เจ้าของ: nhongkaf
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พอดีทำกะหมอชาตรีมาคัฟที่เชียงใหม่ศัลยกรรม กลัวทะลุ ช่วยดูให้หน่อยคัฟ

[คัดลอกลิงก์]
เสียใจ เจ็บตัว เสียตัง
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-5 18:14:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ล่าสุดเป้นแผลเป็นตรงจมูก เสียโฉมแล้วคัฟ  เจ็บใจหมอชาตรีมาก
หวังว่าอย่าไปทำบาปแบบนี้กะใครอีก   หากตอนยังไม่ทะลุ เอาออกให้ คงไม่เป็นแผลเป็นแผลนี้ บ่ายเบี่ยงจนมันทะลุออกมา สายไปทำให้รอยแผลเป็นตลอดชีวิต

แสดงความคิดเห็น

หากินบนหน้าคนแบบนี้ เดียวคงกรรมตามทันเองแหละค่ะ สู้ๆนะคะ  โพสต์ 2012-4-29 20:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hongtae เมื่อ 2012-3-6 00:53

แก้ด่วนเลยครับ ผมทะลุ+เน่ามาแล้วทำที่นครสวรรค์ พักจมูก 3 เดือนครับ ผมต้องไปแก้กับหมอทรงยศครับ หมอเก่งมาก ดูจมูกผมเป็นตัวอย่างครับ
หมอไม่รับผิดชอบ บอกแค่ว่าเดี๋ยวก็หาย จมูกเรา 6รอบละ ใส่ๆออกๆๆ อยู่นั้นแหละ ถอดสดด้วยค่ะ

กลัวเปลืองยาชาเหรอหมอ ทุเรศจริง  โพสต์ 2012-11-1 17:28
แหลมเกินไงก็ต้องแก้ ยิ่งนานไปแรงโน้มถ่วงโลกยิ่งบางลง ลองดึงเนื้อด้านข้างลงมาปลาย
แหลมเกินไงก็ต้องแก้ ยิ่งนานไปแรงโน้มถ่วงโลกยิ่งบางลง ลองดึงเนื้อด้านข้างลงมาปลายถ้ามันติดกับเนื้อแปลว่าบางมาก โอกาสใช้หูมากคะ  หมอบอกเคยปรึกษามา
น่ากลัวจังค่ะ

คลินิคที่พิษณุโลกมันดูเงียบๆน่ากลัวชอบกล ไม่กล้าไปทำเลย  โพสต์ 2012-5-17 01:36
น่าจะศึกษาให้ ดี... ดูแต่รีวิว ที่สวยๆ เลยตัดสินใจ ทำไปแล้ว ได้ 10  วันแล้วอ่ะ..
พอมาอ่านแล้ว อยากร้องให้เลยอ่ะ... ทำก็ตั้งแพง.. อุส่าเก็บเงินตั้งนาน ...

ฮือๆ กลัวเป็นเหมือนเพื่อนๆ ที่ ไม่โด่ง (เพราะเพื่อนก็ทักว่า ตั้ง 25000 ทำไมไม่เห็นโด่ง)
ไหนจะกลัวติดเชื้อ อีก ไหนจะกลัวทะลุ.. ทำไม ถึงไม่รอบคอบนะเรา... ถ้าเราจะแก้ จะไปหมอไหนดี เราอยู่
พิษณุโลก อ่ะ... ตอนนี้ ตายังช้ำอยู่เลยอ่ะ..... เครียสแล้วนะ T^T

