แค่2นิ้วค่ะ ㅠㅠ ต่อไปจะขยันทำแล้วค่ะ

อาการบวมหายไปเยอะมากค่ะ คนรอบข้างทักว่าหน้าเหมือนตอนยังไม่ผ่าตัดแต่เป็นในแบบที่สวยขึ้น

ก่อนผ่าตัดค่อนข้างกังวลมากๆ แต่พอเวลาผ่านไป ทุกอย่างก็ดีขึ้นมากค่ะ

พอผ่านมา3เดือนแล้ว ก็เกิดความรู้สึกอยากทำอะไรเพิ่มอีกแล้ว ตอนนี้จำความรู้สึกเหนื่อยหรือเจ็บในช่วงแรกแทบจะไม่ได้แล้วค่ะ ฮ่าๆๆ

หน้าด้านซ้ายตอนนี้เริ่มหายชามากกว่าด้านขวาค่ะ

พักนี้กินเก่งมาก อยากกินแฮมเบอร์เกอร์ แต่ยังยัดเข้าปากไม่ได้ก็พยายามกดให้แบนแล้วกินค่ะ

อาการบวมยังคงเหลืออยู่ก็จริง แต่พอลองจับหน้าบริเวณใต้ติ่งหู ก็สัมผัสได้ถึงกระดูกกรามที่เล็กลงมากค่ะ รู้สึกดีมากๆ !!
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-6-18 12:21:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด

85วันหลังผ่าตัด

86วันหลังผ่าตัด

87วันหลังผ่าตัด

88วันหลังผ่าตัด

89วันหลังผ่าตัด

90วันหลังผ่าตัด

91วันหลังผ่าตัด

92วันหลังผ่าตัด

93วันหลังผ่าตัด

94วันหลังผ่าตัด

95วันหลังผ่าตัด

96วันหลังผ่าตัด

97วันหลังผ่าตัด

98วันหลังผ่าตัด

สวัสดีค่า ในที่สุดก็ผ่านมาแล้ว3เดือนค่ะ

ตอนนี้ดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ เพราะบาโนบากิเลยทำให้สามารถใช้ชีวิตได้อย่างแฮปปี้มากๆในแต่ละวัน

ตาจมูกเปลี่ยนไปมากค่ะ เลยทำให้ภาพลักษณ์เปลี่ยนจากเดิมเยอะเลย เพื่อนๆก็ทักเยอะค่ะว่าสวยขึ้น หน้าดูมีอะไรมากขึ้น

ทุกวันนี้สนุกกับการถ่ายเซลฟี่มากๆ

พวกเนื้อวัวหรือเนื้อนุ่มๆก็สามารถทานได้แล้วค่ะ เหมือนน้ำหนักจะขึ้นด้วยนิดหน่อย

ที่ชอบมากๆเลยคือตอนนี้หน้าดูธรรมชาติมากค่ะ เวลาบอกคนอื่นว่าทำตากับโครงหน้า คนอื่นๆก็จะค่อนข้างตกใจ

เพราะคนอื่นๆจะคิดว่าหน้าฉันตอนนี้คือหน้าแบบนี้ตั้งแต่เกิด

จริงๆก่อนผ่าตัดฉันไม่มีความคิดที่จะศัลยกรรมเกี่ยวกับกระดูกเลย แต่พอคิดดีๆแล้ว คนที่มีปัญหาที่กระดูกโครงหน้าแบบฉันโดยเฉพาะมีโหนกแก้มที่กว้างออก แนะนำว่าศัลยกรรมโครงหน้าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ตรงจุดค่ะ

หลังศัลยกรรมไม่ใช่แค่ใบหน้าที่เปลี่ยนนะคะ นิสัยก็เปลี่ยนค่ะ ฉันมีความมั่นใจมากขึ้นมากค่ะ อิอิ

ตอนนี้แทบไม่มีอาการเจ็บแล้วค่ะ อาจจะมีอาการเจ็บบ้างเวลาเหนื่อย พักผ่อนน้อย หรือเครียดๆ ประมาณนั้นค่ะ

