ดู: 2255|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว❤️ เสริมหน้าอก Bellagel + แก้จมูก EP.1

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า เราจะมารีวิวเสริมหน้าอกและแก้จมูกค่ะ
ตอนนี้ทำมาได้ 1 สัปดาห์แล้วค่า ~ ใครที่หน้าอกเล็กและไม่สบายใจก็มาดูตรงนี้ได้เลยค่ะ!!
หลังจากลองปรึกษามาหลายที่ก็ตัดสินใจเลือกผ่าตัดกับบาโนบากิค่ะ

คุณหมอใส่ให้ 300 cc ค่ะ ก็น่าจะออกมาประมาณคัพ C นะคะ ><
หลังผ่าตัดช่วงแรกประมาณ 2 วันก็สามารถเดินช้าๆ ได้ ไม่รู้สึกเจ็บมาก สามารถเดินช้อปปิ้งได้เลยค่ะ
เพื่อนๆ ชอบถามว่าโอเคไหม เจ็บหรือเปล่า เอาจริงๆ ไม่เจ็บเลยค่ะ 55555
ได้รับการดูแลหลังผ่าตัดด้วย เลยทำให้แผลเป็นบริเวณใต้ราวนมดีขึ้นเยอะมากเลยค่ะ เยี่ยมเลย^^

ก่อนศัลยกรรมแก้จมูก

หลังศัลยกรรมแก้จมูก ครบ 1 สัปดาห์

จมูกเดิมค่อนข้างแบนและซิลิโคนที่ใส่อยู่ขยับได้ เลยแก้ให้สูงขึ้นมาอีกนิดหน่อยค่ะ
ขอให้คุณหมอทำแบบเป็นธรรมชาติ ก็ออกมาเข้ากับใบหน้า ไม่ดูแปลกเกินไป ^^
ครั้งก่อนที่ทำจมูกจะมีสำลีอุดไว้ในรูจมูก แต่ครั้งนี้บาโนบากิไม่มีใส่สำลีไว้ในจมูกค่ะ ทำให้หายใจสะดวก ไม่อึดอึดเลยค่ะ !!!
อาการบวมก็ลดลงเร็วมากเลยค่ะ วันที่ 5 เอาเฝือกออกแล้วก็สามารถไปทำงานได้สบายๆ เลยค่ะ ไม่มีใครรู้เลย
สวยขึ้นโดยไม่มีใครรู้ ง่ายมากใช่ไหมคะ
ขอบคุณคุณหมอโนยงจุนมากเลยค่ะ สุดยอดเลย

ไว้เจอกันตอนหน้านะคะ ฝากติดตามด้วยค่า^^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-3-25 10:28:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bellalee1221 เมื่อ 2020-3-25 10:30

รีวิวเสริมหน้าอก Bellagel + แก้จมูก  ครบ 2 สัปดาห์

มาดูรูปหน้าอกและจมูกอัพเดทหลังผ่าตัดครบ 2 สัปดาห์กันค่า !!

ตอนนี้แฮ้ปปี้มากเลยค่ะ มั่นใจขึ้นเยอะเลยด้วย ^^
ก่อนผ่าตัดก็กังวลนู่นนี่ไปหมด เพราะทำงานที่ต้องใช้แขนเยอะมาก
กลัวว่าทำแล้วจะเจ็บด้วย ><
แต่ผ่านไปประมาณ 2 วัน ก็ใช้ชีวิตได้ตามปกติแล้วก็ไม่ค่อยเจ็บเท่าไรแล้วค่ะ เยี่ยมมากเลย !
ตอนแรกก็กังวลเรื่องรอยแผลเป็นบริเวณใต้ราวนมด้วยค่ะ แต่โรงพยาบาลดูแลแผลทุกวัน แถมยังได้รับคำแนะนำเกี่ยวกับการดูแลแผลดีมากค่ะ

ส่วนจมูก ถึงจะเป็นการแก้ แต่คุณหมอทำออกมาเข้ากับใบหน้า ชอบมากค่ะ ><
ดูเป็นธรรมชาติและคิดว่านี่เป็นการศัลยกรรมที่ประสบความสำเร็จมากๆเลยค่ะ ^^!!
ถ้ากังวลเหมือนกันก็ไม่ต้องคิดมากเลยค่า ยังคิดเลยค่ะว่าน่าจะทำให้เร็วกว่านี้ 555
รอชมรีวิวสัปดาห์ที่ 3 ได้เลยค่า

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-4-1 12:52:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bellalee1221 เมื่อ 2020-4-1 12:54

รีวิวเสริมหน้าอก Bellagel + แก้จมูก  ครบ 3 สัปดาห์

สัปดาห์ที่ 3 ตอนนี้เริ่มใส่ชุดชั้นในจัดทรงหน้าอกได้แล้วค่ะ
แต่ต้องถอดออกทุกครั้งเวลาอาบน้ำแล้วก็ใส่กลับไปใหม่ค่ะ ~~
และต้องแปะพลาสเตอร์ที่แผลตลอด ตอนอาบน้ำก็ห้ามเอาออกค่ะ !

เราว่าร่างกายเราค่อนข้างปรับตัวได้เร็วหลังผ่าตัดนะคะ เลยไม่ค่อยมีอาการบวมมาก
แถมยังยุบบวมเร็วอีกด้วย คิดว่าน่าจะไม่ลดไปกว่านี้มากแล้วค่ะ >< 555

เวลาจับหน้าอกก็อาจจะยังรู้สึกแข็งๆ อยู่บ้างค่ะ แต่ถ้าเทียบกับหลังผ่าตัดใหม่ๆ ก็นิ่มขึ้นเยอะแล้วค่ะ
เทปที่แปะอยู่ตรงแผลใต้ราวนมใกล้จะหลุดออกมาแล้วค่ะ >< เห็นว่าจะเอาออกได้ตอนสัปดาห์ที่ 4 พยายามแปะไว้ก่อนนะคะ
เวลาเดินไปทำงาน ก็ยังมีเหลือบๆ มองเห็นหน้าอกอยู่บ้าง เขินๆ นิดหน่อยค่า555 ยังต้องใช้เวลาพักฟื้นอีกถึงจะเข้าที่จริงๆ

แต่ตอนนี้ส่วนตัวก็ถือว่าโอเคมากแล้ว ถูกใจมากค่ะ !! ^^
แถมยังไม่มีปัญหาในการใช้ชีวิตประจำวันเลยด้วยค่ะ !

แล้วเจอกันรีวิวครั้งหน้านะคะ ~~~ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้