อย่าเพิ่งเครียดนะคะ บางทีเราอาจจะโชคดีอยู่บ้าง รอดูไปก่อนค่ะ  โพสต์ 2012-4-29 20:09
น่ากลัวจังคับหมอคนนี้ไร้ซึ่งจรรยาบรรณ
เกือบไปทำกับหมอชาตรีเหมือนกันค่ะ เปลี่ยนใจเห็นรีวิวิวของสมเพชรสวยเลยไปทำที่นั่น
เวณกรรมตามทันแน่ๆ
เราตัดกรามนี้นั้นผลออกมากรามไม่เท่ากันจับดูรู้เลยค่ะไม่กล้ามัดผมอีกเลย เราได้ไปแก้จมูกกับหมอสุวิทย์ พรเพรชเวช.หมอดีมากค่ะพูดตรง หมอบอกแก้ไม่ได้ท่าเกิดตัดข้างที่ไม่มำอาจแย่กว่าเดิม. เคร้าค่ะเสียใจ
ทำมาเหมือนกันแดงมากแล้วไม่โด่งเกือบทะลุด้วย เพิ่งแก้สมเพรช
ได้ 10 วันแล้วคับ.  เดี๋ยวจะมารีวิวให้ดูความแตกต่าง
เป็นคนเชียงใหม่นะค่ะ ไม่ไว้ใจเหมือนกัน เคยไปผ่าตัดไข่ที่หมอชาตรี พรหมโชติ ราคาเมื่อปี 48 6000บาท ขอบอกว่า หมอทำแบบขอไปที ให้มันผ่านๆๆไป ที่แรกก็ไม่ได้คิดอะรัยเพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก พอกลับมาถึงบ้านอาการเริ่มปวด แผลเริ่มบวม อักเสบ เลือดไหลตลอดเวลา เราก็กลัวจะติดเชื้อ ยาก็ให้มาไม่พอ1อาทิตย์ พอโทรกลับไปหาหมอ หมอบอก เดี๋ยวก็หายเอง โอ้ยพระเจ้า!!! อะรัยจะทรมาณขนาดนี้ ขอโทษนะค่ะ ทั้งพัดลม ทั้งแอร์ ตั้งให้จ่อ เฉพาะตรงรอยผ่าใต้หนังไข่ เลือดก็ไหลเหมือนหมูโดนฆ่า ภาวนาขอให้รอดไปทีเถอะ จากนั้นก็เริ่มเรียนรู้ศัลยกรรม อยากสวย มีเพื่อนสวยๆๆเค้าไปทำหน้าอก เสริมจมูกที่คลีนิคแห่งนี้ สวยมากจะเป็นนางโชว์ที่ทำ หมอให้ส่วนลดเยอะ เลยคิดอยากทำนม แต่มานึกอีกที คราวนี้ฉันผ่าตัดใหญ่ทำเสร็จไล่กลับบ้าน ไม่ไหวนะค่ะ ตายคาเตียงแน่ เลยปรึกษาเพื่อนอีกคน แกบอกว่าอย่าไปทำเลย ไม่เข็ดหรอ คราวที่แล้วแกก็เกือบตาย หาหมอที่อื่นเหอะ มีหมอเก่งๆๆอีกหลายท่าน นับตั้งแต่ปี 48 จนถึงปัจจุบัน 55 ไม่เคยแนะนำหรือบอกให้ใครที่รุ้จักไปเหยียบและใช้บริการที่ เชียงใหม่ศัลยกรรมความงามอีกเลย เพราะไม่ได้รับความไว้วางใจ จากผู้ใช้บริการ จึงขอไม่บอกต่อ จบข่าว
ต้นฉบับโพสต์โดย numnimnim เมื่อ 2011-5-27 20:39
หมอชาตรีทำอะไรแบบรวกๆเน้นปริมาณไม่มีคุณภาพเราเจอกั ...

นั้นสิค่ะชาตรีไหน เพราะเราก็ฝากจมูกไว้กับหมอชาตรี สยามคลีนิค ตอนนี้รอยุบอ่ะ ไม่ไหวจะเคลียร์ ช่วยบอกหน่อย คนเดียวกันมั้ยค่ะ

คนละชาตรีคะ ชาตรี พรหมโชติ ทำ ที่แพร่ เชียงราย เชียงใหม่คะ  โพสต์ 2012-7-14 12:55
ต้นฉบับโพสต์โดย ploy_visanya เมื่อ 2011-6-21 11:49
ดีนะเนี่ย เข้ามาอ่านในนี้ก่อน กะว่าจะไปเสริมกะหมอชา ...

นี่เราหลวมตัวไปแล้ว จะโอม้ย ได้แต่ขอให้พระเจ้าคุ้มครอง
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-6-23 09:09
นั้นสิค่ะชาตรีไหน เพราะเราก็ฝากจมูกไว้กับหมอชาตรี  ...

คนละชาตรีกัน. ชาตรีสยามคลีนิคทำสวย. แต่ชาตรีที่ศัลยกรรมเชียงใหม่ห่วยมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย Maxxi เมื่อ 2012-6-23 13:50
คนละชาตรีกัน. ชาตรีสยามคลีนิคทำสวย. แต่ชาตรีที่ศัลย ...