แค่นอนพักและตื่นมาวันใหม่ก็หายแล้วค่ะ ไม่ได้เป็นปัญหาอะไร

จริงๆก็ไม่เชิงว่าเป็นอาการเจ็บปวด แต่จี๊ดๆบริเวณหน้าหูแถวๆโหนกแก้มนิดหน่อยประมาณนั้น

ตอนไปเช็คอัพรอบ3เดือนที่รพ. คุณหมอบอกว่าความรู้สึกที่หน้าข้างซ้ายกลับมาเกือบหมดแล้ว แต่ข้างขวาจะช้าหน่อย อยู่ในช่วงฟื้นฟูตัวค่ะ

ช่วงนี้ก็เกิดกิเลสอยากฉีดฟิลเลอร์หน้าผากกับปาก แต่เป็นคนขี้กลัวเลยยังลังเลอยู่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-7-2 11:19:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
99วันหลังผ่าตัด

100วันหลังผ่าตัด

101วันหลังผ่าตัด

102วันหลังผ่าตัด

103วันหลังผ่าตัด

104วันหลังผ่าตัด

105วันหลังผ่าตัด

106วันหลังผ่าตัด

107วันหลังผ่าตัด

108วันหลังผ่าตัด

109วันหลังผ่าตัด

110วันหลังผ่าตัด

111วันหลังผ่าตัด

ไม่ได้ถ่ายรูปตอน 112วันค่ะㅜㅜ

หน้าเปลี่ยนทุกวันเลยค่ะ สวยขึ้นทุกวันเลย ฮ่าๆๆ

พออาการบวมเริ่มหาย คนรอบตัวก็ทักเยอะค่ะว่าน้ำหนักลงหรือเปล่า

ตอนนี้สามารถทานได้ทานได้ทุกอย่างเลยกินไม่หยุดเลยค่ะ น้ำหนักขึ้นตั้ง4กิโลㅠㅠ

อาการเจ็บตอนนี้หายไปหมดแล้วค่ะ ขอบคุณความกล้าในวันนั้นที่ทำให้สวยขึ้นได้ในวันนี้ ฮ่าๆๆ

113วันหลังผ่าตัด

114วันหลังผ่าตัด

115วันหลังผ่าตัด

118วันหลังผ่าตัด

120วันหลังผ่าตัด

รูปนี้ถ่ายมุมเสย ทรงจมูกสวยและบริเวณตาไม่ทิ้งรอยแผลเป็นเลยค่ะ ธรรมชาติมากๆ

122วันหลังผ่าตัด

124วันหลังผ่าตัด

126วันหลังผ่าตัด

ผ่านมาแล้ว 6เดือนค่ะ ตากับจมูกเข้าที่แล้วค่า ส่วนอาการบวมที่เหลือที่หน้าก็ค่อยๆหายไปทีละนิดค่ะ

ทุกอย่างเริ่มจะดูเข้าที่เข้าทางแล้วค่ะ

โพสต์ 2020-7-3 20:11:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ละเอียดมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-7-9 15:18:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่ะ จินยูคนเดิม เพิ่มเติมคือหน้าเข้าที่มากขึ้น

วันนี้จะกลับมาอัพเดทรูปหน้าแต่ละวันของสัปดาห์นี้กันต่อนะคะ

มาชมกันเลยค่า

140วันหลังผ่าตัด

ตอนนี้ครบ 7เดือนหลังผ่าตัดแล้วค่ะ

ถึงแม้ว่าฉันจะทำทั้งตา,จมูก,ฉีดไขมันหน้าผาก และปรับโครงหน้า 3จุดก็จริง

แต่โดยรวมดูธรรมชาติมากค่ะ อิอิ

ประมาณว่าถ้าไม่บอกคนอื่นว่าทำหน้ามา คนอื่นก็ไม่รู้เลยค่ะ

จมูกถ้าเป็นคนที่สนใจเรื่องศัลยกรรมอาจจะพอดูออกบ้าง แต่ฉันโอเคค่ะเพราะชอบจมูกโด่งๆอยู่แล้ว