อ่ะ..นึกว่าคนเดียวกัน คิดว่าไปเปิดสาขาที่โน้น เห็นคนโพสต์เยอะมาก เบาใจไปหน่อย แล้วนี่ตัวเองหาที่แก้ได้หรือยังค่ะ เอาใจช่วยน่ะ การลงทุนมีความเสี่ยง เราเองก็หวาดหวันไม่ใช่น้อย ยุบดีเมื่อไรจะมาอัพความเคลื่อนไหวต่อค่ะ สู้ๆ เอาใจช่วย
เราทำ ตัดโหนกคิ้ว ตาบนล่าง จมูก คาง ปาก หน้าอก ภายในครั้งเดียว หมอใช้เวลาแค่ 3 ชั่วโมงกว่าอะ แต่แก้ ทั้งตา จมูก คาง ไม่คุ้มเลย เจ็บสองรอบเพราะเราฟังคำเชิญชวน มันมีบอกนะว่าถ้าไม่สวยจะคืนให้สองแสน พอตอนไปแก้ก็ทำท่าทางไม่เต็มใจอีก คางต้องเอาออก ตาไปแก้กับหมออีกคนหมดไปค่า แก้สามหมื่น เป็นบทเรียน ใครอย่าไปเชื่อ มันเอาปริมาณไม่เน้นคุณภาพ น้องที่รู้จักไปทำคางแล้วเบี้ยว เจอพี่อีกคนร้องไห้เลยทำปากเค้าเป็นพังผืดแล้วไม่แก้ให้
ขอยกมืออีกเสียงครับ สำหรับ หมอชาตรี เชียงใหม่  "เชียงใหม่ศัลยกรรมคลีนิค" หมอทำได้ อะบาต มาก  ทำแบบว่าไม่เน้นคุณภาพ และฝีมือ  เอาแค่ทำให้ได้หลาย ๆ เคสต่อวัน ห่วยมากจริง ๆ จะฟ้องก็มาฟ้องผมได้เลย แต่ผมพูดความจริง ทำแล้วไม่รับผิดชอบ ที่กระทู้ข้างบนพูดมา เป้นความจริงหมด   

ผมทำปากที่นั้น ก่อนทำถามแล้ว ถามอีก หลายรอบมาก บอกว่าถ้าเบี้ยวจะแก้ให้ พอออกจากห้องผ่าตัดมาปุ๊บ ผมส่องกระจกดูรู้ทันทีว่าหนาข้าง บางข้าง พอผมถามก็บอกว่าพึ่งทำเสร็จ รอหายก่อน ผมก็รอๆ ๆ  พอหายปู๊บ ไม่เท่ากันจริง ๆ ผมติดต่อไป ก็ไม่ยอมแก้ให้ ให้เข้ามาฉีดยา ให้มันยุบ แต่ผมไปฉีดยาหลายรอบมาก ก็ยังไม่ยุบ แล้วก็ไม่แก้ให้
แต่ที่ เจ็บแสบไปกว่า นั้น ปากผม เป็นไตใหญ่มาก กลายเป็นแผลเป็น คีรอย ยาวตั้งแต่ริมปากขวาจนถึงริมปากซ้ายเลย ..... ผิดหวังมากกกกกก กับที่นี่
จริง ๆ แล้ว ถ้าไม่รับผิดชอบก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ไม่ควรรับปาก คนไข้ ว่าจะแก้ให้ เสีย จรรยาบรรณ เรียนมาก็สูง
ที่ผมพูดไม่ต้องเชื่อก็ได้นะครับ อาจจะเป็นแค่บางคน แต่ผมอยากให้คนที่คิดจะทำกะที่นี่ คิดให้ดีนะครับ

พี่เชื่อคะ ตามที่น้องบอกถูกต้องเลยคะ  โพสต์ 2012-7-26 10:45
เห็นแล้วกลัวเหมือนกัน
แต่เราเจอเจ้าหน้าที่ที่หมอสมเพชรคลีนิคตวาดใส่อ่ะ  ป้าเรา  พี่สาวเรายังอึ้งเลย
คนผมยาวๆ หน้าสวยๆอ่ะ ดุมากๆๆ
หมอชาตรี อายุสัก45
ที่อยุ่แยกกลางเวียง รึป่าว
หมอภูที่เชียงใหม่ชื่อคลีนิคชื่อว่าอะไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้