ถ้าจับจมูกหรือสันกรามใต้หูอาจจะมีเจ็บอยู่บ้าง แล้วก็นึกหน้าตัวเองก่อนศัลยกรรมแทบไม่ได้แล้วค่ะㅠㅠ

รู้สึกพอใจกับผลหลังผ่าตัดมากๆ  

ตอนนี้เน้นดูแลผิวดีๆ และพยายามลดน้ำหนัก เพื่อให้เห็นโครงหน้าที่ทำมาอย่างชัดเจนค่ะ!

เจ้าของ| โพสต์ 2020-7-16 10:46:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jinyouu เมื่อ 2020-7-16 10:47

อัพเดทหลังศัลยกรรมวันที่ 141- 154

ก่อนหน้านี้เข้าไปเช็คอัพ 6 เดือนที่รพ.มาเพราะรู้สึกแปลกๆที่หน้า

ทางรพ.บอกว่าอยู่ในช่วงที่เส้นประสาทฟื้นตัวเป็นอาการปกติค่ะ!

คุณหมออธิบายอย่างใจเย็นและใจดีมากๆ รู้สึกอุ่นใจมากๆค่ะ

ในส่วนของตาที่ช่วงแรกๆดูไม่ค่อยธรรมชาติเท่าไหร่ ตอนนี้เข้าที่มากขึ้นแล้วค่ะ

ตอนนี้ฉันทำงานพิเศษที่ร้านเกมส์ มีแต่คนทักค่ะว่าสวยขนาดนี้ทำไมมาทำงานร้านเกมส์ (เขินจัง)

เอาเป็นว่าตอนนี้พอใจกับหน้ามากๆค่ะ และมีความมั่นใจมากๆ

มีความสุขในการใช้ชีวิตแต่ละวันมากค่า อิอิ
โพสต์ 2020-7-18 16:36:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยแบบสาวเกาหลีเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-7-23 16:06:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกับจินยูอีกแล้วนะคะ

เราจะมารีวิว อัพเดทรูปของสัปดาห์นี้ให้ชมกัยต่อค่ะ

168วันหลังผ่าตัด

เราเดินทางมาถึงตอนสุดท้ายแล้วค่า ตอนนี้เหมือนทุกอย่างจะเข้าที่แล้วค่ะ!!

คนรอบตัวแทบไม่รู้เลยค่ะว่าศัลยกรรมมา

แต่ว่าจมูกจะแอบดูออกหน่อย แต่เป็นในแบบที่เราต้องการพอดี พอใจมากๆ ค่ะ

คนรอบข้างจะคิดว่าฉันน้ำหนักลง และทักว่าทำไมสวยขึ้นขนาดนี้

การผ่าตัดสามารถแก้ไขปัญหาโครงหน้าได้อย่างชัดเจน เลยแฮปปี้กับมันมากๆ ค่ะ

ถ้าย้อนเวลาไปก่อนผ่าตัดอีกครั้งได้ ยังไงฉันก็เลือกที่จะศัลยกรรมที่บาโนบากิอยู่ดีค่ะ

ตอนนี้พอสวยขึ้น ไม่ว่าจะใส่เสื้อผ้าแบบไหนก็มั่นใจไปหมดค่ะ

ฉันมีพี่ที่สนิทกันเป็นเจ้าของร้านขายเสื้อ พี่ก็ถามว่าช่วยเป็นโมเดลเสื้อผ้าให้ได้ไหม ปริ่มมากๆ

ความรู้สึกบนใบหน้าก็กลับมาแล้วค่ะ ไม่มีอาหารที่ทานไม่ได้แล้ว สามารถใช้ชีวิตได้ปกติเลยค่ะ

ต่อไปก็เน้นดูแลผิวให้ดีๆ และดูแลตัวเองดีๆให้สวยๆยิ่งขึ้นไปเท่านั้นค่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้